ฟื้นสภาพไตชนิดที่ไม่ทำงานแล้ว ให้ทำงานใหม่

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Saber, 14 สิงหาคม 2014.

1. beerdekpee

beerdekpee Active Member

ความเชื่อยุคใหม่ที่เชื่อว่า พระอรหันต์รู้ทุกอย่างนั้นไม่จริงนะ

เพราะถ้าเป็นพระอรหันต์จริงๆน่ะ ท่านจะชอบฟังธรรมของพระพุทธเจ้า
    วันมาฆะบูชา คือ พระสงฆ์สาวก 1,250 รูปได้มาประชุมพร้อมกันยังวัดเวฬุวันโดยมิได้นัดหมาย
    เพื่อมาฟังธรรมพระพุทธเจ้า

2. ZIGOVILLE

ZIGOVILLE เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณติงติงครับ
    สูตรตัวนี้มันช่วยรักษาฝ้าด้วยนะครับ แต่ต้องใช้ไปประมาณ 2 เดือนขึ้นไปจะเห็นผลสำหรับฝ้าระดับผิวหนังบางๆ ผมเองก็มีฝ้า เป็นกรรมพันธุ์ ตอนนี้ก็เริ่มน้อยลงแล้วครับ แต่ยังไม่หมดยังมีรอยลึกๆ ตอนแรกไม่ได้สังเกตุ แต่พอแฟนบอกถึงได้รู้ สงสัยพวกที่เหลือมันจะอยู่ลึกมาก แต่ไม่ได้ซีเรียสอะไร ใช้ไปเรื่อยๆ หมดมะไหร่ก็ทำเองใช้ใหม่ เพราะสมุนไพรต้องค่อยๆรักษาไปเรื่อยๆ อย่าใจร้อน...แต่ต้องบอกว่า ห้ามผสมส่วนผสมเกินอัตราส่วนที่บอกครับ ตอนนั้นบอกสูตรนี้ให้พี่ชายที่เพิ่งกลับมาจากเยอรมัน หน้าแกแพ้หิมะ...ปรากฎว่าเป็นพวกหัวรั้น...ใส่น้ำผึ้งเยอะเกิน หน้าเหนียวเลย...ต้องโดนผมเบิ๊ดกะโหลกไปทีนึง...อิอิ(หลักการผสมทางเคมีให้ได้ผลทุกอย่างต้องมีการตวง คล้ายๆกับการทำดินระเบิด ถ้าเราผสมไม่ได้สัดส่วนก็จะไม่สามารถจุดระเบิดได้นั่นเอง ซึ่งผมจะถามย้ำเรื่องสัดส่วนผสมเป็นพิเศษเพื่อความมั่นใจ) ลองทำใช้ดูนะครับ จะทำขายก็ได้ไม่ว่ากัน...แต่อย่าลืมแบ่งรายได้ส่วนหนึ่งทำบุญเพื่อสาธารณะประโยชน์ เพื่อการศึกษา และศาสนาด้วยละกันครับ ผีตนนี้เค้าชอบทำบุญแนวๆ นี้

ป.ล. ผมอัพรูปตัวอย่างที่ผมทำแล้วใส่ขวดเปล่าเซรั่มแบบกด เวลากดใช้งานสะดวกดีครับ(ผมเบลอยี่ห้อไว้แล้วฮ้าฟ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      32.2 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2014
  3. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๊ยวนี้เอดส์เป็นโรคที่ไม่น่ากลัวแล้วนี่
    ถึงยังไม่มียารักษาได้เด็ดขาด
    แต่ก็สามารถยับยั้งเชื้อได้อย่างมีประสิทธิภาพ
    คนเป็นเอดส์ดูแลตัวเองดีๆ ก็ดูสุขภาพดี แข็งแรง เหมือนคนปกติ อยู่ได้นาน
    โครงการ 30 บาทรักษาทุกโรค ก็ยังมี
    ไม่รู้ว่า เดี๊ยวนี้ ผู้ป่วยเอดส์ที่วัด ยังเยอะอยู่รึเปล่า
    ไม่เหมือน เมื่อก่อนโรคเอดส์ น่ากลัว และเป็นที่รังเกียจของสังคมมาก
    ใครเป็น แม้ครอบครัวก็รังเกียจ ไม่ให้อยู่ร่วมด้วย
    อย่างน้อย ก็ยังมีวัดพระบาทน้ำพุ เป็นแหล่งพักพิงสุดท้าย
    ทำไมคุณbeer... ดูประชดประชันพระท่านอย่างงั้นล่ะ?

4. Delta6

Delta6 สมาชิก

10 สิงหาคม 2014
    เหมือนที่ หก เคยพูดไว้ กินบนเรือนคี่รดบนหลังคา

แนะนำอะไรไว้ ว่าไม่เคยลองก็อย่าเพิ่งปรามาส เคยลองแล้วหรือจึงไปปรามาสน่ะ
    ใช่ที่พระอรหันต์ไม่รู้ทุกอย่าง แต่ท่านรู้มากกว่าคุณ

แล้วเป็นอะไรมากป่ะวะ กับหลวงพี่เล็กน่ะ ทำไมไม่ไปเคลียร์กับท่านที่วัด
    กับ Saber เหมือนกัน

แล้วได้ยินคล่าวๆว่าปรารถนาพุทธภูมิ ไปได้ความรู้มาจากสายหลวงพ่อฤาษี แล้วก็ไปว่าหลวงพี่เล็กซึ่งเป็นสายท่าน นี่นับถืออะไรวะตกลงอ่ะ คำถามของยูเซอร์ หก ก็ไม่ตอบ สงสัยพูดไม่ออกหรอ เก่งหรอเราน่ะ สมาบัติอะไรก็คงจะไม่ได้

ลองก็ไม่เคยลอง ยังมีหน้ามาบ่น แทนที่จะให้คนเดือดร้อนจริงๆ ได้รับรู้ได้ลองก่อนแล้วค่อยไปค้าน

ไอ่พวกหัวอ่อนก็เหมือนกัน beerdekpee พูดอะไรก็ไปกดไลค์กดโมทนาให้ คงเชื่อที่เขาพูดสินะ
    ปัดโถ่ แค่คนธรรมดาๆ ไร้ญาณ ไร้ฤทธิ์ สมาบัติไม่ได้ ยังมีหน้าจะมาเทียบความรู้โลกๆของตนเอง กับ พระที่ปฏิบัติมาขนาดหนัก ถรุย ไม่ดูสภาพตัวเอง คนกากๆ สมองกากๆ กับความคิดที่มองแค่โลกแคบๆ แล้วพวกหัวอ่อนที่เชื่อนาย ก็จะเหมือนพวกหัวอ่อนสมัยที่พระพุทธเจ้าโดนใส่ร้าย แล้วคนในเมืองบางส่วนเชื่อนั่นแหละ อ่อนเหมือนกัน

พูดแล้วขำ คนธรรมดา ไปค้าน พระนักปฏิบัติ ก๊าากๆๆๆๆ(ไม่ใช่พระที่คุณเห็นในทีวีนะโว้ย ที่ไปเสพยามั่วสีกาน่ะ พยายามหน่อยคนโลกแคบ พยายามแยกแยะหน่อย ไม่ใช่เหมารวมพระองค์อื่นหมด )
    ลองก็ยังไม่ลอง เก่งจริงก็ไปหาสูตรที่ถูกๆ และมั่นใจว่าดีกว่าท่านที่มันได้ผลจริงๆมาสิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2014
  5. Delta6

Delta6 สมาชิก

10 สิงหาคม 2014
    ยังไม่ลอง มีหน้าไปค้าน ผมล่ะขรรมล่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

ปล.คิดว่าผมโดนแบนแล้วกลับมาไม่ได้งั้นสิ ถึงกล้ากลับมาตอบ นี่ไงแสดงถึงความคิดตื้นๆ
    ทีตอนผมอยู่ไม่กล้ามาพูดอะไร ตอนผมโดนแบนกล้ากลับมา คิดว่าจะไม่โดนผมพูดล่ะสิ
    หัวอ่อนๆ คนอ่อนๆ สติปัญญแค่นี้ทำปากเก่ง

กลัวผมใช่ไหมล่ะ

6. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ได้ผลไม่ได้ผล หรือไม่ได้ลอง ก็แล้วแต่จะพิจารณาด้วยตัวเอง

แต่ที่รู้แน่ๆ ผมยังไม่เห็นไปเผยแพร่ที่ไหนเลย ที่ผมตั้งกระทู้นี่

และอย่าเอาไปรวมกับสุตรอื่น ที่เป็นข่าว ตาม Face หรือ
    ทีวี หรือ คนละสุตรวิธี กับ ฟอร์เวิร์ดเมล์ นะคับ อย่าเข้าใจผิดไปรวมกัน ละ

คนละวิธีกับที่ว่า ใช้น้ำซาวข้าว ต้มกับหม้อข้าว 30 นาทีอะไรนั้นนะ ^^

.
    คนละวิธีกันเลยนะ

หรือถ้า มีข้อมูลว่า สูตรนี้ เคยไปลงที่เว็บไหนบ้าง
    ก็ช่วยเอามาบอกทีนะครับ ผมจะได้เข้าไปดู
    เพราะ ผมบอกตรงๆ ผมยังไม่เคยเห็นที่เว็บไหน หรือ ที่ไหนเลยนะคับ ^^

เอาว่า ใครคิดอย่างไร จะเชื่ออะไร ก็พิจารณาด้วยตัวเองครับ
    ไม่มีใครไปบังคับกรอกปากให้กินหรอกครับ สบายใจได้ครับ

.

7. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

เซี่ยงจี๊หมูกะเมล็ดลิ้นจี่ช่วยได้ค่ะ ไม่เชื่อก็ลองดู เพราะทำแล้วหมอว่าดีขึ้นจริงๆค่ะ 5 Years ago

พอดีว่าหนุได้สูตรนี้มาจากเพื่อนที่ตอนแรกเขาก็ไม่เชื่อค่ะ พอลองทำดูกลับได้ผล อาม่าเขาเป็นโรคไตค่ะ
    อายุเก้าสิบกว่าแล้ว คุณอาได้ทำให้อาม่ากิน แล้วปรากฎว่า หมอว่าดีขึ้นไม่ต้องล้างไตแล้ว

ตอนแรกก็ไม่เชื่อค่ะ แต่น้าหนุเขาก็เป็น ก็เลยโทรไปบอกให้ลองทำดู น้าก็ทำนะคะ ทำก่อนหมอนัดหนึ่ง
    อาทิตย์พอวันที่เขาไปหาหมอเสร็จเขาก็โทรมาอย่างตื่น ตื่นเต้นอ่ะค่ะ แกว่า หมอตรวจแล้ว บอกว่าไม่ต้องกินยา
    ที่แกกินมากว่าเจ็ดปีอ่ะค่ะ แถมเลื่อนนัดจากเดิมทุกสามเดือน เป็นห้าเดือนค่ะ แสดงว่าแกกินแล้วได้ผลเหมือนที่
    อาม่าของเพื่อนกินจริงๆ

ก็อยากให้ทุกคนดีขึ้นหรือหายจากโรคร้ายนี้นะคะ เลยขอแบ่งปันสูตรนี้ให้ลองไปทำดูค่ะ
    หนุว่าไม่น่ามีอันตรายเพราะมันไม่มีสารเคมีหรือยาที่เราไม่รู้จัก มีส่วนผสมเพียงสามอย่างเท่านั้นค่ะ

1. เซี่ยงจี๊หมู 1 ลูก
    2. เมล็ดลิ้นจี่ 7 เมล็ด ทุบละเอียดแล้วใส่ผ้าขาวบางไว้ ขอให้หาได้นะคะ เพราะกำลังจะหมดหน้าลิ้นจี่แล้ว
    3. น้ำซาวข้าวน้ำที่สอง ย้ำ น้ำที่สอง

นำสามอย่างมาต้มรวมกันประมาณสิบห้านาทีค่ะ แล้วก็กิน ครั้งเดียวหมด ทำอาทิตย์ละครั้งก็ได้
    น้าเล่าให้ฟังว่า พอกินเข้าไปก็จะฉี่บ่อยมากค่ะ แต่มีลักษณะใสไม่ข้นเหมือนก่อน เหมือนสูตรไปทำปฏิกิริยานะคะ
    คงจะล้างได้บางส่วน

ขอให้ทุกคนโชคดีค่ะ
    มด

เซี่ยงจี๊หมูกะเมล็ดลิ้นจี่ช่วยได้ค่ะ ไม่เชื่อก็ลองดู เพราะทำแล้วหมอว่าดีขึ้นจริงๆค่ะ -

8. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

เพราะคนละสูตรกับที่พระท่านบอก นะครับ ^^

ของหลวงพ่อคือ ฟื้นสภาพไต . ใช้น้ำฝน 3 ชาม ต้มให้เหลือ 1 กินครั้งเดียว

ความเห็นส่วนตัวนะอันนี้ แค่กินน้ำ 1 ชาม เป็นอันตราย ขนาดทำให้ตาย ก็พิจารณาด้วยตัวเองละกัน

ถ้าล้างไตให้สะอาด ถ้ายังไม่ถึงขั้นฟอกไต
    คนละสูตรกันเลย ของหลวงพ่อ ใช้ หญ้าหนวดแมว

ถ้ายังไม่ถึงขั้นฟอกไต ของหลวงพ่อคือ
    ของหลวงพ่อ ใช้ หญ้าหนวดแมว นะครับ คนละวิธี คนละสูตรกันเลย

ดังนั้น ลองอ่านดีๆ จับใจความให้ดีๆ ก่อน ก็แล้วกันครับ

แนะนำได้เท่านี้ครับ ก็พิจารณาด้วยตัวเอง ^^

จะเป็นอันตราย หรือไม่เป็น ก็พิจารณาด้วยตัวเองครับ
    ไม่มีใครไปบังคับให้กินครับ

.

.

9. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณZIGOVILLE
    ถ้าเป็นติงก็คงดื้อเหมือนกัน คืออาจลองดัดแปลงสูตรดู(ชอบทดลอง)
    ตามประสาคนเรียนวิทย์มา
    โชคดีที่บอกไว้นะคะ
    ไม่งั้นถ้าโดนเหม่งกระบาลละก็แย่เลยค่ะ ๕๕๕

10. sixท้าตาย

sixท้าตาย สมาชิก

16 สิงหาคม 2014
    สวัสดี โดนแบนอีกรอบแล้ว อิอิอิ

ก็ดีแล้วว่าจะสมัครชื่อใหม่พอดีเลย

11. ติงติง

บางท่านพอพูดถึงเรื่องโดนใบแดง ใบเหลืองรู้สึกว่าหนักหนาสาหัสมาก
    แต่คุณกลับดูสบายๆนะคะ

12. sixท้าตาย

sixท้าตาย สมาชิก

16 สิงหาคม 2014
    อ่อนมากครับสำหรับผม เพราะผู้ดูแลหยุดผมบ่ได้ดอกหนา อิอิอิ

อยากโดนแบนอีกจุงเบย 55555(ล้อเล่นนะสหาย No.4)

13. ติงติง

คิดว่าจริงๆ ทีมงานท่านคงไม่อยากให้ใบแดงใครนะคะ
    เพียงแต่ว่าคุณชอบสนุก และอาจมีผู้ร้องเรียนไป
    ทีมงานก็เลยจำเป็นต้องดำเนินการค่ะ
    (หากไม่ใช่ ก็ขออภัย)

14. ติงติง

โพสต์ไม่ทันข้ามวัน โดนแบนอีกแล้ว....:mad:

15. beerdekpee

ว่าจะไม่ตอบ แต่ลองตอบก็ได้..
    ประโยคที่ว่า ทำไมไม่ไปวัดพระบาทน้ำพุ นี่คือการปรามาสเหรอครับ...
    กรรม ถ้าใช่ก็ขอขมากรรมด้วย

แต่สมมุติถ้าผมเชื่อแล้วศรัทธาแล้วยังไงต่อ
    ผมก็บอกคำเดิมแหละครับ ว่าทำไมไม่ไปวัดนั้นล่ะครับ
    เพื่อจะได้ไปช่วยคนได้หลายคนเลย

ถ้ามองว่าคำนี่คือการปรามาส
    แล้วมั่นใจว่า ทำได้จริง
    ทำไมไม่ ทำเพื่อพิสูจ เพื่อแก่คนทั่วโลกได้ชมถึงบารมีล่ะครับ

16. beerdekpee

หรือว่าแค่ สงสัยแล้วตกนรก

กรรมๆ
    ห้ามสงสัยซินะครับ
    งั้นจะไม่สงสัยอะไรอีกแล้ว

17. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เราแค่สงสัยประเด็นที่คุณกล่าวถึงวัดพระบาทน้ำพุ
    ส่วนเรื่องกรรมปรามาสหรือไม่ เราไม่รู้
    และเราว่าข้อความของเราก็ไม่มีส่วนไหนได้ปรักปรำกล่าวหาว่าคุณปรามาส
    แต่ตัวคุณเอง น่าจะรู้ดีกว่าเรา ว่าปรามาสหรือไม่

18. beerdekpee

ในศาสนาพุทธหากรู้ใครทำอะไรได้ก็จะถูกใช้ประโยชน์จากสิ่งนั้นเพื่อช่วยคนอื่นไม่ใช่เหรอครับ

พระสมัยก่อน พระท่านปลุกเสกของเพื่อให้คนรอดตาย เพราะสมัยก่อน ทั้งสงครามทั้งโจรมันเยอะ
    สมเด็จโต ปลุกเสกของเพื่อช่วยคน
    หลวงปู่ทวดท่านเหยียบน้ำทะเลจืด เพื่อให้คนกิน
    หลวงพ่อสด ท่านก็สอน ให้คนได้ญาณสมาบัติ เห็นนรกสวรรค์ได้ ๆลๆ

ไม่เว้นแม้แต่พระพุทธเจ้า
    ท่านไปปราบถึงพระพรหรม
    ไปปราบพญานาค โปรดองคุลีมาร ให้เป็นพระอรหันต์

ถ้าใครมาทางสายพุทธแล้ว มั่นใจว่าทำอะไรได้แปลกๆ(หมายถึงสิ่งที่คนทั่วไปทำไม่ได้)
    ก็ควรเอาสิ่งนั้นไปช่วยคนอื่น ไม่ใช่เหรอครับ

19. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    เคยเห็นเพื่อนทำกินเหมือนกัน เชี่ยงจี๊หมู เพื่อนบอกว่าไปตรวจหมอบอกว่าไตทำงานดีขึ้น ตอนนั้นยังไม่ต้องล้างไต แต่ปัจจุบันเพื่อนต้องฟอกไตแล้ว เพราะป่วยด้วยอะไรไม่รู้ที่โรงพยาบาล เลยไม่ได้ทำกินอีก ใครสนใจก็ลองทำกินดูได้