มงคลวัตถุ - เครื่องรางของขลัง (๑๑)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 3 พฤศจิกายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ปิดรายการครับ

ปิดรายการเหรียญเจ้าแม่กวนอิม หลวงปู่โต๊ะ ให้กับคุณอนันต์ จ.ศรีสะเกษ ขอบพระคุณมากครับ ..

thaiput007@hotmail.com

2. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    กราบหลวงพ่อเปิ่นครับ อนุโมทนาำกับพี่ออยด้วยครับ มีแต่่ของดีๆ

3. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดหลวงพ่อเปิ่น ปัจจุบันไม่ทราบเป็นยังไงบ้างไมได้ไปจะสองปีแล้ว

4. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น กราบ กราบ

รูปหลวงพ่อรูปนี้ควรค่าแก่การบูชาจริงๆครับ

5. thaiput

8 ธ.ค. 53 เกี่ยวกับการโอนปัจจัยมาทำบุญ วันนี้กระผมได้เรียนกราบเรียนให้หลวงตาแดงทราบว่า ผู้มีจิตศรัทธาที่จะร่วมทำบุญหล่อสมเด็จองค์ปฐมอยู่ทางไกลต่างจังหวัดที่เดินทางมาไม่ได้และไม่สะดวกในการส่งเงินธนาณัติ ซึ่งได้กราบเรียนนให้หลวงตารับทราบและท่านได้อนุญาติแล้ว และเมื่อหลวงตาเดินทางมารับปัจจัยจากกระผมท่านจะโทรศัพท์ไปบอกเจ้าของปัจจัยกับทุกท่านด้วยตัวของหลวงตาเอง ถ้าจะทำบุญหล่อพระสมเด็จองค์ปฐม โอนเงินมาตามหมายเลขบัญชีนี้ แล้วกรุณาโทรบอกชื่อ วันเดือนปีเกิด เพื่อจารึกในแผ่นทอง และหมายเลขโทรศัพท์เพื่อสะดวกติดต่อกลับด้วยครับ อนุโมทนาบุญกับทุกๆๆท่านนะครับ..

คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย

ธ.กรุงเทพ สาขาพิษณุโลก ออมทรัพย์

เลขที่ 263-520213-4

โทร.084-6245007

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2010
  6. thaiput

เครื่องรางมหัศจรรย์..

ยันต์แม่พิมพา หลายคนอาจเคยได้ยินชื่อหรือคุ้นกันดี แม่พิมพานี้เป็นยันต์ด้านพุทธคุณที่มีอานุภาพเข้มขลังครอบจักรวาล ตามจิตของผู้อธิษฐาน แรกเดิมทีนั้นเป็นยันต์ที่หลวงปู่ใช้สักบริเวณหน้าขา ยันต์แม่พิมนี้มีลักษณะเป็นรูปของหญิงเพศแม่ที่กำลังตั้งครรภ์ มีเครื่องทรง และมีขาเด็กโผล่ออกมาบริเวณลำตัวด้านล่าง มีอักขระยันต์ล้อมองค์แม่พิมเป็นลักษณะสี่เหลี่ยม นี่คือยันต์แม่พิมที่กล่าวมาในข้างต้น และนิยมใช้สักในปัจจุบัน.. ตอนหลังมักปรากฏเป็นเครื่องรางที่นำมาไว้พกบูชาติดตัว เพราะบางคนที่อยากมีไว้บูชานั้น และบางคนที่ไม่นิยมในการสักยันต์ หลวงปู่ท่านเลยได้ลงเป็นตะกรุด ผ้ายันต์ รูปเหมือนลอยองค์ขนาดบูชา มีทั้งเป็นเนื้อเรซิ่นและเนื้อดินโป่ง ส่วนแม่พิมพาสำหรับติดตัว เท่าที่ทราบมามีหลายแบบ เช่น เนื้อดินโป่ง เนื้อว่านงาแกะ กะลาแกะ และเนื้อตะกั่ว ยันต์แม่พิมพานี้มีพุทธคุณและอานุภาพเข้มขลังในทุกๆด้าน เช่น เมตามหานิยม มหาเสน่ห์ ค้าขาย และแคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายต่างๆ อุปเทห์ในการใช้นั้น ให้ใช้เหล้าประพรมหรือแตะแต้มบริเวณที่ปากหรือตัวยันต์นางพิมพร้อมภาวนาพระ คาถาที่มีอยู่ 7 ตัวว่า.. "อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท" แล้วตั้งจิตอธิษบานตามปรารถนา ไม่ว่าจะออกไปค้าขาย หาเงินหาทอง พึงพยายามใช้เหล้าแตะทุกๆวัน ยิ่งทำทุกวันด้วยความเชื่อมั่นศรัทธาจะเห็นอานุภาพอันเข้มขลังด้วยตัวท่าน เอง หากจะใช้เป็นทางอยู่ยงคงกระพัน เวลาเข้าที่คับขัน จวนตัว ให้เปลี่ยนคำเรียกจากนางพิมเป็นนางดื้อ ยันต์นี้มีอานุภาพนานัปการพึงควรใช้และอธิษฐานเอาเถิด (ห้ามนำไปใช้ในทางทุจริตจักไม่บังเกิดผล)

