พระอธิการใจ ฐิตาจาโร วัดพระยาญาติ(ปากง่าม) เกจิพระอาจารย์สร้างประสบการณ์มากมาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย sam.337, 25 ธันวาคม 2012.

1. สีจำปา

สีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณคนริมน้ำ สายตรงพระแม่กลอง:cool::cool:

วันหลังแวะมาอีกนะครับ ยังมีกระทู้ หลวงพ่อเนื่องและพระแม่กลอง อีกนะครับ หวังว่าเข้ามาให้ความรู้บ่อยๆ ขอบคุณครับ

2. ร้านชํา

ร้านชํา เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    สวัสดีทุกๆท่านครับ.เมื่อวันอาทิตย์ได้มีโอกาสเข้าไปกราบหลวงพ่อใจมา
    ท่านเมตตามากๆเลยครับ

3. อักขราคม

อักขราคม Active Member

ใครมีประสพการณ์จากใบมะนาวเสกของหลวงพ่อ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ พอดีเมื่อ 2-3 ปีก่อน ผมเคยเข้าไปกราบท่าน และมีหญิงคนหนึ่งนำดอกไม้ใส่พานมากราบท่าน และเล่าให้ฟังว่าเป็นภูมิแพ้มาหลายปีมากแล้ว อยู่ใกล้ ๆ วัดนี่เอง ได้ใบมะนาวท่านไปต้มกับน้ำมนต์กินแล้วหายครับ ...

4. ร้านชํา

ร้านชํา เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    มาขอความรู้เรื่องใบมะนาวเสกด้วยครับ.

5. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    เหรียญสตางค์มหาเมตตา มหาลาภ มหาปราบ มหาระงับ

รุ่นนี้แจ่มว้าว ครับ มีคณะสร้างถวายหลวงพ่อไว้แจก เสกไตรมาสปี 55
    ออกแจกในช่วงเวลาการทอดกฐินของวัดครับ เหรียญเนื้อทองผสมสร้าง 13000 เหรียญ

พุทธคุณเหรียญนี้สุดยอดจริงๆครับ

เหรียญนี้เนื้อเงิน เลข 6 สร้างเท่าอายุหลวงพ่อในปีนั้นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      122.9 KB
      เปิดดู:
      233
      ขนาดไฟล์:
      134.6 KB
      เปิดดู:
      244
  6. อักขราคม

ใบมะนาวของท่าน รักษาโรคได้ ท่านบอกว่าต้องมีศัทธาด้วย จึงมีโอกาสหาย ท่านจะกลัดไม้ไว้เป็นชุด 1 ชุดจะมี 7 ใบ ลงด้วยหัวใจคาถาฯ และเสกน้ำมนต์ให้ไปต้มกิน ครับ

ข้อห้าม คือ ห้ามผู้รักษาเรียกเงินทองกับคนที่มาขอครับ

7. อักขราคม

ตอนนี้ ทราบมาว่าหลวงพ่อป่วย เพิ่งออกมาจากโรงพยาบาล มีรอบแผลผ่าตัดที่ศีรษะ ... เพื่อน ๆ ท่านใดไปกราบท่าน รบกวนช่วยดูเวลาด้วย เพราะบางวันมีคนไปรอเยอะ ช่วย ๆ กันรักษาสุขภาพหลวงพ่อ ท่านจะได้อยู่กับเรา เป็นร่มโพธิ์ให้พวกเรานาน ๆ ครับ ... ท่านบูรณพระอุโบสถ์เสร็จแล้ว ประดิษฐานพระประทานที่ปิดทองใหม่พระหน้าโบสถ์เสร็จ ตอนนี้อาจจะปิดทองพระประธานในโบสถ์ต่อ ...

ใบมะนาวนั้น ผมสอบถามท่านมาเมื่อไม่กี่วัน มานี้เอง ว่าดื่มอย่างไร ท่านบอกว่าต้มกินกับน้ำมนต์ กินบ่อย ๆ ใช้ที่ต้มแล้ว ต้มอีกก็ได้ ไม่ต้องกินวันละชุด( 7 ใบ) เพราะสมัยก่อน หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี ท่านไม่ให้ใครง่าย ๆ ให้ครั้งหนึ่งก็ 7 ใบ ครับ แต่ของหลวงพ่อ ท่านเขียนให้ที บางครั้งเป็นหลาย ๆ สิบชุดต่อคน ครับ

8. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าที่วัดให้บูชาทางไปรษณีย์ไหมครับ

9. KiD-Dee

KiD-Dee เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    ไม่มีครับ วัตถุมงคลของท่านส่วนใหญ่แล้วทำมาในจำนวนไม่มากครับ