ภัยพิบัติและพระศรีอาริยเมตไตรยจากคำบอกเล่าของเด็กชายปลาบู่

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Little Raccoon, 1 ตุลาคม 2011.

1. PraAraHun

PraAraHun สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2011
    เคยได้อ่านลูกศิษย์หลวงปู่ฤๅษีลิงดำเล่าว่า รัชกาลที่1 และรัชกาลที่5 คือหลวงปู่ฤๅษีท่านไม่ใช่เหรอครับ ถ้าเป็นเด็กคนนี้ ใครจะเป็นตัวจริงเหรอครับ ผมไม่ได้ว่ากระไรนะครับ ผมสงสัยจริงๆครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

2. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    คุณลุงแกเล่าตลกเนอะ อิอิ
    ภัยธรรมชาติ จะเกิดใหญ่ขึ้นเรื่อย ๆ แน่นอน เป็นเรื่องธรรมดา
    ที่น่ากลัวที่สุด คือ ภัยจากมนุษย์นี่แหล้ะ

3. tum399

tum399 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ศิษย์หลวงปู่ฤๅษีลิงดำเล่าไว้เหมือนกันว่า หลวงปู่ท่านเคยเล่าในหนังสือของท่านว่าในอดีตชาติท่านเคยเกิดเป็นนักรบทุกชาติ เรื่องนี้ไม่รู้กันจริงจะกลายเป็นการปรามาสครับเราอย่าคุยกันในประเด็นนี้เลยนะเดี๋ยวจะมีการขัดแย้งกัน กราบขอโทษด้วยครับ

4. ปีศาจสายลม

ปีศาจสายลม สมาชิก

13 กรกฎาคม 2011
    สุดยอดมากครับคุณลุง({)

5. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เริ่มมีคนคิดแนวนี้แล้วครับ ดีใจจริงๆ

จากพันทิพย์ครับ
    PANTIP.COM : X11196825 --

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2011
  6. Pelagia

Pelagia เป็นที่รู้จักกันดี

ท่อจากเขื่อนภูมิพลไปลงอ่าวไทยมันจะต้องยาวเท่าไหร่ครับ?

7. bebe9

bebe9 Active Member

13 กันยายน 2011
    อนูโมทนากับคุณลุงค่ะ แต่รัฐบาลจะได้รับข้อมูลนี้ได้ยังไงน่ะ

8. mojito544

mojito544 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    แนวคิดเรื่องท่อถ้าทำได้จะเกิดประโยชน์อย่างมาก ถ้าคิดจะทำ แต่ผมว่าไม่เพราะ คนคิดว่าตอนนี้ไม่ท่วมก็อยู่ให้สบายดีกว่า แต่พอน้ำมาก็หากระสอบทรายกั้นแค่เนี๊ยและจะเป็นอย่างนี้ตลอดไปปปปปปปปปปปป

9. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    เคยสงสัยอะไรอย่างนี้ แต่เลิกสงสัยไปแล้ว โดยเฉพาะเรื่องพระศรีฯ
    พระอริยะหลายท่านที่ท่านบอกกล่าวว่าท่านคือพระศรีฯ ท่านอยู่ในยุค
    สมัยเดียวกันด้วย (พระอริยะจริงๆนะคะ แต่ไม่อยากให้เกิดกระแส
    ปรามาสขอละนามท่านไว้) ท่านที่เป็นที่เคารพแห่งวัดสะแกเคยบอก
    ว่า การแบ่งภาคทำได้ในหน่อเนื้อพุทธภูมิ ครูบาอาจารย์บางท่าน
    บอกว่า บางวาระก็มีอสีติหรือผู้แทนของพระโพธิสัตว์มาทำงานแทนท่าน
    มาในนามของท่าน ท่านฝากกระแสมา ถ้าดูพลังงานไม่ละเอียด( อธิษฐาน
    สร้างบารมีแนวเดียวกัน รูปแบบพลังงานจะคล้ายกัน) ก็อาจเข้าใจว่า
    ผู้มาในนามของท่าน คือตัวท่านเอง

10. RAPHEE

RAPHEE สมาชิกใหม่

การแบ่งพระญาณมาจุตินั้นสามารถแบ่งออกมาได้มากมายแต่จุดมุ่งหมายเดียวกัน ต่างมาทำหน้าที่กระจายกันออกไปเพื่อให้จุดมุ่งหมายสำเร็จเร็วขึ้น เมื่อวาระสำเร็จก็จะกลับคืนสู่สภาวะแห่งความเป็นหนึ่งดังเดิม....
    ดังนั้นพระโพธิสัตว์มากมายท่านล้วนต่างทรงแบ่งพระญาณทั้งมาจุติเป็นมนุษย์...ส่งพระกระแสกระตุ้นจิตมนุษย์...เพื่อสร้างบารมียุคเข็ญนี้...อันจะนำไปสู่หนทางบุญกุศลให้หลุดพ้นจากการเวียนว่าย....

11. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    การแบ่งภาคเกิดขึ้นได้ตามที่พระโพธิสัตว์ เทพชั้นสูง แบ่งมาเกิดเพื่อช่วยเหลือมนุษย์ มาสร้างบุญบารมี

12. เกศภัทร์

เกศภัทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

เขื่อนที่ต่างประเทศ มีหลุมยักษ์ช่วย ส่งน้ำล้นของเขื่อนออกไป ...

13. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ผมได้บอกเรื่องพระโพธิสัตว์เด็กชายปลาบู่ เพื่อนผมสนใจเปิดอ่านและฟังตามที่ผมบอก เพื่อนบ้านบางคนก็เชื่อ แม้คนจะเชื่อไม่กี่คน ผมก็ถือว่าได้ทำหน้าที่เตือนภัยพิบัติแก่ผู้อื่น ตามเจตนารมณ์ของลุงทองใบ คำสี ที่ท่านเป็นสื่อบอกเตือนแก่คนไทยอีกหลายล้านคน ห่วงใยประเทศชาติ ผมก็ได้จดคาถากันภัยพิบัติแก่ผู้ที่นับถือกัน และคอยแจ้งเตือนเป็นระยะกันเขาลืม

14. บัวรองพุทธบาท

บัวรองพุทธบาท เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนา ในกุศลเจตนาอันดี หวังความสวัสดีแก่เพื่อนพี่น้องไทยทุกๆ ท่านครับ

ถ้า พ.ย. นี้ ไม่มีฝนหลงฤดูอย่างที่เขาว่ากัน เพื่อไปเติมน้ำในเขื่อนอีก ก็คงสบายใจได้ในระดับหนึ่ง เพราะน้ำมากขนาดนี้ ถ้ายังมากไปถึงปลาย ธันวา ก็น่าคิด อนึ่งเขาระบายมากกว่านี้ก็ไม่ได้แล้วเดียวถ้วม สังเกต ไหมครับ เหมือนสมการคณิตศาสตร์เลย

น้ำเต็มเขื่อน + น้ำถ้วม + แผ่นดินไหว = ภัยพิบัติ ^ 2

ฮ้าาาาา คิดไปได้นะเรา

15. kabian

kabian สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2011
    เชื่อพันเปอร์เซ็นค่ะ ขอขอบคุณ คุณลุงมากค่ะ

16. คิดได้แค่นี้

คิดได้แค่นี้ เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ใกล้หมดยุค ไอแล้ว ไอโฟน ไอพอด ไอแพด ไอแอมจ๊อบ(สตีฟ จ๊อบ)
    กำลังเข้าสู่ยุคไลย์ (ศิวิไลย์)
    ผ่านการชำระล้างก่อนนะทุกคน เราจะรอดมั้ยหว่า น่ารักอ๊ะ จริงๆๆๆชีวิตนี้

17. Homealond

Homealond เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    เมื่อเดือนก่อนเราก็คิดว่าหมดเวลาละจริงๆ ศึกหนักเริ่มแล้ว ตอนเค้าถกกันเล่นๆในเวปใหญ่แห่งหนึ่งก็พิมพ์ไปเลยว่า กทท.ท่วมแน่ โปรดเตรียมตัว มีคนหัวเราะเยอะค่ะ

แต่ตอนนี้คงหัวเราะไม่ออกรวมทั้งเราด้วย - - เพราะถึงรู้ก็หดหู่อยู่ดี

รวมทั้งรำพึงตนเองว่า วันคืนผ่านไป เราต้องไม่มัวแต่หลงระเริงแล้วในตอนนี้

18. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    อยากถึงยุคศิวิไลย์เร็ว ๆ ชอบ ๆ

19. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ลั่นฆ้อง ****

เพิ่งเริ่ม
    กรรมกำลังทยอยเข้ามา...ตั้งตัวไม่ติด

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

20. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ยุคเก่าหมดลงแล้ว ****

เรากำลังเข้ายุคพระศรีอารย์
    คอยดูนะ คอยดูนะ คอยดูนะ

- " หนุมาน ผู้นำสาร "