พระอาจารย์ "จาตุรงค์" ผู้มีญาณ ตรวจกรรมให้คนมีทุกข์โดยไม่หวังผลตอบแทน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 28 กันยายน 2009.

1. มุตา

มุตา เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ได้โทรคุย กับพระอาจารย์ แม้เพียงช่วงสั้นๆ ได้สติมากครับ

2. จตุโลกบาล

จตุโลกบาล เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ท่านใดที่ต้องการจะร่วมเดินทางไปทอดผ้าป่า ณ วัดถ้ำดงเข ในวันที่ 26 กุมภา นี้ยังมีที่ว่างอีก 1 ที่นะครับ รถออกจากกรุงเทพตอนเช้าวันที่ 26 นะครับ ติดต่อที่คุณ ธนัญชัย 0854825713 ได้นะครับไปร่วมบุญกันเยอะ ๆ

3. Suppawan

Suppawan เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โทรศัพท์ไปคุยกับพระอาจารย์แล้วในวันนี้ เนื่องจากสภาพชีวิตวุ่นวายมากๆ ก่อนโทรอธิษฐานจิตว่าขอให้พระอาจารย์ว่างและรับสายด้วย และโทรครั้งเดียวพระอาจารย์ก็รับสาย พระอาจารย์พูดคุยมีเมตตามากๆ บอกให้ทำสังฑทานเดือนละ 2 ครั้ง เป็นสิ่งของที่พระสงฆ์สามารถนำไปใช้ได้จริงๆ และนั่งสมาธิวันละ 20 นาที ทุกอย่างก็จะดีขึ้น สาธุ... ขอบคุณพระอาจารย์มากๆ ค่ะ และมีบุญได้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าที่วัดพระอาจารย์ด้วย

4. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาจ้า

โมทนากับคุณ Suppawan ด้วยค่ะ เป็นไปได้ก็อยากให้ไปร่วมงานผ้าป่าด้วยกันนะคะ ไปฝึกปฏิบัติธรรมกับพระอาจารย์ค่ะ

5. ธรรมดี

ธรรมดี เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    มีบุญด่วนมาแจ้งให้ญาติธรรมได้ร่วมกันครับ

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีครับ ผมมีบุญด่วนมาแจ้งให้กับญาติธรรมทุกท่านทราบครับ ตอนนี้ก็ใกล้วันที่จะทอดผ้าป่าแล้วนะครับคือวันที่ 27 กพ 53 นี้ ส่วนตัวผมเองนั้นไปตั้งแต่วันที่ 25 กพ 53 เพื่อไปเตรียมสถานที่ เรื่องปักธงและอื่นๆ

ที่ผมจะแจ้งให้ทราบเรื่องบุญด่วนก็คือ มีญาติธรรมท่านใดที่ต้องการจะร่วมทำบุญในการซื้อธงชาติและธงธรรมจักรเพื่อปักตามทางเข้าวัด และก็ยังมีป้ายทองเหลืองพระประจำวันเกิดแต่ละวัน ซึ่งท่านใดจะร่วมทำบุญเท่าไหร่ก็ได้ตามกำลังนะครับเพราะว่าพี่ชินเป็นธุระซื้อมาก่อนก็เลยอยากให้ได้ร่วมบุญกันหลายๆท่านครับ ปัจจัยทุกบาททุกสตางค์ถวายเข้าวัดครับ ตามรายละเอียดข้างล่างนี้

ป้ายพระประจำวัน ทองเหลืองยิงลายไทยสีแดง 4 ด้าน ตัวหนังสือสีน้ำเงิน 3x6 นิ้ว ป้ายละ 450 บาท จำนวน 8 อัน

หมายเหตุ.. พี่ขอจองป้ายวันพุทธกลางคืนนะกบ(พี่ชินจองแล้วครับ)

[​IMG] [​IMG]

ธงชาติ 60x90 cm. ผืนละ 48 บาท

ธงเสมา 60x90 cm. ผืนละ 35 บาท
    [​IMG] [​IMG]

ท่านใดต้องการร่วมบุญด่วนในครั้งนี้ติดต่อได้ตามนี้ครับ

เบอร์โทร 085 - 2467175

ชื่อบัญชีพระจาตุรงค์ รักขิตตธัมโม

เลขที่บัญชี 527 – 208 - 3411

ธนาคารกสิกรไทยสาขาบางบัวทอง

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ _/l\_<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2010
  6. tipatip

tipatip สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2010
    มารไม่มีบารมีไม่เกิด...ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านในที่นี้..สาธุๆๆๆ...

