<<ฟ้าสร้าง>> แจกขุนแผนรักชาติของหลวงปู่เจือ ปิยสีโล ในกรุงเทพ วันที่ 10 ม.ค.53 วัดทุ่งครุ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ฟ้าสร้าง, 29 ธันวาคม 2009.

1. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปนะครับ แต่จนด้วยเกล้า ต้องทำงานตลอดครับ ไม่มีวันหยุด

ขอบคุณครับ...

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ภาพเก่าๆรำลึกถึงหลวงปู่ฯ ดูแววตาความมุ่งมั่นของท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      49.3 KB
      เปิดดู:
      586
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2009
  3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เรื่องนี้น้องน้ำดีรู้จริงครับ น้องเขาพยามสื่อสารออกมาหลายครั้งแล้ว ส่วนผมตอนหลวงปู่ฯมีชีวิตอยู่ก็น้ำท่วมปากครับเห็นแล้วก็ได้แต่ทนจนแทบสำลัก ดังนั้นการเล่นหาเบี้ยแก้นั้นหากไม่ได้เป็นคนรับกับมือหลวงปู่เองยิ่งลำบากมากเลย ถึงแม้รับกับมือก็เล่นเบี้ยเปลือยให้หลวงปู่จารมอบให้ดีกว่าครับ เพราะเบี้ยที่ถักหุ้มมาแล้วดูไม่ออกครับต้องผ่าเชือกออกอย่างเดียว ออกมาก็ยังดูยากอีกเพราะตอนหลังหลวงปู่ไม่ได้จารเองคนเดียว ยังมีท่านพระอ.มหาสุรศักดิ์ วัดประดู่ และ หลวงน้าสัญญาหลานหลวงปู่ฯช่วยกันจาร ทำให้มีหลายลายมือ<!-- google_ad_section_end -->

ถ้าอยากรู้ชื่อคนทำ PM มาได้ค่ะ จะบอกให้ค่ะ มีอยู่ 3 ราย แถมเป็น.......กับหลวงปู่ด้วยค่ะ ลืมบอกไปอีกเรื่องค่ะ หลวงตาสัญญานี่ลายมือท่านจะสวยมาก ๆ ค่ะ และที่สำคัญเวลาท่านจารท่านมักจะจารให้เต็มตัวเบี้ยค่ะ แต่ต้องรอตอนท่านว่าง ๆ หรืออารมณ์ดีนะค่ะ ลืมอีกเรื่องค่ะ เรื่องที่พี่เอกเขียนเล่าให้ฟังยังไม่น่ากลัวเท่ากับอีกเรื่องค่ะ แต่เล่าในนี้ไม่ได้ค่ะ เพราะทุกวันนี้คนที่เช่าหน้า.....อยากบอกว่าโดนหมด ในการนำเบี้ยไปถักด้านนอกจะมีอยู่รายนึงค่ะที่รับค่าจ้างถักตัวละ 50 บาทในขณะนี้ แต่......... หลังจากที่นำมาถึงวัดจะมีการ.........(น้ำลงรายละเอียดให้ในนี้ไม่ได้นะค่ะ) โดยจะมีพระ........เป็นผู้นำมา.........แล้วทีนี้ก็ออกมาแบบที่เห็น ๆ นี่แระค่ะ แต่ที่น่ากลัวคือพวกนี้เขาจะนำเอาไปให้ตามบ้านกระจายไปหลายหลังมาก ๆ ค่ะ แล้วทีนี้จะเป็นอย่างไรต่อไปคงเดาได้ไม่ยากนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2009
  4. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ชอบพูดเล่นว่า "ดูดินมิอาจดูฟ้า" เนื่องจากท่านก้มหน้าจารเบี้ยตลอดทั้งวันจนเส้นคอยึดเงยหน้าลำบาก เวลาถ่ายรูปกันทีหลวงปู่ต้องฝืนเงยหน้า จนบางครั้งท่านยังขำตัวเอง

5. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบๆๆหลวงปู่เจือด้วยความอาลัยครับ พักผ่อนให้เต็มที่นะครับหลวงปู่

6. มากับพระครับ

หลวงปู่เป็นพระที่นิ่งๆ นานๆคนทั่วไปจะเห็นท่านขำหัวเราะสักที เวลาที่ผมปล่อยมุขแล้วหลวงปู่หัวเราะได้เป็นเวลาที่ผมมีความสุขมาก

7. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    พี่ฟ้าสร้างครับ ไม่ทราบว่าพี่มีเบี้ยหลวงปู่เจือให้บูชาไหมครับ

8. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพเก่าๆรำลึกถึงหลวงปู่ฯ ดูแววตาความมุ่งมั่นของท่าน

ภาพนี้หลวงปู่หล่อเท่มากเลยค่ะ ดูท่านมุ่งมั่นมากๆ

9. sanya1

sanya1 เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2009
    ขอรับพระขุนแผนด้วยครับ
    สัญญา พณิชยางกูร
    155/3 ม.7 ต.ท่าสะอ้าน อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา 24130
    ขอบคุณครับ

10. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ตารางอัพเดทรายชื่อ "ผู้ขอรับพระขุนแผน รุ่น รักชาติ"

วันนี้ 31 ธ.ค. อัพหน้าที่ 3 ถึงหน้าที่ 10

ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2010
  11. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    กราบ หลวงปู่เจือด้วยความอาลัยค่ะ เก็บตังค์ไม่ทันบูชาเบี้ยแก้หลวงปู่กับมือ
    และลงชื่อขอรับพระขุนแผน รุ่น รักชาติ ด้วยค่ะ จะไปรับเองที่วัดทุ่งครุค่ะ

12. มากับพระครับ

วันนี้ไปกราบสังขารหลวงปู่ที่วัดมาครับ ปรากฎว่าศาลาที่จำหน่ายวัตถุมงคลปิด ถามเจ้าหน้าที่ตำรวจที่เฝ้าอยู่ด้านหน้า เขาบอกว่าวัตถุมงคลหมดแล้วครับ

13. Somchart-K

Somchart-K Active Member

โมทนาครับ

สมชาติ กำเนิดสิทธิเสรี
    บ.สยามประกันชีวิต จก.
    75/72-73 อาคารโอเซี่ยนทาวเวอร์ 2 ชั้น 30
    ถนนสุขุมวิท แขวงคลองเตยเหนือ เขตวัฒนา
    กรุงเทพฯ 10110

สาธุๆๆๆ ครับ

14. hidra

hidra เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    ขอรับพระขุนแผนด้วยครับ
    นายสมชาติ ศรีไกร
    อบต.วังน้ำเขียว อำเภอวังน้ำเขียว จังหวัดนครราชสีมา 30370

15. มากับพระครับ

10 ม.ค. 2553 ตั้งแต่ 9.00น. เป็นต้นไป

ครูบาแม้ว
    1. เป่าน้ำตรวจเคราะห์กรรมสำหรับคนที่มีปัญหาติดขัด ทำอะไรไม่ขึ้น พร้อมบอกวิธีแก้ไข

2. สักหรือเจิมเสน่ห์ยาแดง

3. ถอดถอนคุณไสย์

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->4. รับถวายกรด 3 ฤดูจากผู้ร่วมทำบุญ

5. แจกเทียนลดเคราะห์หนุนดวงรับโชครวม ๓ เล่ม

ครูบาธร
    1. สักหมึกผสมว่านยา/น้ำมัน ทางเมตตามหาเสน่ห์ เช่น แมงวันคำ ดอกไม้สวรรค์ ห้าแถว ทางคงกระพันข่ามคง เช่น หัวใจพระรอด

2. ลงคำ(ทอง) 9 แผ่น ตามตำรับล้านนาที่สืบทอดมา จัดทองคำแท้มาเอง10 แผ่น

3. ทำพิธีปลุกเสกอิ่นแต่งงานแจกแก่ผู้มากราบ

ครูบาบุญทา
    1. ครอบครูในสายของท่านผ่านหัวพระฤๅษี๑๐๘

2. ลงสาริกาลิ้นคำ

3. แจกสาริกายอดรัก

ครูบาสิทธิ
    1. ประสิทธิ์ประสาทพร

2. แจกน้ำมนต์หมุน

หลวงปู่หริ
    1. เป่ายันต์เกราะเพชร

2. แจกตะกรุดนะหน้าทอง

ในวันที่ ๑๐ มค.นี้ จะนำพระขุนแผนรักชาติหลวงปู่เจือไปแจกเพื่อเชิดชูเกีรยติคุณของหลวงปู่ฯ โดยไม่ต้องมีการทำบุญ หรือ ยกขันครูใดๆ มารับได้เลยที่วัดทุ่งครุ ๕๐๐ องค์ส่วนท่านที่อยู่นอกเขตกทม.และปริมณฑล จะแจกอีก ๕๐๐ องค์ ลงชื่อบนหน้าบอร์ดนี้ได้เลย

โทร ๐๘๐ ๑๘๑๐๒๒๐

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2010
  16. มากับพระครับ

สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆท่าน

17. ฟ้าสร้าง

สวัสดีปีใหม่พี่ๆทุกคนค่ะ

ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามา สิ่งไม่ดีออกไป มีความสุขตลอดปี 2553 นะคะ

18. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009

คาถาบูชาพระพุทธไตรรัตนนายก (หลวงพ่อโต)
    วัดพนัญเชิงวรวิหาร จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
    ตั้งนะโม 3 จบ แล้วว่า

โตเสนโต วะระธัมเมนะ โตสัฎฐาเน สุเว วะเร
    โตสัง อะกาสิ ขันตุนัง โตสะจิตตัง นะมามิหัง

พรหลวงพ่อโต

ขอเดชะหลวงพ่อโตพุทโธภาส โลกนารถจอมมุนินทร์ชินศรี
    แม้เสด็จดับขันธ์ปรินิพพานไปนานปี ยังคงมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อิทธิพล
    ทุกๆ แห่งแหล่งปูชนียสถาน ช่วยบันดาลวัฒนาสถาผล
    แต่บรรดาโยมญาติสาธุชน ทั่วทุกคนที่มาวันทาเทอญ.
    <!-- google_ad_section_end -->

19. ฟ้าสร้าง

สักครู่ใหญ่ๆจะลงรูปบรรยากาศวัดกลางบางแก้วเมื่อวานนี้ค่ะ

20. ฟ้าสร้าง

แผนทีวัดทุ่งครุ ที่จะแจกพระขุนแผนรักชาติหลวงปู่เจือ วันที่๑๐มค.นี้ค่ะ

10 ม.ค. 2553 ตั้งแต่ 9.00น. เป็นต้นไป

ครูบาแม้ว
    1. เป่าน้ำตรวจเคราะห์กรรมสำหรับคนที่มีปัญหาติดขัด ทำอะไรไม่ขึ้น พร้อมบอกวิธีแก้ไข

2. สักหรือเจิมเสน่ห์ยาแดง

3. ถอดถอนคุณไสย์

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->4. รับถวายกรด 3 ฤดูจากผู้ร่วมทำบุญ

5. แจกเทียนลดเคราะห์หนุนดวงรับโชครวม ๓ เล่ม

ครูบาธร
    1. สักหมึกผสมว่านยา/น้ำมัน ทางเมตตามหาเสน่ห์ เช่น แมงวันคำ ดอกไม้สวรรค์ ห้าแถว ทางคงกระพันข่ามคง เช่น หัวใจพระรอด

2. ลงคำ(ทอง) 9 แผ่น ตามตำรับล้านนาที่สืบทอดมา จัดทองคำแท้มาเอง10 แผ่น

3. ทำพิธีปลุกเสกอิ่นแต่งงานแจกแก่ผู้มากราบ

ครูบาบุญทา
    1. ครอบครูในสายของท่านผ่านหัวพระฤๅษี๑๐๘

2. ลงสาริกาลิ้นคำ

3. แจกสาริกายอดรัก

ครูบาสิทธิ
    1. ประสิทธิ์ประสาทพร

2. แจกน้ำมนต์หมุน

หลวงปู่หริ
    1. เป่ายันต์เกราะเพชร

2. แจกตะกรุดนะหน้าทอง

ในวันที่ ๑๐ มค.นี้ จะนำพระขุนแผนรักชาติหลวงปู่เจือไปแจกเพื่อเชิดชูเกีรยติคุณของหลวงปู่ฯ โดยไม่ต้องมีการทำบุญ หรือ ยกขันครูใดๆ มารับได้เลยที่วัดทุ่งครุ ๕๐๐ องค์ส่วนท่านที่อยู่นอกเขตกทม.และปริมณฑล จะแจกอีก ๕๐๐ องค์ ลงชื่อบนหน้าบอร์ดนี้ได้เลย

โทร ๐๘๐ ๑๘๑๐๒๒๐
    <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      23.4 KB
      เปิดดู:
      1,316