พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานจัดส่งพัสดุไปช่วงเย็นนะครับ
    เดี๋ยวจะมาลงหมายเลย EMS ให้อีกครั้ง
    มีคุณ Wima auto1471 nopsena นวโกฏิ ณัฐวัฒน์

2. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาแบ่งปันประสบการณ์ร่วมกันก็ได้ครับ จะได้ไม่เหงา...55

3. Bhawarej

Bhawarej เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    น้าต๋อย ล็อกเก็ตหลวงปู่ให้ผมด้วยนะครับ

4. น้าต๋อย เซมเบ้

จัดส่งช่วงเย็นวันนี้ครับ ตั้งใจจะไปช่วงก่อน 11 โมง
    ถึงได้ทันช่วงเช้า พอดีมีงานติดพัน เลยต้องเลื่อนไป
    เป็นช่วงเย็นแทนครับ...สำหรับทุกท่านที่ PM มาหา
    ช่วงวันสองวันนี้ทั้งหมด

5. น้าต๋อย เซมเบ้

พระเนื้อขาว นอกจากจะส่งเสริมชีวิตแล้ว
    ยังสามารถกันอุบาทว์ จัญไร สิ่งไม่ดีทั้งหลาย
    ถือว่า.....ครอบคลุมทุกๆ อย่าง ตามแต่ผู้ใช้นั้น
    ปราถนา ผมเองก็พึ่งทราบเช่นกัน

ข้อมูลจากการลงพื้นที่ครั้งล่าสุด และข้อความ
    ข้างต้น หลวงปู่เป็นคนกล่าวกับลุงสายเองครับ

6. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับน้า
    ขอบคุณครับ

7. labboy46

labboy46 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2006
    EMS รอบนี้มีของผมด้วยไหมครับหน้า

8. Raijingu

Raijingu เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินครับผม :d รายละเอียดส่งไปทาง PM แล้วครับ

รายการมี

รายการที่ 962 ลูกอมบรอนซ์ลอก.....รึเปล่า

รายการที่ 995 พระเนื้อดินผสมผง พิมพ์เศียรโตต้นแบบ

ล๊อคเก็ต รุ่น2 ขนาดเล็ก 1 องค์

ล๊อคเก็ต รุ่น2 ขนาดใหญ่ 2 องค์

รบกวนน้าต๋อยเช็คความถูกต้องด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :cool:

9. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ผมได้นำประสบการณ์เรื่องเล่าจากสมาชิกในกระทู้มาเล่าสู่กันฟัง จะเห็นได้ว่าของดีนั้นไม่จำเป็นต้องมีราคาแพง อยู่ที่ใจเรายึดมั่นและศรัทธากับสิ่งที่เราเชื่อมั่นครับ....

ประสบการณ์ลูกอมครับ
    เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อตอนที่ผมได้รับลูกอมมาจากพี่ ผมก็อยากให้แฟนแขวนพระหลวงปู่เลยให้แฟนเลือกลูกอม 1 ลูก หลังจากนั้นผมก็ใส่ถุงพลาสติกไว้เพื่อจะนำไปเลี่ยมกรอบเงินให้แฟน แต่แฟนผมขอพกใส่กระเป๋า และใช้บทคาถาอาราธนาหลวงปู่ด้วย หลังจากนั้นอีกประมาณ 3 อาทิตย์กว่า แฟนผมบอกว่าจะเอาลูกอมไปเลี่ยมทอง ผมก็เลยงงๆและก็บอกแฟนไปว่าเอาขุนแผนพิมพ์เล็กมั๊ย แฟนบอกว่าไม่ ขอแขวนลูกอมก่อน ผมก็เลยถามว่าเพราะอะไร ได้คำตอบมาว่า ขอหลวงปู่เรื่องงานที่ทำอยู่ถ้าสำเร็จจะขอนำลูกอมไปเลี่ยมทองให้ครับ
    หลังจากนั้นผมเลยให้พกปลัดขิกใส่ในกระเป๋าตังค์ด้วยครับ ถามว่าอายไหมแฟนบอกว่าโชคดีซะอีกที่มีของหลวงปู่อยู่ในกระเป๋าตังค์ ของดีมีไว้ให้ใช้ไม่ใช่มีไว้ให้โชว์

