พระโคตรเศรษฐีที่หลวงพ่อฤาษีฯ วัดท่าซุงให้การรับรอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 3 กันยายน 2006.

1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    อีกอย่างครับ ของดีที่ไม่ค่อยมีคนรู้จัก เกรงว่าเมื่อถึงเวลาอาจจะหากันไม่ได้แล้ว
    ที่สำคัญยังให้ร่วมทำบุญในอัตราเดิม (รายละเอียดตามที่คุณ พี_เสาวภา ได้แนะนำไว้ครับ)

<!-- / message -->

2. อรรัชช์ฐาน์

อรรัชช์ฐาน์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2007
    จองพระแล้วอย่าลืมซื้อหนังสือประวัติของแม่ชีประทุมมาอ่านนะคะแล้วคุณจะซาบซึ้งหนังสือมีคุณค่ามาก ในส่วนตัวไม่เคยรู้จักแม่ชีเลยรู้จักแต่หลวงพ่อฤาษีกับหลวงปู่ปานก็จากการอ่านหนังสือและไปวัดท่าซุงท่านก็มรณะภาพไปแล้วด้วยซ้ำ มาเจอกระทู้นี้โดยบังเอิญก็เดือนนี้แหล่ะนับว่าเป็นบุญจริงๆก็เลยเข้ามาบ่อยๆ
    โมทนากับคุณพัฒนาด้วยนะคะชัดเจนมากค่ะ

3. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

หาบูชาได้ที่ไหนครับ

4. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ละรุ่น(แบบ)สร้างปีไหนครับ

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เรียนท่านนายหัว ติดต่อได้ที่ป้าอี๊ดครับ ลองโทรไปคุยกับท่านแล้วสอบถามรายละเอียดดูครับ เรื่องบางเรื่องนั้นผมเองก็ไม่กล้านำมาออกอากาศครับ หวังว่าท่านนายหัวคงเข้าใจนะครับ

ลองโทรไปดูนะครับ แล้วจะรู้ว่ายังมีสิ่งดีๆ ที่ยังรอเวลายังรอเจ้าของอยู่อีกครับ

6. Pattana

องค์หนา องค์บางและองค์สีดำ ล้วนแต่เป็นรุ่นที่ทันท่านแม่ชี่ปทุมทั้งสิ้นครับ
    มีเพียงรุ่นตามรูปนี้ครับที่ไม่ทันท่าน แต่ก็มีส่วนของธาตุกายสิทธิ์ฝังอยู่และเคยได้นำเข้าร่วมพิธีพุทธาภิเศกที่วัดท่าซุงแล้วครับ ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยให้ลองสอบถามเอาจากป้าอี๊ดนะครับ

[​IMG] [​IMG]

7. mame_o

mame_o Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2008
    เพิ่มเติมเล็กน้อยค่ะ

ขอเพิ่มเติมความรู้เกี่ยวกับพระองค์นี้เล็กน้อยนะคะ
    พอดีพึ่งได้ทราบมาเหมือนกันค่ะว่าพระรุ่นนี้มีที่มาอย่างไร
    เนื้อผงสีขาวนี้ ประกอบด้วยมวลสาร..
    1. ผ้าครองของคุณแม่ชีปทุมที่เคยใช้ขณะมีชีวิต
    2. ดอกไม้แห้งต่างๆที่บูชาอยู่หน้าพระในโบสถ์

พึ่งได้ทราบเพิ่มเติมจากคุณย่าอี๊ดค่ะ

โมทนากับทุกๆคนที่ได้บูชาแล้วนะคะ
    และขอประชาสัมพันธ์ต่อเกี่ยวกับงานบุญในวันที่ 6 เม.ย. 51 นะคะ
    ใครว่างเรียนเชิญที่ สำนักปฏิบัติธรรมคุณแม่ชีปทุม โชติอนันต์ ได้เลยค่ะ
    จัดเป็นกองผ้าป่าสามัคคี เพื่อเป็นกองทุนในการบูรณะปฏิสังขรณ์ศาสนสถานแห่งนี้ค่ะ

ใครไปได้พบกันแน่นอนค่ะ

ขอโมทนากับทุกๆท่านด้วยค่ะ สาธุ

8. mame_o

..

