พระโคตรเศรษฐีที่หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุงให้การรับรอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 3 กันยายน 2006.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอโมทนาด้วยครับ
    เมื่อวานป้าอี๊ดได้จัดเตรียมไว้แล้ว วันนี้คงจะส่งให้เรียบร้อยแล้วครับ

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สำหรับพระโคตรเศรษฐี ที่มีให้เช่าบูชามีดังนี้ครับ

เนื้อเต็มหนาตามรูป องค์ละ 10,000 บาท

[​IMG][​IMG]

เนื้อเต็มบางเหมือนกับเนื้อเต็มหนา แต่ว่ารีดให้เนื้อบางลง บางมากขนาดม้วนทำตะกรุดได้เลยครับ บูชาองค์ละ 2,000 บาท

และเนื้อผงสีดำฝังแร่ฯ บูชาองค์ละ 500 บาท (มวลสารที่นำมาทำดีมากๆครับ)

นอกจากนี้ยังมีองค์ละ 100 บาท ตามรูปข้างล่างนี้ครับ

[​IMG] [​IMG]

สนใจร่วมทำบุญโปรดติดต่อ
    คุณประภาศรี นิยมแก้ว (ป้าอี๊ด)
    โทร. 08-1906-9140 ,08-1222-1366

บัญชีออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย สาขาปากช่อง
    ชื่อบัญชี "ทุนสร้างวิหารอรหันต์หญิง" โดยนางประภาศรี นิยมแก้ว

เลขที่บัญชี 481-2-07585-3

3. Pattana

ถวายเป็นสังฆทานจำนวน 2,000 บาท สามารถเลือกรับพระได้อย่างใดอย่างหนึ่งดังนี้ครับ

พระโคตรเศรษฐีองค์เต็มบาง 1 องค์
    หรือ
    พระคำข้าว ของหลวงพ่อฤาษีฯวัดท่าซุง รุ่นแขนจุดบัวหลายจุด (วงการฯถือว่าเป็นรุ่นแรก) 1 องค์
    แล้วอย่าลืมบอกล่าวให้ท่านผู้มีพระคุณทั้งหลายได้โมทนาในผลบุญที่ได้ทำแล้วด้วยนะครับ

4. wuttichai

wuttichai เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับพี่พัฒนา พอดีป้าอี๊ด ท่านให้เลือก ผมก็เลยเลือกเอาพระคำข้าวไปแล้วครับ

5. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเขาเจตนาจะปลอมคงไม่ทำให้พิมพ์กลับด้านกันหรอกน้อ

6. ธรรมนูญ

ธรรมนูญ เป็นที่รู้จักกันดี

บุญอันใดที่เคยทำไว้แต่ก่อนเก่ามา
    หากบุญนั้นเกื้อหนุนส่งเสริมและเกี่ยวเนื่องกัน
    ขอให้ได้มีโอกาศมีปัจจัยใว้ร่วมบุญด้วยกันเทอญ
    มาตาคุณังวันทามิ สาธุ สาธุ สาธุ

7. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีโอกาสแวะเข้ามาเยี่ยมค่ะ บังเอิญเห็นเข้าพร้อมเมื่อไหร่ pm มานะค่ะ จะขอร่วมด้วย สาธุฯ(b-smile)

8. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

มีงานที่เกี่ยวข้อง กับท่านแม่ฯ

คืองานครบรอบ 12 ปี ละสังขาร

......................................................................................

.............................................................................................................................................................​

ไฟล์ที่แนบมา:

9. Pattana

วันเสาร์ที่ ๒๒ กันยายน ๒๕๕๐ ขึ้น ๑๑ ค่ำ เดือน ๑๐
    เวลา ๑๙.๐๐ น. พระสงฆ์สวดอภิธรรม แด่คุณแม่ชีปทุม

วันอาทิตย์ที่ ๒๓ กันยายน ๒๕๕๐ ขึ้น ๑๒ ค่ำ เดือน ๑๐
    เวลา ๐๙.๐๐ น. พิธีบวงสรวงท้าวมหาราช
    เวลา ๑๐.๓๐ น. พระสงฆ์ ๑๕ รูปเจริญพระพุทธมนต์
    เวลา ๐๙.๐๐ น. ถวายภัตตาหารเพล พระสงฆ์ ๑๐๘ รูป
    ถวายปัจจัยไทยทาน
    อุทิศส่วนกุศล รับพรพระ

ในวันดังกล่าวนี้ ท่านใดที่ถวายสังฆทานชุดใหญ่ชุดละ ๒,๐๐๐ บาท
    ทางมูลนิธิฯ ขอมอบพระโคตรเศรษฐีองค์บาง(องค์ละ ๒,๐๐๐ บาท) ให้ ๑ องค์
    หรือประสงค์จะขอรับเป็นพระคำข้าวรุ่นแรกๆ(พิมพ์แขนจุด) แทนก็ได้ครับ (มีจำนวนจำกัด)

ถวายสังฆทานชุดละ ๕๐๐ บาท
    ทางมูลนิธิฯ ขอมอบพระโคตรเศรษฐีเนื้อผงสีดำ (องค์ละ ๕๐๐ บาท) ๑ องค์

ถวายสังฆทานชุดละ ๑๐๐ บาท
    ทางมูลนิธิฯ ขอมอบพระโคตรเศรษฐีเนื้อผงสีขาว(องค์ละ ๑๐๐ บาท) ๑ องค์ หรือพระอื่นๆ ตามแต่ท่านจะเลือกรับ

