{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009

ปิดรายการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

2. panchita

[​IMG]....สมบัติพ่อให้สวยๆ นำมาแบ่งให้พี่น้องชื่นชมและบูชากันค่ะ ...[​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์เปี้ยนโลก

ถือว่าเป็นจักรพรรดิ์พระเครื่องของหลวงพ่อเลยค่ะ
    พิธีพุทธาภิเษกครั้งแรกที่วิหารแก้วร้อยเมตร ๑๖ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    เป็นเนื้อโลหะชุบทอง ใต้ฐานอุดกริ่งรูปตัวนะ
    องค์นี้กะไหล่สีทองแวววาวเดิมๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว สวยมากๆ
    พระกรรณเต็ม มีติ่งหูงอนสวย พระนาสิกโด่งมากๆ
    ซุ้มเรือนแก้วโค้งมนแหลมสวยงาม พระเกศเป็นรูปใบโพธิ์
    เศียรพญานาคแหลมสวย ฐานเต็ม รายละเอียดทุกอย่างคมชัดเจนจริงๆค่ะ
    ต่อไปมีปัจจัยแค่ไหน ก็หาไม่ได้แล้วสวยๆแบบนี้นะคะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ สวยแชม์เปี้ยนโลก

สองเดือนถัดมา หลวงพ่อพุทธาภิเษกใหม่อีกครั้ง เมื่อ ๓ กรกฏาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    สั่งสร้างจำนวนหลายหมื่นองค์ ทำได้เพียง ๑ หมื่นองค์เท่านั้น
    หลวงพ่อสั่งพิเศษไม่ให้ใส่กริ่งใต้ฐาน ให้กลวงไว้เช่นนั้น เป็นเอกลักษณ์เฉพาะจริงๆ
    องค์พระองค์นี้สวยสุดใจ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว
    พระกรรณเต็ม พระเกศใบโพธิ์สวย รายละเอียดคมกริบ สวยจริงๆค่ะ
    ไม่เคยผ่านการล้างผิวหรือสัมผัสใดๆ สวยแชมป์แบบนี้ ต่อไปหาไม่ได้อีกแล้วค่ะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓ สวยมากๆ

พุทธาภิเษกครั้งแรกที่ตึกรับแขกเมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    พิธีสุดท้ายก่อนหลวงพ่อมรณภาพ หลวงพ่อสั่งทำเป็นพิเศษ
    ตั้งใจสร้างเป็นจำนวนแสนองค์ แต่ก็ทำได้เพียง ๓ หมื่นองค์เท่านั้น
    ใต้ฐานมีหลายแบบ องค์นี้เป็นกริ่งชุบทอง รูปตัวนำ
    องค์พระหล่อเต็มสวยๆ ไม่มีรู สวยๆแบบนี้น่าเก็บ ราคายังไม่แพงมากค่ะ
    องค์นี้มีกล่องเดิมๆให้ด้วยนะคะ

บูชา 12,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เหรียญท้าวเวสสุวรรณ สวยแชมป์ๆ

พุทธาภิเษกที่วัดพระมหาธาตุวรมหาวิหาร จ.นครศรีธรรมราช
    เมื่อวันที่ ๒๕ กันยายน พ.ศ. ๒๕๒๑
    เหรียญสวย พุทธคุณสุดยอด ประสบการณ์หลายหลาย
    ทั้งคงกระพัน เมตตา ไล่ผี หลวงพ่อท่านทำไว้ให้หมด
    เป็นเหรียญนิยมของทุกสายแล้วด้วยในขณะนี้
    เหรียญนี้รมดำสวยมาก รายละเอียดคมชัด กริบๆ
    เป็นบล็อคนิยม ขอบจุดค่ะ

** ปิดรายการค่ะ **

พระคำข้าวมหาลาภ

"พระสีขาวๆ เรียกว่า พระคำข้าว เก็บไว้ให้ดีนะลูกนะ ต่อไปจะราคาหลายหมื่น"
    หลวงพ่อกล่าวย้ำนักย้ำหนา ลูกหลานต้องมีบูชากันไว้นะคะ
    พระสวยสมบูรณ์ ไม่แตกหักบิ่น เนื้อสีขาวๆ
    นำมาแบ่งบูชาราคาเบาๆ น่าเก็บค่ะ

