พระอาจารย์ "จาตุรงค์" ผู้มีญาณ ตรวจกรรมให้คนมีทุกข์โดยไม่หวังผลตอบแทน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 28 กันยายน 2009.

1. รักเลย

รักเลย เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2009

วันก่อน..สักประมาณ เดือนนึงได้คะ...พี่ก็ให้อาจารย์ช่วยตรวจดูให้คะ...

คือ พอดีว่า โน๊ตบุค กะกล้องถ่ายรูปหายไป.....

เลยขอพึ่งบารมีท่าน..ให้ช่วยตรวจดูให้หน่อย ว่าจะได้คืนมั๊ย..

ท่านก็เมตตาตรวจดูให้คะ...แล้วบอกว่า ไม่เป็นไร..เด๋วได้คืน..ไม่เกินพรุ่งนี้...ให้อยู่เฉยๆ ไม่ต้องไปโวยวายไร

ปรากฎว่า ...อย่างกะปฏิหาริย์คะ...ได้คืนมาจริงๆ ไม่น่าเชื่อเรย...และตรงตาม

ระยะเวลาที่ท่านบอกด้วยคะ...สุดๆ ไปเลยคะ...

2. indear

indear เป็นที่รู้จักกันดี

เคยโทรไปหาหาพระอาจารย์มาเช่นกันค่ะ ท่านให้สวดมนต์นั่งสมาธิทุกวันท่านบอกว่า อย่างน้อย 6 เดือนจะหลุดกรรมนี้ไปได้จะดีขึ้น และยังเมตตาให้คำปรึกษาเรื่องการทำสมาธิให้ด้วย ตอนนี้ท่านกำลังบูรณะวัดอยู่ยังขาดปัจจัยอีกมาก เชิญชวนผู้ใจบุญช่วยกันนะคะ

3. จุฑาภัทร

จุฑาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

รูปกุฏิที่กำลังทำการก่อสร้าง จากยอดถวายของคุณเจี๊ยบ(สุคน)

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

และรูปล่าสุดเจ้าค่ะ 6 พ.ค. นี้เอง เจ้าค่ะ...สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>อนุโมทนาบุญกับคุณเจี๊ยบด้วยน๊ะเจ้าค๊ะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2010
  4. รักเลย

ท่านที่ต้องการให้พระอาจารย์ช่วยตรวจดวงให้...ลองโทรเข้าไปดูนะคะ ตามเบอร์โทรท่านล่ะคะ...ท่านเมตตากับทุกคน....ลองดูคะ....

ขอเชิญร่วมบูรณะวัดร้าง(วัดถ้ำดงเขซึ่งเป็นดินแดนพุทธภูมิเก่า)กับพระอาจารย์จาตุรงค์<!-- google_ad_section_end -->

;aa41

5. รักเลย

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ศิลาพัชร [​IMG]
    แจ้งข่าวค่ะ

พระอาจารย์ขอเปลี่ยนหมายเลขโทรศัทพ์ ตั้งแต่วันที่ 27 พ.ย. 53

สวัสดีค่ะ....วันนี้มาส่งข่าวเช่นเดิม ....พระอาจารย์จาตุรงค์ ให้เรียนญาติโยมว่า ท่านเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ใหม่ เป็นเบอร์ 089-8469598 โดย เริ่มใช้เบอร์ใหม่ในวันที่ 27 พ.ย. 53 ....เนื่องจาก เบอร์เดิมเป็นแบบเติมเงิน ซึ่งโปรโมชั่นที่ใช้งานค่อนข้างแพง ทำให้ค่าใช้จ่ายสูง เพราะเวลาลูกศิษย์โทรมาแล้วท่านติดสายหรือไม่ได้รับสาย ส่วนใหญ่ท่านจะโทรกลับไป ...ท่านจึงเปลี่ยนมาเป็นเบอร์ใหม่รายเดือน ค่ะ.....ญาติธรรมสามารถโทรไปนมัสการท่านได้ หลังจากท่านออกจากปริวาสกรรม ในวันที่ 26 พ.ย. 53 ค่ะ......ส่วนในวันที่ 27 พ.ย. 53 ขอให้ญาติธรรม โทรนมัสการท่าน โดยใช้เบอร์ใหม่ค่ะ....เบอร์ 089-8469598 ....
    เริ่มใช้ 27 พ.ย. 53

