ปิดรับบริจาค ภาพงาน..ช่วยเหลือวัดที่ถูกน้ำท่วม10วัด(อยุธยา)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 1 พฤศจิกายน 2010.

1. linnlinn9

linnlinn9 Active Member

วันศุกร์ที่ 5 พฤศจิกายน 2553 เวลา 6.32 น. ได้โอนเงินร่วมทำบุญด่วนช่วยเหลือวัดที่ถูกน้ำท่วม 10 วัด จ.อยุธยา จำนวน 1300 บาทถ้วน และขออนุโมทนาสาธุ กับทุกๆท่านด้วยค่ะ

2. malaya39

malaya39 Active Member

17 มิถุนายน 2009
    วันนี้ได้โอนเงิน 500.00 บาท มาร่วมช่วยเหลือวัดที่ถูกน้ำท่วม 10 วัด ด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

3. Nara2587

Nara2587 Active Member

ร่วมทำบุญด้วยครับ500บาท
    โอนวันนี้ 16:17:19 น.
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2010
  4. Hope_The_Nirvana

Hope_The_Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ร่วมช่วยเหลือ

โอนช่วยเหลือแล้ววันนี้ เป็นเงิน 500 บาท
    ขอกุศลนี้จงเกิดแก่ข้าพเจ้าและญาติมิตร

5. ouisan

ouisan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    ขอร่วมทำบุญทอดกฐิน 50 บาท และสังฆทาน 50 บาท โอนแล้วครับ วันที่ 5 พย. 53 เวลา 16.50 น.ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2010
  6. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอแจ้งการโอนเงินครับ วันที่ 05/11/53 เวลา 16:46 น.
    ผมได้โอนเงินผ่าน ATM เป็นจำนวน 300 บาท เพื่อร่วมทำบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="1224"><col style="width: 54pt;" width="72" span="17"> <tbody><tr style="height: 14.25pt;" height="19"> <td style="height: 14.25pt; width: 54pt;" width="72" height="19">
    </td> <td style="width: 54pt;" width="72">
    </td> <td style="width: 54pt;" width="72">
    </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl65" colspan="16" style="height: 15pt;" align="left" height="20">อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl65" colspan="11" style="height: 15pt;" align="left" height="20">ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน</td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl64" colspan="15" style="height: 15pt;" align="left" height="20">และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพยดาทั้งหลาย ที่คุ้มครองรักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl64" colspan="9" style="height: 15pt;" align="left" height="20">จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl65" colspan="17" style="height: 15pt;" align="left" height="20">และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl65" colspan="16" style="height: 15pt;" align="left" height="20">เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดา มารดา เป็นต้น ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ และความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl64" colspan="15" style="height: 15pt;" align="left" height="20">และขอถวายเป็นพระราชกุลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl64" colspan="9" style="height: 15pt;" align="left" height="20">มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน มีพระราชประสงค์สิ่งใด ขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการ </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl65" colspan="17" style="height: 15pt;" align="left" height="20">ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ </td> </tr> <tr style="height: 15pt;" height="20"> <td class="xl65" colspan="11" style="height: 15pt;" align="left" height="20">ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย นับตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ</td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height: 14.25pt;" height="19"> <td style="height: 14.25pt;" height="19">
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> <td>
    </td> </tr> </tbody></table>

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009

8. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    วันนี้ขอร่วมทำบุญช่วยวัดน้ำท่วม 300บาทค่ะ ธนาคารกรุงเทพ 2400652224
    TANON KHU วัน 05/11/10 เวลา 17.05 น ขอให้ข้าพเจ้าพบพระนิพานในเร็วเทอญ สาธุ

9. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

ผมร่วมบุญ 100.01 05/11/53 17.52

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ

10. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้านางส้มลิ้ม เผ่าสวัสดิ์และนางปทมา ชัยชนะพีระกุลและครอบครัว ร่วมบุญช่วยเหลือวัดทั้ง10วัด(อยุธยา) จำนวน 200 บาท โอนแล้ว18.00น โอนแล้ว 5 พ.ย.53ทางเอทีเอ็ม
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ พระุพุทธเจ้าทุกๆพระิองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ทุกพระองค์ เทพและเทวดาที่ปกปักปักรักษาตัวข้าพเจ้าและครอบครัว เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ เจ้าที่เจ้าทางและพระภูมิเจ้าที่ที่รักษาบ้านข้าพเจ้า พระศิวะ แม่อุมาเทวี แม่กวนอิม แม่นางธรณี เพชรพญานาค ลูกแก้วพญานาค พญาเหล็กไหล เพชรสามกษัตริย์ เพชรพระเจ้าห้าพระองค์ ท่านเทพพาหนะ ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง4และ พระยายมราช ขอท่านทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่นายเปล่ง เผ่าสวัสดิ์ นายวิษวัต เผ่าสวัสดิ์ ขอท่านจงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าและครอบครัวเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด

11. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้ได้โอนเงินร่วมบุญด้วย 1000 บาทครับ

12. ป.คุณูปการ

ป.คุณูปการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ร่วมด้วยครับ 50 บ.โอนแล้ววันนี้ เวลา 17:49 น. โมทนาบุญด้วยครับ

13. homo

homo เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    โอนเงินร่วมทำบุญช่วยเหลือวัดที่ถูกน้ำท่วม10วัด(อยุธยา)

จำนวน 50 บาท

เมื่อวันที่ 4 พฤศจิกายน 2553 เวลา 15:12 น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมทำบุญด้วยครับ สาธุ...

14. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    เงินของทุกๆท่านที่ทำบุญในครั้งนี้แบ่งเป็น10วัด 9วัดเป็นสังฆทาน 1วัด(วัดบ้านพาสน์)ถวายเป็น"กฐิน" กราบโมทนากับทุกๆท่านเป็นอย่างยิ่งๆ สาธุ สาธุ สาธุ

15. Fishjacker

Fishjacker เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ขอโทษครับ...ผมอยู่ต่างจังหวัด...บัตรATM...ก็ เป็นใบ BE1st...เครื่องATMที่หอไม่ได้upgradeโอนไม่ได้ครับ...พรุ่งนี้กลับ กทม.ไม่ทราบ ร่วมกุศลครั้งนี้ทันไหมครับ ยังไงก็
    ขออนุโมทนา...อีกแรงหนึ่งนะครับ...
    ***ความบังเอิญไม่มีในโลกครับ...มีแต่ทึกทักเองว่าบังเอิญ***

16. Siranya

ขอน้อมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    และกราบขอบพระคุณทุกท่านที่ได้เอื้ออาทรในพระพุทธศาสนา
    ส่วนตัวก็ขอขอบพระคุณน้องเว็บสโนว์ พี่ตั้ม..น้องโต และทุกท่าน
    ในที่นี้ด้วยค่ะยามทุกข์อยากคนไทยไม่เคยทิ้งกัน อนุโมทนาจ้ะ

17. Siranya

ยังทันอยู่จ้า...ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ

18. Dr Suttipong

Dr Suttipong Active Member

26 พฤศจิกายน 2007
    ผมขอแจ้งการโอนเงินครับ วันที่ 05/11/53 เวลา 09:24 น.
    ผมได้โอนเงินผ่าน ATM เป็นจำนวน 500 บาท เพื่อร่วมทำบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ พระุพุทธเจ้าทุกๆพระิองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ทุกพระองค์ เทพและเทวดาที่ปกปักปักรักษาตัวข้าพเจ้าและครอบครัว เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ เจ้าที่เจ้าทางและพระภูมิเจ้าที่ที่รักษาบ้านข้าพเจ้า แม่นางธรณี พญานาค ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง4และ พระยายมราช ขอท่านทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่บิดามารดาปู่ย่าตายาย ญาติทั้งหลายทั้งที่ตายและที่ยังอยู่ เปรต สรรพสัตว์ ทั้งหลายขอท่านจงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าและครอบครัวเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด<!-- google_ad_section_end -->

สุทธิพงศ์ เปรื่องค้า
    082-5508168

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      168.7 KB
      เปิดดู:
      47
  19. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    พรุ่งนี้ตอนเย็นๆ...จะสรุบยอดทั้งหมดให้ทราบนะครับ บังเอิญมีหลายสายจะต้องแยกเป็นคณะๆไป พรุ่งนี้ยังโอนมาร่วมบุญได้อยู่ครับ กราบโมทนากับทุกๆท่านเป็นอย่างยิ่งๆ ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

20. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ร่วมบุญด้วยครับ 100 บาทโอนทางอินเตอร์เน็ตแล้ว อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