บูชาคู่ละ 850 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG][​IMG]

พระคำข้าวมหาลาภ (2)

"พระสีขาวๆ เรียกว่า พระคำข้าว เก็บไว้ให้ดีนะลูกนะ ต่อไปจะราคาหลายหมื่น"
    หลวงพ่อกล่าวย้ำนักย้ำหนา ลูกหลานต้องมีบูชากันไว้นะคะ
    พระสวยสมบูรณ์ เนื้อสีขาวๆ ไม่แตกหักบิ่น
    นำมาแบ่งบูชาราคาเบาๆ น่าเก็บค่ะ

บูชาคู่ละ 850 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระหางหมากมหาลาภ

พระสีแดงเข้ม เนื้อเนียนๆ
    ผงแป้งเดิมๆ มีใยปุยแก้วทั่วทั้งองค์
    พระสมบูรณ์สวย รายละเอียดคมชัดค่ะ

บูชา 1,600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG]

แก้วมณีรัตนะ หัวใจเล็ก

สภาพสวยสมบูรณ์สุดๆ เหลี่ยมยังคมกริบ
    แก้วใสปิ๊งๆ พร้อมห่วงสีทองเดิมๆ เลยค่ะ
    เหมาะสำหรับสุภาพสตรี หรือจะเก็บไว้ให้น้องสาว ลูกสาว
    ยิ่งให้กับภรรยาหรือแฟน รับรองจะเป็นปลื้มมากๆ เพราะนอกจากสวยแล้ว
    ยังสามารถปกป้องคุ้มครองเขาได้อีกด้วยนะคะ
    แท้แน่นอนล้านเปอร์เซนต์ อาราธนาบูชาได้อย่างมั่นใจเต็มร้อยค่ะ

บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300

[​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2012
  3. tnawapun

tnawapun Active Member

ขอทราบราคา เหรียญท้าวเวสสุวรรณ สวยแชมป์ๆ ด้วยครับ

4. panchita

แจ้งทาง PM แล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ ^^

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ^^

5. panchita

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เนื้อเงิน สวยแชมป์จักรวาล

พุทธาภิเษกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๕๐๐ องค์เท่านั้น
    องค์นี้ถือได้ว่าเป็นองค์แชมป์ที่สุด หล่อเต็มที่สุด ผิวไม่เคยผ่านการล้างใดๆทั้งสิ้น
    ยังเป็นสีเงินแวววาว สมบูรณ์จริงๆ สวยมากๆค่ะ
    บูชาหลวงพ่อไว้ ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

** กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ **
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      99 KB
      เปิดดู:
      1,193
      ขนาดไฟล์:
      98.1 KB
      เปิดดู:
      217
      ขนาดไฟล์:
      87.6 KB
      เปิดดู:
      200
  6. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)(smile)

7. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ขอทราบราคาครับ พระสวยมากๆ :cool::cool::cool:

8. panchita

(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)

9. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเหรียญท้าวเวสสุวรรณ อย่างเดียวนะคับ ขอยกเลิกพระคำข้าวชุด2 คับ

10. ศรัทธาสาธุ

ศรัทธาสาธุ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ขอทราบราคารูปหล่อค่ะ

11. panchita

รับทราบการจองเหรียญท้าวเวสสุวรรณแทนพระคำข้าวค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

12. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

อ้าหยา กราบ กราบ กราบ เท่าไรเจ๊พัณ มีโปรมั้ย สักสองเดือนหุหุหุ

หายไปกลับมาพร้อมพระมากเลยครับ บ้านสายลมยังมีพระหางหมากบูชานะครับเจ้พัณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2012
  13. panchita

กิกิ หายไปตั้งหลัก ไม่รู้จะแบ่งอะไรดี ก็เลยลงให้หมดไปเลยละกันค่ะ 555

14. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

เอางั้นเลยหรอ ครับ ...........................

