****พระเครื่อง(((( หลวงปู่หมุน ))) เปิดร้านใหม่ ที่ห้างวิคทอรี่ ชลบุรีค่ะ****

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ลูกคุณย่า, 11 กันยายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. slerpy

slerpy เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    พระผงดวงเศรษฐี มีเหลือกี่องค์ครับ แล้วมีกล่องมั้ย

แล้วเหรียญมังกรคู่เหลือกี่เหรียญแล้วมีกล่องมั้ยครับ

2. ลูกคุณย่า

ลูกคุณย่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    เหลืออย่างล่ะ 10 ค่ะ คัดสวย กล่องไม่มีค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2012
  3. ลูกคุณย่า

เข้ามาอับเดทค่ะวันนี้ลงพระใหม่ราคาเบาๆหน้า 13-14 ค่ะ สนใจพระหลวงปู่หมุนรุ่นไหนสอบถามได้ค่ะ
    *** ท่านที่เข้าชมกระทู้ลูกคุณย่าทุกท่านขอให้เฮงๆๆรวยๆๆทุกท่านนะค่ะ ซินเจี่ยหยู่อี่ ซินนี่ฮวดใช้ค่ะ ***

4. popcron_99

popcron_99 สมาชิก

พี่ครับ เหรียญมังกรคู่เด่นด้านใดครับ แล้ววัตถุมงคลอะไรของหลวงปู่ที่เด่นด้านค้าขาย โชคลาภ เงินทอง ขอบคุณครับ

5. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ลูกคุณย่าครับ ขอสอบถามหน่อยครับ ทำไมพระผงดวงเศรษฐี บางองค์มีกล่อง บางองค์ไม่มีกล่อง เพราะอะไรหรอครับ ขอบคุณครับ ^^

6. somharnwong

somharnwong เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าหน้าที่ไม่อยู่แล้วหรอคัฟ พระผงดวงเศรษฐี ยังให้เช่าอยู่ใช่มั้ยครับ

7. ลูกคุณย่า

ผงดวงยังมีอยู่ค่ะ ส่วนเรื่องกล่องบางองค์มีบางองค์ไม่มีเพราะกล่องไม่พอค่ะ เขาสร้างกล่องมาน้อยค่ะ ต้องขออภัยด้วยนะค่ะที่ตอบช้าค่ะพอดีอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่ได้เข้าดูค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

8. ลูกคุณย่า

มังกรเด่นเรื่องแคล้วคลาดปลอดภัยค่ะ ส่วนเรื่องการเงิน โชคลาภ ค้าขายปิดตารวยทันใจค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

9. somharnwong

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
    เดี๋ยวผมขอเลือกดูพระผงก่อนนะครับ ชอบองค์ไหนแล้วจะบอก...^^

10. ลูกคุณย่า

ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ..... -_-

11. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    หลวงปู่หมุน นาคปรก พิธีเสาร์ บูชาครู
    ขนาเล็กน่าห้อยค่ะ

บูชา 800 บาท
    ***รับประกันความแท้คืนเต็มค่ะ***

ขอยกเลิกการจองรายการนี้ครับ

12. ลูกคุณย่า

รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ

13. ลูกคุณย่า

เข้ามาอับเดทค่ะวันนี้ลงพระใหม่พระสวย ลูกคุณย่ารับประแท้ตลอดชีวิต ราคาเบาๆหน้า 13-14 ค่ะ สนใจพระหลวงปู่หมุนรุ่นไหนสอบถามได้ค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. ลูกคุณย่า

พระปิดตาไตรมาสรวยทันใจ เนื้อผงงาช้าง ผสมผงกสิณ ฝังชนวนพระแก้ว ***ชนวนเต็ม***
    สร้างน้อย 300 องค์ค่ะ
    พระปิดตาไตรมาสรวยทันใจ
    มีพิมพ์เดียวครับแต่หลายเนื้อ
    เนื้อที่มีฝังชนวนพระแก้ว จะมี 2 เนื้อ ดังนี้
    1. ปิดตาไตรมาสรวยทันใจ เนื้อผงงาช้าง ผสมผงกสิณ ฝังชนวนพระแก้ว ตอก 2 โค๊ด
    2. ปิดตาไตรมาสรวยทันใจเนื้อผงกสิณ ผสมผงเหล็กน้ำพี้ ฝังชนวนพระแก้ว ตอก 2 โค๊ด แบ่งออกเป็นสองลักษณะ ดังนี้
    2.1 ฝังชนวนพระแก้ว เม็ดเล็กลักษณะกึ่งโรย ตรงกลางท้องด้านหน้า และตามแนวยันต์นูนด้านหลัง 2.2 ฝังชนวนพระแก้วเม็ดใหญ่ที่ท้อง

ข้อสังเกตเพิ่มเติม !!!
    ชนวนพระแก้ว จะฝัง อยู่ในพระปิดตาพิมพ์นี้ เฉพาะเนื้อที่มีส่วนผสมของผงกสิณเท่านั้นค่ะ

**** องค์นี้นิ้วเต็ม ชนวนพระแก้วเต็ม สวยสมบูรณ์ค่ะ****
    ปกติ บูชา 8,500 บาท

*** พิเศษราคา 7,500 บาท ***

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2012
  15. ลูกคุณย่า

รูปหล่อหลังเตารีด รุ่นแรก หลวงปู่หมุน รุ่นเจริญลาภ ปี2542 เนื้อนวโลหะ

รูปหล่อหลังเตารีด รุ่นแรก หลวงปู่หมุน รุ่นเจริญลาภ ปี 2542 สร้างจากชนวนพระกริ่งนวโลหะ ปลุกเสก 3 วาระ
    - วัดป่าหนองหล่ม
    - วัดสุทัศฯ
    - วัดซับลำไย
    เนื้อนวะฯแก่ทอง พระแท้ ดูง่าย เดิมๆ โค้ด หมายเลข ชัดเจน ของดีในรุ่นเจริญลาภ

พระแท้ดูง่ายค่ะ

ราคาโทรถามค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2012
  16. ลูกคุณย่า

ปิดตาหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน เนื้อพิเศษผงกสินผสมผงเหล็กน้ำพี้ ฝังชนวนพระแก้ว แม่เหล็กดูดติดหนึบ
    เปรี๊ยะเลยค่ะ สมบูรณ์แบบ พระปิดตาเนื้อพิเศษผงกสิน ผสมผงน้ำพี้ ฝังชนวนพระแก้ว 2 โค๊ต แจกกรรมการ หายากมากค่ะ สวยๆน่าเก็บ แบบว่าเอาของสวยมาฝากกันเลยค่ะ
    *** ปิดรายการนี้มีคนเช่าบูชาแล้วค่ะ ***

พิเศษราคา 12,000 บาทถ้วน
    ***นิ้วเต็ม ชนวนเต็มหน้าหลัง ไหล่ใหญ่พระองค์นี้สวยสมบูรณ์มากค่ะ***

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  17. ลูกคุณย่า

ต้อนรับปีมังกร ด้วยเหรียญมังกรคู่หลวงปู่หมุน
    รับปีมังกรด้วยเหรียญมังกร เนื้อทองแดง หลวงวปู่หมุน ไม่ผ่านการใช้ เหรียญประสบการณ์ราคาย่อมเยาว์ค่ะ
    ***เหรียญสวยผิวดำเงาวาวสีรุ้งค่ะ***
    บูชา 1,500 บาทถ้วน

*** ปิดรายการนี้มีคนเช่าบูชาแล้วค่ะ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  18. ลูกคุณย่า

หลวงปู่หมุนพระผงดวงเศรษฐี องค์นี้พิเศษมีเกษาหลวงปู่ด้วยค่ะ
    *** หายากมาก พระสวยแถมมีเกษาด้วย ***
    บูชา 0000000 บาทถ้วน
    ปิดรายการนี้ให้พี่WINBUSS ค่ะ

ชื่อบัญชี ภัทรวดี ชัยวงษ์
    ธ.กสิกรไทย สาขาโลตัส
    เลขบัญชี 700-2-07437-5
    รวมค่าจัดส่งทั่วประเทศ 50 บาท
    เพื่อไม่ให้เสียสิทธิ์ ท่านอื่น จองแล้วกรุณาโอนภายใน 3 วันค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2012
  19. ramo

ramo เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2011
    มีเหรียญพรหมสี่หน้าหลวงปู่หมุนให้บูชาไหมครับ มีกี่เนื้อครับ

20. ลูกคุณย่า

หลวงปู่หมุน พรหม 4 หน้าสวยมากๆค่ะ
    ปิดรายการนี้ให้พี่ณัฐคมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้