ผู้ที่จะมารับสังฆทานในวันอาทิตย์ที่ ๒๓ คือ ท่านหลวงตาชลอ จากวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ครับ

และขอโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญไปล่วงหน้าก่อนแล้วด้วยครับ

10. ixy

ixy เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    วันที่12 โอนปัจจัยไปถวายสังฆทานกับป้าอี้ด 10200 บาท ป้าอี้ดบอกให้วันที่ 23 ตอนเช้า อธิฐานเอาเลย รับทราบครับผม
    เมื่อเช้า ผมโทรไปถามเรื่องพัสดุที่จัดส่งมา ป้าอี้ดบอกจัดส่งมาให้แล้ว ถ้าอีก 2วันไม่ได้รับ ให้โทรบอกป้าอีกที ถามป้าว่าจำผมได้มั้ย ป้าตอบว่าชื่อผมขึ้นหราหน้าจอโทรศัพท์ แสดงว่าใครติดต่อกับป้า ไม่ต้องห่วงว่าจะเลือนหาย ขนาดผมติดต่อครั้งแรก เรื่องไม่สลักสำคัญอะไร ยังเมมเบอร์ผมไว้เลย[b-hi] [b-hi]

11. wuttichai

wuttichai เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    เมื่อวานได้รับพระแล้วจากป้าอี๊ดแล้วครับ วันนี้เลยลงรูปให้ดู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      211.4 KB
      เปิดดู:
      150
      ขนาดไฟล์:
      239 KB
      เปิดดู:
      132
  12. Pattana

เป็นพิมพ์ที่เรียกกันว่า "แขนจุดบัวคว่ำบัวหงายหลายจุดครับ" ในกลุ่มลูกศิษย์ถือว่าเป็นรุ่นแรกๆนะครับ

13. nathaphat

nathaphat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับเมื่อวันศุกร์ 28/09/50

14. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ป้าอิดเป็นคนใจดีมากพี่พัฒนาคุณป้าคิดถึงนะ

15. เกษม ลพบุรี

เกษม ลพบุรี Active Member

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    ช่วยด้วยนะครับ
    ผมขอถามเป็นวิทยาทานหน่อยครับว่า
    1.พระ 2 ชุดนี้ แตกต่างกันอย่างไร หรือ สร้างคนละครั้ง
    2.แม่ชีประทุมสร้างทั้ง 2 แบบเลยหรือเปล่าครับ
    3. จริงๆราคาเท่าไร
    4.แร่โคตรเศรษฐีเป็นความจริงหรือไม่
    5. ถ้าผมตัดสินใจเช่ามาบูชาจะถูกหลอกหรือเปล่าครับ
    ขอขอบคุณครับ
    เกษม ลพบุรี
    king_sem_noo@hotmail.com

16. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณเกษม[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

อันแรกปลอมครับครับเป็นของที่เขาหลอกคนไม่ใช่ของป้าอิดหรือแม่ชีประทุม
    แบบที่สองแท้ครับ

17. ลูกพ่อลิงดำ

081-9069140

18. ลูกพ่อลิงดำ

เบอร์ป้าอิด

19. mame_o

mame_o Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีค่ะคุณเกษม
    วันนี้ดิฉันพึ่งกลับจากศูนย์ส่งเสริมฯ ที่โคราช
    ก่อนกลับได้คุยกับย่าอี๊ด และมีโทรศัพท์การสั่งพระเข้ามา
    ดิฉันเป็นคนจดชื่อและที่อยู่ให้กับคุณย่าอี๊ด
    จึงคิดว่า.....คุณอาจเป็นคนเดียวกับที่โทรสั่งพระเมื่อบ่ายวานนี้

หากคุณจะใช่ หรือ ไม่ใช่อย่างไร ก็ดี
    ดิฉันก็ขออนุโมทนาส่วนกุศลในครั้งนี้ด้วยทุกประการค่ะ
    เพราะถือว่าคุณได้มีส่วนร่วมในการสร้างศาสนสถานแห่งนี้
    หากมีโอกาสอย่างไร อาจจะได้พบปะ คุยธรรมะกันได้ในอนาคตค่ะ
    (เพราะบ้านดิฉันก็อยู่ จ.ลพบุรีเช่นกันค่ะ แต่อยู่ อ.เมือง)

20. mame_o

mame_o Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2008
    ดิฉันเองก็ได้ไปสัมผัสกับพระโคตรเศรษฐีนี้มาแล้ว(จากที่คุณย่าอี๊ดเมตตาให้ชมบารมี) ทั้งแบบบูชา 10,000 บาทแบบบูชา 2,000 บาท แบบบูชา 500 บาท และแบบบูชา 100 บาท
    ทุกองค์มีความสวยและพุทธคุณไม่แตกต่างกัน
    แต่ชอบองค์ละ 10,000 บาท มากที่สุด เพราะสร้างจากแร่โคตรเศรษฐีทั้งองค์ งดงามมาก

หากชาตินี้มีบุญจะได้ร่วมสร้างบารมี ร่วมสร้างศาสนธรรมแห่งนี้อย่างไร
    ก็ขอให้ได้มีโอกาสบูชาไว้สักองค์

สาธุ สาธุ สาธุ กับทุกๆท่านที่ได้สร้างบารมีครั้งนี้แล้วค่ะ