พระรูปนี้หลวงปู่ฤาษีพยากรณ์ไว้

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คมกฤช, 9 กุมภาพันธ์ 2006.

1. nightmares

nightmares สมาชิก

ไปที่ วัด บ่อย ไหมครับ อยากคุยด้วย

2. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปมาหาสู่ท่านก็ 10 ปีแล้วครับ....ท่านก็เหมือนพ่อของผมครับ ท่านสอนทุกอย่าง ช่วยแก้ปัญหาให้กระจ่างทุกทีที่มีปัญหา.....
    ...ยินดีที่รู้จักครับ คุณ nightmaressjr...

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    พึ่งไปกราบครูบาครั้งที่สองมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ครูบาท่านไม่ค่อยสบาย แต่ท่านก็ยังเมตตาสั่งสอน โดยท่านเน้นย้ำว่าอย่ายึดติดสิ่งใดๆ ให้ติดแต่คำสอนของพระพุทธเจ้า ให้หาคำสอนที่แท้จริงให้พบ และบอกว่าให้มาหาท่านอีกมาเอาธรรมะ สาธุๆ

4. aircgo

aircgo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนคุณ ten@hotmail.com
    รูปในไฟล์ใช่พระอาจารย์ครูบาเทือง
    ไม๊ครับ....เคยไปกราบท่านครั้งนึง
    มีผู้พาโดยที่ผมไม่ทราบชื่อวัด...
    หรือที่อยู่เลย...รบกวนขอข้อมูลครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ พึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกได้ไม่กี่วันก็พบเรื่องราวที่ไม่คาดคิดมาก่อน....ขอขอบคุณครับที่ทำให้ได้ธรรมะ หลายข้อ เรื่องดีๆที่ทำให้เข้าถึงความสงบทางใจมากยิ่งขึ้น...
    หากมีบุญ...วาสนาดังที่กล่าวอ้างกันคงได้กราบและพบธรรมะของพุทธองค์
    จริง...รวมทั้งได้รู้จักคุณและคุณสายครูบาและทุกๆท่านที่อยู่ในแวปนี้...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2007
  5. ดอกมะลิขาว

ดอกมะลิขาว สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2011
    พระอาจารย์

พระอาจารย์ท่านอยู่ที่อำเภอพญาเม็งราย
    และตอนนี้ก็ได้สร้างสิ่งต่างๆๆเพิ่มเติมตอนนี้สวยงามมากคะ
    ใครผ่านมาก็แวะมากราบท่าน
    เพราะท่านเป็นผู้ที่สอนคนให้เป็นคนดีของสังคม และสอนให้เราเข้าใจธรรมะได้ง่าย
    ด้วยความเคารพพระครูบา

6. shogun_o

shogun_o สมาชิก

ผมเป็นเขย ที่บ้านตุ้มเหนือ ใกล้จากวัดท่านประมาณ 15 โล ผมไปกราบท่านสองครั้งนะ ครั้งแรกไม่เจอ ท่านไม่อยู่ติดกิจนิมนต์ ครั้งสองไปรอตั้งนานกับผู้หญิงที่มาจากอุตรดิตถ์ คือเราต้องตีฆ้องก่อนนะ ท่านถึงจะออกมาพบ พอผมกราบท่าน ท่านก็บอกว่ามีอะไรก็ว่ามา เหมือนรู้ว่าเราต้องการอะไร แล้วผู้หญิงที่มามาจากอุตรดิตถ์ ทำท่าเหมือนอยากรู้เรือ่งของผม ผมเลยไม่กล้าเล่าให้ท่านฟัง ท่านก็พยักหน้า ผมปล่อยผู้หญิงคนนั้นเล่าเรื่องของเธอให้ท่านช่วย ผมเลยกราบลาท่าน ถ้ามีโอกาสคงใด้ไปกราบท่านอีกครับ เลื่อมใสๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      59
  7. jummaiford

jummaiford เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อยากไปกราบจังไว้ปิดเทอมปีหน้าคงได้ไปเที่ยววัดท่าน

8. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    องค์นี้เคารพสุดใจพ่อแม่ยกผมถวายท่าน ยอมตายแทนได้ เชื่อฟังทุกอย่างครับ สาธุๆ

9. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการท่านครูบาเจ้าค่ะ

งานสืบชะตาหลวงที่วัดท่าน 6 เมษายน ค่ะ