พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา ถามและตอบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 27 มกราคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ลูกศิษย์สร้างมาให้ท่าน อธิฐานจิตให้ครับ

ที่พบเห็นมี 3 สี ขาว ฟ้า และชมพู บูชาดีๆ พระธรรมธาตุเสด็จขึ้นมาเต็มองค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2015
  2. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ลูกศิษย์ ลป.ดู่ เอามาให้ชม องค์นี้เนื้อดินครับ

3. saysin

saysin เป็นที่รู้จักกันดี

หลายหลายอย่าง พูดความจริงไป มีแต่เข้าเนื้อตัวเอง ครับ............... ข้อความ นี้ เคยพูดไว้ ในกระทู้นี้ หลายปีแล้ว ยังใช้ได้อยู่ครับ ...เหนื่อย

4. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงพิมพ์รุ่นเปิดโลกองค์นี้ไม่ทันหลวงปู่ดู่นะครับ จากรูปผมดูโดยรวมคาดว่าเป็นพระแท้ครับ อาจจะทำแจกเพื่องานบุญ ถ้าเก๊ก็ต้องเป็นพระอุปโลกขายเลย คืออาจจะนำผงมาผสม และอาจจะนำไปขอบารมีหน้ากุฎิหลวงปู่ก็ได้(หลวงปู่ละสังขารแล้ว) เพราะมีหลายๆท่านเวลาสร้างพระก็ไปจุดธูปบอกที่หน้ากุฏิครับ องค์พระตามรูปตรวจสอบกันเองได้โดย
    1.นำไปเช็กที่วัดสะแกครับ ก็จะได้คำตอบว่าไม่มี
    2.กลุ่มคนสร้างเหรียญเปิดโลก มีถอดพิมพ์นี้ออกมา เขียนบอกตามเวปบางเวป คือทำหลังจากหลวงปู่ละสังขารไปแล้ว และยืนยันกันว่าไม่ทัน
    3.พระอาจารย์ศุภรัตน์ก็มีการถอดพิมพ์นี้ออกมา ไม่ทันเช่นกัน และเขียนในหนังสือน่าจะทำแจกงานศพพ่อของท่าน
    4.ให้ไปขายเซียนสายตรงทุกๆท่าน ซึ่งทุกท่านเป็นงานข้อมูลแน่น เก่งทุกท่าน ก็จะได้คำตอบไม่ทันแน่นอน

ปล.*****พระแท้ๆทันหลวงปู่+พระแท้ๆไม่ทันหลวงปู่ ให้เช่าเพื่องานบุญ หาเงินเข้าวัด100%มีเยอะ ถือว่าร่วมบุญกัน แต่จะมีพวกอ้างงานบุญหลอกขายพระเก๊เอาเข้ากระเป๋าก็มีไม่น้อย ให้ตรวจสอบกันดีๆครับ เพราะเจอโดนหลอกกันมาหลายงานแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้ทุกเนื้อไม่ทันหลวงปู่ดู่ครับ ตรวจสอบได้โดย
    1.นำไปถามที่วัดก็จะได้คำตอบว่าไม่มี ไม่ทันหลวงปู่
    2.ดูตรายางดีๆ เดี๊ยวนี้พระแท้ๆที่ทันหลวงปู่ และพระเก๊ ก็ทำตรายางปลอมปั๊มที่หลังก็มี ส่วนตรายางแท้ๆที่ปั๊มด้านหลังพระแท้ต้องให้สายหลวงปู่ดู่ทุกท่านช่วยดูเพราะเก่งทุกคนอยู่แล้วสามารถแยกได้ตราไหนแท้ ตราไหนปลอม
    3.พิมพ์นี้ลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ทำออกมา เช่นสายหลวงตาม้า อาจจะเป็นหลวงตากดเอง หรือลูกศิษย์กด ก็แล้วแต่ เพราะผมไม่ได้ตาม มีพระะรรมธาตุขึ้นเช่นกัน แต่ส่วนใหญ่เอามือลูบๆก็หลุดออกมาเยอะครับ
    4.นำไปขายให้สายหลวงปู่ดู่ทุกท่าน ซึ่งเก่งทุกท่านอยู่แล้ว รับรองเขาจะบอกว่าไม่ทัน หรือไม่ซื้อนั่นเอง ถ้าพิมพ์นี้ทันหลวงปู่ดู่จะหายากมากๆ ต้องแพงมาก คือแบบสวยมาก รับรองสายตรงเขาไม่ปล่อยให้หลุดมือแน่ แค่นี้ก็พิสูจน์ความจริงได้แล้ว
    5.ถามคนเก่าๆที่ไปเช่าที่วัดสะแกสมัยหลวงปู่ดู่อยู่ และละสังขารแล้ว ไปเช่าจากวัดอีกที เคยเจอพิมพ์นี้มั๊ย
    6.ถ้าทัน ใครสร้าง ปีอะไร ถวายวัดไว้กี่องค์ เอากลับไปกี่องค์ พระและโยมช่วยงานหลวงปู่ต้องรู้แน่นอน ไม่ท่านใดก็ท่านนึง ถ้าตอบได้ผมจะได้มาแก้ข้อมูลให้
    7.สรุปพระองค์นี้ทุกเนื้อ ไม่ทันหลวงปู่นะครับ

ขนาดไฟล์:
      174.5 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      168.7 KB
      เปิดดู:
      115
  6. wutjung

wutjung สมาชิกใหม่

รบกวนอาจารย์ supachaisoo และพี่ๆทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ (พระเหนือพรหม)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้