{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิลกาล๑๓

นิลกาล๑๓ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    เห็นองค์ปฐมรุ่นแรกองค์นี้แล้วลืมป่วยเลยครับ สวยแชมป์มากๆ ... พี่พัณณ์สบายดีนะครับ ช่วงนี้เห็นคนเป็นหวัดเยอะมากทีเดียว ยังไงก็รักษาสุขภาพครับ

2. นิลกาล๑๓

นิลกาล๑๓ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2010
    พี่พัณณ์มีคริสตัลหัวใจซ้อนแบ่งให้บูชามั๊ยครับ อยากให้แฟนไว้ติดตัว ปีนี้มันน่ากลัวๆ ยังไงพิกลครับ ยิ่งเห็นพี่ๆน้องๆ บอกว่าเหตุการณ์ที่หลวงพ่อท่านเล่าไว้ใกล้เข้ามาแล้ว เลยไม่อยากประมาทครับ

3. คมศักดิ์

คมศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ 1000 ครับ รบกวนขอราคาสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1+2 และราคาสมเด็จองค์ปฐมปางพระนิพพาน+รูปหล่อรุ่น 4 เนื้อเงิน ด้วยนะครับ

4. นายสาธิต

นายสาธิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบูชาธงครับพ้มมมมมมมมมมมมม

5. นายสาธิต

นายสาธิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เข้มๆๆอย่างนี้ ถ้าเป็นสมเด็จวัดระฆังเค้าต้องเรียกว่าองค์มีไฝ อันนี้เป็นธงผมยกให้เป็นธงมีไฝเสน่ห์ ไปเร้ยยยยยยยย 55

6. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดไปเลยครับ วันนี้กระทู้นี้ร้อนแรงดีจังเลยครับ:cool:

7. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ เก็บภาพไว้ในจิต ให้เป็นพุทธานุสสติ สามารถบรรเทาทุกขเวทนาได้ดีเยี่ยมเลยค่ะ

พี่เพิ่งหายค่ะ ตอนนี้เป็นปกติแล้ว ขอให้น้องหนุ่ยหายไวๆนะจ๊ะ ^^

ใกล้เข้าไปทุกทีจริงๆค่ะ จับตาทุกวินาทีเลย เหมือนพลิกฝ่ามือเท่านั้น

หัวใจซ้อนยังไม่มีเลยค่ะ มีแต่ที่บูชาไว้ แบ่งไม่ได้จริงๆ คนสำคัญให้มา แฮร่ๆ ^-^

ได้ค่ะ เดี๋ยวแจ้งทาง PM นะคะ ^^

รับทราบการจองค่ะพี่ชาย ขอบคุณค่ะ

สาธุ จริงค่ะจริง องค์นี้สวยมากนะคะ เข้มข้นจริงๆลายเส้น ปั๊มได้เข้มมากๆค่ะองค์นี้ ^^

8. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009

สวยงดงามมากมายเลยครับน้องพัณณ์ กิเลสเกิดเลย อยากได้อ่ะ แพงเปล่า?

9. piaprakhueng

piaprakhueng เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓ สวยมากๆ

พุทธาภิเษกครั้งแรกที่ตึกรับแขกเมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    พิธีสุดท้ายก่อนหลวงพ่อมรณภาพ หลวงพ่อสั่งทำเป็นพิเศษ
    ตั้งใจสร้างเป็นจำนวนแสนองค์ แต่ก็ทำได้เพียง ๓ หมื่นองค์เท่านั้น
    ใต้ฐานมีหลายแบบ องค์นี้เป็นกริ่งชุบทอง รูปตัวนำ
    องค์พระหล่อเต็มสวยๆ ไม่มีรู สวยๆแบบนี้น่าเก็บ ราคายังไม่แพงมากค่ะ
    องค์นี้มีกล่องเดิมๆให้ด้วยนะคะ

บูชา 12,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

อย่างนี้ แท้แน่นอน ครับ ผู้ที่ต้องการ รีบบูชาได้เลย

10. panchita

ขอบพระคุณพี่ยอด พี่เปีย เข้ามาเยี่ยมชมและทักทายกัน

เป็นกำลังใจให้น้องอย่างมากค่ะ ขอบคุณค่ะพี่ ^/\^

11. นายสาธิต

ตื่นเช้ามาด้วยความสวัสดี โอนเรียบร้อยแล้วครัฟฟ

12. panchita

อรุณสวัสดิ์ค่ะพี่ ขอบคุณมากค่า จัดส่งให้พรุ่งนี้ค่ะ ^^

13. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    อรุณสวัสดิ์ครับเจ๊พัณณ์ ผมยังไม่ได้นอนเลยครับ แล้วจะเล่าให้ฟัง

14. panchita

โธ่ๆ พี่ก็ว่านอนดึกตื่นเช้าอีกแล้ว เกิดอะไรขึ้นอีกเล่า พักผ่อนเยอะๆจ๊ะ ^^

15. panchita

[​IMG]....สมบัติพ่อให้สวยๆ นำมาแบ่งให้พี่น้องชื่นชมและบูชากันค่ะ ...[​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก สวยแชมป์เปี้ยนโลก

ถือว่าเป็นจักรพรรดิ์พระเครื่องของหลวงพ่อเลยค่ะ
    พิธีพุทธาภิเษกครั้งแรกที่วิหารแก้วร้อยเมตร ๑๖ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    เป็นเนื้อโลหะชุบทอง ใต้ฐานอุดกริ่งรูปตัวนะ
    องค์นี้กะไหล่สีทองแวววาวเดิมๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว สวยมากๆ
    พระกรรณเต็ม มีติ่งหูงอนสวย พระนาสิกโด่งมากๆ
    ซุ้มเรือนแก้วโค้งมนแหลมสวยงาม พระเกศเป็นรูปใบโพธิ์
    เศียรพญานาคแหลมสวย ฐานเต็ม รายละเอียดทุกอย่างคมชัดเจนจริงๆค่ะ
    ต่อไปมีปัจจัยแค่ไหน ก็หาไม่ได้แล้วสวยๆแบบนี้นะคะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ สวยแชม์เปี้ยนโลก

สองเดือนถัดมา หลวงพ่อพุทธาภิเษกใหม่อีกครั้ง เมื่อ ๓ กรกฏาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    สั่งสร้างจำนวนหลายหมื่นองค์ ทำได้เพียง ๑ หมื่นองค์เท่านั้น
    หลวงพ่อสั่งพิเศษไม่ให้ใส่กริ่งใต้ฐาน ให้กลวงไว้เช่นนั้น เป็นเอกลักษณ์เฉพาะจริงๆ
    องค์พระองค์นี้สวยสุดใจ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีรู ไม่มีสนิมเขียว
    พระกรรณเต็ม พระเกศใบโพธิ์สวย รายละเอียดคมกริบ สวยจริงๆค่ะ
    ไม่เคยผ่านการล้างผิวหรือสัมผัสใดๆ สวยแชมป์แบบนี้ ต่อไปหาไม่ได้อีกแล้วค่ะ

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามนะคะ

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓ สวยมากๆ

พุทธาภิเษกครั้งแรกที่ตึกรับแขกเมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๓๕
    พิธีสุดท้ายก่อนหลวงพ่อมรณภาพ หลวงพ่อสั่งทำเป็นพิเศษ
    ตั้งใจสร้างเป็นจำนวนแสนองค์ แต่ก็ทำได้เพียง ๓ หมื่นองค์เท่านั้น
    ใต้ฐานมีหลายแบบ องค์นี้เป็นกริ่งชุบทอง รูปตัวนำ
    องค์พระหล่อเต็มสวยๆ ไม่มีรู สวยๆแบบนี้น่าเก็บ ราคายังไม่แพงมากค่ะ
    องค์นี้มีกล่องเดิมๆให้ด้วยนะคะ