ดิฉันกำลังทุกข์ใจเป็นอย่างยิ่ง เจ้ากรรมนายเวรคงมากมาย ตามมาทวงหนี้กรรมยังไม่หมดสักที มีเรื่องต้องเสียทรัพย์สินเงินทองเป็นจำนวนมากอยู่เนืองๆ โดนหลอกหลายครั้งๆละมากๆ (ทั้งๆที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ที่คนอย่างดิฉันจะโดนหลอกง่ายๆ) โดนโกง คนกู้ยืมเงินหรือสิ่งของแล้วไม่ใช้คืน นอกจากไม่ได้คืนแล้วปัจจุบันมีหนี้สินมากจนทำให้เป็นทุกข์กลัดกลุ้ม และกำลังจะเข้าตาจนหาทางออกไม่ได้อยู่แล้ว
    เพราะความที่ทุกข์มากจนต้องหาที่พึ่งทางใจ จึงได้เข้ามาเปิดคอมฯอ่านเรื่องเกี่ยวกับธรรม และมาพบกระทู้นี้เข้า...อ่านไปจนหมดทุกหน้า ก็รู้ตัวว่ายังด้อยเรื่องการปฏิบัติภาวนาเหลือเกิน อยากขอความช่วยเหลือจากท่านบ้าง ถ้าโทร.หาพระอาจารย์ บุญสัมพันธ์เราจะถึงท่านไหมหนอ? เราจะสามารถติดต่อท่านได้ไหมหนอ? คิดตัดสินใจอยู่สักพัก ดูเวลาก็เลย 20.00 น.มาแล้วเป็นเวลาที่ไม่รบกวนการปฏิบัติภาวนาของท่าน จึงตัดสินใจอาบน้ำชำระร่างกายแล้วสวดมนต์ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ช่วยติดต่อท่านได้..ปรากฏว่าโทรไปแล้ว เป็นผู้หญิงรับสาย.พูดกันก็ไม่รู้เรื่อง เลยวางสายไป ..สงสัยว่าคงจะมีการผิดพลาดเรื่องเบอร์โทร. จึงกลับเข้าเวปอีกครั้ง ด้วยความที่เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ไม่ชำนาญเรื่องเวปนี้ ทำให้หากระทู้นี้อยู่นานเป็นชั่วโมงกว่า พอเปิดเจอกระทู้ ยังไม่ทันอ่าน ... ข้างๆตัวก็มีเสียงเหมือนใครมาเคาะพื้นดังมากๆอยู่นานสัก 10 นาที ซึ่งดิฉันนั่งเล่นคอมอยู่คนเดียว บ้านเป็นพื้นไม้กระดานขัด + ความเงียบเวลากลางคืน เสียงจึงดังผิดปกติ มองหาก็ไม่พบอะไร ก็ได้แต่คิดในใจว่าเจ้ากรรมนายเวรคงไม่อยากให้พบทางสว่าง..และนึกต่อไปว่าอยากเคาะก็เคาะไปเลยจะนั่งฟัง แล้วก็ค้นดูเบอร์โทรอีกครั้ง..นั่นแน่..หมายเลขผิดไป 1 ตัวจริงๆ...รีบจดและแก้ไข..มองดูนาฬิกาเลยเวลาที่จะติดต่อเสียแล้ว...สาธุขอบุญบารมีกุศลกรรมที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมาทั้งในอดีตและปัจจุบันชาติ..ได้ช่วยให้ติดต่อพระอาจารย์ได้สำเร็จในเร็ววันด้วยเถิด...สาธุๆๆๆ...