ขอบพระคุณมากค่ะ จะช่วยบอกบุญต่อให้นะคะ

9. ก้อง

ก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเด็กอนุบาลครับ พระพิมพ์หนากับพิมพ์บาง พลังต่างกันไหมครับ

10. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    อาอาอาอาอ คิดถึงป้าอิ้ด ใครไปบอกด้วยว่าเด็กน้อยที่ขอมวลสารป้าคิดถึง

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องบางเรื่องที่ว่าไม่นำมาออกอากาศน่ะ คุณพัฒนา ไม่ทราบเรื่องเดียวกับที่ผมทราบหรือ ปล่าว....แหะๆ

12. Pattana

ประมาณนั้นเลยครับ
    แต่ถ้าถึงเวลาคงต้องให้คุณ พี เสาวภา ช่วยเป็นธุระให้ด้วยนะครับ เพราะเรื่องนี้ผมเองก็ไม่ทันและแทบจะไม่รู้เรื่องเอาเลยครับ

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ถ้าเป็นเรื่องนั้น คงเลยเวลาแล้วล่ะครับ..แหะๆ ออกอากาศไม่ได้ครับ กลัวคนที่ดีๆ จะพลาดลงนรก เพราะไปปรามาส พระศีลบริสุทธิ์ ที่ท่านไม่รู้อิโหน่อิเหน่ คนรู้จริงๆเลย ก็ล่ะสังขารไปแล้ว คนที่รู้ก็แก่กันไปไม่อยากมายุ่ง คนที่พอรู้ก็เริ่มจะแก่ ...แหะๆ แต่ความจริงก็คือความจริง เสมอ

หลวงพ่อวัดท่าซุง ท่านจัดว่าเป็นอัจริยะในการสอน เป็นพุทธบุตร ลูกหลานองค์บรมครูโดยแท้ เอาเป็นว่าเรานับถือหลวงพ่อเหมือนกัน ก็โฟกัสที่หลวงพ่อนี่ล่ะครับ เกินพอแล้ว

14. mame_o

แหม...คุยเรื่องอะไรกันคะ อยากทราบบ้างจัง
    เผื่อจะได้มีกำลังใจในการปฏิบัติมากกว่านี้บ้าง
    เรื่องปาฏิหาริย์นี่ เหล่าคนปฏิบัติก็คงเคยพบเจอกันบ้างอยู่แล้ว
    แต่ใครที่ไม่เชื่อถือ....เงียบไว้จะเป็นการดีที่สุดนะคะ ยังไงอย่างน้อยก็ปลอดภัยจากนรกแน่ๆ ^^

15. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ได้พูดคุยกับคุณป้าอิ๊ดแล้ว คุณป้าท่านใจดี เป็นกันเองมากๆ
    คุณป้าบอกว่าสามารถโอนเงินไปได้อีก 1 บัญชี เงินจะได้เข้ามูลนิธิเลย
    รายละเอียดตามด้านล่างนี้นะครับ
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาปากช่อง
    ชื่อบัญชี กองทุนมูลนิธิส่งเสริมปฏิบัติธรรม
    บัญชีเลขที่ 188 2 31026 0
    มาโอนเงินแล้วกรุณาโทรบอกคุณป้าด้วยนะครับ

16. อรรัชช์ฐาน์

อรรัชช์ฐาน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญไปร่วมงานทำบุญคล้ายวันเกิดแม่ชีปทุม โชติอนันต์และทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อเป็นกองทุนในการปฏิสังขรณ์ถาวรวัตถุในสำนักสำนักปฏิบัติธรรมฯวันอาทิตย์ที่ 6 เมษายน 2551
    ที่อยู่ สำนักปฏิบัติธรรมศิษย์พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    <!-- / message -->ต.หนองสาหราย อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
    กำหนดการ
    วันอาทิตย์ที่ 6 เมษายน 2551
    เวลา 9.00น พิธีบวงสรวง
    10.00น พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    11.00น ถวายภัตตาหารแด่พระสงฆ์
    12.00น ถวายผ้าป่าสามัคคีและรับประทานอาหาร
    ติดต่อเป็นเจ้าภาพได้ที่
    สำนักฯ ; คุณประภาศรี นิยมแก้ว (ป้าอี๊ด) 081-906-9140

<!-- / message -->

17. อรรัชช์ฐาน์

วันนี้ได้รับพระองค์บาง 2 องค์แล้วค่ะ ขอบคุณป้าอี๊ดนะคะ

18. อรรัชช์ฐาน์

โมทนาสาธุ...ทุกๆบุญค่ะ
    ชอบข้อความที่คุณมหาหินเขียนมากเพราะมีความรู้สึกเช่นนั้นเหมือนกันโชคดีมากๆที่ได้เจอกระทู้นี้เลยได้ทำบุญถูกที่แถมได้สิ่งดีๆอีกด้วย ขอบคุณค่ะ

19. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ผู้ใดมีประสบการณ์ดีๆที่ได้จากการบูชาพระโคตรเศรษฐีกรุณาเล่าแบ่งปันประสบการณ์ด้วยนะครับ กำลังจะเช่าแต่รอเงินเดือนออกก่อน
    ขอบคุณครับ

20. mame_o

..

ย้อนอ่านได้เลยค่ะ ประสบการณ์เยอะมากมาย