พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    รายการ907/5.เหรียญปฏิบัติธรรม ปี2524 เนื้อทองแดง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เหรียญรุ่นนี้แผ่นยันต์หลวงปู่ดู่ผสมเยอะมากๆ ตอนหลอมที่โรงงาน เล่าต่อๆกันมาแผ่นยันต์ไม่ละลาย ต้องจุดธูปบอกถึงจะละลายครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาโทรถามหรือพีเอ็มครับค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2012
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ907/6.เหรียญปฏิบัติธรรม ปี2524 เนื้อทองแดง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เหรียญรุ่นนี้แผ่นยันต์หลวงปู่ดู่ผสมเยอะมากๆ ตอนหลอมที่โรงงาน เล่าต่อๆกันมาแผ่นยันต์ไม่ละลาย ต้องจุดธูปบอกถึงจะละลายครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชาโทรถามหรือพีเอ็มครับค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2012
  3. supachaisook

[​IMG][​IMG][​IMG]
    รายการ908.
    เหรียญเปิดโลก ปี2532 เนื้อทองแดง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ผิวสวยเดิมๆ เอียงๆเหรียญดู ด้านหลังผิวเป็นประกายรุ้งทั่วเหรียญ หายากครับ พระสวยๆผมก็ให้เช่าตามสภาพ สวยมากหรือสวยรอง ราคาผมก็จะกำหนดต่างกัน คือเขามีข้อดีข้อด้อยต่างกัน จริงๆก็คือคือโซนสวย เหมือนการประกวด ให้ราคาเบาๆ เดินหาราคานี้ไม่ได้แน่ๆ เพราะคงเจอสี่หมื่นกว่าแน่นอนครับ เหรียญรุ่นนี้หลวงปู่ดู่ ทำให้แบบเปิดสามโลก คือพรหม สวรรค์ มนุษย์ มีเล่าต่อๆกันลูกศิษย์ที่มีตาใน เห็นหลวงปู่ทวดลอยเด่นอยู่เหนือท้องฟ้า สว่างไสวมากๆ ...ใครได้บูชาพระหลวงปู่ดู่ไม่ว่ารุ่นไหนๆ ถ้าสื่อถึงและรู้จักหลวงปู่ดู่ดีพอ ชีวิตคงสว่างไสว เจริญรุ่งเรืองแน่นอนครับ ปล.หลวงปู่ดู่บอกว่าใครรู้จักหลวงปู่ดู่ ต้องเห็นความดีในตัวเองก่อน นั่นแหละเริ่มรู้จักหลวงปู่ดู่แล้วครับ ต้องรีบอธิบาย เพราะบางท่านนำพระเครื่องไปบูชาแล้วไม่ได้ดั่งใจ ก็มาบ่นๆลงกระทู้(เขาเช่าพระเครื่องสายอื่น และลงบ่นๆกระทู้อื่นนะครับ) ก็คิดว่าของไม่ดี แต่ลืมนึกว่าเราดีพอแล้วหรือยัง และบางอย่างก็ต้องใช้เวลาบ้างครับ ผมรู้อย่างเดียวถ้าเราเปลี่ยนแปลงตัว คิดดี ทำดี ขึ้นมาเรื่อยๆ ของเหล่านี้จะหนุน จะช่วยเราอย่างแน่นอนที่สุดดดดดดด ตามสุภาษิตโบราณ คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 37,000 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณs...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2012
  4. supachaisook

รายการ909.
    เหรียญเปิดโลก ปี2532 เนื้อทองแดง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ผิวสวยเดิมๆ...เหรียญนี้ด้านหน้าขวามือตัวหนังสือปั๊มติด แต่บางตัวติดบางๆ ผมจึงให้ราคาเบาๆเป็นนุ่นครับ พระสวยๆผมก็ให้เช่าตามสภาพ สวยมากหรือสวยรอง ราคาผมก็จะกำหนดต่างกัน คือเขามีข้อดีข้อด้อยต่างกัน จริงๆก็คือคือโซนสวย เหมือนการประกวด ให้ราคาเบาๆ เดินหาราคานี้ไม่ได้แน่ๆ เพราะคงเจอแพงกว่าแน่นอนครับ เหรียญรุ่นนี้หลวงปู่ดู่ ทำให้แบบเปิดสามโลก คือพรหม สวรรค์ มนุษย์ มีเล่าต่อๆกันลูกศิษย์ที่มีตาใน เห็นหลวงปู่ทวดลอยเด่นอยู่เหนือท้องฟ้า สว่างไสวมากๆ ...ใครได้บูชาพระหลวงปู่ดู่ไม่ว่ารุ่นไหนๆ ถ้าสื่อถึงและรู้จักหลวงปู่ดู่ดีพอ ชีวิตคงสว่างไสว เจริญรุ่งเรืองแน่นอนครับ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 27,000 ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วันนะครับ)ปิดให้คุณwit ญาณเสน ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  5. supachaisook

