พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. nakak_action

nakak_action เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2012
    พระปิดตาเปิดแต่จองใช่ไหมครับ ไม่ได้เอามาประมูลเหรอคับ ยังมีอีกไหมครับ

2. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    (good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)

3. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010
    กราบนมัสการ หลวงปู่ทิม กราบสวัสดี อ.แก้วสว่าง ลุงสาย สวัสดี น้าต๋อย เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ลูกหลานหลวงปู่ทุกท่าน

วันนี้ติดประชุมยาวอีกตามเคย กลับมาบ่ายตลาดวายอีดแล้วรึนี่:cool::cool::cool::cool::cool:

4. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เศียรเล็ก เศียรโต ก็พริ้วดีครับ
    พิมพ์พุงป่อง เขาว่าใช้ดี ไม่แพ้กัน
    แต่ถ้าจะให้ดี ขอทราบรายละเอียดการงานครับ
    รับราชการ การค้าขาย ติดต่อผู้คน ฯลฯ

จะได้จัดให้ตรงเป้า....และเห็นผลไว

5. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ krichthep ใช้พระพุทธห้าเหลี่ยมต้นแบบ แล้ว
    เป็นยังไงบ้างครับ ต่างจากที่เคยลองใช้เศียรโตหรือเปล่า

6. น้าต๋อย เซมเบ้

ช่วงเย็นมีส่งพัสดุให้กับหลายท่านนะครับ
    แพ๊คไว้ แต่ไม่ได้ไปส่งสักที เมื่อวานมีแข่งกีฬา
    กว่าจะปิดงานก็ล่วงเข้าไปเกือบห้าโมง ทุกวันนี้
    ไปรษณีย์บางโพ ปิดรับก่อน 4 โมง เลยจะลำบาก
    ในการไปให้ทันเวลาช่วงเย็น....

7. nakak_action

nakak_action เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2012
    พวกร้านค้าขายของ แบบนี้ อันไหนดีคับ

8. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010
    เรื่องงานรื่นกว่าที่เคยเป็นมาเยอะครับ ตอนนี้ลูกน้องนายที่ไม่เคยถูกนายตำหนิ ตอนนี้เริ่มมีตำหนิให้เห็น เมื่องานของเขาทำให้งานส่วนของผมมีปัญหา (แต่ผมกลับต้องคอย ช่วยเขาแทนหาทางออกร่วมกัน)
    งานที่ถึงกำหนดเสร็จ นายกลับเป็นคนเลื่อนกำหนดส่งงานใหม่ให้แทนสะงั้น
    สรุปว่าเรื่องงานสุดยอด ดีกว่าเศียรเล็กเหมือนที่น้าต๋อยบอกไว้
    (ผมมีแต่เศียรเล็กครับ ยังเคาะเศียรโต ไม่ได้สักที จะพยายามต่อไป)
    โชคลาภมีนิดหน่อย ตัวที่ไม่ตั้งใจเล่น งวดที่ผ่านมาได้ 2 ตัว มา 50 บาท
    ปกติภรรยาจะคอยตรวจสอบการใช้เงินอยู่ตลอด ตอนนี้หายเงียบเลย
    เดี๋ยวมี update จะเล่าให้ฟังเพิ่มนะครับ

9. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกๆท่าน

10. Raijingu

Raijingu เป็นที่รู้จักกันดี

หลักๆจะเป็นงานแนว พบปะผู้คน ทำงานเกี่ยวกับสื่อ การแสดง Entertainment ประมาณนี้อ่ะครับ น้าต๋อยแนะนำว่าพิมพ์ไหนจะเหมาะที่สุดครับ แหะๆ ^_^

11. Gopune

Gopune เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง และสวัสดีพี่น้องลูกหลานหลวงปู่ทุกท่านครับ

12. น้าต๋อย เซมเบ้

รถมอเตอร์ไซค์ยางแตกกับคุณก้องครับ
    พึ่งกลับมาถึงบ้าน สงสัยจะหนักพระคุณก้อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2013
  13. Refreshes

Refreshes เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2013
    น้าต๋อย ปลอดภัยดี นะครับ

หลายคนเป็นห่วง

14. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    ยางช่างมัน คนไม่เป็นอะไรก็โอแล้วครับ

(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)

15. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    ถ้าหนักพระคุณก้อง..เอามาฝากผมไว้..ผมขับรถบรรทุก..ฮะฮะ

16. Gopune

Gopune เป็นที่รู้จักกันดี

ปลอดภัยนะครับ...สงสัยต้องเปลี่ยนมาปั่นจักรยานเพื่อสุภาพแล้วครับน้า...ยางแตกแล้วยัดใส่ท้าย TAXI กลับบ้านเลยครับ...:cool::cool::cool:

17. Amp119

Amp119 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2011
    พระเนื้อขาวพิมพ์เศียรเล็กนี่ขลังจริงๆนะครับ ขนาดองค์ท่านยังส่งมาไม่ถึงมือนะครับ...งานวิ่งชนแบบมัดมือชกให้เสร็จสรรพเลยทั้งๆที่ปฏิเสธไปแล้วแท้ๆ

18. zongxy

zongxy เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2012
    ขอบคุณน้าต๋อย ครับที่ส่งพระพุทธห้าเหลี่ยมกับกิมจ้อให้ผมมาถึงเชียงใหม่ ได้รับแล้วครับผม

19. น้าต๋อย เซมเบ้

ถ้าเรื่องมหานิยม ติดต่อผู้คน ผมยกให้พิมพ์ห้าเหลี่ยมนะครับ
    ใครบอกใช้แล้วมีเสน่ห์ ผมเถียงใจขาด แต่ไม่ปฏิเสธว่าเมื่อได้
    ลองบูชาแล้ว จะมีเรื่องแนวนั้น....จริงๆ ก็ขึ้นอยู่กับตัวเราว่า
    ใจนั้นมุ่งไปทางใด ถ้าชอบเรื่องสาวๆ เพศตรงข้าม ก็จะมุ่งไป
    แนวนั้นท่าเดียว ถ้าถามผม.....เหมือนเราไม่ทอดสะพานต่อ
    แต่การเจรจาพูดคุยจะราบรื่น ซึ่งพระเรามีเท่ากัน แต่ความกล้า
    คนเรา ไม่ได้มีเท่ากัน จึงทำให้บางท่านใช้แล้วบอกเสน่ห์ดี
    บางท่านก็บอกเงียบๆ.....

20. labboy46

labboy46 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2006
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ

ผมมุ่งนิดหน่อยก็ไปอย่างแรงเลยครับน้า...:cool::cool::cool::cool: