พล ทศพลญาณเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทศพลญาณ, 11 มกราคม 2013.

1. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณพลนะคะ ส่ง pm ค่ะ

2. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคำถามทาง PM ให้แล้วครับ

3. ohohooi

ohohooi Active Member

ส่ง PM ไปแล้วคะ

4. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

5. หญิงฟ้า

หญิงฟ้า Active Member

ส่งไปทาง pm แล้วนะคะ

6. ทศพลญาณ

บัญชีร่วมทำบุญกรรมฐาน สามารถดู หมายเลขบัญชี ที่หน้าแรก ครับ

ส่วน คำทำนาย จะ จัดส่งให้ วันพรุ่งนี้ พอดีวันนี้วันพระ

7. ทศพลญาณ

คำถามที่ส่งทาง PM ตอบกลับให้ทั้งหมดแล้วครับ

:VO

8. wikonr

wikonr เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูด้วยครับ เกิดพฤหัสบดี ที่ 25 พ.ย. 2525 เวลา บ่ายๆ
    1.การงาน การเงิน
    2.สุขภาพ
    3.วิบากกรรม
    4.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครอง
    5.อนาคต
    6.คำแนะนำ
    7.คู่ครอง
    8.มีคนเคยดูว่าข้าพเจ้าจะต้องเป็นร่างทรง จะเป็นจริงไหม
    ขอบคุณมากครับ ขออภัยที่ถามเยอะไปหน่อย

9. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปทาง Pm แล้วนะคะขอบคุณมากค่ะ catt1

10. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    เรียน อาจารย์พลค่ะ
    ดิฉันจะขอเรียนถามเรื่องของคุณแม่ปิ่น ศิริปรุ ค่ะ (ตามรูปที่แนบค่ะ)
    คุณแม่เกิดปีฉลู ปี พ.ศ. 2468 วันพฤหัสบดี เดือนสาม ขอเรียนถามดังนี้ค่ะ
    1. เทวดาประจำตัว
    2. การแก้กรรม
    3. แนวทางปฏิบัติธรรม
    4. สุขภาพ โรคภัยไข้เจ็บ
    ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2013
  11. ทศพลญาณ

ตอบครับ

1.เจริญสติ รู้ลมหายใจ / ก็ สวดบทพระมหาจักรพรรดิ ใช้พระผงจักรพรรดิ(หลวงตาม้า หรือหลวงปู่ดู่ ก็ได้) ใช้เวลานั่งสมาธิ บริกรรม นะโม พุทธายะ
    2.สุขภาพดี อาจจะเป็น โรคภูมิแ้พ้
    3.เพื่อนฝูง คนสนิทมัก หาเรื่องเดือนร้อน หรือ มักมีเรื่องให้ช่วยเหลือ
    4.หลวงปูทวด หลวงปู่ดู่
    5.เน้นการงานเป็นหลัก ใช้พระธรรม คำสอน อิทธิบาท 4 ช่วยในการดำเนินชีวิต การงานจะเจริญก้าวหน้าครับ/และ เรื่องคบเพื่อนๆ ดีๆ งดการเที่ยวกลางคืนได้ก็จะดีมาก ถือศีล 5
    6. เรื่องความรัก จะมีเข้าให้ร้อนใจ มักมีคนถูกใจ เป็นพักๆ เกณฑ์ชะตาแต่งงานช้า ขึ้นแตะอายุ 30 ครับ อย่าคิดมาก

12. ทศพลญาณ

1.การงาน การเงิน

การงาน มักมีคนขัดแข้งขัดขา หรือ เจ้านายไม่ค่อย มองเห็นผลงานเท่าที่ ควร
    การเงินผ่านปีนี้ไป จะดีขึ้นตามลำดับ

2.สุขภาพ

สุขภาพ ไม่ค่อยแข็งแรง เจ็บป่วยง่าย ตั้งแต่เกิด หมั่นรักษาสุขภาพ ออกกำลังกาย กินอาหารครบห้าหมู่ พักผ่อนให้เต็มที่

3.วิบากกรรม

มันมีคนมาเบียด เบียน ไม่ค่อยจริงใจ มาคบหา

แนะทำบุญ กับผู้ยากไร้ ทำบุญโลงศพ บริจาคทรัพย์ใน โรงพยาสงฆ์ และเพิ่มลองฝึก เจริญกรรมฐานจะช่วยให้ชีวิต

4.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครอง

สมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

5.อนาคต

เป็นอยู่ในธรรม เป็น มีภูมิธรรม เข้าใจถึง หลักคำสอนพุทธศาสนา

6.คำแนะนำ ควบควมสติ อารมณ์ ไว้ครับ เป็นคนใจเย็นขึ้นกว่านี้ ก็จะถือได้ว่าสุดยอด ใช้หลักการณ์ สติปัฐฐาน 4 ไว้ ก็จะเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมครับ ที่เหลือตามข้อ 3

