<พระเครื่องเมืองสยาม>--หลวงปู่หมุนและเกจิอาจารย์ดัง(วัตถุมงคลที่แรง!!ด้วยพุทธคุณล้วนๆ)--สมเด็จ ๕ ปีปิดทอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย daverine, 9 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. daverine

daverine เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 116 ท้าวเวสสุวรรณ ของหลวงปู่หมุนวัดบ้านจาน เนื้อนวะโลหะผสมชนวนเก่า รุ่นมหาจักรพรรตราธิราช ๒๕๔๕

ท้าวเวสสุวรรณ ของหลวงปู่หมุนวัดบ้านจาน เนื้อนวะโลหะผสมชนวนเก่า รุ่นมหาจักรพรรตราธิราช ๒๕๔๕ พุทธาภิเษก ๓ เดือน พร้อมกล่อง

เปิดให้บูชาองค์ละ 900 บาทครับ
    (ลดเหลือองค์ละ 799 บาท พร้อมกล่อง พิเศษสำหรับศิษย์หลวงปู่ครับ)
    (คุณ pei จองครับ)

ต้าร์ 086-5181199(daverine_gto@hotmail.com)
    พิศิษฐ์ ผลเขียว
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาชาย่อย ท็อป เซ็นทรัลลาดพร้าว
    เลขที่บัญชี 256-201700-8
    ค่าจัดส่ง EMS พร้อมซองกันกระแทก 50 บาทครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2009
  2. daverine

เนื่องจากรายการนี้มีผู้ให้ความสนใจหลายท่านผมจึงขอแจ้งราคาให้ทราบ

ผมเปิดเอาไว้ที่เหรียญละ 2500 บาท
    (วันนี้ลดให้ครับ ขอแค่ 2100 ฟรีค่าจัดส่งครับ)

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอจองท้าวเวสสุวรรณ รายการที่ 116 ครับ

4. daverine

รับทราบการจอง อนุโมทนาครับ

5. daverine

รายการนี้เป็นรายการที่ 111 ครับ เนื้อเงินราคาเบาๆหาไม่ได้ง่ายๆครับ อนุโมทนา ลดราคาให้เรียบร้อยครับ สำหรับลูกศิษย์ลูกหา หลวงปู่ทุกท่านครับ
    (คุณ pei จองครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2009
  6. daverine

สมาชิกศิษย์หลวงปู่หมุนท่านหนึ่ง pm มาจองรายการนี้ครับ อนุโมทนาครับ

7. daverine

รายการนี้เป็นรายการที่ 99 ครับ
    เดิมเปิดให้บูชาองค์ละ 1600 บาทครับ
    (พิเศษครับลดให้เหลือองค์ละ 1499 บาทครับ ลอยองค์รุ่นรวยทันใจรับรองใช้แทนเบ้าทุบได้สบายๆครับ)

8. vtaweesap

vtaweesap สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2009
    ไม่ทราบว่ามีสมเด็จหลวงปู่หมุนมีลายเซ็นต์ด้านหลังเหลืออยู่หรือเปล่าครับ

9. vtaweesap

vtaweesap สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2009
    ไม่ทราบว่ามีสมเด็จหลวงปู่หมุนมีลายเซ็นต์ด้านหลังเหลืออยู่หรือเปล่าครับ<!-- google_ad_section_end -->
    mail: tawee99@thaimail.com,taweesap_vattanasing@sanyo.com

10. daverine

มีครับผม คุณทวีใช่มั้ยครับ ตามที่ตกลงกันในโทรศัพท์นะครับ อนุโมทนาครับ

11. daverine

รายการนี้เป็นรายการที่ 95 ให้ราคาพิเศษสำหรับศิษย์ท่านอีกเช่นเคย ราคาด้านบนลดให้เรียบร้อย อนุโมทนาครับ

12. daverine

รายการที่ 118 เหรียญ 5 แผ่นดินเทพชุมนุม หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ออกปี43 ปิดทอง(หายากครับ)