ฝากทุกท่านช่วยกระจายข่าวประชาสัมพันธ์ไปยังลูกศิษย์และญาติธรรมท่านอื่นๆด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2010
  6. fang_cs

fang_cs เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ดิวญ์ก็ ให้อ.ตรวจให้สิคะ
    หรือพี่ดิวญฺ์มัวแต่ทำงาน จนลืมดูแลตัวเอง

พี่ดิวญ์สู้ๆๆ
    ขอบอกว่าพี่ดิวญ์ทั้งน่ารัก ทั้งเก่ง :cool:

7. จุฑาภัทร

ข่าวด่วน

ส่งข่าวเรื่องวัตถุมงคลเจ้าค่ะ.. ตอนนี้ผลงานออกมา

60 เปอร์เซ็นต์แล้วเจ้าค่ะ....ผลงานรับรองสมใจรอคอย
    อดใจกันอีกนิดหนึ่งน๊ะเจ้าค๊ะ..สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

8. รักเลย

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ศิลาพัชร [​IMG]
    แจ้งข่าวค่ะ

พระอาจารย์ขอเปลี่ยนหมายเลขโทรศัทพ์ ตั้งแต่วันที่ 27 พ.ย. 53

สวัสดีค่ะ....วันนี้มาส่งข่าวเช่นเดิม ....พระอาจารย์จาตุรงค์ ให้เรียนญาติโยมว่า ท่านเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ใหม่ เป็นเบอร์ 089-8469598 โดย เริ่มใช้เบอร์ใหม่ในวันที่ 27 พ.ย. 53 ....เนื่องจาก เบอร์เดิมเป็นแบบเติมเงิน ซึ่งโปรโมชั่นที่ใช้งานค่อนข้างแพง ทำให้ค่าใช้จ่ายสูง เพราะเวลาลูกศิษย์โทรมาแล้วท่านติดสายหรือไม่ได้รับสาย ส่วนใหญ่ท่านจะโทรกลับไป ...ท่านจึงเปลี่ยนมาเป็นเบอร์ใหม่รายเดือน ค่ะ.....ญาติธรรมสามารถโทรไปนมัสการท่านได้ หลังจากท่านออกจากปริวาสกรรม ในวันที่ 26 พ.ย. 53 ค่ะ......ส่วนในวันที่ 27 พ.ย. 53 ขอให้ญาติธรรม โทรนมัสการท่าน โดยใช้เบอร์ใหม่ค่ะ....เบอร์ 089-8469598 ....
    เริ่มใช้ 27 พ.ย. 53

ฝากทุกท่านช่วยกระจายข่าวประชาสัมพันธ์ไปยังลูกศิษย์และญาติธรรมท่านอื่นๆด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2010
  9. fang_cs

ดิัฉันเคยให้อ.ตรวจกรรมให้คะ และได้ไปปฏิบัติธรรมที่วัดภ้ำดงแขมาแล้ว
    ถ้าอยากรู้ในเื่รื่องอะไร ที่ทำให้ตนทุกข์ใจ หรือเรื่องธรรมะ โทรไปถามอ.ได้คะ อ.เมตตาต่อทุกคน ที่มีปัญหาชีวิตคะ

อืมแต่ว่าคุณNI_CHA หรือพี่ดิวญ์แนะนำว่่า เราต้องตั้งคำถาม ถามท่านนะคะ
    เพราะท่านเป็นพระ จะให้ท่านไปพูดเรื่องดวงเลยมันไม่ใช่หน้าที่ท่านนะคะ
    ที่ท่านตรวจกรรมให้เพราะมีเมตตาอยากช่วยผู้ที่เป็นทุกข์ และได้ชี้แนะให้ทุกท่านได้ดวงตาเห็นธรรมกันทุกคน ไม่ว่าจะยากดี มีจน ท่านเมตตาหมด
    คือแนะนำคนที่จะโทรไปหาพระอาจารย์ว่าถ้าเรามีปัญหาทุกข์ใจต้องถามท่านนะคะ แล้วท่านจะบอกให้คำแนะนำ และนำไปปฏิบัติ ดิฉันคิดว่า ผู้ที่ได้คุยกับท่านนั้นมีบุญมากคะ เพราะได้รู้แล้วนำไปปฏิบัติ ชีวิตดีขึ้นแน่นอนคะ คนทำดีย่อมได้ดี อยู่แล้ว

10. fang_cs

ขอเชิญชวน ทุกท่านเลยนะคะร่วมทำบุญกับพระอาจารย์
    บุญมากที่เดียวเชียวคะ บุญแห่งการสร้างวัด และที่ปฏิบัติธรรม สุดยอดไปเลย