15. panchita

พระสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพาน เนื้อเงิน

สร้างเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๔๐ เป็นที่ระลึกในงานหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมทองคำ
    ที่ประทับอยู่เหนือมณฑปวิหารสมเด็จองค์ปฐมในปัจจุบัน
    สร้างน้อย สวยมากและหายากสุดๆ บูชาอยู่ในกล่องเดิมๆ
    องค์พระสวยสมบูรณ์ หล่อเต็มๆ สวยงามจริงๆค่ะ ^/\^

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

** กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ **
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    งานนี้เจ๊จัดหนักครับ เอ จะมีข่าวดีอารายอ๊ะป่าว ฟิ๊ววววววว ไปแล้วคร้าบ 5555 (k)(k)(k)(k)(k)

17. panchita

ผ้ายันต์ท่านท้าวมหาชมภู

พี่น้องยังถามหากันมามาก นำมาแบ่งกันไปบูชาให้อีกองค์ค่ะ

ผ้ายันต์ฯนี้มีไว้เพื่อป้องกันอันตรายที่เกิดขึ้นเนื่องจากอุบัติเหตุและโรคระบาดต่างๆ เช่นไข้ป่า เป็นต้น
    อันตรายจะเกิดขึ้นแก่ผู้มียันต์นี้อย่างมากแค่เพียงเนื้อแตก หนังแตก
    จะไม่มีอันตรายถึงกระดูกหัก หรือสิ้นชีวิตในระหว่างยังไม่ถึงอายุขัย
    เก็บรักษามาอย่างดีจริงๆ ยังอยู่ในสภาพสวยใหม่มากๆ
    ตรงกลางปั๊มเข้มไปหน่อย แต่ส่วนอื่นคมชัด ลายเส้นสวยแชมป์จริงๆ
    นำมาแบ่งกันบูชา เก็บไว้ติดตัวยามเกิดภัยสงครามในอนาคต
    เหมือนที่หลวงพ่อก็ไว้แจกทหารเมื่อสมัยอดีตนั่นเองค่ะ ^_^

** พี่สันทราย จองแล้วค่ะ **

เลขที่ 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      116.7 KB
      เปิดดู:
      419
      ขนาดไฟล์:
      56.3 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2012
  18. panchita

[​IMG]....สมบัติพ่อให้สวยๆ นำมาแบ่งให้พี่น้องชื่นชมและบูชากันค่ะ ...[​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์เปี้ยนโลก

ถือว่าเป็นจักรพรรดิ์พระเครื่องของหลวงพ่อเลยค่ะ
    พิธีพุทธาภิเษกครั้งแรกที่วิหารแก้วร้อยเมตร ๑๖ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    เป็นเนื้อโลหะชุบทอง ใต้ฐานอุดกริ่งรูปตัวนะ
    องค์นี้กะไหล่สีทองแวววาวเดิมๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว สวยมากๆ
    พระกรรณเต็ม มีติ่งหูงอนสวย พระนาสิกโด่งมากๆ
    ซุ้มเรือนแก้วโค้งมนแหลมสวยงาม พระเกศเป็นรูปใบโพธิ์
    เศียรพญานาคแหลมสวย ฐานเต็ม รายละเอียดทุกอย่างคมชัดเจนจริงๆค่ะ
    ต่อไปมีปัจจัยแค่ไหน ก็หาไม่ได้แล้วสวยๆแบบนี้นะคะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ สวยแชม์เปี้ยนโลก

สองเดือนถัดมา หลวงพ่อพุทธาภิเษกใหม่อีกครั้ง เมื่อ ๓ กรกฏาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    สั่งสร้างจำนวนหลายหมื่นองค์ ทำได้เพียง ๑ หมื่นองค์เท่านั้น
    หลวงพ่อสั่งพิเศษไม่ให้ใส่กริ่งใต้ฐาน ให้กลวงไว้เช่นนั้น เป็นเอกลักษณ์เฉพาะจริงๆ
    องค์พระองค์นี้สวยสุดใจ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว
    พระกรรณเต็ม พระเกศใบโพธิ์สวย รายละเอียดคมกริบ สวยจริงๆค่ะ
    ไม่เคยผ่านการล้างผิวหรือสัมผัสใดๆ สวยแชมป์แบบนี้ ต่อไปหาไม่ได้อีกแล้วค่ะ

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓ สวยมากๆ

พุทธาภิเษกครั้งแรกที่ตึกรับแขกเมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    พิธีสุดท้ายก่อนหลวงพ่อมรณภาพ หลวงพ่อสั่งทำเป็นพิเศษ
    ตั้งใจสร้างเป็นจำนวนแสนองค์ แต่ก็ทำได้เพียง ๓ หมื่นองค์เท่านั้น
    ใต้ฐานมีหลายแบบ องค์นี้เป็นกริ่งชุบทอง รูปตัวนำ
    องค์พระหล่อเต็มสวยๆ ไม่มีรู สวยๆแบบนี้น่าเก็บ ราคายังไม่แพงมากค่ะ
    องค์นี้มีกล่องเดิมๆให้ด้วยนะคะ