เหรียญ สตางค์ฝังดิน 5 แผ่นดินนี้ หลวงปู่หมุน ปลุกเสกประมาณก่อน อายุ 106 ปี หายาก ทำจากเหรียญ สตางค์ ปี 2522 หลวงปู่ทำนนำมาปลุกเสกสร้างเพื่อช่วยเหลือลูกศิษย์ที่ขัดสนเรื่องเงินทอง ครับ ผมมาเจอของท่าน หลังจากท่านมรณะภาพไปแล้ว ไปเจอลูกศิษย์สายตรงเข้า ก็เลยทราบประวัติท่าน ซึ่งทำให้ผมศรัทธามากครับ ก็เลยขอเช่าพระกริ่งต่อจากลูกศิษย์คนนั้นมา และลองเอามาบูชาดู ผลปรากฏว่าดีมากทีเดียว พระท่านให้ความเมตตาสูงมากครับ ซึ่งปกติสายพุทธคุณที่เห็นผลเร็วขนาดนี้ หายากครับต้องใช้เวลานาน หลายเดือน บูชากว่าจะเห็นผล แต่ของ หลวงปู่หมุนนี่ สุดยอดครับ ท่านมรณะภาพเมื่ออายุ 109 ปี แต่ของๆ ท่านกลับมีพลังสูงขึ้นสูงขึ้นอย่างน่าประหลาดใจ แต่ที่ทึ่งมากในเหรียญสตางค์ฝังดินอันนี้ เพราะให้อิทธิคุณทางการเงินดีมากครับ เงินทองหมุนได้คล่องตัวมาก ผมทำตามวิธีที่ลูกศิษย์ได้รับคำแนะนำจากหลวงปู่หมุนมาอีกทีครับ ผมก็เพิ่งพราบว่าท่านสำเร็จวิชาเขียนยันต์บนอากาศ ซึ่งเป็นวิชาที่แปลกมาก และศักดิ์สิทธิมากด้วย ทั้ง ๆที่ท่านมรณะภาพไปแล้วแต่ของพวกนี้กลับมีอานุภาพสูงขึ้นอย่างคาดไม่ถึง

เหรียญ 5 แผ่นดินเทพชุมนุม หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ออกปี43 ปิดทอง(หายากครับ ส่วนใหญ่จะเจอที่ไม่ได้ปิด ตะกรุดสองดอกทองปิดทับไว้อยู่ครับ)

เปิดให้บูชาเหรียญละ 1299 บาทครับ(พร้อมแถมเหรียญนารายณ์ทรงครุฑองค์จิ๋ว มีโค้ด หลวงปู่กาหลงให้ครับ ตามในรูป)

ต้าร์ 086-5181199(daverine_gto@hotmail.com)
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาชาย่อย ท็อป เซ็นทรัลลาดพร้าว
    ค่าจัดส่ง EMS พร้อมซองกันกระแทก 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      469.3 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      536.4 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      432.1 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      468 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2009
  13. daverine

รายการที่ 119 พระปิดตาเนื้อผงผสมว่าน พิมพ์มือโบราณ ตะกรุดทองคำ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน(เกศาเยอะมากครับ)

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- google_ad_section_start -->รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู

มีพิธีพุทธาภิเษกทั้งหมด 5 ครั้งดังนี้

ครั้งที่ 1 ทำพิธีเททองหล่อพระรูปเหมือน 9 นิ้ว 5 นิ้ว 3 นิ้ว รูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบ ครอบน้ำพระพทุธมนต์ รูปหล่อครึ่งซีกที่ติดข้างขันน้ำมนต์ พระปิดตายันต์ยุ่ง หลวงปู่หมุนอธิษฐานจิตเดี่ยวและเป็นประธานเททองที่ วัดป่าหนองหล่ม สระแก้ว เมื่อวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2543

ครั้งที่ 2 ทำพิธีพุทธาภิเษกที่อุโบสถ วัดสุทัศน์ฯ 16 มีนาคม 2543 โดยมีหลวงปู่ลมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์ (อายุ 101 ปี),หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี ,หลวงปู่หลุย วัดราชโยธา ,หลวงปู่ผล วัดโนนทอง ลพบุรี , หลวงพ่อจันทร์ วัดนางหนู หลวงพ่อสินธิ์ชัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์,หลวงพ่อถนอม คณะ 2วัดสุทัศน์ฯ

