{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. dekpra

dekpra เป็นที่รู้จักกันดี

โมทาบุญกับพี่น้องครับ
    มาร่วมสังเกตการณ์ เป็นกำลังใจ และคอยโมทนาบุญกับพี่น้องครับ
    "ขุนศึกหมดกระสุนดินดำ ขอพักหน่อยนะครับ" แต่กำลังใจมีเต็มร้อยครับ อิอิ
    <!-- google_ad_section_end -->
    ปล.แหวนที่ประมูลได้ ขอสักวันสองวันปั้มเงินก่อนนะครับแล้วจะโอนให้นะครับ อายจัง อิอิ<!-- / message --><!-- sig -->

2. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนา สาธุ กับผู้ร่วมประมูลทุกท่านนะคะ

3. panchita

รายการที่ ๙
    *** มอบโดยคุณ มหาหิน ***

พระคำข้าวมหาลาภ พิเศษขนาดใหญ่จัมโบ้

องค์พระมีลักษณะพิเศษกว่าแบบทั่วไป จะมีขนาดใหญ่มาก ซึ่งพบหาเจอได้ยาก
    น่าเก็บไว้ตัวอย่างเพื่อศึกษานะคะ องค์พระ 2 องค์นี้ถือว่าสวยสมบูรณ์มากค่ะ

เริ่มประมูลได้เลยค่ะ ไม่มีเงื่อนไขใดๆ

ปิดการประมูลคืนนี้ เวลา 22.00 น. ค่ะ

*** ผู้ประมูลสูงสุดขณะนี้ คือ คุณ power 30 2,300 บาท สาธุ ค่ะ ***

4. ppock

ppock เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    *** ผู้ประมูลสูงสุดขณะนี้ คุณ ppock 20,000 บาท ค่ะ สาธุ ***

คุณ พัณณ์

ผมได้โอนเงิน จำนวน ๒๐,๐๐๐ เข้าบ/ช ธนาคารกสิกรไทย ของคุณ ตั้งแต่ เมื่อคืน เวลา ๒๐.๒๐ น. วันที่ ๒๕ ก.ย. ครับ

ขออภัยในความล่าช้า
    ช่วงนี้งานยุ่งมาก
    อนุโมทนาครับ

5. panchita

รายการที่ ๑๐

*** มอบโดยพี่ ธนชัย Thongchai006 ***

พระคำข้าวมหาลาภสวยๆ 4 พระองค์

พระคำข้าวต่อไปจะถือว่าเป็นตัวแทนของหลวงพ่อใครเอ่ยถึงพระคำข้าว
    ต้องนึกถึงชื่อพระเดชพระคุณหลวงพ่อเราทันทีเหมือนได้ยินพระสมเด็จ
    ก็จะนึกถึงท่านสมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังสีค่ะ
    พี่ธนชัย นำมามอบให้กับผู้ร่วมบุญแบบสวยๆ 4 องค์เนื้อเนียนๆ ขอบได้มุมสวย ด้านหลังบล็อคลึก คมชัดมากๆ ค่ะ

[​IMG][​IMG]

เริ่มประมูลได้เลยค่ะ ไม่มีเงื่อนไขใดๆ

ปิดการประมูลวันจันทร์ที่ 26 ก.ย. เวลา 22.45 น. ค่ะ

*** ผู้ประมูลสูงสุดขณะนี้ คือ คุณ พรแม่ศรี 3,611.11 บาท สาธุ ค่ะ ***<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  6. panchita

รายการที่ ๑๑
    *** มอบโดยคุณ ลูกคนที่ 62 ***

ก้านพลู
    "ก้านพลูของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    เป็นที่ทราบกันดีว่าปกติพระเดชพระคุณหลวงพ่อจะไม่ฉันหมาก
    แต่เมื่อใดที่สมเด็จองค์ปฐมลงมาคลุมจิตคลุมใจให้หลวงพ่อเทศน์ท่านจะฉันหมาก
    ก็นับว่าเป็นอีกสิ่งหนึ่งที่เป็นที่พึงปราถนาของลูก ๆ ในสมัยนั้น
    เมื่อเห็นพ่อฉันหมากคราใดก็จะคอยเฝ้าอธิษฐานขอให้พ่อโยนมาให้ตนด้วยเถิด
    เพราะถือว่าเป็นมงคลบ้างก็อธิษฐานขอเรื่องงาน
    หากจะสำเร็จก็ขอก้านพลูจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยท่านว่ากันว่า
    ก้านพลูนี้เมื่อได้อาราธนาลงท้องคือกินลงไปจะเป็นมหาเสน่ห์มากเจรจาปราศรัยจับใจคู่กรณีดีนักแล
    หรือเลี่ยมห้อยคอติดตัวไว้ก็มีอานุภาพเสมอกัน "
    พิเศษ สำหรับรายการนี้ พัณณ์ขอมอบ ไม้จิ้มฟันของหลวงพ่อให้ด้วยค่ะ
    เวลาที่หลวงพ่อฉันหมาก (หากสมเด็จองค์ปฐมลงมาเทศน์ตรัสสอนจะฉันหมากทุกครั้ง)
    ก็จะมีเศษหมากติดฟัน ท่านก็ใช้ไม้จิ้มฟันนี้แคะศิษย์พี่อาวุโสท่านหนึ่งก็เก็บไว้บูชามาตั้งแต่นั้น
    สังเกตว่ายังมีคราบน้ำหมากอยู่เลยนะคะพัณณ์เพิ่งได้รับจากท่านไม่นานนี้ค่ะ
    ก็เก็บไว้บูชามาอย่างดี ขอมอบให้กับผู้ร่วมบุญรายการนี้นะคะ พิเศษจริงๆ มีปัจจัยก็หาบูชาไม่ได้นะคะ
    เป็นมงคลสุงสุดสำหรับลูกหลานจริงๆค่ะ ^___^
    "ว่ากันว่า เข็มฉีดยา , ไม้จิ้มฟันหลวงพ่อมีอานุภาพคล้ายมีดหมอเลยทีเดียว "

ปิดการประมูลคืนนี้ เวลา 11.11 PM.

*** ผู้ประมูลสูงสุดขณะนี้ คือ คุณ หวงจื้อเซวียน 3,300 บาท สาธุ ค่ะ ***<!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  7. panchita

โมทนา สาธุ กับทุกท่านค่ะ

ผู้ร่วมบุญสามารถโอนได้ภายในวันจันทร์ที่ 3 เวลาเที่ยงเลยค่ะ

รักษากำลังใจในบุญ ในกุศลไว้ ให้คงซึ่งความสุขใจอยู่เสมอนะคะ ไม่มีโทษใดๆสักนี๊ดเลยค่ะ

และพัณณ์เป็นเพียงผู้ช่วยของทุกท่านนะคะ มิอาจคิดล่วงเกินสิ่งใด นอกจากการโมทนาค่ะ

และอย่าลืมส่งที่อยู่ให้เจ้าของพระ หรือแจ้งทางพัณณ์ก็ได้ค่ะ สาธุ ^/\^

8. panchita

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=jplJC_81TU8"]ประวัติวัดท่าซุง1/3 - YouTube[/ame]

ชมประวัติวัดท่าซุงกันเพลินๆนะคะ ช่วงรอเวลาใกล้ปิดประมูล

มีภาพสวยๆ เก่าๆ หาชมยากมาก ให้ชมมากมาย และความเป็นมาของสถานที่สำคัญๆของวัดท่าซุงทั้งหมด

ที่หลายๆคนรวมถึงพัณณ์ด้วยก็ยังไม่เคยทราบค่ะ ^___^

มีทั้งหมด 3 ตอนนะคะ ลองชมไปเรื่อยๆ จะเห็นถึงความงามของวัดท่าซุงเราจริงๆค่ะ T^T

9. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

10. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

11. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

"แกไปช่วยสร้างไอ้วัดท่าซุงให้รุ่งเรืองอีกครั้งหนึ่งเถอะ" ถามว่า "อีกครั้งหนึ่งหมายความว่าผมเคยทำมาแล้ว และว่าเคยทำมาเมื่อไหร่" ท่านบอกว่า "แกเคยทำมาแล้ว ๒ สมัย คือสมัยพระเจ้าสามพระยา กับ สมัยพระนารายณ์"

หลวงปู่ใหญ่บอกกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

12. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

อ้าวเจ้าสัว มาจากไหนเนี๊ยะ

13. panchita

ท่านเจ้าสัวพงศ์กฤตมาแล้ว ประมูลแข่งกับตัวเองก็มีด้วย ฮ่าๆ สุดยอดๆ สาธุ สาธุ คร่า

สาธุ สาธุ ขอบคุณนะคะ งั้นก็เป็นหลวงพ่อสร้างมาสามสมัยเลยนะเจ้าคะ

นั่งชมอยู่ 45 นาที เพลินเลย ได้กรรมฐานไปหลายกองนะคะทุกท่าน

14. panchita

อีกไม่ถึงครึ่งชั่วโมงแล้วนะคะ เชิญร่วมบุญกันค่ะ

รับสมบัติพ่อให้สวยๆ และทรงคุณค่ายิ่ง ไว้เป็นที่สักการะบูชาสืบไปค่ะ

15. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007

*** มอบโดยพี่ ธนชัย Thongchai006 ***
    3,789 ครับ

16. panchita

สาธุ ค่าพี่กฤต...............

17. panchita

รายการที่ ๙
    *** มอบโดยคุณ มหาหิน ***

พระคำข้าวมหาลาภ พิเศษขนาดใหญ่จัมโบ้

องค์พระมีลักษณะพิเศษกว่าแบบทั่วไป จะมีขนาดใหญ่มาก ซึ่งพบหาเจอได้ยาก
    น่าเก็บไว้ตัวอย่างเพื่อศึกษานะคะ องค์พระ 2 องค์นี้ถือว่าสวยสมบูรณ์มากค่ะ

ปิดการประมูลคืนนี้ เวลา 22.00 น. ค่ะ

*** ผู้ประมูลสูงสุดขณะนี้ คือ คุณ power 30 2,300 บาท สาธุ ค่ะ ***

18. panchita

พระคำข้าวมหาลาภสวยๆ 4 พระองค์

พระคำข้าวต่อไปจะถือว่าเป็นตัวแทนของหลวงพ่อใครเอ่ยถึงพระคำข้าว
    ต้องนึกถึงชื่อพระเดชพระคุณหลวงพ่อเราทันทีเหมือนได้ยินพระสมเด็จ
    ก็จะนึกถึงท่านสมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังสีค่ะ
    พี่ธนชัย นำมามอบให้กับผู้ร่วมบุญแบบสวยๆ 4 องค์เนื้อเนียนๆ ขอบได้มุมสวย ด้านหลังบล็อคลึก คมชัดมากๆ ค่ะ

[​IMG][​IMG]

ปิดการประมูลวันจันทร์ที่ 26 ก.ย. เวลา 22.45 น. ค่ะ

*** ผู้ประมูลสูงสุดขณะนี้ คือ คุณ KRITA 3,789 บาท สาธุ ค่ะ ***<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end -->

19. panchita

รายการที่ ๑๑

*** มอบโดยคุณ ลูกคนที่ 62 ***

ก้านพลู
    "ก้านพลูของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    เป็นที่ทราบกันดีว่าปกติพระเดชพระคุณหลวงพ่อจะไม่ฉันหมาก
    แต่เมื่อใดที่สมเด็จองค์ปฐมลงมาคลุมจิตคลุมใจให้หลวงพ่อเทศน์ท่านจะฉันหมาก
    ก็นับว่าเป็นอีกสิ่งหนึ่งที่เป็นที่พึงปราถนาของลูก ๆ ในสมัยนั้น
    เมื่อเห็นพ่อฉันหมากคราใดก็จะคอยเฝ้าอธิษฐานขอให้พ่อโยนมาให้ตนด้วยเถิด
    เพราะถือว่าเป็นมงคลบ้างก็อธิษฐานขอเรื่องงาน
    หากจะสำเร็จก็ขอก้านพลูจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยท่านว่ากันว่า
    ก้านพลูนี้เมื่อได้อาราธนาลงท้องคือกินลงไปจะเป็นมหาเสน่ห์มากเจรจาปราศรัยจับใจคู่กรณีดีนักแล
    หรือเลี่ยมห้อยคอติดตัวไว้ก็มีอานุภาพเสมอกัน "
    พิเศษ สำหรับรายการนี้ พัณณ์ขอมอบ ไม้จิ้มฟันของหลวงพ่อให้ด้วยค่ะ
    เวลาที่หลวงพ่อฉันหมาก (หากสมเด็จองค์ปฐมลงมาเทศน์ตรัสสอนจะฉันหมากทุกครั้ง)
    ก็จะมีเศษหมากติดฟัน ท่านก็ใช้ไม้จิ้มฟันนี้แคะศิษย์พี่อาวุโสท่านหนึ่งก็เก็บไว้บูชามาตั้งแต่นั้น
    สังเกตว่ายังมีคราบน้ำหมากอยู่เลยนะคะพัณณ์เพิ่งได้รับจากท่านไม่นานนี้ค่ะ
    ก็เก็บไว้บูชามาอย่างดี ขอมอบให้กับผู้ร่วมบุญรายการนี้นะคะ พิเศษจริงๆ มีปัจจัยก็หาบูชาไม่ได้นะคะ
    เป็นมงคลสุงสุดสำหรับลูกหลานจริงๆค่ะ ^___^
    "ว่ากันว่า เข็มฉีดยา , ไม้จิ้มฟันหลวงพ่อมีอานุภาพคล้ายมีดหมอเลยทีเดียว "

ปิดการประมูลคืนนี้ เวลา 11.11 PM.

*** ผู้ประมูลสูงสุดขณะนี้ คือ คุณ พงศ์กฤต 4,500 บาท สาธุ ค่ะ ***<!-- google_ad_section_end -->​

20. panchita

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 13 คน ( เป็นสมาชิก 11 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>panchita, baimin+, karlong, Yodchy+, หูกาง, chen_zh, ปัญจ, myammyaa, KRITA, son of buddha, Nippanang Sukang+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีคร่า พี่น้องทุกคน ร่วมโมทนา กันนะคะ เดี๋ยวจบการประมูล

พัณณ์จะสรุปยอดให้ทราบกันค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้