แม่พิมพา เนื้อตะกั่วลองพิมพ์ รุ่นลูกโต จำนวนการจัดสร้างไม่มากนัก หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร และหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม อธิษฐานจิตปลุกเสกร่วมกัน หายากมั่กๆๆ (โทรสอบถามได้ครับ)

คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขาพิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 263-520213-4 โทร.084-6245007

(ปิดรายการให้คุณ นกราชา จ.กรุงเทพ ขอบคุณครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2010
  7. thaiput

มหาอุตม์ - มหาอำนาจ

หนังเสือโคร่งเก่าสมัยหลวงปู่เต๋ คงทอง ได้เคยปลุกเสกและมอบไว้ให้ลูกศิษย์ท่านหนึ่ง กาลเวลาเนิ่นนานทำให้หนังเสือชำรุดขนหลุดหมดเหลือแต่หนังเสือ เจ้าของเดิมจึงนำมามาตัดแบ่งลูกหลาน และนำมาขอความเมตตาให้หลวงปู่อั๊บอธิษฐานจิตให้อีกครั้ง ซึ่งหลวงปู่เมตตาจารอักขระให้บนแผ่นหนังเสือพร้อมประสิทธิให้อีกครั้ง..

8. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

นางพิมพ์เนื้อนี้เพิ่งเห้น แหมอยากได้มั่งซะแล้ว

9. thaiput

แวะมาเที่ยวพิดโลกซิครับ..

ถ้าอยากได้มาเที่ยวที่โครงการเดี๋ยวจะจัดให้พี่เอกหนึ่งองค์ครับ ขอบคุณที่แวะมาทักทายนะครับ..

10. thaiput

ปิดรายการครับ

ปิดรายการ แม่พิมพา หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ให้กับคุณนกราชา จ.กรุงเทพ ขอบพระคุณมากครับ ..

11. thaiput

พระบูชา พระพุทธชินราชปี 2500

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

พระพุทธชินราช (ขนาดบูชาหน้าตัก 4.5 นิ้ว) วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ อ.เมือง จ.พิษณุโลก พระพุทธชินราชขนาดบูชา ออกที่สำนักพุทธเนรมิตรประทีป ศุนย์ส่งเสริมเผยแพร่พระพุทธศาสนา เข้าร่วมพิธี 25 พุทธศตวรรษ เนื้อโลหะสัมฤทธิ์ หน้าตัก 4.5 นิ้ว รวมฐาน 8 นิ้ว ความสูง 12 นิ้ว ตอกหมายเลขประจำองค์พระ ที่ซุ้มเรือนแก้วและบริเวณฐานพระ องค์ที่ 28 สภาพสวยมาก เหมาะสำหรับบูชาในบ้าน สำนักงานร้านค้าเป็นมงคลอย่างยิ่ง แบ่งบูชาองค์ละ 3,500 บาท (พร้อมจัดส่งครับ)

คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขาพิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 263-520213-4 โทร.084-6245007

(ปิดรายการให้คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sakuda ขอบพระคุณมากครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2010
  12. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    จองจ้า พระพุทธชินราช

13. thaiput

รับทราบการจองครับ..