7. เนตรนที

ขอเอาใจช่วยนะคะ

ลองโทรไปอีกสิคะ ดิฉันคิดว่าพระอาจารย์ต้องช่วยชี้ทางสว่างให้คุณได้ หากคิดว่ามีใครมาขัดขวาง หากกำลังใจและจิตใจของเราเข้มแข็งพอเราก็ผ่านมันไปได้เช่นกันค่ะ เอาใจช่วยนะคะ หากโทรปรึกษากับพระอาจารย์เรียบร้อยแล้วอย่าลืมมาบอกเล่าเรื่องราวผ่านเว็บให้ฟังกันบ้างนะคะ

8. จตุโลกบาล

จตุโลกบาล เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ท่านใดต้องการนำพระที่มีอยู่พร้อมวันเดือนปีเกิดบรรจุใต้ฐานพระในถ้ำก็รีบหน่อยนะครับเพราะวันที่ 27 นี้จะบรรจุแล้ว

9. tipatip

tipatip สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้โทร.หาพระอาจารย์อีกครั้ง วันศุกร์ ที่ 19 ก.พ.เวลาบ่าย 14.15 น.พระอาจารย์รับสายและถามว่าโยมมีอะไร..ตอบไปว่าชีวิตโยมทำไม่ทุกข์มากมายนักเมื่อไหร่จะหมดสักที..พระอาจารย์ถามชื่อวันเดือนปีเกิด..แล้วบอกว่าโยมเกิดมาชาตินี้มาใช้หนี้กรรมนะ..จะมีแต่เรื่องเสียเงิน..(จริง 100%)....เคยโกงวัดด้วยอ่ะ..(ตายละวาเรา..โกงกระทั่งวัด..จะใช้หนี้เขาหมดไหมเนี่ยะ..)..และบอกต่อว่า..ใช้เขาไปมากแล้ว..ใกล้จะเบาบางแล้วละ..ให้หมั่นทำบุญสร้างสมบุญกุศลให้มีบารมีเพิ่มขึ้น...ถ้าต้องการให้หมดทุกข์เร็วขึ้น..ให้ปฏิบัติดังนี้
    1.หมั่นสวดมนต์ภาวนา นั่งสมาธิ อย่างน้อยวันละ 20 นาที
    2.ให้ร่วมทำบุญซื้อโลงศพ เดือนละ 1 ครั้ง
    3.ถวายสังฆทาน สัปดาห์ละ 1 ครั้ง
    4.เติมน้ำมันตะเกียง สัปดาห์ละ 1 ครั้ง
    พระอาจารย์มีเมตตามาก..ได้กำลังใจขึ้นมาหน่อย...จะรีบปฏิบัติภาวนาต่อไป..สาธุ

ต่อมาวันเสาร์เล่าให้สามีฟังว่าเมื่อวานเข้าเวปเจอชื่อพระอาจารย์และโทร.หาท่านให้คำแนะนำมาอย่างนี้..สามีฟังแล้วถามว่าท่านอยู่ที่ไหน..ก็เปิดหาที่อยู่..พอเจอก็ชวนกันไปกราบและทำบุญกับพระอาจารย์...ไปถึงวัดได้โดยไม่ยากนัก..และก็พบว่าท่านเป็นพระที่มีเมตตามาก..โปรดญาติโยมโดยการให้ธรรมมะเป็นข้อคิดเตือนใจ และการใช้ธรรมมะในชิวิตประจำวันให้เกิดประโยชน์เพิ่มบุญสร้างบารมีกับตนเอง..รู้สึกประทับใจมากมาย..รู้สึกอิ่มบุญกลับบ้านด้วยความสบายใจขึ้นบ้าง...ชีวิตคงพบแสงสว่างในไม่ช้านี้....สาธุ

10. ใจสมาธิ

ใจสมาธิ Active Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ วันเสาร์ที่ 27ก.พ.2553 ไปร่วมบุญด้วยกันนะคะ อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ

11. ธรรมดี

เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ คุณtipatip ไปร่วมบุญด้วยกันนะครับ

12. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ไปกันเยอะนะครับ เพราะผมเตรียมกับข้าวไว้เพียบ รับรองหมูเห็ดเป็ดไก่เพียบไม่มี(หมด) 55

