พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. แหน่ง

แหน่ง เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    พี่มูริญโญ่ กลับถึงบ้านกี่โมงครับ

ผมถึงกรุงเทพฯ ประมาณสี่โมงเย็นน่ะครับ

อยากอยู่นานๆ แต่ต้องเรียนตอนสี่โมงเย็น เสียดายมากครับ

วันหลังคงมีเวลาอยู่นานกว่านี้

2. แหน่ง

ยินดีครับพี่ วันหลังหวังว่าจะได้รับใช้อีกครับ

วันนี้ผมก็ห้อย Top 4 เหมือนกันครับ ( ห้อยเดี่ยวครับ )

สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วครับ

เกิดอีกกี่ชาติ คงไม่เจอแบบนี้ครับ

3. แหน่ง

เรียนถามคุณหนุ่มหน่อยครับ

ผมว่าจะเอาพระที่อาจารย์ปู่ประถมมอบให้ ( องค์เล็กๆ ) ไปเลี่ยมให้ลูกชายแขวน

จะดีไหมครับ ( ลูกชายตอนนี้อายุ 6 ขวบครับ ) เพราะปกติเขาชอบห้อยพระ และสวดมนต์ไหว้พระทุกวัน อยู่แล้ว แต่นานๆ จะนั่งสมาธิสักครั้ง

เสียดายถ้ามีโอกาส พบคุณหนุ่มอีก จะขอทำบุญเพิ่มอีกสักองค์ครับ

เพราะแฟนผมชอบมาก แต่องค์นี้ต้องให้ลูกชายก่อนครับ

หรือว่าท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยรบกวนตอบด้วยครับ

4. มูริญโญ่

มูริญโญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเเหน่งครับเรียนตรงๆว่าผมแก่แล้วอย่าดูถูกกันนะครับผมถึงบ้านประมาณ 3โมงครึ่งกว่าๆนิดๆครับก็รวมความแล้วประมาณที่ขับก็ไม่ถึง 40 นาทีครับ ฮิฮิฮิฮิ พอดี รถมันแรงครับแต่คนไม่ค่อยแรงครับ องค์ top 4 คะแนน ผมใส่กรอบเหน็บกระเป๋าครับเปลี่ยนองค์ปิดตาหลวงปู่จีนวัดท่าลาดเก็บใส่กล่องนะครับ
    ต้องถือว่าคุณเหน่งโชคดีมากๆเลยที่ได้พิมพ์หลวงพ่อปาน ( ขี่ไก่ ) จากคุณ สิทธิพงศ์ ( ผมน้อยใจในโชคชะตาแล้วครับ ผมคงจะได้ในคราวหลังครับ ) ฮิฮิฮิฮิฮิ มิน่าคุณเเหน่งถึงกลับกรุงเทพช้ากว่าผมๆรู้แล้วครับ ผมว่ารถคุณหนักเพราะเอาไก่ใส่ไปในรถด้วยถ้าไม่มีไก่ผมว่าคงจะถึงพอๆกันครับ ฮิฮิฮิฮิฮิฮิฮิ วันหลังไปรับใหม่อย่าลืมเปลี่ยนเป็นหนุมาน ผมว่าเร็วกว่าแน่ๆครับ ฮิฮิฮิฮิฮิฮิhe llo _car

5. มูริญโญ่

คุณ พรเจริญ ครับ เมื่อวานไม่ทราบว่าขนพระกลับครบทุกองค์หรือเปล่าครับ ฮิฮิฮิฮิฮิ ผมเป็นห่วงครับกลัวจะตกค้างอยู่บนฝาตุ่มบ้านอาจารย์ครับ ฮิฮิฮิฮิ ( น่าอิจฉาครับมีเยอะจริงๆครับ ):z1

6. Phocharoen

Phocharoen เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่ห่วงนะครับ ผมเก็บกลับครบทุกองค์ แถมได้จาก ท่านเลขาฯอีก 9 องค์ นี่ถ้าประชุมทุกเดือน 1 ปีผมจะมีพระพิมพ์วังหน้า ถึง 108 องค์ คงพอแจกลูกหลาน ได้ครบ... ว่าไงครับท่านเลขาฯ

7. แหน่ง

พี่ครับขี่ไก่เบรก คุณnongnooo ได้ครับ (เพราะขอคุณหนุ่มเป็นคนแรก สำหรับผมและคนอื่นๆ เลยได้อานิสงฆ์ ด้วยเลย ต้องขอบคุณคุณnongnooo ด้วยครับ)