ลงรูปยืนยัน.
    เหรียญ ปี2528 เนื้อทองแดง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ผิวสวยเดิมๆ พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้คุณบ...และคุณพ...(แบ่งกันครับ)

ขนาดไฟล์:
      65.9 KB
      เปิดดู:
      970
  6. supachaisook

ลงรูปยืนยัน.
    หลวงปู่ทวดหลังหนังสือพิมพ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ผิวสวยเดิมๆ มีตรายางครบสูตร พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า ปิดให้คุณคุณพ...ครับ

7. วิทย์2412

วิทย์2412 เป็นที่รู้จักกันดี

*** ขอปิดรายกายนี้ เดี๋ยวไปโอนเงินให้ครับพี่ขาว ***

8. supachaisook

ขอบคุณมากครับพี่ใหญ่:cool:

9. supachaisook

17 มกราคม ของทุกปี วัดสะแก อ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยา
    จัดงานทำบุญหลวงปู่ดู่ มีโรงทานตลอดงาน บางปีก็จะมีแจกแหวน รุ่นสร้างย้อนยุกครับ

สมาชิกประจำๆก็จะรู้กันแล้ว ก็บอกต่อๆสมาชิกขาจร สมมุติไปถึงวัดต้องการบริจาคเงิน ที่วัดมีตู้รับบริจาคกลางงาน เข้าไปหยอดตู้ได้ ถ้าไม่มีให้ไปหยอดตู้ด้านในกุฏิหลวงปู่ดู่ หรืออีกส่วนใกล้ๆกันโซนให้เช่าวัตถุมงคลของวัดได้ครับ

โรงทานก็จะเป็นลูกศิษย์หลายๆสายจัดกันมาเอง และก็ลูกศิษย์ที่ปล่อยให้เช่าพระเครื่องรวมๆตัวกันบริจาค เขามีซุ้มให้วางของบริจาค ใครมาก็แวะทานได้ตลอดครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ไป ท่านที่ไม่สะดวกก็อนุโมทนาอยู่ที่บ้าน มีโอกาสวันไหนสะดวกผ่านไปก็ไปกราบหลวงปู่ดู่ และชมพิพิธพันฑ์ของทางวัด หรือหยอดตู้บริจาคได้ตลอดทั้งปีครับ

การไปวัดสะแก ขึ้นรถตู้ที่อนุสาวรีย์ ตรงโรบินสันเก่า มีสองวิน ถามเขาก่อนขึ้นก็ได้จะไปวัดหลวงปู่ดู่ รถจะไปจอดตลาดเจ้าพรหม ให้เดินต่อมานิดหน่อย มาขึ้นรถสองแถว วินรถน่าจะเป็นสถานีอนามัย ติดริมแม่น้ำ 15-20 นาทีก็ถึงวัดแล้ว...คร่าวๆละกัน คือถามเรื่อยๆก็ถึง ขึ้นรถสองแถวได้ก็ถามเขาอีกครับ...ถ้ารถส่วนตัว มาสายเอเซีย ตัดเข้าอยุธยา วงเวียนที่สองเลี้ยวขวา แวะจอดถามทางอีกที 100เมตรเเรกเจอวัดหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ อยู่ซ้ายมือครับ หรือตรงไปประมาณ 500 เมตร มีทางโค้ง ให้ตรงไป และต้องลอดใต้สะพาน มองซ้ายมือซอยแรกเลยครับ ตรงไปอีก 1 กิโลได้ วัดสะแกอยู่ซ้ายมือครับ

ผมอยู่ที่ห้างพันธ์ทิพย์ บางกะปิ ก็แนะนำสมาชิกใหม่ๆไปกราบหลวงปู่ดู่ เห็นเขาอยากไปและจะไปก็ดีใจแทนแล้วครับ :z4

