'พระเครื่องเครื่องรางสายเมตตามหาเสน่ห์มาพูดคุยโชว์กัน'

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นทิ้งทวนหรือครับ อิอิ ได้บล็อคหรือยัง?

2. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. sellcat

sellcat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    พระขุนแผน หลวงปู่เรือง เขาสามยอด ลพบุรี รุ่นพิเศษ ผงเก่าปี 2500 ตะกรุดเงิน เกศาเพียบ

4. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

แก้เหงาครับ..เอาของเก่าชุดเทียวทั่วไทยมาให้ดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      555.6 KB
      เปิดดู:
      185
  5. เปลวเพลิง

เปลวเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

มารอรับแจกขุนแผนครับ 555555

6. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แวะมาทักทายสายเสน่ห์ครับ

ช่วงนี้ชุดที่คล้องเป็นประจำถือว่าเวิรค์สุดๆ อิอิ

ไปกินเลี้ยงกับที่ออฟฟิตล่าสุดที่อัมพวา
    เด็กของพี่ที่ออฟฟิตมาติดพันผม งุ้งงิ้งด้วยเฉยเลย อิอิ (k)(k)

7. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมว่าบางครั้ง มันอยู่ที่หน้าตาคนใช้ส่วนใหญ่ มันตัดสินกันวินาทีเเรกด้วยหน้าตา ต่อไปเป็นปัจจัยต่างๆเสริมเข้ามา

ผมใช้มาหลายยังเงียบจีบก็แห้ว พอมีการมีงานมีงานมั่นคง เงินเดือนมากหน่อย ผู้หญิงเริ่มลังเล สนใจมาบ้าง เเม้ไม่หล่อขั้นเทพเท่าโดม ดีใจมาบ้าง

คุณลองหน้าตาอย่างปลวก ห้อยขุนแผนที่เเน่ที่สุด ไปจีบสาวๆสิ คารมก็คารมเหอะ ผมจำสถิติเพื่อนๆผม รุ่นน้องมาหลาย เเพ้หน้าตา เเละ การงานมั่นคงทั้งนั้น พระก็อยู่วัด จำวัด ช่วยไม่ได้

หากใครกล้าพิสูจน์ พร้อมวันไหนนัดผมจะไปอัดวิดีโอให้รู้กันไปเลย ผมอยากเห็นกับตาตัวเอง ไขข้อสงสัย ผมลองตั้งเเต่ปีหนึ่ง จนทำงาน ผมคิดว่า ยังไงหน้าตามาก่อนเสมอ ตัดสินกันวินาทีเเรก ทำให้เขาหวั่นไหวได้

ดูนักเตะทีมชาติ ที่หล่อๆนั่นสิ สักเต็มแขน เล่นบอล อาชีพไม่มั่นคง ผู้หญิงหวั่นไหวทั้งประเทศ รวมมาเลเซียยังหลง เเย่งกันเป็นเมีย เขาหล่อจริงๆยอม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2014
  8. sellcat

สมัยนี้อยู่ที่ฐานะการเงินมากกว่าคับ หน้าปลวกแต่โคตรรวยแต่งงานกับระดับนางเอกไปกี่คนแล้ว ดูข่าวได้ในกูเกิลเยอะแยะ หน้าหล่อแต่จนก็ได้แค่คบชั่วคร่าว ส่วนเรื่องพระผมก็ยังเชื่อว่ามีส่วนเหมือนกัน ผมก็เป็นคนนึงที่เคยมีประสบการณ์ด้านนี้ ยกเว้นถ้าคุณหน้าปลวกแล้วไปชอบระดับนางฟ้า เค้าคงจะมาเหลียวคุณยาก แต่ถ้าหน้าปลวกกับหน้าปลวกเหมือนกันละ คุณอาจจะได้ผู้หญิงระดับหน้าปลวกหลายคนเลยก็ได้ ไอ้เรืื่องท้าว่าให้พิสูจ คุณจะให้มันเป๊ะต้องจีบได้100% ก็ยาก อย่ามาพึ่งพุทธคุณขนาดนั้นเลย พระท่านก็สอนอยู่มันต้องอยู่ที่ตัวเราด้วย แค่คุณคิดไม่ศรัทธาพุทธคุณก็ไม่เกิดแล้ว

9. sellcat

หนุมาน ชินบัญชร พ่อท่านตุด รุ่นแรก

10. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

ก็อ่านติดตามมานาน ผมก็อยากแสดงความเห็น เพราะเท่าที่อ่าน มันสื่อว่าพระช่วยทั้งนั้น ไม่ได้บอกต้นทุนคุณเป็นอย่างไร หากคุณหน้าตาดี ใช้พระไปก็เท่านั้น มันได้วันยังค่ำ คุณลองบอกว่าคุณหน้าตาไม่ดี แล้วใช้พระขึ้น กล้าไหมครับ

11. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    เรื่องพระช่วย มีแน่นอนครับ แต่ใช้ไม่ได้กับทุกคนนะครับ สวยก็มี ขี้เหล่ก็มี เลือกไม่ค่อยได้
    ผมเคยพิสูจน์มาแล้ว พอคิดว่าน่าจะเป็นเพราะตัวเอง หายเกลี้ยง หมายังเมินเลยครับ

ปล.แต่ผมไม่ได้ขนาดหน้าปลวกนะครับ 555 แต่ถ้าอาศัยตัวเองล้วนๆ ปกติสาวสวยๆไม่เคยแลครับ แต่ถ้าจีบก็ 50/50 ครับ อันนี้พูดถึงกรณีแค่สาวมอง หรือให้ความสนใจนะครับ

12. sellcat

ขอโทษนะคับ ผมก็กล้าบอกผมหน้าตาไม่ดีอ้วนหนัก80โล แต่ผมก็เคยมีแฟนมาแล้วหลายคน ปัจจุบัน ผมเลิกใส่เพราะผมมีแฟนแล้ว แต่ผมก็ชอบสะสมพระแนวขุนแผนอยู่ ถึงแม้ผมไม่ได้ใส่แต่ผมก็ศรัทธา และผมก็ใส่พระตอนจีบแฟนผม นอกจากพระแล้วมันขึ้นอยู่กับนิสัยและการกระทำของตัวคุณเอง ถ้าคุณไม่เลือกคบคนที่หน้าตา หาคนที่หน้าตาแย่กว่าเรามาเป็นแฟนได้อีกหลายคนคับ เชื่อได้เลยว่าคุณก็หาได้หมด ถ้าคุณไม่เลือกและนิสัยคุณไม่แย่จริงๆ พระก็เป็นส่วนหนึ่งทำให้เรามั่นใจ และผมก็คิดว่าท่านก็ช่วยส่วนหนึ่งด้วย

13. ศรัทธาพญาเวนไตย

ผมไม่อยากก่อกวน แค่อ่านทุกกระทู้ที่มี อยากแสดงความเห็นบ้างเท่านั้น หากผมผิด ทำให้หลายท่านไม่พอใจก็ขออภัยด้วย

14. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    มีองค์นึงที่ผมกล้าท้าพิสูจน์ครับ คือขุนแผนน้ำผึ้ง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี เพราะผมเคยได้องค์ไม่สวยมาองค์นึง ใช้กับสาวสวยๆได้ดีมาก คือแบบมองแบบกินเลือดกินเนื้อ หรือ มองตามนะครับ แต่ก็ไม่กับทุกคนนะครับ พอขายองค์นั้นไปเอาองค์สวยๆมา เงียบกริป ทั้งที่เอาให้ใครดูก็ว่าแท้นะครับ หรือว่าปลอมเหมือนมากก็ไม่รู้นะครับ

อีกองค์ก็น่าจะเหรียญมนต์พระกาฬ หลวงปู่หมุน แต่ต้องห้อยนานนิดนึงนะครับ ถ้าสนใจใครจะไม่ค่อยพลาด แต่ต้องใช้เวลานิดนึงนะครับ มองๆไป แต่ชีวิตจะวุ่นวายนิดนึงนะครับ

ผมนับถือพระ ก็เพราะเริ่มจากสายเสน่ห์นี่ละครับ เดี๋ยวนี้ชอบพูดกันเกินจริง บางทีก็เชียร์กันเอง เลยทำให้คนเจอของไม่จริงไปซะเยอะ เช่ามาก็ไม่ได้เป็นตามที่คิดไว้แค่นั้นเองครับ

15. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขุนแผนที่กำลังเป็นที่ฮือฮาในหมู่ลูกศิษย์วัดชายนา
    ขุนแผนนะเมตตา๖๙ หรือ ขุนแผนนายร้อย(มีนักเรียนนายร้อยมาขออนุญาติจัดสร้าง)
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    เนื้อนี้เป็นเนื้อมวลสารล้วน
    ลูกศิษย์ลูกหาวัดชายนาที่นำไปบูชาติดตัว
    กลับมาเล่าให้พระอาจารย์ทินฟังเกี่ยวกับประสบการณ์กันเยอะ
    จนท่านบอกว่า จะใช้รุ่นนี้ระวังหัวแตก เพราะจะโดนผบ.ตีหัว เพราะหญิงติด

16. sellcat

อันนี้เห็นด้วยเลยคับ พระดังๆบางองค์ท่านอื่นใส่กันบอกว่าดีมาก แต่ผมใส่แล้วกลับไม่รู้สึกอะไรเลยก็มี มันขึ้นอยู่กับวาสนาของเรากับพระที่ใส่ด้วย พระบางองค์ชื่อเสียงไม่ดังไม่มีคนรู้จักผมยังใส่แล้วมีประสบการณ์มาแล้วเลย

17. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ศรัทธาจริง เป็นคนจริง เคารพครูบาอาจารย์ กตัญญูรู้คุณบิดามารดา จะบูชาพระหรือเครื่องรางได้ขึ้นครับ ทุกอย่างมีเหตุปัจจัยเกื้อหนุนกัน ทำได้ตามนี้รับรองขึ้นแน่นอน ผมทำตามนี้แล้วคำที่ได้ยินบ่อยๆคือ "ถูกชะตา" ครับ แล้วอย่างอื่นก็จะตามมาเองครับ

18. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ขออนุญาตแสดงความเห็นครับ

ประสบการณ์ของผมก็คล้ายคุณลิปโป้ พระของหลวงพ่อชื่น แปลกมากครับ
    พระรุ่นเดียวกัน แต่ละองค์ระดับพลังงานดันไม่เท่ากัน เรื่องนี้คุณลิปโป้ก็น่าจะสัมผัสได้ น่าจะเข้าใจดี อิอิ
    สมัยก่อนพระหลวงพ่อชื่นหาง่าย แม้ว่าจะองค์ละไม่กี่ร้อย ผมนีี่งบน้อย เลยต้องเลือกองค์ที่คิดว่าดีที่สุด เพราะบังเอิญ ผมสัมผัสได้ถึงพลังงานบางอย่าง อธิบายง่ายๆ เปรียบเหมือนเอาฝ่ามือไปอังน้ำแข็ง คุณก็สัมผัสได้ถึงความเย็น ถ้าเอามือไปอังเทียน คุณก็สัมผัสได้ถึงพลังงานความร้อน ประมาณนี้
    ผมนี่เลือกแล้วเลือกอีก ตัวอย่างเช่น พระนาคเกี้ยว สิบองค์จะแผ่วๆสักแปดองค์ อีกสององค์จะแผ่พลังงานออกมาได้แรงกว่าที่เหลือ ทั้งน้ำผึ้ง สะกดทัพ ก็คล้ายๆกัน จะมีมะรุมมะตุ้มเนี่ยแหละที่ ระดับพลังงานรุนแรงสูสีกันเกือบทุกองค์ (ผมชอบมาก แรงดีชะมัด พลังงานสูงเหมือนเกจิยุคเก่าเลย)

แต่สุดท้าย ต้องฉโลกกับตัวเราด้วย
    สมัยก่อนห้อยมะรุมมะตุ้ม ดีหมดทุกอย่าง เสียตรงที่โดนคุณพ่อบ่น กระจาย สงสัยกุมารเยอะ คงเห็นว่าเราเป็นเด็กอยู่ตลอดเวลา เลยต้องถอดเก็บ
    พอเปลี่ยนมาห้อยนาคเกี้ยว งานเข้า ทั้งหัวหน้า ผู้หลักผู้ใหญ่ รักเอ็นดูเป็นพิเศษ งานท่วมท้น เหนื่อย ไม่ไหว ก็ถอดเก็บอีก ฮ่าๆ

ท้ายที่สุด เหมือนหลวงพ่อจะดลจิตดลใจ ให้พระที่เหมาะสมกับเราเอง พระที่เหมาะสมกับเราไม่ได้อยู่ที่ราคา แต่อยู่ที่จะฉโลกกับเราหรือไม่เท่านั้นเอง และคุณต้องหาให้เจอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2014
  19. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  20. sellcat

Happy new year นะคับ ขอให้หล่อและรวยมากตามชื่อหลวงพ่อกันทุกคนนะคับ

พระรูปหล่อลอยองค์ หลวงพ่อรวย รุ่น 2 สร้างอุโบสถ วัดตะโก ปี 2537 จ.อยุธยา ( เนื้อทองเหลือง ) จำนวนการสร้าง3000องค์