ครั้งที่ 3 เสาร์ 5 วัดป่าหนองหล่ม วันที่ 8 เมษายน 2543 หลวงปู่หมุน เป็นประธานพิธีร่วมกับหลวงปู่ถอง อายุ 102 ปี วัดสระมณฑล อยุธยา, หลวงปู่ลมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์ (อายุ 101 ปี) หลวงพ่ออิน วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย และหลวงปู่สรวง นักบุญแห่งบ้านสายลม บุรีรัมย์ มาอธิษฐานจิตตั้งกสิณไฟ ปลุกเสกในเวลาตี 3 กว่าด้วย

ครั้งที่ 4 ที่วัดซับลำไย ในวันที่ 9 เมษายน 2543 ทำพิธีพุทธาภิเษก โดยหลวงปู่หมุน อธิษฐานปลุกเสกตั้งธาตุ หนุนธาต หมุนธาตุ ชักยันต์ ครอบมณฑลพิธีอย่างตั้งใจ

ครั้งที่ 5 วัดสุทัศน์ฯ ในวันอาทิตย์ที่30 เมษายน 2543 เวลา 09.19 น.ที่อุโบสถวัดสุทัศน์ ฯ

พระปิดตา มหาลาภพิมพ์มือโบราณ โดยไม่ใช้เครื่องปั๊ม กดด้วยมือทีละองค์ พร้อมทั้งเดินธาตุ ตั้งอาการ 32 ภาวนาระหว่างกดพิมพ์ ตามฤกษ์ที่ดีที่สุดของแต่ละวัน ประกอบด้วยผงอิติปิโสรัตนมาลา ผงว่าน เกสร กาฝาก 108 ชนิด ผงพุทธคุณ 108 คณาจารย์ บรรจุก้านธูปที่หลวงปู่จุดธูปบูชาพระรัตนตรัยเจริญพระกรรมฐาน ด้านหลังหลังติดจีวรของท่าน พระปิดตาชุดนี้เน้นพิธีกรรมโบราณทุกขั้นตอนเพื่อความขลัง ความศักดิ์สิทธิ์ อนุรักษ์พิธีกรรมโบราณให้ดีที่สุด

เปิดให้บูชาองค์ละ 1500 บาทพร้อมกล่องเดิม
    พิเศษครับลดให้เหลือองค์ละ 1299 บาทฟรีค่าจัดส่งครับ ไม่เก็บอาจหาไม่ได้
    (ด้านหลังองค์นี้เกศาเยอะมากครับ และสร้างแค่ 999 องค์ครับ)

ค่าจัดส่ง EMS พร้อมซองกันกระแทก 50 บาทครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. daverine

จัดส่งให้เรียบร้อยครับ หมายเลขลงทะเบียน

RE 2705 5266 9 TH

อนุโมทนาครับ

15. bkaewhanam

bkaewhanam Active Member

มีเหลือไหมครับ 799 บาท ถ้าเหลือผมจอง 1 องค์ครับ

16. daverine

รับทราบการจองครับ

17. daverine

รายการที่ 120 ตะกรุดเทพรัญจวน รุ่น"เสาร์ 5 มหาเศรษฐี" หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน

ตะกรุดเทพรัญจวน หลวงปู่หมุน
    ตะกรุดเทพรัญจวน รุ่น"เสาร์ 5 มหาเศรษฐี" หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 105 ปี วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ เป็นตะกรุดเนื้อทองแดงจารมือถักได้ 7 สี (โบราณถือว่ามีแล้วเงินไม่ขาดมือหากินคล่อง) สภาพสวยมาก ขนาดยาว 3 นิ้ว ปลุกเสกเดี่ยวหลายครั้งโดยหลวงปู่หมุน และ เข้าพิธีพุทธาภิเษกอีก 5 พิธี, ไหว้ครู 1 พิธี สวยเดิมๆ มากประสพการณ์ดอกเดียวคุ้มได้ 16 คน (หลวงปู่ท่านบอกไว้) หลวงปู่สรวง บ้านละลม เทวดาเดินดิน ก็ร่วมเสกให้ด้วยพุทธคุณสูงมากๆ ครับ

วิธีใช้ให้ระลึกถึงพระรัตนตรัยและหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    ท่องนะโม ๓ จบ แล้วภาวนา มะ อะ อุ อุ อะ มะ แล้วบอกกล่าวหลวงปู่หมุนในเรื่องที่ต้องการให้ท่านสงเคราะห์ บอกท่านบ่อยๆ สำเร็จมาหลายท่านแล้ว เมื่อสมปรารถนาแล้วก็ถวายสังฆทานถวายอุทิศให้ท่านครับ ไม่เชื่อต้องลองครับ

เปิดให้บูชาดอกละ 900 บาท(พร้อมเลี่ยมและแถมนารายณ์ทรงครุฑองค์จิ๋ว หลวงปู่กาหลงครับ อนุโมทนาครับ)

ค่าจัดส่ง EMS พร้อมซองกันกระแทก 50 บาทครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ​

ขนาดไฟล์:
      555.6 KB
      เปิดดู:
      377
      ขนาดไฟล์:
      555.4 KB
      เปิดดู:
      58
  18. daverine

จัดส่งให้เรียบร้อยแล้วครับคุณ pei ตามที่อยู่ที่ได้แจ้งไว้
    1. ท้าวเวสฯนวะ

2. ท้าวเวสฯเงิน
    3. เหรียญหลังหนุมาน 3k
    4. พระชัยเหล็กน้ำพี้ 2 องค์
    5. เบี้นแก้หลวงปู่หงษ์ 2 องค์
    6. ปิดตาหลวงพ่อกวย และสายสิญจน์หลวงปู่หงษ์

หมายเลขลงทะเบียน

RD 9938 5910 8 TH
    ส่งวันที่ 11/07/09 ที่ไปรษณีย์อุดมสุข เวลา 12.30 น. ครับ
    อนุโมทนาบุญครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. daverine

รายการที่ 121 เศียรฤาษีพ่อแก่ ๗๖ ปี หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ปี ๒๕๓๗

@--- หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน ---@

.........หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ เป็นพระภาวนาจารย์ ถือธุดงควัตรอยู่ป่าช้าเป็นนิจ หลังจากอุปสมบทได้ 3 พรรษา จึงออกธุดงค์ และศึกษากับครูบาอาจารย์ ณ เมืองมากมายในประเทศกัมพูชานานถึง 39 พรรษา รวมครูบาอาจารย์กว่า 160 องค์ ได้ศึกษาพระกัมมัฏฐาน และวิชาไสยเวทย์ วิทยาคม วิชาอาถรรพณ์ 7 มุมเมือง ต่างๆ

เศียรฤาษีพ่อแก่ ๗๖ ปี หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ปี ๒๕๓๗ เนื้อผงพุทธคุณ พุทธาภิเษก ๑๙ ตค ๒๕๓๗

เปิดให้บูชาองค์ละ 499 บาทครับ
    (ลดให้เหลือองค์ละ 399 บาท มีองค์เดียวครับ นิมนต์มาจากวัด)

ต้าร์ 086-5181199
    ค่าจัดส่ง EMS พร้อมซองกันกระแทก 50 บาทครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      529.8 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      488.1 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      609.2 KB
      เปิดดู:
      85
  20. daverine

รายการที่ 122 สีผึ้งเมตตา นะเมติ (พิธีกลางสระน้ำ) หลวงปู่หงษ์

@--- หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน ---@

.........หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ เป็นพระภาวนาจารย์ ถือธุดงควัตรอยู่ป่าช้าเป็นนิจ หลังจากอุปสมบทได้ 3 พรรษา จึงออกธุดงค์ และศึกษากับครูบาอาจารย์ ณ เมืองมากมายในประเทศกัมพูชานานถึง 39 พรรษา รวมครูบาอาจารย์กว่า 160 องค์ ได้ศึกษาพระกัมมัฏฐาน และวิชาไสยเวทย์ วิทยาคม วิชาอาถรรพณ์ 7 มุมเมือง ต่างๆ

สีผึ้งเมตตา นะเมติ (พิธีกลางสระน้ำ) หลวงปู่หงษ์ ภายในบรรจุ ไม้มงคล และนกสาริกาคู่มหาเสน่ห์

เปิดให้บูชาเบาๆตลับละ 199 บาทครับ
    (ปิดรายการโดยคุณ Holy Water)

ต้าร์ 086-5181199
    ค่าจัดส่ง EMS พร้อมซองกันกระแทก 50 บาทครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      211.8 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      366.7 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้