7.คู่ครอง

ไม่เกิน 2 ปีจะเจอ เนื้อคู่ เหมาะสมกัน ทั้งฐานะ และความรู้

8.มีคนเคยดูว่าข้าพเจ้าจะต้องเป็นร่างทรง จะเป็นจริงไหม

ไม่จำเป็นครับ ทุกอย่างแค่เป็นทางเลือกหนึ่ง แต่ไม่ได้กำหนดกฎเกณฑ์ว่าต้องเป็นเลยครับ ฝึก

13. ตรัยคุณ

ตรัยคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ฝากอาจารย์ช่วยแนะนำให้ผมทีนะครับ ผมpmไปหานะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

14. somsweet

somsweet เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนปรึกษา ขอคำชี้แนะด้วยนะคะ

ได้ส่งทาง PM ไปให้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ _/\_

15. Percussion

Percussion สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยค่ะ

เกิด 11พค2528 ฉลูเวลาประมาณตี4++

อยากถามเกี่ยวกับความรักคู่ครองค่ะ เมื่อไหร่จะเจอ+สมหวัง
    ลักษณะคู่ครองเป็นอย่างไรค่ะ(ถ้ามี)

มีวิธีแก้ไขกรรมมั้ยค่ะ???

ขอบคุณมากค่ะ

16. wikonr

wikonr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

17. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012
    สุขสันต์วันสงกรานต์นะคะคุณพล พึ่เข้ากระทู้ของเวปนิพพานไม่ได้เลยทั้งที่ลองเปลี่ยนชื่อสมัครแล้วคะ ไงพี่ขอคำแนะนำจากคุณพลอย่างละเอียดอีกสักครั้งนะ เกิด10เมษายน บ่าย
    1.ในอนาคตต่อไปเกี่ยวกับครอบครัว อาชีพ การเงินและเพื่อนสนิทที่คบหาอยู่ โดยเฉพาะเรื่องอาชีพและการเงินที่มั่นคง
    2.พี่จะขายที่ดินที่คลองหลวงหรือที่ปทุมธานีจะได้มั้ย คุณพลช่วยแนะนำให้ขายให้ได้ราคาและได้เร็วได้มั้ยคะ และถ้ามีคนมาให้พี่ทำเรื่องขายที่ดินให้พี่พอจะมีรายได้ทางนี้มั้ย
    3.พี่คิดว่าจะไปเซ้งกิจการร้านขายของใต้อพาร์ทเม้นแถวรามจะดีมั้ย เพราะเห็นว่ามันจะข่วยให้พี่ที่มีปัญหาแยกจากกันจะได้ไม่ต้องทะเลาะกันและจะได้มีรายได้และเป็นอาชีพไปด้วย แต่ติดอยู่ที่ราคาเซ้งค่อนข้างสูงอยู่จะเสี่ยงมั้ยคะ(แต่ก็ยังไม่มีเงินนะเนี่ย)
    4.เพื่อนสนิทที่คบอยู่เค้าคิดอย่างไรกับเรามีความจริงใจแค่ไหนและเราควรจะร่วมงานกับเค้าหรือไม่ (ไม่รู้เป็นไรกับคนอื่นเราจะเป็นตัวเองชอบก็ทำไม่ชอบก็ไม่ทำแต่กับเค้าเราจะตามใจเค้าตลอด)กลัวว่าเค้าจะหลอกใช้เรารึเปล่า
    5.อยากให้ทีมงานรวบรวมที่อ.ก๋งสอนในแต่ละจริตไว้ให้เพื่อคนใหม่จะได้มาดูซ้ำได้ พี่เค้าไปตอบกระทู้ไม่ได้ ก็ขออ่านแล้วกัน ขอบคุณล่วงหน้าคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2013
  18. ทศพลญาณ

1. เทวดาประจำตัว
    สมเด็จพ่อ ร.5, ท้าวสุวรรณ (ปางเทวดา)
    2. การแก้กรรม
    บริจาคทรัพย์ให้ กับผู้ยากไร้
    3. แนวทางปฏิบัติธรรม
    สวดมนต์ ทำบุญตักบาตร เข้าวัด ฟังเทศน์
    4. สุขภาพ โรคภัยไข้เจ็บ
    โรคเจ็บไข้ได้ป่วย ที่เนื่องจากความชราภา

19. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    อนุโมทนาบุญค่ะ

20. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆค่ะ catt1