บูชา 12,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** ปิดรายการค่ะ **

พระสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพาน เนื้อเงิน

สร้างเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๔๐ เป็นที่ระลึกในงานหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมทองคำ
    ที่ประทับอยู่เหนือมณฑปวิหารสมเด็จองค์ปฐมในปัจจุบัน
    สร้างน้อย สวยมากและหายากสุดๆ บูชาอยู่ในกล่องเดิมๆ
    องค์พระสวยสมบูรณ์ หล่อเต็มๆ สวยงามจริงๆค่ะ ^/\^

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

รูปหล่อหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เนื้อเงิน สวยแชมป์จักรวาล

พุทธาภิเษกเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๓ สร้างเพียง ๕๐๐ องค์เท่านั้น
    องค์นี้ถือได้ว่าเป็นองค์แชมป์ที่สุด หล่อเต็มที่สุด ผิวไม่เคยผ่านการล้างใดๆทั้งสิ้น
    ยังเป็นสีเงินแวววาว สมบูรณ์จริงๆ สวยมากๆค่ะ
    บูชาหลวงพ่อไว้ ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยทุกที่

สนใจบูชา โทร หรือ PM สอบถามค่ะ

พระหางหมากมหาลาภ

พระสีแดงเข้ม เนื้อเนียนๆ
    ผงแป้งเดิมๆ มีใยปุยแก้วทั่วทั้งองค์
    พระสมบูรณ์สวย รายละเอียดคมชัดค่ะ

บูชา 1,600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG]

แก้วมณีรัตนะ หัวใจเล็ก

สภาพสวยสมบูรณ์สุดๆ เหลี่ยมยังคมกริบ
    แก้วใสปิ๊งๆ พร้อมห่วงสีทองเดิมๆ เลยค่ะ
    เหมาะสำหรับสุภาพสตรี หรือจะเก็บไว้ให้น้องสาว ลูกสาว
    ยิ่งให้กับภรรยาหรือแฟน รับรองจะเป็นปลื้มมากๆ เพราะนอกจากสวยแล้ว
    ยังสามารถปกป้องคุ้มครองเขาได้อีกด้วยนะคะ
    แท้แน่นอนล้านเปอร์เซนต์ อาราธนาบูชาได้อย่างมั่นใจเต็มร้อยค่ะ

บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

**กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ**

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300

[​IMG][​IMG][​IMG]
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2012
  16. ลาภวัต

ลาภวัต เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จองค์ปฐมปางนิพพาน เนื้อเงิน

สร้างเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๔๐ เป็นที่ระลึกในงานหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมทองคำ
    ที่ประทับอยู่เหนือมณฑปวิหารสมเด็จองค์ปฐมในปัจจุบัน
    สร้างน้อย สวยมากและหายากสุดๆ บูชาอยู่ในกล่องเดิมๆ
    องค์พระสวยสมบูรณ์ หล่อเต็มๆ สวยงามจริงๆค่ะ ^/\^

สวยจิงๆคับพี่พันช์ เนื้อเงินรุ่นนี้ ไม่ค่อยมีให้เห็นออกมาเลยคับ หายากมากเลย
    สาธุคับ

17. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    สวยทุุกองค์เลยครับ:cool:

18. panchita

*** ปิดรายการแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ ***

19. panchita

จริงค่ะ ปีสองปีจะเจอสักองค์ค่ะ องค์นี้แชมป์สุดๆอีกด้วย หล่อเต็มสมบูรณ์ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะพี่จารุ สวยทุกองค์ค่ะ ตัดใจแบ่งกันไปค่ะ เหลือเวลาอีกไม่มากแล้วนะคะ

20. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

มารอชมของสวยๆนะคับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้