13. ธรรมดี

งานนี้ต้องขอบคุณ คุณมดมากเลยกับข้าวเพียบ ไม่หมดไม่เลิกลา ไม่กลับบ้าน

14. ธรรมดี

มีบุญด่วนมาแจ้งให้ญาติธรรมได้ร่วมกันครับ

ตอนนี้พระอาจารย์จาตุรงค์ได้ย้ายเข้าไปจำวัดที่กุฏิหลังแรกเรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องขอขอบคุณผู้ที่ได้ร่วมบูรณะวัดนี้มาตั้งแต่ต้น ซึ่งมีหลายท่านมากมายถ้าให้เอ่ยชื่อก็คงจะยาว ที่ผมมาบอกว่ามีบุญด่วนนั้น ก็คือตอนนี้ทางพระอาจารย์ได้ย้ายเข้าไปอยู่กุฏิหลังใหม่แล้ว แต่ยังมีหนังสือธรรมะอีกประมาณ 9 ลังที่มีผู้ใจบุญนำมาถวายแต่ยังไม่มีที่จะเก็บ และ ศาลา 8 เหลี่ยมก็จะเสร็จสมบูรณ์ในวันที่ 24 ก.พ. 53 นี้ แต่ยังไม่มีที่นั่ง ซึ่งทางพระอาจารย์ได้คิดไว้แล้วว่าจะนำโซฟาที่เป็นไม้เนื้อแข็งมาวางไว้สำหรับให้พระหรือเณรได้นั่ง เพราะว่าฤดูร้อนนี้น่าจะมีเณรมาบวชอยู่ไม่ต่ำกว่า 3-4 รูป เพราะฉะนั้นบุญด่วนที่ผมมาบอกก็คือ

1.ตู้เหล็กที่ไว้ใช้สำหรับเก็บเอกสารแต่มีกระจกจำนวน 1 ใบ (4,200 บาท)

2.โซฟาไม้เนื้อแข็ง(ที่ปลวกไม่กิน)จำนวน 2 ตัว (ตัวละ 4,000 บาท)

ท่านใดที่มีกำลังน้อยแต่อยากร่วมทำบุญไม่จำเป็นจะต้องถวายทั้งใบหรือทั้งตัวก็ได้นะครับทำเท่าที่เราทำแล้วไม่เดือดร้อน ส่วนท่านใดที่ต้องการเป็นเจ้าภาพถวายเลยก็ติดต่อพระอาจารย์ตามนี้ครับ(ท่านใดที่กำลังน้อยก็ให้ติดต่อเช่นเดียวกันครับ) ขออนุโมทนาในบุญครั้งนี้ด้วยครับ _/l\_

เบอร์โทร 085 - 2467175

ชื่อบัญชีพระจาตุรงค์ รักขิตตธัมโม

เลขที่บัญชี 527 – 208 - 3411

ธนาคารกสิกรไทยสาขาบางบัวทอง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. เนตรนที

เอิ้กๆ ต้องการลูกมือช่วยหั่นผัก เด็ดผัก ล้างผักมั้ยคะ น้ำขอกรอกใบสมัครคนแรกเลยนะ 555+

16. mod_x-ray

ได้เลยน้องน้ำ เดี๋ยวพี่ให้หั่นผักคนเดียวเลย ล้างจานด้วยนะ 5555 มีคนมาเป็นเหยื่อแล้ว

17. เนตรนที

หั่นผักเป็นเข่ง 555+ แต่ล้างจานนี่ขอตัวช่วยนะคะ กลัวทำจานวัดแตกหมดอ่ะ เดี๋ยวจะไม่มีกินซะ ว่าแต่ใช้งานเยอะต้องขุนเยอะๆด้วยนะพี่มดเอ็กซ์เดี๋ยวไม่มีแรงอ่ะ

18. mod_x-ray

อ๋อ มีอีกงานที่ยังหาคนทำไม่ได้ กวาดถูลานหินรอบวัด พี่ว่าน้องน้ำทำไ้ด้แน่ครับ 5555

19. เนตรนที

เหอะๆ กวาดถูอ่ะพอไหว แล้วหินแถวนั้นมีป้ายห้ามยกหินเล่นมั้ยคะ หากยังไม่มีเดี๋ยวน้ำจะใจดีทำป้ายไปติดด้วย 555+

20. mod_x-ray

ญาติธรรมท่านใดที่จะนั่งรถ บขส. ไปงานทอดผ้าป่าในวันที่ 27 นี้ ถ้าท่านกลัวลงทางเข้าวัดไม่ถูก ให้ท่านลงที่อำเภอซับใหญ่ แล้วโทรหาผมเดี๋ยวผมไปรับ ( มาถึง ซับใหญ่ก่อน11โมงเช้านะครับ เพราะถ้าหลังจากนั้ันผมต้องทำอาหารเลี้ยงแล้วครับ ) แต่ถ้าให้ง่ายก็บอกกระเป๋ารถว่าลงที่ บ้านวังกุง มันจะเลย อำเภอซับใหญ่มา 9 กม.ครับ