พระเครื่องดี ประสบการณ์สูง พุทธคุณครอบจักรวาล บูชาไม่แพง :: Update หลายรายการครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณหนอน, 13 ธันวาคม 2014.

1. คุณหนอน

คุณหนอน Active Member

9 พฤศจิกายน 2014
    สวัสดีครับผม รับทราบการจองนะครับผม ขอบคุณมากๆเลยครับ

:cool: :cool: :cool:

2. คุณหนอน

รายการที่ 51

พระสมเด็จปรกโพธิ์ วัดเขาตะเครา พิมพ์สะดุ้งกลับ รุ่น 2 2516

ประสบการณ์คนพื้นที่ว่ากันมาปากต่อปากหลายปีแล้วครับ มีทั้งเมตตา แคล้วคลาด มหานิยม จริง ๆ พิมพ์สะดุ้งกลับเป็นพิมพ์ที่นิยมสุด เพราะเชื่อกันว่า "กลับร้ายให้กลายเป็นดี"

ทุกวันนี้หายากแล้วครับ พระดี ที่น่าสะสมบูชา มากๆครับ ศักดิ์สิทธิ์ สมปรารถนา ครับ
    เนื้อหาจัด พุทธศิลป์อ่อนช้อย แกร่ง สวยมากครับ

--------------------------------
    พระเครื่องจองได้ไม่เกิน 3 วัน
    บัญชีโอนเงิน
    ธนาคาร กรุงไทย เลขที่ 214-0-26932-2 สาขา อรัญประเทศ
    ชื่อบัญชี นาย สิทธิชัย เป็งสีเจริญ
    โทรศัพท์ 081-922-0812
    line id : cartoonnx
    email : me.cl@windowslive.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2015
  3. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะครับ 350 บาท วันที่ 12 ม.ค. 58 จัดส่งตาม pm ครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. naiburit

naiburit เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ รายละเอียดในข้อความส่วนตัว

5. คุณหนอน

รับทราบการโอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับพี่ พรุ่งนี้จัดส่งให้แล้วแจ้งเลขพัสดุอีกครั้งนะครับผม ขอบคุณมากๆเลยครับผม :cool:

6. คุณหนอน

รับทราบการโอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับพี่ พรุ่งนี้จัดส่งให้แล้วแจ้งเลขพัสดุอีกครั้งนะครับผม ขอบคุณมากๆเลยครับผม :cool:

7. คุณหนอน

แจ้งส่งพระครับ
    EN726238445TH
    ณัฐพร
    ขอบคุณมากๆครับผม

8. tit srion

จองหลวงพ่อโต วัดบางกระทิงครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

9. คุณหนอน

รับทราบการจองคร๊าาบผม ขอบคุณมากๆครับพี่

10. คุณหนอน

รับทราบการจองคร๊าาบผม ขอบคุณมากๆครับพี่

11. คุณหนอน

รายการที่ 52

เหรียญเมตตาหลวงพ่อชาย ฐิตวิริโย หลังเสือ...วัว วัดเขาสุกิม เนื้อทองแดง ปี 2521 พิมพ์ใหญ่

หลวงพ่อสมชาย ฐิตวิริโย...ท่านเป็นพระสายวิปัสสนากรรมฐาน...เมื่อท่านได้เริ่มเผยแพร่ศาสนธรรมไปยังสถานที่ต่างๆ...นับจากที่ท่านได้ย่างก้าวเข้ามาพัฒนาสภาพป่าดงดิบอันรกทึบบนยอดเขาสุกิม...เมื่อปี 2507 จนกลายมาเป็นสถานที่อันศักดิ์สิทธิ์นาม " วัดเขาสุกิม " ในทุกวันนี้...สถานที่ประกอบกิจทางศาสนา กุฏิสงฆ์ อาคาร สิ่งของต่างๆ และโบราณวัตถุ ที่มีอยู่ในวัดเขาสุกิมทั้งหมดนั้น...สามารถที่จะจดบันทึกเป็นหน้าแห่งประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของจังหวัดจันทบุรีได้เลยว่า...เกิดจากบุญญาบารมีของ...หลวงพ่อสมชาย ฐิตวิริโยโดยแท้ทั้งสิ้น...ท่านเป็นที่เคารพศรัทธาของลูกศิษย์ลูกหาทั่วสารทิศ...ประชาชนที่เดินทางไปกราบนมัสการ และสัมผัสกับบุญบารมีของหลวงพ่อสมชายนั้น...ไม่มีการแบ่งแยกชนชั้นวรรณะ...มีทั้งพุทธศาสนิกชน...ศาสนาคริสต์...อิสลาม...ซิกส์...ซึ่งเป็นเรื่องที่อัศจรรย์มาก...หลวงพ่อสมชายท่านได้ละสังขารลง...ที่โรงพยาบาลวิชัยยุทธเมื่อวันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2548 รวมสิริอายุ 80 ปี 60 พรรษา..นำความเศร้าโศกเสียใจมาให้สานุศิษย์เป็นอันมาก...