สำหรับผมได้ขี่ครุฑครับ อยากได้ขี่ไก่เหมือนกัน แฮ่ๆๆๆ

8. มูริญโญ่

ยังงั้นผมไม่สงสัยแล้วครับว่าคุณแหน่งกลับถึงกรุงเทพ 4 โมงเย็นเพราะ ขี่ครุฑนี่เอง
    ปรกติที่ทำงานเวลาเค้านั่งรถผมเค้าบอกว่าเหมือนนั่ง F 16
    ต้องยอมรับว่าครุฑแรงจริงๆครับ ฮิฮิฮิฮิฮิ
    ผมเอาใจช่วยคุณพรเจริญนะครับ 1 ปี 108 องค์ 10 ปี 1,800 องค์ 100 ปี 10,800 องค์ แซงท่าน เลขา ฯ เลยครับ ฮิฮิฮิฮิฮิ

9. แหน่ง

อิจฉาแต่ละท่านมีพระสวยๆ ทั้งนั้นเลย

องค์เล็กๆ ที่อาจารย์ปู่ประถมท่านแจก

เรียกพิมพ์อะไรนะครับพี่

10. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 28 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 25 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>nongnooo, แหน่ง, sithiphong+ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    หวาดดีครับท่านเลขา หุ หุ

11. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแนะนำให้เป็นพิมพ์ที่หลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร หรือ สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิต ก่อนดีกว่า

เหมือนกับคนไข้ หากได้รับยาแรงมากๆทันที พอจะไปรับยาที่อ่อนกว่า จะไม่ค่อยรู้สึกครับ

.

12. แหน่ง

เช่นกันครับ หวัดดีตอนบ่ายๆ ครับท่านเลขา และท่านรองประธาน

13. มูริญโญ่

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 31 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 27 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>มูริญโญ่, sithiphong, nongnooo, แหน่ง

มาเยอะเลยนะครับแต่ผมว่าน้อยกว่าที่ตั้งเป้าครับ สัก 50 กำลังสวยครับ
    จริงมั้ยครับท่าน รอง / เลขาเหรัญญิก
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. sithiphong

พระพิมพ์ (พระสมเด็จ พิมพ์เล็ก รุ่น top of the top 4) ที่ท่านอาจารย์ประถมแจกเมื่อวานนี้ เป็นพระพิมพ์ของผม ผมแจกให้กับทุกๆท่าน เพียงแต่ผู้ที่มอบให้เป็นท่านอาจารย์ประถม เป็นผู้มอบให้ครับ

ผมไม่เรียกว่า เป็นพระคะแนน เนื่องจากพระคะแนน ต้องมีลักษณะโค้งด้านบน หรือ บางรุ่นมีสัญลักษณ์ที่แตกต่างออกไปครับ

.

15. แหน่ง

ขอบคุณมากครับ

ผมก็กลัว เหมือนกัน เพราะแรงมากๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2009
  16. แหน่ง

อ๋อ แต่ในกระทู้ที่ผ่านๆ มาไม่เคยพูดเรื่องสมเด็จพิมพ์เล็ก เลยนะครับ

เห็นครั้งแรก ยังตกใจเลยครับ

ยังงัยต้องขอบคุณท่านเลขา อย่างสูงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆที่ได้มอบแต่สิ่งที่สุดๆๆๆให้กับชมรมรักษ์พระวังหน้า เฉพาะรุ่น Top ก็สามองค์แล้วครับ แล้วยังองค์อย่างอื่นๆ ที่ได้มาอีกล้วนในชีวิตไม่เคยพบ

โมทนาสาธุครับ

17. sithiphong

อย่าน้อยใจเลยครับ

รุ่นนี้ ผมตั้งใจจะแจกในวันงาน(ใหญ่) ช่วงปลายปี สำหรับงานที่ชมรมรักษ์พระวังหน้า เป็นผู้จัดให้กับท่านอาจารย์ประถม สมาชิกรักษ์พระว้งหน้าต้องได้ทุกๆท่านแน่นอน ผมกำลังดูอยู่ว่า น่าจะได้กันไปทุกพิมพ์ครับ

สมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า ปัจจุบันนี้มีประมาณ 20 กว่าท่าน

เท่าที่ผมเห็น น่าจะมีประมาณ 4 - 5 พิมพ์ ซึ่งผมนำจำนวนของสมาชิก(คิดเกินๆไว้) 40 ท่าน คูณกับจำนวนพิมพ์ คือ 5 พิมพ์ ก็จะแจกไปจำนวนแค่ 200 องค์

สบายๆครับ ผมบอกแล้วว่า ผมมีแค่พันกว่าองค์เท่านั้น ยังพอมีอยู่อีกนิดหน่อยครับ

.

18. sithiphong

ต้องดึกๆมั้งครับ ถึงจะเยอะ
    เคยเข้ามาดูตอนดึกๆ เยอะครับ หุหุหุ

.

19. แหน่ง

อย่าบอกนะครับที่ว่าพัน แค่พูดออกอากาศ แต่จริงๆ ท่านเลขาต้องคูณด้วยสอง หรือสาม เข้าไปนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

20. แหน่ง

ดึกๆ ต้องสอนหนังสือลูกครับ

แต่ต้องเข้ามาคุยกับสมาชิกเราบ้างแล้วล่ะครับ