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  10. supachaisook

สมาชิกท่านใดไปงานนี้ ถ้ามีกล้อง รบกวนให้ถ่ายรูปในงานมาโชว์ลงกระทู้...รูปตัวเองไม่ต้องถ่ายมาก็ได้ เดี๋ยวหล่อเกินผม...อิอิ หรือถ้าไม่สะดวกไปงานมาแล้วกลับมาโพสชื่อในกระทู้ก็ได้ ให้เริ่มโพสชื่อวันที่17 กำลังจะไปหรือไปมาแล้วก็ไม่ว่ากันครับ ผมมีสายสิญจน์ ในงานพิธีเปิดโลกไว้ผูกมือรับขวัญลูกหลาน หรือใส่เองก็ได้ครับ 15 ท่านเท่านั้นครับ ไม่รู้จะพอหรือเปล่า เพราะยังไม่ได้ดึงออกมาแบ่ง แต่น่าจะพอเพราะให้ผูกมือก็พอ ถ้าใส่คล้องคอไม่พอแน่ๆครับ ครั้งนี้จัดส่งฟรี เพราะใส่ซองและติดแสตมป์เท่านั้นครับ จะแจกข้าวหลวงปู่ดู่ไปด้วยก็มีไม่กี่เม็ด ผมบูชาอยู่ที่ร้าน ถ้าอยากได้ข้าวลองไปถามๆกลุ่มที่ไปปฏิบัติที่วัดสะแกทุกอาทิตย์ดู น่าจะมีเยอะ ถ้าไม่รบกวนเขามากน่าจะให้ แต่สงสัยต้องไปปฏิบัติกับเขาสักพักแหละครับ และลองจีบๆเอาเองครับ...555

สายสิญจน์นี้ผมได้มาจากกลุ่มธนาคารกสิกร ที่ไปขึ้นกับหลวงปู่ดู่ และเขาก็เป็นเพื่อนๆหลวงตาม้าก่อนที่หลวงตาจะบวช และเขาถวายหลวงตาม้าไปม้วนหนึ่ง+พระเครื่อง(ถ้ากล้าก็ลองถามหลวงตาดู จำได้หรือเปล่าผมก็ไม่ทราบ เพราะคนที่ให้มาคือพระครับ)ท่านมาให้หนึ่งม้วนแต่มีไม่มาก ท่านให้ม้วนเอาเลย แต่ผมเกรงใจเอามาไม่มากครับ

ลองเช็กประวัติดูใครสร้างรุ่นเปิดโลก และกลุ่มไหนเป็นธุระเรื่องแกะบล็อกให้...แต่ท่านที่ได้มาเป็นอีกท่านที่ทำงานธนาคารกสิกร ไม่ใช่คนที่ดำเนินการไปแกะบล็อก ผมก็ไม่เช็กมาก ถ้าไม่มั่นใจ ให้นำไปแช่น้ำมนต์หลวงปู่ดู่อีกทีก็ได้ หรือนำพระผงไปแช่น้ำและนำสายสิญจน์ไปแช่ด้วย และอธิฐานเอาครับ (deejai)

11. supachaisook

รายการ894.
    พระปิดตายันต์ยุ่ง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    ประมาณปี2530 สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ ตัวหนังสือตัวยันต์ติดคมชัด คราบแป้ง คราบเบ้าเดิมๆ รุ่นนี้สร้างแค่ 108 องค์ คุณสุธันว์สร้างถวาย ขนาดเท่ากันทุกองค์ครับ........สวยๆเดิมๆแบบนี้ มีลงกระทู้องค์สุดท้ายแล้ว เพราะผมรื้อๆค้นๆพระเครื่องรายการอื่น แต่เจอองค์นี้พอดีครับ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)[/QUOTE]ปิดให้คุณร...ครับ

12. Somja

Somja เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 792 หน้าที่ 417 ตะกรุด ราคาเท่าไรครับ

13. supachaisook

ตอบทางพีเอ็มแล้วครับ:cool:

14. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    เมื่อไหร่จะลงพระผงบ้างครับ:)

15. gunnnose

gunnnose เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    มีท่านไหนจะไปทำบุญวันที่ 17 บ้างครับ
    กระผมเพิงได้มีโอกาสไปวัดสะแกมาได้ไม่นาน เนื่องจากผมเพิ่งย้ายเข้าไปอยู่ในอยุธยามาได้เร็วๆนี้
    จึงมีโอกาสได้ไปไหว้และไปทำบุญอยู่บ่อยๆ
    วันอังคารนี้ก็คงจะไม่พลาดเช่นกัน
    แล้วเจอกันนะครับ
    แล้วไม่ทราบว่างานทำบุญนี้เริ่มกี่โมงเหรอครับ

16. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ขอขอบคุณครับ พี่สุขุม ที่เมตตาอนุญาติให้ผมมาลงบอกบุญ

<table id="post5581522" class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%" align="center"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175">ransang
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 353 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td><td class="alt1" id="td_post_5581522" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> พอดีผมได้รับคำแนะนำเรื่องการบอกบุญบล็อคพระที่ผมสร้างเพื่อถวายหลวงปู่ใหญ่ ในจำนวนการสร้างจะนำถวายวัดที่อยุธยาจำนวนหนึ่ง และถวายพ่อปู่และท่านอาจารย์ส่วนหนึ่ง และผมเก็บไว้แจกส่วนหนึ่ง หากท่านใดต้องการมีส่วนร่วมบุญเชิญได้นะครับ จริง ๆ ผมก็ได้เตรียมไว้แล้วด้วยการสละของรักที่สุดไป 2 ชิ้น ลองพิจารณาดูนะครับ งบประมาณในการดำเนินการประมาณ 10,000 บาทครับ

พระที่จะทำนี้เป็นเนื้อผงพิมพิ์ 2 หน้าด้านหนึ่งหลวงปู่ใหญ่ปางบิณฑบาตร อีกด้านหนึ่งเป็นปางเปิด 3 ภูมิ

ที่เห็นนี้เป็นภาพตัวอย่างครับกดบนดินน้ำมันเพื่อตรวจสอบรายละเอียด ยังมีการแก้ไขอยู่นิดหน่อยครับ

สำหรับหมายเลขติดต่อครับ 084-156-8863 ครับ
    ชื่อบัญชี นายนิรันดร์ เริ่มกลาง
    เลขที่บัญชี 269-2-780-313
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาบางใหญ่ ประเภท ออมทรัพย์

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>
    </td></tr></tbody></table>
    ปาฎิหารย์และบารมีหลวงปู่ใหญ่- สร้างประสบการณ์กรรมฐานเมตตาใหญ่เต็มรูปแบบ หน้า 21 ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย) ransang

บอกบุญทำบล็อคพระหน้า 24 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2012
  17. supachaisook

ปิดให้คุณร...ครับ
    :cool:

18. supachaisook

รายการ904.เหรียญเปิดโลก เนื้อตะกั่ว หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆ ผิวเป็นประกาย ขาวแว๊บๆ(นิยม) ผิวไม่ด้านดำ ตัวหนังสือ ตัวยันต์ชัด หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตแบบเปิดสามโลก พรหม สวรรค์ มนุษย์โลก...สว่างไสวไปทั่ว สว่างเต็มท้องฟ้าาาาา พระสวย ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่งครั้งละ 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5 วัน นับจากวันจองนะครับ)[/QUOTE]ปิดให้คุณt...ครับ

19. supachaisook

จะทยอยจัดให้จ้าาา ...ช่วงนี้เนื้อโลหะเข้ามาเยอะ ก็แบ่งๆเนื้อโลหะให้พวกๆไปออกต่อ สงสัยผมจะตกราคา ตามราคาไม่ทัน พวกๆมาเเบ่งไปเยอะเลย เสียดาย เสียดาย

ไปเช้าๆก็ดีครับ ที่วัดคงยุ่งแต่เช้าแล้วครับ ที่ศาลาเขาก็มีจัดเพล สวดมนต์ทำบุญพระ ถ้าจำเวลาไม่ผิดก็ประมาณนี้แหละครับ ...อนุโมทนาบุญด้วยครับ

20. supachaisook

เดี๋ยวเข้าไปอ่านรายละเอียดสักกะหน่อย กลัวลืมนะครับ...ไม่เคยรู้เลยว่าลงกระทู้เหมือนกัน เพราะส่วนใหญ่ผมก็ง่วนอยู่กับกระทู้เจ้าของ นานๆผมจะไปอ่านห้องอื่นดูบ้างนะครับ ส่วนใหญ่งานบุญในเวปนี้ ผมอนุญาติทุกท่านมาลงในห้องผมอีกส่วนได้ครับ

กระจายๆทำบุญหลายๆที่ หลายๆอย่างก็ดี ทำตามกำลัง ทำแล้วนึกถึงครูบาอาจารย์ และแผ่เมตตาให้ท่านต่างๆ เช่นบูชา หลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทวด และแผ่ให้พ่อแม่ เจ้ากรรมนายเวร เป็นต้นครับ

***ขอร่วมทำบุญสร้างพระเครื่องด้วยคนครับ อยากได้บุญ... อิอิ
    ร่วมบุญ 500 บาท พรุ่งนี้จะโอนเงินให้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้