10. Amp119

Amp119 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2011
    แจ้งโอนเงินรายการนี้ครับเป็นจำนวนทั้งสิ้น 2600 บาทครับตามรูปที่แนบ ชื่อที่อยู่จัดส่งเดิมครับ แต่เดี๋ยวจะแจ้งทางข้อความส่วนตัวอีกครั้งนึงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าพระ
    รายการที่ 989 พระเนื้อดินผสมผง พิมพ์ไข่ปลา
    รายการที่ 930 พิมพ์ขัดสมาธิ เนื้อดินผสมกระเบื้องโบสถ์
    แล้วนะคะ ตามใบโอนนี้ ที่อยู่ตามPMค่ะ

12. prabangkam

prabangkam เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกๆท่านครับ

13. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010

น้าต๋อย รบกวนช่วยสรุป หน้า 759 ให้ด้วยครับ
    รายการที่ 957 ใช่ผมได้ หรือเปล่าครับ
    ผมไม่ได้เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษ พอดีใช้ note book ครับ เลย กดเป็น ตถึ (957) ครับ ถ้าใช่จะได้โอนให้เลยครับ

14. Kon Korat

Kon Korat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2013
    กราบหลวงปู่ทิมและคุณลุงสาย สวัสดีทุกๆท่านครับ
    ยังเฝ้ารอพัสดุจากน้าต๋อยอยู่นะครับ...เมื่อไหร่จะมาน้อ :)

15. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

วันนี้ทางคณะศิษย์เปิดตำนานหลวงปู่ทิมได้โอนปัจจัยจำนวน10,000บาทและคุณmay06ได้ร่วมทำบุญไปอีก1,000บาทให้กับคุณCheKuvaraเพื่อนำไปจัดซื้อพัดลมถวายให้แก่วัดคลองบงวรารามเพื่อใช้อำนวยความสะดวกในงานครั้งนี้กัน

16. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ วันนี้ได้โอนเงิน 5100 บาท ถวายหลวงพ่อวัดหงษ์ช่วยท่านสร้างช่อฟ้าใบระกา โรงเรียนพระปริยัติธรรม วัดหงษ์ ที่หลวงพ่อร่วมสร้างอยู่ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ เงินนี้มาจากเงินกองกลางสร้างพระประธานที่ทุกท่านร่วมประมูลพระเนื้อขาว และจากคณะ นะกุกู ร่วมสมทบทุนเข้ามา ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ และก่อนหน้านี้ได้นำเงินกองกลางแกะหนุมานและมีส่วนต่าง สมทบทุนกลับเข้ากองกลางสร้างพระอีก จำนวนหนึ่งและส่วนหนึ่งถวายหลวงปูเกลี้ยง ช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่ขณะนี้หลวงปู่เริ่มดีขึ้นมากแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญนะครับ ขอถวายกุศลนี้แก่หลวงปู่ทิม และลุงสาย ที่เก็บรักษาพระเนื้อขาวให้ลูกหลานได้ใช้กัน สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2013
  17. missuja

missuja เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2010
    แจ้งโอนเงิน (อีกครั้งครับ)
    รายการ 932 1888+80=1968 บาท
    ที่อยู่แจ้งใน PM ครับ
    ปล. พอดีหากระทู้เก่าที่ผมโพสต์ไว้ไม่เจอ อาจหายไปช่วงเว็บไม่ดีครับ
    โอน 27/6/56

ขนาดไฟล์:
      22.6 KB
      เปิดดู:
      39
  18. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    น้าต๋อยครับ รายการที่ 704 โอนเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

19. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกๆท่านครับ

20. แก้วสว่าง

ร้อนแสงแดด ร่มกั้น พอกันได้
    แต่ร้อนไฟ รักโกรธ โทษมหันต์
    ป้องด้วยร่ม ธรรมดา หาเทียมทัน
    เครื่องป้องกัน ที่สม คือ "ร่มธรรม"
    ร่มธรรมกางกั้นสรรพสัตว์
    ร่มธรรมคือฉัตรอันยิ่งใหญ่
    ร่มธรรมคุ้มครองปกป้องภัย
    ร่มธรรมสุขใจได้แอบอิง