พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

มีผู้ที่ลอกหนังสือของท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร ไปหลายคนมาก แล้วที่สำคัญไม่เคยบอกกล่าวให้ท่านอาจารย์ประถม ทราบเลยครับ

2. sithiphong

หนังสือวิเคราะห์พระสมเด็จและสมเด็จเจ้าคุณกรมท่า ถ้าต้องการจริงๆ คงต้องไปขอซื้อหนังสือกับท่านอาจารย์ประถม แต่ต้องไปหาท่านอาจารย์ประถมกับผมนะครับ หนังสือเหลือน้อยครับ

หนังสือเล่มนี้ มีอยู่ที่หอสมุดแห่งชาติ ที่เทเวศน์ด้วนนะครับ ท่านนำหนังสือไปมอบให้หอสมุดแห่งชาติครับ

3. sithiphong

ผมขอทบทวนนะครับ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

วิธีบูชาพระบรมครูพระเทพโลกอุดร<O:p</O:p

<O:p

จะเป็นภาพถ่ายหรือรูปหล่อของหลวงปู่ท่านหรือพระพิมพ์ที่หลวงปู่ท่านได้อธิษฐานจิตไว้ย่อมใช้ได้ทั้งสิ้นหลวงปู่ท่านโปรดผู้ประพฤติอยู่ในศีลธรรมชอบอาหารมังสะวิรัติชอบฟังคำสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก ชอบบูชาด้วยดอกมะลิสด น้ำฝน 1 แก้วเทียนหนักหนึ่งบาท 1 คู่ ธูปหอม 5 ดอก (คณะพระโลกอุดรมีด้วยกัน 5 พระองค์) การปฏิบัติธรรมสังวรณ์ในกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ประกอบด้วยศีล 5 เป็นอย่างน้อยย่อมเป็นสิ่งพึงพอใจของหลวงปู่และทั้งยังให้ความสุชความเจริญทั้งคดีโลกและคดีธรรมแก่ผู้ปฏิบัติ<O:p</O:p

วิธีอาราธนาพระพิมพ์

โลกุตตะโร จะ มหาเถโร อะหัง วันทามิตัง สะทา<O:p</O:p

เป็นคาถาสำหรับอาราธนาพระพิมพ์ทุกพิมพ์ทรง<O:p</O:p

สำหรับพิมพ์อรหันต์ พิมพ์ปิดตาและพิมพ์มหากัจจายนะซึ่งเป็นองค์เดียวกันแต่ปางต่างกันหากจะอารธนาอย่างพิศดารก็ย่อมกระทำได้กล่าวคือพิมพ์อรหันต์ใหญ่ พิมพ์อรหันต์กลางและพิมพ์อรหันต์น้อยอยู่ในหมวดพระมหากัจจายนะรูปงามซึ่งเป็นรูปเดิมก่อนการอธิษฐานวรกายให้ต่อท้ายด้วยคาถาดังนี้<O:p</O:p
    พิมพ์อรหันต์<O:p</O:p
    อรหันติกัจจายนะเถโร มหาโภโค มหาลาโภรูปะวะระเชยยะสิทธิเม<O:p</O:p
    (เชยยะ อ่านว่า ไชยะ ; รูปะวะระแปลว่า รูปงาม)<O:p</O:p

*** โลกุตตะโร จะ มหาเถโร อะหัง วันทามิตัง สะทา อรหันติกัจจายนะเถโร มหาโภโค มหาลาโภ รูปะวะระเชยยะสิทธิเม ***<O:p</O:p

สำหรับสำหรับพิมพ์พระปิดตาซึ่งเป็นปางอธิษฐานวรกายให้สวดพระคาถาโลกุตตะโร จะ มหาเถโร อะหัง วันทามิตังสะทาแล้วต่อท้ายด้วยพระคาถาต่อไปนี้<O:p</O:p

พิมพ์พระภควัมปติ(ปิดตา)<O:p</O:p
    ควัมปติ จะ มหาเถโร มหาโภโค มหาลาโภเชยยะสิทธิเม<O:p</O:p

*** โลกุตตะโร จะ มหาเถโร อะหัง วันทามิตัง สะทา ควัมปติ จะ มหาเถโร มหาโภโค มหาลาโภ เชยยะสิทธิเม ***<O:p</O:p
    <O:p

สำหรับพิมพ์พุงพลุ้ยที่นิยมเรียกกันว่าพระสังกัจจายน์ คำนี้ไม่มีศัพท์นี้ในภาษาบาลีที่ถูกต้องคือพระมหากัจจายนะ เถระเจ้า<O:p</O:p

อันเป็นปางหลังจากที่นิมิตวรกายแล้วให้สวดพระคาถาโลกุตตะโร จะ มหาเถโรอะหัง วันทามิตัง สะทาแล้วต่อท้ายด้วยพระคาถาต่อไปนี้<O:p</O:p

อรหันติกัจจายนะเถโร มหาโภโค มหาลาโภเชยยะสิทธิเม<O:p</O:p

***โลกุตตะโร จะ มหาเถโร อะหัง วันทามิตัง สะทา อรหันติกัจจายนะเถโร มหาโภโค มหาลาโภ เชยยะสิทธิเม ***<O:p</O:p

จะเห็นว่าตัดเอาคำว่ารูปะวะระออกไปเพราะสิ้นความงดงามแล้ว

พระพิมพ์ของคณะพระเทพโลกอุดรนั้นทุกรูปแบบทุกพิมพ์ทรงมีอานุภาพครอบจักรวาล อาราธนาทำน้ำมนต์ประสิทธิ์ยิ่งนักโดยให้นำเอาพระแช่ในภาชนะที่บรรจุน้ำเรียบร้อยแล้ว บูชาด้วยดอกไม้ จุดธูปเทียน แล้วอธิษฐานตามความมุ่งหมายเสร็จแล้วให้รีบนำพระขึ้นเช็ดน้ำด้วยสำลีหรือผ้าสะอาดผึ่งลมให้แห้งก่อนนำไปบรรจุตลับองค์พระจะไม่ละลายลบเลือนและไม่ควรแช่ในน้ำนานเกินควรจงทะนุถนอมให้จงดี เพราะหาไม่ได้อีกแล้ว<O:p</O:p

สำหรับท่านที่มีพระอันเป็นทิพยสมบัติอันทรงคุณค่าโดยได้รับสืบทอดมาจากบรรพชนหรือได้รับจากทางใดทางหนึ่งก็ตาม เสมือนมีแก้วสารพัดนึกอยู่กับตัวไม่จำเป็นต้องขวนขวายในอิทธิวัตถุอื่นอีก<O:p></O:p>

หมายเหตุ : บทความที่นำมาเสนอนี้ได้รับการอนุญาตในการคัดลอกและเรียบเรียงเพื่อเผยแพรเป็นวิทยาทานจากท่าน อาจารย์ ประถม อาจสาครเป็นที่เรียบร้อยแล้ว นับเป็นพระคุณและความกรุณาอย่างยิ่ง<O:p</O:p

คุณเขมชาติ นาคศิลป์ ผู้เขียน<O:p</O:p

ผมขอเสริมนะครับ ท่านสามารถอาราธนาเป็นภาษาไทย ได้นะครับ ถ้ายังจำบทสวดของท่านไม่ได้ครับ
    (bb-flower <O:p</O:p

4. littlelucky

littlelucky เป็นที่รู้จักกันดี

พระคาถาแผ่เมตตาไปทั่ว 3 โลก

พระคาถาแผ่เมตตาไปทั่ว 3 โลก
    คัดลอกมาจาก
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=1598
    ---------------------------------------------------------------------
    มาสร้างบุญบารมีกันเถอะ
    คัดลอกมากจาก.........

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=168635

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2005
  5. แรก

แรก สมาชิก

30 ธันวาคม 2005
    ครับได้ความรู้ดีมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.6 KB
      เปิดดู:
      447
  6. sithiphong

ในปีใหม่ 2549 นี้ ผมขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,ท่านกรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก โปรดจงบันดาลให้ทุกๆท่าน ประสบแต่ความสุข , ความเจริญ ,สำเร็จตามที่ทุกท่านต้องการ และประสบกับความเจริญในธรรมอย่างทุกท่านที่ตั้งความหวังไว้ครับ
    สวัสดีปีใหม่ 2549

7. Casanova

Casanova เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    ข้อเท็จจริงจากเจ้าของภาพเขียน หลวงปู่โลกอุดร

ของที่ดี สิ่งที่ดีควรเกิดด้วยเจตนาที่เป็นศิริมงคล ไม่มีมลทิน ไม่มีข้อกังขา ไม่มีข้อตำหนิ ถ้าของไม่บริสุทธิ์ หาได้มาโดยมิชอบ ถ้าเป็นพระก็เรียกว่าทุศีล
    ตลอดมาเรื่องของหลวงปู่เป็นที่กังขา ซับซ้อน แต่บางอย่างที่เป็นกันในปัจจุบันก็บิดเบือนไป
    ความจริงของภาพนี้เจ้าของภาพที่แท้จริงได้จัดวาดภาพนี้ด้วยวัตถุประสงค์เพื่อระลึกถึงท่านครูบาอาจารย์ เป็นการส่วนตัว และได้มอบให้ไว้กับคนที่รู้จักเท่านั้น ภาพนี้เป็นภาพที่เขียนเมื่อ ๑๖ มกราคม ๒๕๔๔ ปัจจุบันเจ้าของก็ยังคงเก็บรักษาต้นฉบับไว้อยู่ และไม่เคยยกลิขสิทธิ์ให้ใคร ไม่เคยมีใครมาขอ แต่น่าแปลกใจที่มีการพิมพ์เผยแพร่ และอ้างสิทธิ์อย่างไม่อาย และแก้ไขด้วยความด้อยปัญญา ขาดจริยธรรม เจ้าของภาพได้เคยคุยกับอาจารย์ประถม อาจสาคร และท่านก็ยอมรับว่าภาพที่เขียนขึ้นมาเป็นภาพของหลวงปู่ท่านจริงๆ และได้เคยคุยกันว่าในส่วนของอิเกศศาโรเถระ จะทิ้งไว้ให้คนใช้ปัญญาในการค้นหา รู้จักคิดเองบ้าง ท่านก็แก้ไขเป็นมูณียะเถระ และอ้างลิขสิทธิ์ โดยไม่รู้จักอาย
    ถ้าว่ากนัทางธรรมอย่านี้ก็ทุศีล ไม่บริสุทธิ์แต่แรกก็โกหก ไม่ขออนุญาติแต่อ้างว่าเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ การอ้างว่าหลวงปู่ชอบสัจจะ คนที่ทำมาเผยแพร่ยังไม่มีสัจจะ ก็ผิดตั้งแต่แรกแล้ว ถ้าอยากให้ดี ให้ถูกต้อง เป็นมงคล ควรมาขอกันให้ถูกต้อง และอย่าบิดเบือน ต่อไปจะยิ่งสับสนกันยิ่งขึ้นไปอีก

รูปต้นแบบ

รูปสีต้นฉบับของจริง

ภาพที่อัดมาของแท้ ขนาด 8 x 10 นิ้ว ไม่เขียนสงวนลิขสิทธิ์

ภาพชุดที่มีการลักลอบนำไปเผยแพร่ และแอบอ้างลิขสิทธิ์ โดยไม่ได้ขออนุญาติผู้เขียนภาพก่อน ขนาด 10 x 12 นิ้ว

อยากดูรายละเอียดอะไรมากกว่านี้ เชิญคลิกชมที่นี่ <<<<<<<

8. a10

a10 สมาชิก

16 ธันวาคม 2005
    เรื่องหลวงปู่ทุกวันก็ไม่ชัดเจนแต่ก็สงสัยอยู่ ว่าภาพนั้นใครเป็นเจ้าของ
    ได้ภาพนี้มาอย่างไรใครวาดต้องให้เกียรติ วาดจากอะไร
    จะได้ขออยู่เหมือนกัน และเห็นด้วยกับการที่ต้องยึดหลักความจริง
    ถ้าของที่ทันเห็นๆยังไม่ชัดเจน ถ้าเจ้าของไม่ออกมา คงไม่รู้ที่มาว่าอย่างไร คนที่เอาออกมาเผยแพร่ควรให้เกียรติกับผู้วาดและเจ้าของและขออนุญาติก่อน
    ไม่ควรอ้างสิทธิ์ น่าจะขอให้ถูก จะได้ขอแบ่งไว้สักภาพ
    ถ้าเกิดฟ้องร้องเกิดมีปัญหาจะไม่ดี เห็นใจเจ้าของเพราะเป็นใครก็คงไม่ยอม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2005
  9. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">โลกุตตะโร จะมหาเถโร อะหังวันทามิ ตัง สะทา</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">รูปของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ผมเองได้มาจากบ้านท่านอาจารย์ประถม ครับ ท่านเองได้จัดทำเพื่อที่แจกลูกศิษย์ของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร และลูกศิษย์ของท่านอาจารย์ประถม เวลาที่ลูกศิษย์ได้ไปหาท่านเองก็แจกฟรีครับ ไม่มีการคิดเงินแต่ประการใด<O:p</O:p

หากว่ารูปนั้น เป็นรูปที่ท่านอาจารย์ประถม ท่านนำมาจากเจ้าของจริงแล้ว คนวาดคือใครครับ ??? รูปวาดเองหรือจ้างคนอื่นวาด ??? ปกติแล้วคนที่วาดรูปจะต้องใส่ลายเซ็นของผู้วาดด้วยนะครับ ???<O:p</O:p

แล้วรูปนั้นไปอยู่กับท่านอาจารย์ประถมได้อย่างไร มีการตีพิมพ์ออกมาหรือเปล่าครับ ??? ,ท่านอาจารย์ประถม ได้มาจากคุณอย่างไร หรือมีผู้ที่ได้จากบ้านท่านอาจารย์ประถม หรือเปล่า ??? ผมจะได้รู้ว่าท่านอาจารย์ประถมจะละเมิดหรือไม่ อย่างไร <O:p</O:p

รูปหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรสามารถวาดขึ้นใหม่ได้ หรือใช้เทคนิควิธีทางคอมพิวเตอร์ทำก็ได้ <O:p</O:p

คุณCasanova บอกว่าภาพนี้เจ้าของภาพที่แท้จริงได้จัดวาดภาพนี้ด้วยวัตถุประสงค์เพื่อระลึกถึงท่านครูบาอาจารย์ เป็นการส่วนตัว และได้มอบให้ไว้กับคนรู้จักเท่านั้น ภาพนี้เขียนเมื่อ 16 มกราคม 2544 ปัจจุบันยังคงเก็บรักษาต้นฉบับไว้อยู่ และไม่เคยยกลิขสิทธิ์ให้ใคร ไม่เคยมีใครมาขอ <O:p</O:p

นั้น แสดงว่าวาดรูปไว้หลายรูปหรือเปล่า หรือพิมพ์จากต้นฉบับครับ ??? และต้องมีประวัติของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรด้วย ??? เนื่องจากเป็นครู เป็นลูกศิษย์กัน ผมเองก็ชอบศึกษาค้นคว้า ครับ <O:p</O:p

คนที่วาดรูปนี้ได้เคยคุยกับท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร เมื่อไร ,ที่ไหน และคุยอย่างไรครับ ??? <O:p</O:p

ผมสงสัยว่าทำไมภาพที่เป็นต้นฉบับ กับภาพที่อัดมาจากภาพต้นฉบับ ขนาด 8 * 10 นิ้วนั้น ทำไมหลวงปู่พระภูริยะเถระเจ้า ที่อยู่องค์ที่ 1 ของของรูปต้นฉบับ กับภาพที่อัดมาจากภาพต้นฉบับ ขนาด 8 * 10 นิ้วที่หลวงปู่ยืนเป็นองค์แรกนั้น องค์ที่อยู่ที่ภาพที่เป็นต้นฉบับไม่ถือไม้เท้า กับองค์ที่อยู่ที่ภาพภาพที่อัดมาจากภาพต้นฉบับ ขนาด 8 * 10 นิ้ว ทำไมถือไม้เท้าครับ อัดจากต้นฉบับไม่ใช่หรือครับ <O:p</O:p