รับทราบการจองครับ ปิดรายการ พระบูชา พระพุทธชินราช ปี2500 ให้กับคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sakuda ขอบพระคุณมากครับ ..

14. ภานุพงศ์

ภานุพงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหลวงพ่อเปิ่น คลาสสิคมากๆ

15. thaiput

สบายดีนะครับพี่ภานุพงศ์ รูปเก่าๆๆแบบนี้นับวันจะหาชมได้ยากครับ ขอบคุณที่แวะมาทักทายนะครับผม..

16. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระกริ่งพุทโธ แล้ว ครับ สวยมากๆ

17. thaiput

ตนบุญแห่งอำเภอแม่สะเรียง ผู้มีสมาธิจิตแก่กล้าแต่เยาวัย

เหรียญครูบาผาผ่า รุ่น ๒ พ.ศ. ๒๕๒๐ สมทบทุนสร้างอุโบสถวัดกิตติวงศ์และกุฏิสงฆ์ วัดผาผ่า แม่สะเรียง..

(เหรียญรุ่น ๒ เป็นเหรียญประสบการณ์ที่คนในพื้นที่สบเมยรู้กันดี หายากพอควรในพื้นที่ เหรียญนี้ถึงขนาดใช้บนบานขอในเรื่องที่ต้องการและมีคนเจอประสบการณ์มามากมาย เหรียญสภาพสวยๆแกะออกจากซองเดิมๆ รีบเก็บกันนะครับ)

* ตนบุญแห่งอำเภอแม่สะเรียง ผู้มีสมาธิจิตแก่กล้าแต่เยาวัย

* สามารถหยั่งรู้จิตใจของคนอื่นและเหตุการณ์ล่วงหน้าได้

* ผู้ถือมังสะวิรัติเคร่งครัดในพระกัมมัฎฐาน เปี่ยมล้นด้วยเมตตาธรรม

* เป็นพระภิกษุรูปเดียวที่ครูบาเจ้าศรีวิไชย ยกย่องประกาศเกียรติคุณว่า มีบุญญาธิการบารมีแก่กล้า แต่ไม่ชอบแสดงตนและยอมรับว่าเป็น “ ตุ๊น้อง ”

*วัตถุมงคลของท่านครูบา เป็นที่ยอมรับกันทั่วไปว่า มีความขลังความศักดิ์สิทธิ์ ให้ผลทางเมตตามหานิยม แคล้วความจากอุบัติเหตุเภทภัยอันตรายต่างๆ นานา

เหรียญครูบาผาผ่า รุ่น ๒ พ.ศ. ๒๕๒๐ สมทบทุนสร้างอุโบสถวัดกิตติวงศ์และกุฏิสงฆ์ วัดผาผ่า แม่สะเรียง.. เหรียญรุ่นนี้มีประสบการณ์มากมาย สภาพสวย มีการตอกโค๊ตทุกเหรียญ เหรียญอนาคตราคาพุ่งหลักพันกลางๆแน่นอนครับ แบ่งบูชา 850 บาท (พร้อมจัดส่งครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2010
  18. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ออยพี่นิมนต์ 2 เหรียญครับ (คัดงามๆนะครับ)

อ๋อง

19. thaiput

รับทราบการจองครับ..

รับทราบการจองครับ เดี๋ยวผมจะคัดเหรียญสวยๆให้ครับพี่อ๋อง ขอบพระคุณมากครับ..

20. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

15 มิถุนายน 2006

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่นครับผม

ช่วงนี้พิดโลกหนาวมั้ยครับพี่ออย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้