บูชา 12,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพาน เนื้อเงิน

สร้างเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๔๐ เป็นที่ระลึกในงานหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมทองคำ
    ที่ประทับอยู่เหนือมณฑปวิหารสมเด็จองค์ปฐมในปัจจุบัน
    สร้างน้อย สวยมากและหายากสุดๆ บูชาอยู่ในกล่องเดิมๆ
    องค์พระสวยสมบูรณ์ หล่อเต็มๆ สวยงามจริงๆค่ะ ^/\^

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เนื้อเงิน สวยแชมป์จักรวาล

พุทธาภิเษกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๕๐๐ องค์เท่านั้น
    องค์นี้ถือได้ว่าเป็นองค์แชมป์ที่สุด หล่อเต็มที่สุด ผิวไม่เคยผ่านการล้างใดๆทั้งสิ้น
    ยังเป็นสีเงินแวววาว สมบูรณ์จริงๆ สวยมากๆค่ะ
    บูชาหลวงพ่อไว้ ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่

ผ้ายันต์ท่านท้าวมหาชมภู

พี่น้องยังถามหากันมามาก นำมาแบ่งกันไปบูชาให้อีกองค์ค่ะ

ผ้ายันต์ฯนี้มีไว้เพื่อป้องกันอันตรายที่เกิดขึ้นเนื่องจากอุบัติเหตุและโรคระบาดต่างๆ เช่นไข้ป่า เป็นต้น
    อันตรายจะเกิดขึ้นแก่ผู้มียันต์นี้อย่างมากแค่เพียงเนื้อแตก หนังแตก
    จะไม่มีอันตรายถึงกระดูกหัก หรือสิ้นชีวิตในระหว่างยังไม่ถึงอายุขัย
    เก็บรักษามาอย่างดีจริงๆ ยังอยู่ในสภาพสวยใหม่มากๆ
    ตรงกลางปั๊มเข้มไปหน่อย แต่ส่วนอื่นคมชัด ลายเส้นสวยแชมป์จริงๆ
    นำมาแบ่งกันบูชา เก็บไว้ติดตัวยามเกิดภัยสงครามในอนาคต
    เหมือนที่หลวงพ่อก็ไว้แจกทหารเมื่อสมัยอดีตนั่นเองค่ะ ^_^

** ปิดรายการค่ะ **

พระสวยสมบูรณ์ ไม่แตกหักบิ่น เนื้อสีขาวๆ

** น้อง waritj จองแล้วค่ะ **

พระคำข้าวมหาลาภ (2)

พระสวยสมบูรณ์ เนื้อสีขาวๆ ไม่แตกหักบิ่น

** น้อง waritj จองแล้วค่ะ **

พระหางหมากมหาลาภ

พระสีแดงเข้ม เนื้อเนียนๆ
    ผงแป้งเดิมๆ มีใยปุยแก้วทั่วทั้งองค์
    พระสมบูรณ์สวย รายละเอียดคมชัดค่ะ

บูชา 1,600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

แก้วมณีรัตนะ หัวใจเล็ก

สภาพสวยสมบูรณ์สุดๆ เหลี่ยมยังคมกริบ
    แก้วใสปิ๊งๆ พร้อมห่วงสีทองเดิมๆ เลยค่ะ
    เหมาะสำหรับสุภาพสตรี หรือจะเก็บไว้ให้น้องสาว ลูกสาว
    ยิ่งให้กับภรรยาหรือแฟน รับรองจะเป็นปลื้มมากๆ เพราะนอกจากสวยแล้ว
    ยังสามารถปกป้องคุ้มครองเขาได้อีกด้วยนะคะ
    แท้แน่นอนล้านเปอร์เซนต์ อาราธนาบูชาได้อย่างมั่นใจเต็มร้อยค่ะ

บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300

[​IMG][​IMG][​IMG]
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2012
  19. waritj

waritj เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ
    พระคำข้าวมหาลาภ(2)

20. panchita

รับทราบการจองทั้งสองรายการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้