ส่วนผมต้องการที่จะเผยแพร่หลวงปู่ออกไป ตามแนวของท่านอาจารย์ประถม ได้ศึกษาและค้นคว้ามา ซึ่งอาจจะไม่ตรงกับประวัติที่คุณCasanova มีอยู่ ผมเองก็อยากให้คุณCasanova ช่วยนำประวัติของหลวงปู่มาเผยแพร่ด้วย จะได้ให้ผู้ที่เข้ามาในเว็บพลังจิต มีความรู้เพิ่มเติมขึ้นด้วย<O:p</O:p

ผมเห็นว่าควรที่มีหลักฐานที่ชัดเจน ไม่ใช่การกล่าวอ้างลอยๆขึ้นมาครับ ใครๆก็สามารถพูดได้ บอกได้ ว่าตนเองวาดรูปขึ้นมาครับ แต่ผู้ที่รู้ดีที่สุดนั้น คงเป็นคุณ Casanova หรือ เจ้าของรูปที่คุณ Casanova บอกไว้หรือท่านอาจารย์ประถม หรือ ใครครับ<O:p</O:p

ขอขอบคุณที่ช่วยชี้แจงข้อมูลที่คุณ Casanova มีอยู่ให้ท่านอื่นได้ทราบเกี่ยวกันรูปของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรครับ ขอบคุณครับ<O:p</O:p
    (bb-flower

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2005
  10. Casanova

ลองดูภาพที่แนบมาแทนคำตอบนะครับ แล้วลองกลับไปถามอาจารย์ประถม อาจสาคร ดูก่อนนะครับ ว่าภาพนี้ใครเป็นคนเขียน และท่านได้รับการอนุญาติจากผู้เป็นเจ้าของภาพนี้หรือเปล่าครับ

ต้องใช้ปัญญา และความคิด มิใช่เชื่อด้วยวาจา กลับไปถามท่านดูเสียใหม่ ว่าภาพนี้ใครเป็นคนเขียน ใครเป็นคนอัดสำเนาอย่างละเมิด

เน้นๆ คือถามท่านว่า ภาพนี้จริงๆ เป็นของใคร และเขาอนุญาตให้เผยแพร่หรือเปล่า

จะให้ดี อัดเทปที่ท่านพูดยืนยันมาด้วยล่ะครับ

ถ้ารู้ความจริงจากท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร แล้ว ช่วยกรุณาเผยแพร่ความรู้ให้ถูกต้องด้วยครับ ไหนๆ ก็ศึกษาเรื่องนี้แล้ว หัดศึกษาให้รู้จริงดีกว่ารู้แบบ เบเบ ครับ

ภาพที่ลงให้ดูตอนแรกมันหายไป แต่ตอนนี้เอามาลงใหม่แล้วครับ ลองชมดูเองครับ

11. Casanova

รูปที่ละเมิดสิทธิ์ กลับเขียนสงวนสิทธิ์
    ที่มีลายเซ็นต์ เพราะมีคนละเมิด ทำออกมาแล้วหลอกให้อาจารย์ประถม ท่านเซ็นต์ให้ ลองกลับไปถามดูนะครับ

12. Casanova

ลายเซ็นต์ของต้นฉบับ อยู่มุมขวา แต่ไม่ใช่ลายเซ็นต์คุณประถม ที่คุณประถมได้ไป คือสำเนา ไม่ใช่ต้นฉบับ ซึ่งผู้วาดมอบให้ด้วยความนับถือ โดยไม่คิดว่าจะมีผู้นำไปทำสำเนา แล้วสวมสิทธิ์ แอบอ้าง ลบลายเซ็นต์จากต้นฉบับออก

13. Casanova

ไหนไหน จะกรุณาขับรถไปถามท่านที่เมืองชลแล้ว ลองถามท่านดูแล้วกัน ขอดูต้นฉบับจากท่าน ว่าก่อนที่จะมาเป็นรูปที่พิมพ์แล้วสวมสิทธิ์นั้น เป็นแบบไหน เซ็นต์อย่างไรแน่

รู้แล้วหัดระลึกถึง กราบไหว้ ผู้ที่กรุณาทำให้เกิดภาพนี้ขึ้นเสียด้วย ไม่อย่างนั้นภาพที่ละเมิดเหล่านี้ จะกลายเป็นอัปมงคล เป็นมลทินเปล่าๆ สิ่งที่คุณนับถือ มันจะหมดสัจจะ เพราะความไม่รู้จริง ความมืดบอด

ลองถามอาจารย์เรื่องหลักกาลามสูตรดูด้วยล่ะครับ

14. Casanova

ด้านหลังภาพของแท้ ต้นฉบับจริงๆ ต้องเป็นแบบนี้ ไม่ใช่ตัวเลข

15. Casanova

ง่ายที่สุดกลับไปถามอาจารย์ถมท่านดู แล้วกรุณารีบกลับมาบอกความจริง และขอขมากันด้วยนะครับ ไม่อย่างนั้นจะวิบัติกันไปทั่ว อาจารย์ถมท่านรู้ดี ว่ามีคนวิบัติมาหลายคนแล้วครับ

16. Casanova

ตามที่สงสัย อันไหนต้นฉบับ จะอธิบายนะครับ

รูปนี้คือสเก็ตซ์ ครับ ยังไม่ใช่ภาพจริง

ส่วนภาพนี้คือภาพต้นฉบับ ลองดูมุมขวาล่างนะครับ

17. Casanova

ประเด็นที่คุยกันคือ การละเมิดสิทธิ์ของภาพนี้ ไม่ได้คุยถึงประวัติหลวงปู่ท่าน นะครับ

อย่างไรเสีย ลองถามอาจารย์ประถม อาจสาคร ดูก่อนนะครับ แล้วได้ความอย่างไร รีบมาแจ้งกันทางเวปแล้วกันครับ จะได้รู้กันทั่ว

18. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ผมต้องการเชิญ คุณ Casanova , เจ้าของรูปที่คุณ Casanova แจ้งว่าเป็นเจ้าของรูปต้นฉบับ ,สมาชิกพลังจิตหรือผู้ที่เข้ามาชมเว็บพลังจิต ที่ต้องการจะรู้เรื่องรูปของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ไปพบท่าน ได้ที่ชลบุรีครับ ท่านไม่สะดวกจะเดินทางไปไหน เนื่องจากท่านอายุมากแล้วครับ ผมเองก็จะไปครับ นัดกันบนเว็บว่าจะไปกันเมื่อไร แต่รบกวนขอเป็นวันอาทิตย์นะครับ แต่ถ้าไม่สะดวกจริงๆ วันไหนก็ได้ นัดล่วงหน้า ผมจะได้จัดเวลาถูกครับ เพื่อที่จะกระจ่างแจ้งกันครับ

ในความคิดเห็นของผมว่า การนิมิตเห็นหลวงปู่ได้และวาดรูปของท่านได้นั้น ย่อมมีการติดต่อกันได้ หลวงปู่ท่านย่อมสอนธรรมะให้ และธรรมดาของผู้ที่นับถือหลวงปู่ ก็ต้องการทราบประวัติของหลวงปู่ว่าเป็นมาอย่างไร ผู้ที่นิมิตรน่าจะถามประวัติของหลวงปู่ได้ด้วยครับ<O:p</O:p

ส่วนเรื่องที่ผมถามคุณ Casanova นั้น จะตอบผมทั้งหมดหรือไม่ตอบก็ไม่เป็นไรครับ คงให้ท่านผู้ที่เข้ามาอ่านวิเคราะห์กันเองครับ <O:p</O:p

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2005
  19. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อแบ่งปันพระของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรท่านเสกไว้ เป็นพระวังหน้าและพระพิมพ์สมเด็จกรมเจ้าคุณท่าครับ

แต่อย่างไรก็ดี ผมยังคงให้พระพิมพ์วังหน้า และพระพิมพ์สมเด็จกรมเจ้าคุณท่า อยู่นะครับ กติกาเดิมนะครับ ทำบุญแล้วส่งใบอนุโมทนามา ผมจะส่งพระไปให้ครับ

20. sithiphong

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ถ้ายังไม่มีข้อยุติ ผมคงนำรูปหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ออกจากรูปที่อยู่ใต้ชื่อผมก่อนครับ</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">