ขออนุญาตนำข่าวสารจากพระอาจารย์มาเรียนแจ้งแก่ญาติธรรมเพิ่มเติมคะ

" เนื่องจากในถ้ำ กำลังดำเนินการปูกระเบื้องซึ่งยังขาดปัจจัยเป็นจำนวนมาก
    เพื่อให้เป็นที่สำหรับพระสงฆ์ได้ทำวัตร ในช่วงหน้าฝน
    จึงขอเชิญชวนญาติโยม ร่วมบริจาคค่าปูกระเบื้อง หรือค่าปูน ค่าทราย
    ได้โดยตรงที่พระอาจารย์คะ"[FONT=&quot]

ขอเชิญร่วมบูรณะวัดร้าง (วัดถ้ำดงเขซึ่งเป็นดินแดนพุทธภูมิเก่า)[/FONT]
    [FONT=&quot]<o></o>[/FONT]
    [FONT=&quot]กับพระอาจารย์จาตุรงค์ [/FONT][FONT=&quot]โดยการร่วมจอง[/FONT][FONT=&quot]วัตถุมงคล[/FONT] [FONT=&quot]พระพิฆเนศ[/FONT][FONT=&quot],[/FONT][FONT=&quot]พระกริ่งบัวเข็ม[/FONT],[FONT=&quot]พญานาค[/FONT][FONT=&quot] และ [/FONT][FONT=&quot]ลูกสะกด[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

เบอร์โทรพระอาจารย์ 085 - 2467175

ชื่อบัญชีพระจาตุรงค์ รักขิตตธัมโม

เลขที่บัญชี 527 – 208 - 3411

ธนาคารกสิกรไทยสาขาบางบัวทอง

อนุโมทนาคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2010
  11. จุฑาภัทร

ขออนุโมทนาบุญกับ

ครอบครัวคุณ ศุภโชค โสดานิล

และ ครอบครัวคุณสิริธนันญาภร น้อยท่าทอง
    บริจากระติกน้ำร้อน ครอบครัวละ 1 ใบ
    และครอบครัวคุณบุญธรรม คุณนิตยา อ่อนจันทร์
    บริจากตู้ใส่หนังสือ 1 ตู้

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองให้ท่านและครอบครัวจงประแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ สาธุ...........<!-- google_ad_section_end -->

12. รักเลย

อนุโมทนาบุญกะน้องแฟงคะ....

ขอถามนิดนึง...ลูกสะกดที่สั่งจอง...แฟงระบุสีมั๊ยคะ...จาเอาสีอ่อนหรือเข้ม...หรือให้อาจารย์ท่านเลือกให้เองเลยคะ...
    ;aa41

13. รักเลย

อนุโมทนาบุญคะ

14. จุฑาภัทร

ฝากบอกมายังญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาที่ต้องการให้พระอาจารย์ตรวจกรรมหรือดูดวงคลิกเข้าไปแวปนี้ได้เลย หรือสามารถโทรเรียนปรึกษา
    พระอาจารย์ได้ที่เบอร์ 085-246-7175

ขอเชิญร่วมบูรณะวัดร้าง(วัดถ้ำดงเขซึ่งเป็นดินแดนพุทธภูมิเก่า)กับพระอาจารย์จาตุรงค์

และญาติธรรมและผู้ที่มีจิตศรัทธาทั้งหลายที่ต้อง
    การร่วมบูรณะวัดกับพระอาจารย์สามารถโอนเงินผ่านบัญชีพระอาจารย์ได้ที่
    บัญชีธนาคารกสิกรไทยสาขาบางบัวทอง
    เลขที่ 527-208-3411
    ชื่อบัญชีพระจาตุรงค์ รักขิตตธัมโม

แล้วรบกวนกรุณาโทรเรียนพระอาจารย์ให้ทราบด้วยเจ้าค่ะ...

อนุโมทนาบุญกับดวงจิตทุกดวง....สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

15. รักเลย

....ขอแจ้งข่าวค่ะ...

ขอแจ้งข่าวถึงญาติโยมที่ต้องการไปกราบนมัสการพระอาจารย์จาตุรงค์....

ตั้งแต่วันที่ 14 - 20 พฤษภาคม 2553 ...
    ....พระอาจารย์ติดกิจนิมนต์ ...ไม่ได้พำนักอยู่ที่วัดถ้ำดงเข.....

ญาติโยมท่านใด ต้องการกราบนมัสการพระอาจารย์ ...ขอให้เดินทาง ในช่วงวันเวลาอื่นนะคะ...เด๋วจะไปแล้วไม่พบท่านคะ...

ขอบคุณคะ

;aa41​
    <!-- google_ad_section_end -->

16. จุฑาภัทร

มาแล้วจ้า............
    พระอาจารย์บอกว่าไหนๆไปเชียงรายทั้งทีต้องมีของดีมาฝากกัน

ก็มีมาฝากแล้วเจ้าค่ะ...........

ตอนนี้พระอาจารย์มีเมตตาจิตสำหรับญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาอีกแล้ว

พระอาจารย์ได้ให้ช่างจัดทำวัตถุมงคลเพิ่มอีก ๒ อย่างคือ
    สร้อยประคำคอจำนวน ๑๐๘ เม็ดทำจากไม้กลายเป็นหิน จำนวน ๙ เส้น เส้นละ ๕,๙๙๙ บาท
    สร้อยประคำข้อมือจำนวน ๓๙ เม็ด จำนวน ๙ เส้น
    เส้นละ ๒,๙๙๙ บาท

สั่งจองด่วนน๊ะเจ้าค๊ะ
    เบอร์พระอาจารย์ 085-246-7175
    คุณจุฑาภัทร 081-284-1337
    คุณนิชา 088-442-3115

มีอย่างละ ๙ เส้นเท่านั้นเองเจ้าค่ะ.........ด่วน
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

17. จุฑาภัทร

ขออนุโมทนาบุญกับ
    คุณบุษรัสกรณ์ เบามัณณ จากประเทศสวิสเซอร์แลนด์
    จองพระกริ่งบัวเข็มเล็ก 1 องค์

ขออนุโมบุญในครั้งนี้ด้วย.........สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2010
  18. จุฑาภัทร

เอาล่ะคราวนี้มาดูความยากง่ายกันก็แล้วกัน......
    หินทุกก้อนพระอาจารย์คัดสรรด้วยตัวท่านเอง
    มุ่งสู่เชียงราย
    ผ่านขั้นตอนต่างๆ นี่เพียงเริ่มต้นเท่านั้นเองน๊ะเจ้าค่ะ

ก็ขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธา
    ที่ร่วมสั่งจองวัตถุมงคลนี้
    ขอให้อานิสงค์จงบังเกิดแก่ท่านและครอบครัวให้เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ สาธุ..........
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET><TABLE class=tborder id=post3285357 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_3285357 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">มาแล้วจ้า............
    พระอาจารย์บอกว่าไหนๆไปเชียงรายทั้งทีต้องมีของดีมาฝากกัน
    ก็มีมาฝากแล้วเจ้าค่ะ...........

ตอนนี้พระอาจารย์มีเมตตาจิตสำหรับญาติธรรมและผู้มีจิตศรัทธาอีกแล้ว

พระอาจารย์ได้ให้ช่างจัดทำวัตถุมงคลเพิ่มอีก ๒ อย่างคือ
    สร้อยประคำคอจำนวน ๑๐๘ เม็ดทำจากไม้กลายเป็นหิน จำนวน ๙ เส้น เส้นละ ๕,๙๙๙ บาท
    สร้อยประคำข้อมือจำนวน ๓๙ เม็ด จำนวน ๙ เส้น
    เส้นละ ๒,๙๙๙ บาท

สั่งจองด่วนน๊ะเจ้าค๊ะ
    เบอร์พระอาจารย์ 085-246-7175
    คุณจุฑาภัทร 081-284-1337
    คุณนิชา 088-442-3115

มีอย่างละ ๙ เส้นเท่านั้นเองเจ้าค่ะ.........ด่วน
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("3285357")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2010
  19. fang_cs

โอ้วโห ขอบขุณมากคะพี่จุ มีของดีมาบอกเล่ากันอีกแล้ว
    ขออนุโมทนาบุญกับพี่จุนะคะ ที่ิติดต่อประสานงานให้ จึงเป็นผลสำเร็จได้
    ............ขอให้พี่จุจงมีแต่ความสุขนะคะ

ปล.พี่จุขับรถเร็ว ระวังด้วยนะคะพี่ เป็นห่วงมากคะ

20. จุฑาภัทร

ขอบคุณ มากๆน้องแฟง:cool: