พระอาจารย์ "จาตุรงค์" ผู้มีญาณ ตรวจกรรมให้คนมีทุกข์โดยไม่หวังผลตอบแทน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 28 กันยายน 2009.

1. Dr.Amornvadee

Dr.Amornvadee Active Member

6 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ และกราบนมัสการพระอาจารย์

ขออนุโมทนากับท่านที่กรุณาให้ข้อมูลเรื่องราวของท่านพระอาจารย์จาตุรงค์ด้วยค่ะ ดิฉันเลยได้มีโอกาสโทรไปกราบนมัสการ ท่านพระอาจารย์จาตุรงค์ในวันนี้ (12 ก.พ.2553) ซึ่งที่แปลกใจมากก็คือพอได้กราบเรียนนมัสการท่านพระอาจารย์ แล้วและบอกชื่อนามสกุล วัน เดือน ปี เกิด แล้วท่านพระอาจารย์ก็บอกได้ตรงมากกับชีวิตที่ตนเองประสบอยู่ตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันและแนะนำให้มา 4 ข้อ เพื่อให้ปฏิบัติแล้วชีวิตจะดีขึ้นภายในสี่เดือน ซึ่งดิฉันก็เริ่มให้สัจจะและปฏิบัติทันที่ในคืนนี้เลยหลังสวดมนต์ก่อนนอนค่ะ แล้วผลที่จะเกิดในอนาคตนั้นก็ต้องเป็นไปตามกรรม ซึ่งดิฉันเชื่อมั่นว่า ทำดีได้ดีค่ะ

และขอเรียนให้ทราบเพิ่มเติมว่า ท่านพระอาจารย์จาตุรงค์ ปัจจุบันอยู่ที่ วัดถ้ำดงเข อำเภอจตุรัส จังหวัดชัยภูมิ และเรียนเชิญทุกท่านร่วมทำบุญในวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553 และร่วมถวายพระต่างๆ ที่ทุกท่านมีอยู่ในบ้านของท่าน และแผ่นทองเหลือง โดยเขียนชื่อ นามสกุล วันเดือนปีเกิด (ถ้ามี)และครอบครัว และผู้ที่ท่านต้องการไปด้วย เพื่อบรรจุใต้ฐานพระเจดีย์ที่วัดร่วมกัน โดยสามารถส่งทางไปรษณีย์ได้ตามที่อยู่ข้างต้นค่ะ ขอกราบอนุโมทนามาถึงทุกท่าน ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ

ขอกุศล มหากุศล ที่แปล่งมีแสงรัศมี สัตว์ใด ประสงค์บุญอันนั้น กุศลอันนั้น มหากุศลอันนั้น ขอให้อนุโมทนารับเอากันไปถ้วนหน้าเทอญ

หมั่นฝึกจิตให้มีศีล สมาธิ ปัญญา
    ขออนุโททนา สาธุ สาธุ สาธุ

2. จตุโลกบาล

จตุโลกบาล เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    สำหรับท่านที่จะเดินทางไปทอดผ้าป่า วัดถ้ำดงเข อย่าลืมนำ อาหารปลาไปด้วย น้ำมันพืชสำหรับเติมน้ำมันตะเกียง และ ทองคำเปลวเพื่อปิดทององค์พระในถ้ำ และใครที่มีความประสงค์ที่จะปูกระเบื้องในถ้ำต่อให้เสร็จ จะออกค่ากระเบื้องกล่องสองกล่องก็ได้ หรือปูนลูกสองลูกก็ได้ ลองโทรสอบถามพระอาจารย์ดูนะครับ 085

3. จตุโลกบาล

ที่เบอร์โทร 0852467175

4. molar_11

molar_11 สมาชิก

ท่าน เป็นคนเดียวกันกับท่านพระอาจารย์จาตุรงค์หรือป่าวครับ

5. romance_zincere

romance_zincere เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่ มีโอกาสได้ สนทนากับพระอาจารย์มาค่ะ

พระอาจารย์ บอกได้ตรงกับที่เป็นอยู่ปัจจุบันมากค่ะ

หนูใช้คำไม่ถูกค่ะ

ท่านรู้ๆๆ โอ้โห ครั้งแรกค่ะ ที่ดูดวง แล้ว แม่นเป๊ะ แบบตาเห็น สุดยอดดด

โอยหาคำมาเปรียบมิได้ สาธุๆๆๆ

โมทนาสาธุการ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ใช้คำว่าดูดวงกับพระท่านเป็นคำไม่เหมาะสมนะค่ะ แต่หนูหาคำเปรียบมิได้ กราบขอขมา ค่ะ สาทุๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2010
  6. romance_zincere

romance_zincere เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกเชื่อแล้ว สาธุๆๆๆ

โลกนี้มีอะไรอีกเยอะแยะ ต่อไปจะหมั่นสวดมนต์ ภาวนาให้มากกว่านี้ อีกกก

ทำให้เยอะยิ่งเยอะขึุ้นๆๆๆๆไป

สาธุๆๆ

โมทนาบุญกับพระอาจารย์ทั้งกมดทั้งสิ้น สาธุๆๆๆๆ

ดีใจมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2010
  7. ธรรมดี

ธรรมดี เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ญาติธรรมท่านใดที่ต้องการร่วมบูรณะวัดถ้ำดงเขตามภาพที่ได้ลงไว้ยังมีพื้นที่ ที่ยังไม่ได้ปูกระเบื้องพื้นอยู่ สามารถช่วยกันคนนิดคนละหน่อยปัจจัยเท่าไหร่ก็ได้ตามกำลังนะครับ
    รายละเอียดตามข้างล่างนี้ครับ(เฉพาะในถ้ำครับ)
    ค่าแรงปูกระเบื้อง 35,000 บาท
    ใช้กระเบื้องจำนวน 300 กล่อง กล่องละประมาณ 169 บาท
    ปูนลูกละ 120 ใช้จำนวน 120 ลูก
    ทรายละเอียดคิวละ 500 บาท ใช้ประมาณ 10 คิว
    ปูนยาแนวถุงละ 50 ใช้ประมาณ 20 ถุง
    คิ้วขอบกระเบื้องเส้นละ 40 บาท จำนวน 100 เส้น
    ซึ่งรวมแล้วค่าใช้จ่ายตกประมาณ 110,100 บาท
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ญาติธรรมท่านใดมีความประสงค์ที่จะร่วมบูรณะวัดถ้ำดงเขสามารถติดต่อพระอาจารย์หรือโอนเข้าบัญชีตามที่แจ้งไว้ข้างล่างครับ

เบอร์โทร 085 - 2467175

ชื่อบัญชีพระจาตุรงค์ รักขิตตธัมโม

เลขที่บัญชี 527 – 208 - 3411

ธนาคารกสิกรไทยสาขาบางบัวทอง

8. ธรรมดี

พระอาจารย์จาตุรงค์ ท่านขอขอบคุณน้องกิ่งมากๆครับที่วันนี้ได้โอนปัจจัยเป็นจำนวนเงิน 10,000 บาท เพื่อให้พระอาจารย์ได้นำไปใช้ตามความจำเป็นในการบูรณะวัดถ้ำดงเขและขอขอบคุณทุกคนที่ได้ร่วมทำบุญกับน้องกิ่งนะครับ ขอบคุณมากๆครับ [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

9. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าได้เข้าใจแบบนั้นเลยค่ะ

มิใช่หรอกค่ะ อย่าได้คิดเช่นนั้นเลย จะกลายเป็นปรามาสท่านโดยไม่ได้ตั้งใจนะคะ

10. ธรรมดี

วันนี้น้องกิ่งได้ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระอีกรูปนึงแล้วครับ ตามที่ผมได้เคยแจ้งไว้ว่าจะมีคนมาบวชที่วัดถ้ำดงเข ตอนนี้จะมีมาเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งคนนะครับ พอน้องกิ่งทราบเรื่องรับเป็นเจ้าภาพบวชเลย โดยโอนปัจจัยเข้ามาจำนวน 10,000 บาท ใจบุญจริงๆน้องสาวคนนี้

ขออนุโมทนาบุญกับน้องกิ่งในครั้งนี้และครั้งต่อๆไปด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

11. จตุโลกบาล

ผมมิใช่คนเดียวกับท่านหรอกครับ ผมยังมีกิเลสหยาบหนาอยู่อีกเยอะ อย่าเอาผมไปเปรียบกับท่านเลยครับ นรกจะกินหัวเอา แค่ได้คุยก็บุญแล้วครับ ปกติผมไม่ค่อยชอบสนทนากับพระครับเพราะเกร็งกลัวใช้คำพุดผิด แต่ท่านดีครับ ให้ผมพูดง่าย ๆ สบาย ๆ ก็ขอให้เข้าใจด้วยนะครับ ถ้าคุณไปเห็นสถานที่ ที่อาจารย์อยู่คงจะไม่สงสัยหรือถามแบบนี้แน่ครับเพราะผมเพิ่งจะกลับมาจากการไปหาท่านมาครับและได้ถวายปัจจัยไปอีก ห้าพันบาทครับ

12. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีค่ะเมื่อ เที่ยงครึ่ง โทรหาพระอาจารย์ครั้งเดียวติดดีใจจังได้รับคำชี้แนะมาเรื่องงาน ขอบพระคุณพระอาจารย์ ณ โอกาสนี้ค่ะ

13. ธรรมดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ธรรมดี [​IMG]
    วันนี้น้องกิ่งได้ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระอีกรูปนึงแล้วครับ ตามที่ผมได้เคยแจ้งไว้ว่าจะมีคนมาบวชที่วัดถ้ำดงเข ตอนนี้จะมีมาเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งคนนะครับ พอน้องกิ่งทราบเรื่องรับเป็นเจ้าภาพบวชเลย โดยโอนปัจจัยเข้ามาจำนวน 10,000 บาท ใจบุญจริงๆน้องสาวคนนี้

ขออนุโมทนาบุญกับน้องกิ่งในครั้งนี้และครั้งต่อๆไปด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พระอาจารย์ขอฝากขอบคุณและอนุโมทนากับน้องกิ่งอีกครั้งนึง เนื่องจากว่าน้องกิ่งได้โอนปัจจัยมาจำนวน 10,000 บาท เพื่อที่จะบวชพระอีก 1 รูป แต่ทางคนที่จะบวชพระในครั้งนี้ จะขอไปบวชที่บ้านเกิดของตนเอง คือจังหวัดร้อยเอ็ด ทางพระอาจารย์จึงขอยกเลิกการบวชในครั้งนี้ และพระอาจารย์ได้โทรไปแจ้งให้กับน้องกิ่งทราบ เพื่อที่จะโอนปัจจัยกลับคืนไปให้ แต่ทางน้องกิ่งไม่ขอรับคืนและขอถวายปัจจัยจำนวนนั้นเพื่อบูรณะวัดถ้ำดงเขต่อไป

พระอาจารย์ขออนุโมทนาในกุศลบุญครั้งนี้ด้วย
    พระจาตุรงค์ รักขิตตธัมโม

14. Dr.Amornvadee

Dr.Amornvadee Active Member

6 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องกิ่งในครั้งนี้และครั้งต่อๆไปด้วยนะคะ;ปรบมือ

15. ลูกแม่ฟัก

ลูกแม่ฟัก Active Member

14 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ ขอให้พบแต่ความ มั่ง มี ศรี สุขๆๆๆๆๆๆ ค่ะ

16. มุตา

มุตา เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    โทรไปแล้ว พระอาจารย์รับสายได้รับคำแนะนำที่ดีมากครับ พระอาจารย์ใจดี มีเมตตาครับ
    ให้ผมทำบุญ สวดมนต์ สมาธิ ร่วมบุญโลงศพ ถวายสังขทาน ภายใน 3 เดือน ชีวิต จะดีขึ้น

17. ธรรมดี

ขณะนี้ใบฎีกาผ้าป่าในวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553 นี้ที่พระอาจารย์จาตุรงค์ รักขิตตธัมโม จัดพิมพ์ไว้ได้เสร็จเรียบร้อยแล้ว ญาติธรรมท่านใดมีความประสงค์จะนำใบฎีกาผ้าป่าไปบอกบุญต่อให้แจ้งความประสงค์มาได้ที่คุณใจสมาธิหรือคุณธรรมดี

เนื่องจากตัวหนังสือเล็กผมจึงเลือกลงรูปที่คลิกเข้าไปดูแล้วขยายได้ดีกว่าครับเพื่อที่จะได้ดูรายชื่อได้ชัดเจน
    <!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

18. ใจสมาธิ

ใจสมาธิ Active Member

น้องสิริพร ......
    พรุ่งนี้จะจัดส่ง (EMS) ใบฎีกาผ้าป่าจำนวน 20 ซองตามที่แจ้งผ่านมาทางน้องธรรมดี มาให้นะคะ อนุโมทนาสาธุ

19. ธรรมดี

ข้อความอนุโมทนาบุญจากพระอาจารย์ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->"อาตมาภาพ พระจาตุรงค์ รักขิตตธัมโม ขออนุโมทนาสาธุในกิจอันเป็นกุศลของ โยมสุนทร ศรีปรัชญาอนันต์ ที่ได้ร่วมถวายปัจจัยจำนวน 50,000 บาท เพื่อร่วมบุญในการบูรณะวัดถ้ำดงเข ในการนี้อาตมาขออำนวยบารมี พรใดที่ประเสริฐ พรใดที่ดีเลิศ จงเป็นของ โยมสุนทร ศรีปรัชญาอนันต์และครอบครัว"<!-- google_ad_section_end -->

20. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุคะ

ขอร่วมโมทนากับคุณสุนทรและครอบครัวด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2010