เหรียญที่นำมาลงให้ชมนี้...เป็นเหรียญทองแดง...เหรียญนี้มีพุทธคุณด้านเมตตามหานิยมสูงมาก...อุปเท่ห์การใช้บูชาติดตัวว่ากันว่าเป็นเหรียญแก้เคล็ด...ไม่ว่าใครจะไม่ถูกกับใคร...ไม่ว่าปีไหนชงปีไหน...หมดปัญหาครับ...ว่ากันว่ามีกิจการทำมาค้าขายก็เจริญรุ่งเรืองขึ้นครับ...ขนาดเสือกับวัวยังอยู่ด้วยกันได้เลยครับ...ท่อยทีท่อยอาศัย...เหรียญจริงสวยกว่าในรูปมากครับ...ที่สำคัญตอนนี้ในพื้นที่เริ่มหายากแล้วครับ...

หายากสุดๆ พระหลวงพ่อสมชาย ยุคแรกๆ สภาพสวยเดิม เหรียญรุ่นนี้ พิมพ์ใหญ่เนื้อเงิน ไปไกลแตะหลักแสน !!

บูชา 550 บาท จัดส่งแบบ EMS ให้ฟรี ไม่ต้องเพิ่มค่าใช้จ่ายครับ
    tit srion จองครับ

--------------------------------
    ธนาคาร กรุงไทย เลขที่ 214-0-26932-2 สาขา อรัญประเทศ
    ชื่อบัญชี นาย สิทธิชัย เป็งสีเจริญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2015
  12. คุณหนอน

รายการที่ 53

พระผงญาณวิลาศหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ ปี 2513 พิมพ์พระขุนแผน
    ของดี ของแท้ ราคาถูก หายาก
    /SIZE]

ทั้งหมดนั้น หลวงพ่อแดงปลุกเสกเดี่ยว 3 ไตรมาสและและนำออกแจกจ่ายในปี 2514 โดยจะแบ่งออกได้ดังนี้
    1.พระพิมพ์สมเด็จ ซึ่งจะแบ่งเป็นพระพิมพ์ตื้นและพิมพ์ลึก รวมถึงพิมพ์คะแนนก็มีจัดสร้าง
    2.พระพิมพ์นางพญา
    3.พระพิมพ์ปิดตา ซึ่งมีทั้งพิมพ์จัมโบ้และพิมพ์เล็ก
    โดยทั้ง 3 พิมพ์ข้างต้นจะมีเนื้อ 6 สี คือ เนื้อขาวอมเหลือง(สีเนื้อ) แดง เหลือง เทาอมดำ แดงอมดำ(ดินเผา) และ ดำ นอกเหนือจากเนื้อผงแล้ว ยังมีเนื้อดินเผา รวมถึงเนื้อชินตะกั่วด้วย ( สีดังกล่าวข้างต้นอาจมีแก่อ่อนไปบ้างทั้งนี้ขึ้นอยู่กับผู้ที่ตำมวลสาร ใส่ผงพุทธคุณต่างๆไม่เท่ากัน ผสมมากบ้างน้อยบ้าง งานแฮนด์เมดล้วนๆ ทั้งตำทั้งกดพิมพ์)

นอก จากนี้ยังมีพระพิมพ์อื่น ๆ เช่น พิมพ์พระขุนแผน พิมพ์พระขุนช้าง พิมพ์พระพุทธและพระอัครสาวก เป็นพระที่สร้างขึ้นเพื่อแจกจ่ายแก่คณะจัดสร้าง ในวงการพระเครื่องทั่วไปไม่รู้จัก และมักตีเป็นนอกพิมพ์ เพราะไม่รู้ ไม่มีข้อมูล แต่ความเป็นจริงแล้วเป็นของที่จัดสร้างในครั้งเดียวกัน เพียงแต่แจกจ่ายกันเฉพาะวงในเท่านั้น.....

มวลสารในการจัดสร้างพระผงญาณวิลาศนั้นประกอบด้วยมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย ซึ่งทางคณะผู้จัดสร้าง นำโดย ร.ต.ท. ประสงค์ เจิมพร (ยศในขณะนั้น) ใช้เวลาเก็บรวบรวมมากว่า 20 ปี ได้นำมาถวายหลวงพ่อและแจ้งจุดประสงค์เพื่อขออนุญาตดำเนินการจัดสร้างวัตถุมงคล มวลสารหลักๆก็มีดังนี้
    1.ชิ้นส่วนพระสมเด็จวัดระฆังและบางขุนพรหมที่ชำรุด
    2.ปูนจากส่วนที่เป็นอุณาโลมของหลวงพ่อโต วัดอินทรวิหาร
    3.ผงพระวัดเงินคลองเตย
    4.ผงพระวัดสามปลื้ม
    5.ผงพระหลวงปู่พริ้ง วัดบางปะกอก
    6.ผงพระหลวงปู่วด วัดช้างไห้ ปี 2497
    7.ผงดินที่ประสูติ ตรัสรู้และปรินิพพาน ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    8.ทองคำเปลวที่ติดเสาหลักเมืองจังหวัดต่าง ๆ ทั่วประเทศ
    9.ดินใจกลางเมือง "ชัย" 9 แห่ง ( ชัยภูมิ ชัยนาท พิชัย ชัยบาดาล เด่นชัย ไชยา มหาชัย นครไชยศรี และหริภุญไชย )
    10.เหล็กยอดปราสาท ยอดเจดีย์ เหล็กบ่อน้ำพี้ เหล็กตรึงปั้นลม ฯลฯ
    11.ดินโป่ง 7 โป่ง ดินท่า 7 ท่า
    12.น้ำพระพุทธมนตร์และเทียนชัย พุทธาภิเษกจาก 109 วัด
    13.ว่าน 108
    14.ชนวนพระกริ่งวัดสุทัศน์ วัดบวรฯ วัดราชบพิธ วัดป่าเลไลย์ วัดเทวสังฆราม ฯลฯ
    15.ผงอิทธิเจ ผงปถมัง ผงมหาราช ผงพุทธคุณ และผงตรีนิสิงเห ของหลวงพ่อแดง และพระเกจิดังหลายรูป
    16.ชานหมากของหลวงพ่อแดง
    ฯลฯ
    ทาง คณะผู้จัดสร้างพระชุดนี้ได้นำมวรสารไปเข้าพิธีปลุกเสกตามวัดต่าง ๆ ที่มีพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลต่างๆมากกว่า 250 แห่งตั้งแต่ปี 2489 - 2509 คณาจารย์กว่า 5,000 รูป กดพิมพ์เสร็จประมาณปี 2511 หลังจากนั้นหลวงพ่อแดงได้ทำพิธีประจุพุทธคุณอีก 3 ไตรมาส ตั้งแต่ ปี 2511-2513 เข้มขลังอย่างที่สุดแล้วครับ

สวยเดิม สมบูรณ์ ดูง่าย พุทธคุณ พิธีปลุกเสกยิ่งใหญ่ ของดีราคาถูกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2015
  13. คุณหนอน

แจ้งส่งพระครับ
    EN726238701TH สายเมธี
    EN726238715TH ณรงค์ชัย
    EN726238701TH สายเมธี

ขอบคุณครับ

14. คุณหนอน

รายการที่ 54

สมเด็จเกศมงคล หลวงพ่อฑูรย์ รุ่นสอง

ท่านเป็นศิษย์ ของ สมเด็จพุฒาจารย์นวม วัดอนงค์

หลวงพ่อฑูรย์ ท่านมีความสามารถ ทางด้าน ปฏิบัติภาวนา และเป็นพระที่มีอายุยืน รูปหนึ่ง
    ในราว พ .ศ. 2482– 83 สมเด็จพุฒาจารย์นวม วัดอนงค์ ได้เรียก หลวงพ่อฑูรย์ ไปพบแล้วมอบ ผงวิเศษให้ โดยผงวิเศษดังกล่าว เป็นผงที่ สมเด็จท่านทำเองและรวบรวมจากพระเกจิสมัยนั้นหลายองค์ รวมทั้งหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่าด้วย โดยสมเด็จพุฒาจารย์นวม ได้บอกให้หลวงพ่อฑูรย์นำผงดังกล่าวไปสร้างพระ

หลวงพ่อฑูรย์ ได้ไปหาพระอาจารย์ที่มีคุณวิเศษในสมัยนั้น อาทิ เช่น หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ “ อาตมาภาพ เห็นว่าท่านเป็นคนจังหวัด (สุพรรณบุรี) เดียวกัน ก็ไปขอว่า “ขออิทธิเจผมสักกระดาน.. จะเอาไปทำพระ “
    ซึ่งในที่สุด ท่านได้รวบรวมมวลสารต่างๆ มาได้ เป็นจำนวนมาก

ท่านได้เริ่มพิมพ์พระ ในปี 2485 จนถึงปี 2497 จึงเริ่มแจก พระผง เกศมงคล ซึ่ง รุ่นที่ได้รับความนิยม โดยผสมผงพระเกศาของสมเด็จพุฒาจารย์นวมด้วย จึงเรียกชื่อว่า รุ่นเกศมงคล เป็นพิมพ์สมเด็จหลังยันต์นูน โดยสมเด็จพุฒาจารย์นวมท่านเมตตาปลุกเศกให้ และมีนำไปแจกที่วัดอนงค์ ด้วย

ต่อมาในปี 2512 ท่านได้สร้างพระผงขึ้นมาอีกรุ่น โดยใช้ผงวิเศษชุดเดิมผสมด้วย มี พระผงบูชาสี่นิ้ว และ พระเครื่อง สี่พิมพ์คือ 1 พิมพ์สมเด็จหลังยันต์สาริกา 2 สมเด็จแจวเรือจ้าง 3 พิมพ์หลวงพ่อโต 4 พิมพ์สามเหลี่ยมแบบผงสุพรรณ (ท่านเป็นชาวสุพรรณ )

การปลุกเสกมีพระเกจิที่หลวงพ่อฑูรย์รักใคร่สนิทสนม ได้หมุนเวียนมาปลุกเสกเดี่ยว ดังนี้
    1 ลป โตีะ วัดประดู่ฉิมพลี
    2 ลพ เส่ง วัดกัลยาฯ
    3 ลพ สา วัดราชนัดดา
    4 ลพ ถีร์ วัดป่าเลไลย์

พระผง หลวงพ่อฑูรย์ ทั้งสองรุ่น มีเจตนาสร้างดี เป็นพระเครื่องที่มีประสบการณ์ เป็นที่ทราบโดยทั่วไป ทั้งทางด้านค้าขาย เมตตามหานิยมและ แคล้วคลาด สามารถบูชา ขึ้นคอได้ โดยสนิทใจ
    พระดีๆ ที่ถูกลืมไป อยากให้มีไว้บูชา ถูกกว่าพระเครื่องรุ่นใหม่ๆด้วยซ้ำไป ครับ
    บูชา 200 บาท จัดส่งแบบ EMS ให้ฟรี ไม่ต้องเพิ่มค่าใช้จ่ายครับ
    คุณ หยาดหมอก จองรายการนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2015
  15. tit srion

จองครับ:cool:

16. คุณหนอน

รับทราบการจองครับผม ขอบคุณมากๆครับพี่ :cool:

17. คุณหนอน

แจ้งเลขส่งพระ

คุณสุภาพงษ์ (ท่าโขลง) EN726238255TH
    คุณ สาวิ (ละไม) EN726238264TH

ขอบคุณครับ

18. หยาดหมอก

หยาดหมอก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผม ขอจององค์นี้ครับ

ขอบคุณครับ

19. หยาดหมอก

หยาดหมอก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

20. คุณหนอน

สวัสดีครับพี่ รับทราบการจองครับผม :cool: