{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ ^_^

คุณ กนกพร ................ EI 5660 7550 7 TH

2. Allymcbe222

Allymcbe222 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบสำเนียงการสวดพระคาถาเงินล้านของหลวงพ่อจังเลยครับ
    (เพิ่งจะเคยได้ฟัง)

อ้อ ขอบคุณคุณพัณณ์มากครับ ที่แจ้งข่าวการจองสมเด็จองค์ปฐม
    ไม่งั้นผมไม่รู้เลยนะนี่
    อิอิ ไปจองมาแล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    :cool:

3. panchita

แจ้งข่าวให้ทราบโดยทั่วกัน งานทำบุญครบรอบ19 ปี แห่งการมรณภาพของหลวงพ่อพระราชพ<WBR>รหมยานวันที่ 28- 29 มกราคม นี้ วันเสาร์ที่ 28 ม.ค 2555 เป็นวันเสาร์ 5 ฤกษ์พรหมประสิทธิ์

ทางวัดได้จัดงานพร้อมกัน 2 งาน คืองานอัญเชิญพระศพพระเดชพระคุณ<WBR>หลวงพ่อพระราชพรหมยานกลับสู่วิห<WBR>ารร้อยเมตร และงานพิธีพุทธาภิเษกพระพุทธรูป<WBR>จำลองสมเด็จองค์ปฐมรุ่นฉลองสมณศั<WBR>กดิ์หลวงพ่อพระภาวนากิจวิมล (อนันต์ พุทธญาโณ)กำหนดการดังนี้

07.00 น คณะศิษย์เตรียมตั้งขบวนด้านหน้าตึกขาว<WBR> รูปขบวนประกอบไปด้วย ขบวนนักเรียนโรงเรียนพระสุธรรมย<WBR>านเถระวิทยาถือธงชาติและธงธรรมจั<WBR>กรนำหน้า ติดตามด้วยวงโยธวาทิต จากนั้นเป็นขบวนพระภิกษุสงฆ์อัญ<WBR>เชิญพระพุทธรูป รูปหลวงพ่อ ขบวนเจ้าหน้าที่ถือเครื่องบูชาพ<WBR>านพุ่ม นำหน้ารถอัญเชิญพระศพหลวงพ่อ แล้วปิดท้ายด้วยคณะศิษย์ทุกหมู่<WBR>เหล่า

08.00 น. เคลื่อนขบวนจากตึกขาว ผ่านหน้าปราสาททองคำ ผ่านศาลา 12 ไร่เคลื่อนขบวนมาตามถนนใหญ่ผ่าน<WBR> ร.ร พระสุธรรมยานเถระวิทยา แล้วเข้าประตูด้านหน้าวิหารแก้ว<WBR>ร้อยเมตร คาดว่าจะใช้เวลาช่วงนีประมาณ 1 ช.ม และขอความร่วมมือทุกคนที่มาร่วม<WBR>ขบวนถ้าใส่ชุดขาวมาได้ก็จะเรียบ<WBR>ร้อยสวยงาม แต่ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไร ชุดสุภาพก็ใช้ได้แต่ขอให้เข้าขบ<WBR>วนต่อจากชุดขาวอีกทีหนี่ง

09.00 น. ทำพิธีอัญเชิญพระศพหลวงพ่อพระรา<WBR>ชพรหมยานขึ้นประดิษฐานยังบุษบกภ<WBR>ายในวิหารแก้วร้อยเมตร เสร้จแล้วพระภาวนากิจวิมลเป็นปร<WBR>ะธานคณะสงฆ์และศิษยานุศิษย์ ทำพิธีบวงสรวงบูชาพระคุณหลวงพ่อ<WBR> จากนั้นคณะสงฆ์และตัวแทนคณะศิษย์<WBR>ฆราวาสทำพิธีขอขมาพระรัตนตรัย และขอขมาต่อหลวงพ่อพระราชพรหมยา<WBR>นที่อาจมีสิ่งใดประมาทพลาดพลั้ง<WBR>ล่วงเกิน เพื่อไม่ให้เกิดโทษ หรือเป็นอุปสรรคต่อการประกอบอาชี<WBR>พ หรือการปฏิบัติเพื่อมรรคผลนิพพา<WBR>นในวันข้างหน้า

10.00 น. คณะสงฆ์ทำพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมง<WBR>คลที่ด้านหน้าพระพุทธชินราช พระประธานในวิหารแก้วร้อยเมตร วัตถุมงคลที่นำเข้าพิธีในครั้งนี้<WBR>มีหลายอย่างเช่น พระพุทธรูปจำลองสมเด็จองค์ปฐม(รุ่<WBR>นฉลองสมณศักดิ์หลวงพ่อพระภาวน<WBR>ากิจวิมล) เหรียญหลวงพ่อรับแขก (ด้านหลังเป็นยันต์ทำน้ำมนต์ เป็นต้น)

ใครที่มีโอกาสก็ขอให้ไปร่วมพิธีสำคัญทั้ง 2 พิธีนี้ แม้แต่หลวงพ่ออนันต์ท่านก็กล่าวไว้ที่สายลมว่าพลาดไปเสียดายแย่

เสร็จพิธีพุทธาภิเษกจะจำหน่ายสม<WBR>เด็จองค์ปฐมเนื้อชุบทองที่ระเบี<WBR>ยงด้านหน้าวิหารเลยด้วยค่ะ

4. panchita

สมัยที่หลวงพ่อท่านยังทรงขันธ์ 5 อยู่ ก็มีการจัดพิธีพุทธาภิเษกที่วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตรขึ้น ๒ ครั้งคือ

เมื่อครั้งสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๑ และเมื่อครั้งสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒

หลังจากท่านมรณภาพไป ก็ไม่เคยมีการจัดพิธีที่วิหารแก้วร้อยเมตรเลยค่ะ

ซึ่งการจัดสร้างรูปหล่อสมเด็จองค์ปฐมรุ่นนี้ จะเป็นรุ่นสุดท้ายอีกด้วย

ดังนั้น ขอเชิญร่วมพิธีอันเป็นมงคลยิ่งในครั้งนี้ ไม่รู้จะหาโอกาสแบบนี้ได้อีกหรือเปล่านะคะ ถือว่าพิเศษจริงๆ

แล้วพบกันค่ะ ^___^

5. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ไปปปปปปปปปปปปปปป ขอบคุณน้องมากนะครับ สำหรับข่าวสารงานบุญ

6. panchita

ก็เป็นอันว่าเรียกเหรียญนี้ว่า เหรียญหลวงพ่อรับแขก นั่นเองนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2012
  7. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ได้รับของขวัญปีใหม่แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

8. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อัพเดตข่าวล่าสุด?????? เพื่อนไปวัดมาวันนี้ พระหางหมากเหลือปิดทอง 2 องค์สุดท้ายยยยยยย
    ปล.โปรดตรวจสอบอีกครั้งนะครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

9. panchita

ยินดีด้วยคร่าคุณหมี พบกันสิ้นเดือนนี้นะคะ :cool:
    โอ้..พี่ทศ ข่าวลือหรือข่าวกรองเอ่ยคราวนี้ :'(

10. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    พี่พัณณ์เข้าไปดูกระทู้พี่ทศด้วยครับ...โดนแซวนะ....อิอิ:cool:

11. panchita

ช่วงนี้เข้าบ้านไหน ก็โดนแซวหมด อยู่บ้านตัวเองดีกว่า ฮ่าๆๆ

12. KBANANAG

KBANANAG เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธรูปจำลองสมเด็จองค์ปฐม(รุ่<WBR>นฉลองสมณศักดิ์หลวงพ่อพระภาวน<WBR>ากิจวิมล) คุณพี่พัณฑ์ พอจะมีรูปและทราบราคาบุชาไหมครับ

13. panchita

หมายถึงรุ่นนี้ล่ะค่ะ องค์เล็กแต่รายละเอียดงดงามมาก เห็นแล้วจะระลึกถึงองค์ท่านได้ง่าย

ช่างใช้เวลาแกะพิมพ์ถึง ๗ เดือนเลยนะคะ

ผสมด้วยชนวนสมเด็จองค์ปฐม พระเกศาหลวงพ่อ และมวลสารของวัดทั้งหมด

ส่วนรายได้จากการบูชาพระก็จะถวายหลวงพ่อพระภาวนากิจวิมล

เพื่อใช้ในการสร้างพระพุทธไสยาสน์ความยาว ๕๐ เมตรให้แล้วเสร็จ

และใช้สำหรับทำนุบำรุงวัดท่าซุงด้วยค่ะ :cool:

เปิดจองเนื้อทองคำหนัก 8 กรัม 25,000 บาท

เนื้อเงิน 1,000 บาท

เนื้อนวโลหะ 500 บาท

ปิดจองวันอาทิตย์ที่ ๑๕ มกราคมนี้ค่ะ

14. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

เอานะพี่ แซวกันฮา ๆ ตามประสาลูกหลานหลวงพ่อ แล้วก็ขอบคุณสำหรับพระคำข้าวสวย ๆ นะครับ

งามทั้งกาย งามทั้งใจ...:cool:

15. KBANANAG

พอจะทราบไหมครับพี่พัณฑ์ ว่าที่ตึกกรรมฐานที่บ้านสายลมยังจองได้ไหมครับ

16. ลาภวัต

ลาภวัต เป็นที่รู้จักกันดี

ยังจองได้อยู่ครับ ตั้งแต่ 9 เช้า ถึง ห้าโมงเย็น คับ

17. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007

แวะมาทักทายยามเช้าครับคุณพัณณ์

^__^
    baimin

18. KBANANAG

ขอบพระคุณมากครับ วันนี้ได้โทรไปเหมือนกันครับ พี่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจองได้ถึง วันที่ 14/1/55 ครับ

19. panchita

ขอบคุณคร่าพี่ชัย น่ารักเสมอต้นเสมอปลายมาก ^^

ขอบคุณค่ะที่แจ้งข่าว จริงด้วยนะคะ วันอาทิตย์บ้านสายลมไม่เปิดนะคะ

20. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007

สวัสดียามบ่าย ทานกลางวันหรือยังครับ

^__^
    baimin

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้