มหาเศรษฐี ชุดกรรมการเล็ก๗๓,ศักดิ์ศรีสมเด็จเข็มหักรุ่นแรก หน้า5

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Alongkorn Bundasak, 26 พฤษภาคม 2013.

1. Alongkorn Bundasak

Alongkorn Bundasak เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติปิดรายการ ตะกรุดหมายเลข 729
    มีพี่ที่ FB. มารับไปครับ ขอบคุณครับ

:cool::cool::cool:

2. Alongkorn Bundasak

Alongkorn Bundasak เป็นที่รู้จักกันดี

[SIZE="5[COLOR="Magenta"]"](องค์ใหม่) สนใจจัดเลยจ้า
    พระสมเด็จเกศไชโย 1 องค์
    บูชา 339.- พร้อมส่งฟรี!!![/COLOR]

**โอนเงินภายในไม่เกิน 2 วัน เกินหลังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์**
    **โอนเงินแล้วกรุณา..แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ**
    **ความมั่นคง..ซื่อตรง..และจริงใจ..เป็นสิ่งสำคัญที่สุด**
    [/SIZE]
    [​IMG][/IMG]

3. Alongkorn Bundasak

เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อทองทิพย์ 1 เหรียญ

เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อทองทิพย์ 1 เหรียญ
    บูชา 539.-พร้อมส่งฟรี!!
    หมายเลข ๕๕๐ (ตามรูปนี้ครับ)

[COLOR="Blue[SIZE="5"]"]**โอนเงินภายในไม่เกิน 2 วัน เกินหลังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์**
    **โอนเงินแล้วกรุณา..แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ**
    **ความมั่นคง..ซื่อตรง..และจริงใจ..เป็นสิ่งสำคัญที่สุด**[/SIZE][/COLOR]

4. Alongkorn Bundasak

พระสมเด็จฟ้าผ่า..แตกลายงา สวยๆ

พระสมเด็จฟ้าผ่า..แตกลายงา สวยๆ (ตามรูปนี้ครับ)
    2 องค์
    บูชา 649.- บาท พร้อมส่ง..ฟรี!!

โอนเงินภายในไม่เกิน 2 วัน เกินหลังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์**
    **ความมั่นคง..ซื่อตรง..และจริงใจ..เป็นสิ่งสำคัญที่สุด**
    พระเครื่อง เรื่องเกจิ - [ Powered by SabuyjaiShop.com ]

5. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    แวะเข้ามาเยี่ยมชมร้านครับ มีของสวยๆๆทั้งนั้นเลย ขอให้รวยๆๆครับ

6. Alongkorn Bundasak

ขอบพระคุณครับ พี่ชาย..ที่ใจดี
    แวะมาเยี่ยมชม "ร้านพระเครื่อง เรื่องเกจิ" กันเยอะๆนะครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

7. Alongkorn Bundasak

Up..Date วัตถุมงคลหลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จัดส่งฟรี!! ทุกรายการ

Up..Date วัตถุมงคลหลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จัดส่งฟรี!! ทุกรายการ......​

โอนเงินภายในไม่เกิน 2 วัน เกินหลังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์**

วัตถุมงคลทุกรายการจัดส่ง Ems. ฟรี..!!! จ้า..!!
    Tel.087-5580296 Jack-Prakaji ร้านพระเครื่อง เรื่องเกจิ
    พระเครื่อง เรื่องเกจิ - [ Powered by SabuyjaiShop.com ]

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

8. Alongkorn Bundasak

ขออนุญาติปิดรายการ หมายเลข ๕๕๐
    มีพี่ที่ FB. มารับไปครับ ขอบคุณครับ

9. Alongkorn Bundasak

รายการมีดังนี้..ก่อน 7/6/56 จองได้เลยครับ....

รายการมีดังนี้..ก่อน 7/6/56 จองได้เลยครับ....
    1.เหรียญชุดกรรมการใหญ่ 1 ชุด เลข ๓๘ บูชา 3,889.- บาท
    2.เหรียญมหาเศรษฐี เนื้ออัลปาก้า เลข ๒๖๑,๕๔๓, บูชา 739.- บาท
    3.เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อทองทิพย์ เลข ๘๗๒,๗๘๕,๓๐๕, บูชา 539.- บาท
    4.เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อชนวนมวลสาร เลข ๒๖๙,๑๐๐๑,๙๙๖, บูชา 359.- บาท
    5.ตะกรุดโทน ธงชาติ ๕ นิ้ว เลข ๖๓๘,๘๓๘, บูชา 739.- บาท
    6.พระสมเด็จเกศไชโย..ฟ้าผ่า บูชาองค์ล่ะ 339.- บาท

วัตถุมงคลทุกรายการจัดส่ง Ems. ฟรี..!!! จ้า..!!
    Tel.087-5580296 Jack-Prakaji ร้านพระเครื่อง เรื่องเกจิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2013
  10. Alongkorn Bundasak

เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อชนวนมวลสาร เลข ๒๖๙
    บูชา 359.- บาท
    พร้อมส่งฟรี!!(ตามรูปนี้ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2013
  11. Alongkorn Bundasak

เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อชนวนมวลสาร เลข ๑๐๐๑

12. Alongkorn Bundasak

ก่อนนอน.......

เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อชนวนมวลสาร เลข ๙๙๖

13. Alongkorn Bundasak

ติดต่อสนใจรายการไหนจอกันได้ครับ
    Tel.087-5580296 พระเครื่อง เรื่องเกจิ

14. Alongkorn Bundasak

ขออนุญาติปิดรายการ สีผึ้งต้องจิตรุ่นแรก
    มีพี่ที่เวปนอก มารับไปครับ ขอบคุณครับ

15. Alongkorn Bundasak

ขออนุญาติคุณ.peazess เพื่อเผยแพร่บารมี ลป.พวง ขอบคุณครับ

ประสบการณ์หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี​

pipat_san - หลวงปู่พวง เมตตาเล่าเรื่องให้ฟังครับ
    หลวงปู่เมตตาเล่าให้ฟังว่า หลวงพ่อทบนิมิตรเห็นท่านบ่อยท่านมักจะมาบอกเสมอ ลูกศิษย์ที่เคยร่ำเรียนวิชาไปไม่ค่อยมีองค์ใดนำวิชาที่รับการถ่ายทอด ใช้หรือสานต่อเพื่อรักษาวิชาความรู้ไม่ให้หายสูญ บางองค์มาเรียนไปเรียนไปไม่ครบ เรียนเท่าที่ได้ จึงไม่ได้สานต่อ หลวงพ่อทบท่านบอกข้าอย่าลืมวิชาต่างๆ ข้าก็รับปากท่านไว้มีโอกาศจะนำวิชาต่างๆมาคอยช่วยเหลือคนสงเคราะห์คนเท่าที่มีลมหายใจ ...

pipat_san - อริยบทเรียบง่ายของพระปฏิบัติพระกรรมฐานท่านนั่งเล่าเรื่องราวให้ฟังมากมายครับท่านบอกว่า เมื่อก่อนนี้หลวงพ่อทบท่านลงตะกรุดพวกฉันก็นั่งม้วนตะกรุดให้ท่านหลวงพ่อทบท่านก็ลงในบ้างนอกบ้างท่านบอกว่าธาตุทั้ง ๔ ลงให้ครบแล้วก็มีอีกหลายพระยันต์ที่ท่านลงแต่เหนือสิ่งอื่นใดดวงจิตของท่านบริสุทธิ์แข็งแกร่งแค่นึกก็ถึงแล้ววันที่นั่งทำตะกรุดก็มีพวกนักเลงหัวไม้มันมาขอตะกรุดหลวงพ่อท่านก็ยื่นให้มันก็เอาไปยิงเล่นกันผลคือไม่ออกพวกนี้ยังไม่สำนึกยังจะเข้ามาก่อกวนหลวงพ่อหลวงพ่อทบท่านพูดออกมาคำเดียว "เอ็งไม่น่าเลยพอมันออกจากวัดไปโดนยิงตายทั้งๆที่มีของดีติดตัวคนเลวของดีก็ไม่คุ้มครองหรอกโยม." ....ผมคิดในใจว่าเสียดายเนอะ....หลวงปู่พวงหันมามองหน้าแล้วท่านก็ยิ้มๆ

pipat_san - หลวงปู่พวง ชาวบ้านนับถือท่านมากเพราะท่านเป็นพระเมตตามีชาวบ้านเล่าให้ผมฟังที่วัดครับ ตาเขาเจอหลวงพ่อพวงสมัยที่หลวงพ่อพวงเดินทางมาสร้างวัดใหม่ๆท่านมาปักกลดที่วัดน้ำพุสมัยก่อนยังไม่เจริญ ตาเขามาถวายข้าวปลาอาหารช่วงหน้าฝน ตาบอกว่าหลวงพ่อพวงท่านนั่งสมาธิอยู่ที่กรดฝนก็ตกท่านนั่งอยู่ตรงนั้นแต่ร่างของหลวงพ่อพวงไม่เปียกฝนเลยทำให้ตานับถือหลวงพ่อพวงมากจนวาระสุดท้ายของตาก็ได้ทำบุญกับหลวงพ่อพวงหลังการตายหลวงพ่อบอกสั้นๆ โยมเขาไปแดนที่ไม่ต้องเกิดแล้ว
    ผมได้นำปิดตานะชาลีติไปขอให้หลวงปู่พวงท่านเสกซ้ำให้อีกวาระครับหลวงปู่ท่านจับออกมา 1 องค์ ''ไม่ต้องแล้วแค่นี้ก็ลาภล้นเหลือแล้ว'' ขอให้ซำบายใจได้ครับหลวงปู่ท่านรับรองแล้ว ของดีที่สร้างไม่เยอะ ครั้งแรกของการสร้างเพื่อคณะศิษย์ได้ทำบุญครับ
    เกือบลืมวันปลุกเสกพระปิดตาได้เกิด รุ่งกินน้ำพาดผ่านวัดด้วยครับ ทั้งๆที่ฝนก็ไม่ตกเลยสอบถามหลวงปู่ ท่านว่า เทวดานางฟ้ามายินดี

petchabon – วันนี้เดินทางไปกราบหลวงปู่พวงที่วัดเพื่อขอของดีหลวงปู่พวงบอกของดีจะหมดแล้วเดี๋ยวจะสร้างเก็บไว้ให้ชนรุ่นหลังหลวงปู่บอกพระเสกงานกฐินนั้นแหละของดีที่สุดเลยขอคาถาหลวงปู่ ๑ บท พุทโธ อะไรก็สู้ไม่ได้จำไว้นะของดีจากหลวงปู่ครับ

okstar – วันนี้ปิดตานะชาลีติหลวงปู่พวงแสดงฤทธิ์ครับหลังจากได้จากมือหลวงปู่พวงมาคืนนี้ฝันเห็นพระปิดตาองค์ใหญ่เท่าบ้านยันต์เต็มองค์พระสีทองเหลืองอร่ามบอกผมในฝันว่าจะมาอยู่ด้วยผมก็บอกว่ายินดีพอตกเช้าได้เงินแสนครับเงินค่าเช่าที่ปกติจะได้สิ้นปีตั้งใจว่าจะลดให้เขาเพราะน้ำท่วมแต่เขาเอามาให้เต็มเม็ดเต็มหน่วยไม่ขาดเลยแถมยังบอกอีกว่าได้เงินก้อนโตถูกหวยเลยเอามาให้ผมดีใจมากตื่นเต้นมากเลยขอเอาประสบการณ์ตนเองมาขอเล่าให้ฟัง

เขาน้อย – วันนี้พระอาจารย์ทองใบวัดเขาน้อยฝากผมเอาของไปถวายหลวงปู่พวงครับไปถึงหลวงปู่พวงเจอหน้าร้องทักผมเลยว่าไม่ต้องฝากมาหรอกไกลโขขนาดนี้ท่านสบายดีมั้ยผมอึ้งไปเลยครับสนทนากับหลวงปู่พวงก็ลากลับเห็นปิดตากับสีผึ้งใกล้หมดแล้ว

petchabon – ไปกราบหลวงปู่พวงครับคนมาเยอะมากหลวงปู่พวงพรหมน้ำมนต์ให้ทุกคนครับหลวงปู่ยังบอกอีกว่าน้ำมนต์ดีดโดนใครแล้วจะรวย

ขาน้อย - สำหรับผมสีผึ้งที่ผมเจอประสบการณ์กับตัวเองคือ เรื่องผู้หญิงยอมรับครับเจอหน้าผมทักวันเดียว 4 คนแถวชวนผมเที่ยวด้วยครับไปไม่เป็นเลยทาแค่นิดเดียวยอมรับเลยว่าแรงครับ

JHON_FON - วันนี้ขอนำประสบการณ์สีผึ้งของหลวงปู่ที่ได้พบเจอมาเล่าสู่พี่ๆน้องๆฟังครับ
    เนื่องด้วยสัปดาห์ที่แล้วผมได้ฝากพี่เดชร่วมบุญบูชาสีผึ้งของหลวงปู่ไปสามตลับ และเนื่องด้วยแฟนผมนั้นมีอาชีพเสริมคือทำของ handmade ขาย ซึ่งลองเอาไปขายสองครั้งแรกได้ประมาณ 7-8 ร้อย พอครั้งที่สามจะเอาไปขาย ผมเลยบอกแฟนผมว่าลองดูนะ นำสีผึ้งของหลวงปู่ตั้งจิตอธิษฐานนึกถึงหลวงพ่อทบ หลวงปู่พวง แล้วขอพรว่าวันนี้ขอให้หนูขายของดีๆ จากนั้นแฟนผมก็ไปขายเป็นปกติ แต่ที่หน้าแปลกคือวันนั้นขายดีมาก ยอดเพิ่มขึ้นมาสองเท่า เบ็ดเสร็จได้ทั้งหมดพันห้า ซึ้งผมก็ตกใจแต่ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ สองครั้งแรกได้ครั้งละเจ็ดแปดร้อย พอครั้งนี้ทาสีผึ้งที่หน้าผากกับปาก ได้เพิ่มขึ้นมาสองเท่า หลวงปู่ท่านเมตตาจริงๆครับผม สาธุๆ

ตานา - พี่เดชสีผึ้งหลวงปู่พวงท่านแรงมากครับผมทานิดเดียวได้เรื่องเลยครับเลยติดใจของท่านมากครับเลยอยากมารอติดตามครับแรงมาก(โดยเฉพาะเรื่องสาวๆไม่รู้ทำไม..)

เขาน้อย - ผมได้ไปกราบหลวงปู่พวงวัดน้ำพุมา วาจาหลวงปู่พวงต้องบอกว่าแม่นมากครับทักผมว่าลงไปตอนนี้ก็กลับไม่ได้หรอกผมก็รีบกลับเลยลากลับเลยลงมาพอสตาร์ทรถออกไปไม่ถึงปากทางออกจากวัดรถดับวูบครับขนลุกเลยคล้อยหลังจากที่หลวงปู่พวงท่านเพิ่งพูดหมาดๆเลยขึ้นมากราบหลวงปู่พวงสอบถามว่ารู้ได้อย่างไรครับหลวงปู่ หลวงปู่ก็พูดว่า อยากคุยด้วยเลยนั่งสนทนากับหลวงปู่พวงได้ 1 ชม.ท่านมอบของดีให้แล้วบอกว่าจะมีคนมาหาที่บ้านรีบกลับเถอะเลยกลับมาถึงบ้านลูกหนี้ครับเอาตังค์มาให้ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อครับเล่าๆอยู่นี่ขนแขนสแตนอัพครับ

prapapa - โอ้ปลัดมหานิยมหลวงปู่พวงสุดยอดมากครับไปบูชามาแล้วครับหลวงพี่วัดน้ำพุบอกว่าคืนจันทร์เพ็ญวันลอยกระทงหลวงปู่พวงปลุกเสกในกุฏิหลวงพี่เดินผ่านหน้ากุฏิหลวงปู่พวงได้ยินเสียงของอะไรวิ่งเกรียวกราวเลยไปเคาะกุฏิหลวงปู่พวงสอบถามพอหลวงปู่พวงเปิดกุฏิปลัดไม้ของหลวงปู่พวงกระจายรอบบาตรพระเต็มไปหมดหลวงปู่พวงบอกหลวงพี่ว่าไม่มีอะไรหรอกผมเลยบูชาปลัดมหานิยมมา 4 ตัวครับหลวงปู่พวงสำทับว่าค้าขายดีเสน่ห์แรงใช้แล้วดี

เขาน้อย - วันนี้เจอประสบการณ์ครับขอเล่าบ้าง ได้ตะกรุดเสือไฟมา 1 ดอกครับพร้อมกับปลัดมหานิยม....ผมก็ให้น้องชายเอาตะกรุดเสือไฟไปห้อยเพราะไอ้นี่มันคนองนักส่วนผมเอาปลัดมหานิยมใส่ป๋องตังค์ครับวานนี้เป็นงานงิ้วประจำปีของชนแดนชาวบ้านมากันเต็มไปหมดผมก็ไปขายเครปครับโอ้โหก่อนเปิดร้านผมก็เอาปลัดมหานิยมป้ายทั้งร้านเลยครับพอเปิดร้านเอาปลัดหลวงปู่พวงใส่ขันพรมตั้งแต่ถนนเข้าร้านเลยครับ(หลวงปู่พวงท่านบอกมา)เลยลองดีพอตกเย็นงานเริ่มโอ้แม่เจ้าครับคนตบเท้าเข้าร้านทำออกไม่ทันครับฮาฮาฮาไม่เชื่อก็ไม่ต้องเชื่อนะครับเป็นประสบประการณ์ส่วนตัวครับขายหมดก่อนสองทุ่มครับขายดีมากเลยมีเวลาไปเดินปาโป่งกะแฟนวัยรุ่นเยอะมากน้องชายผมก็ไปโยนบอลปาเข้าห่วงอะไรของมันตามประสาวัยรุ่นผมเลยเดินไปดูมันครับก่อนผมจะถึงตัวมันผมตกใจครับมีดสปาต้าครับมันฟาดลงบนหลังน้องผมน้องผมไปทำอะไรให้มันเล่นฟาดซะขนาดนั้นน้องผมถึงกับล้มลงกับพื้นผมเลยตะโกนลั่นงานครับมันเลยวิ่งหนีไปผมก็ไม่รู้ใครเป็นใครครับคนเยอะมากผมรีบเข้าไปดูน้องชายผมปรากฏว่าไม่มีเลือดครับเปิดเสื้อดูมีรอยจ้ำแดงครับเลยมองที่คอที่ผมเพิ่งให้ตะกรุดมันไปใช้มีของหลวงปู่พวงดอกเดียวครับพูดแล้วขนลุกครับวันเดียวเจอเหตุสองอย่างวันเดียวครับถ้าไม่ได้บารมีหลวงปู่พวงน้องผมไม่รู้มันจะเป็นยังงัยครับ

prapapa - กราบๆๆๆหลวงปู่พวงครับ เมื่อวานน้องผมเอาปลัดไปลองครับแต้มหน้าผากวนไปวนมาสามรอบแล้วมันท่องคาถามันครับได้ยิน รักกูหลงกู เอากับมันซิครับพอมันกลับมาผมเลยถามว่าเอาไปใช้อะไรมามันบอกผมว่า พี่ได้ผลแรงจริงผมขอนะ ผมไม่ให้ครับบอกคำเดียวหวงยืมได้แต่ไม่ให้ถามมันว่าเอาไปทำอะไรมันบอกว่าผมไปหาสาวมาเขาไม่ชอบหน้าแต่คราวนี้ไม่ว่าเลยแถมไปเที่ยวด้วยกันแบบไม่ขัดผมไม่อยากเชื่อเลยแต่น้องมันเล่าให้ฟังแบบนี้เลยเอามาเล่าให้ฟังกันครับ
    payom37 - ขอมาเล่าประสบการณ์ของสีผึ้งนะคะ
    วันนี้ดิฉันต้องนำเสนอผลงานหน้าห้อง ซึ่งก่อนหน้าจะถึงการนำเสนอ ดิฉันก็นำสีผึ้งมาอธิษฐาน ขอให้หลวงปู่ช่วยในการพูดแล้วก็ทา และแล้วก็ถึงการนำเสนอ ก็เสนอตามปกติพอเสนอจบ อาจารย์ก็คอมเม้นว่า การนำเสนอดีมาก การพูดดี ใช้ได้ ปกติไม่ค่อยจะโดนชมเท่าไหร่ สุดยอดเลยค่ะ

เขาน้อย – น้องผมไปบ้านแฟนที่อยู่เขารังก่อนกลับเข้าวัดไปหาเณรเพื่อนหลวงปู่พวงเจอหน้าเรียกไปเป่ากระหม่อมกลับมาไปแตะบอลเล่นอีท่าไหนไม่รู้ไปเตะเข้ากับแก้วกลางสนามยาวมากไม่ได้ใส่รองเท้าเล่นผลคือท้าวแดงจ้ำเลือดแต่มีมีเลือดเลยเอามาเล่าบ้างเจอกับตัวน้องผมเอง

pipat_san - เรื่องเด็ดที่ว่านี้....พระลูกวัดโทรมาเล่าให้ฟัง อบต.มากราบหลวงปู่พวง หลวงปู่พวงมองหน้าแล้วเอาไม้ตะพดแตะที่หัว อบต.ไม่พอใจเรียกว่า อารมณ์ขึ้นเลยลากลับ ขับรถขึ้นเขารังระหว่างทางพบหลวงปู่พวงอยู่ข้างทาง... อบต. งง หลวงปู่มาอยู่นี่ได้งัย เพิ่งจะลากลับมาจากที่วัด เลยจอดรถลงไปแต่ไม่เจอ...แม้แต่เงา...สงสัยตาฝาดเพราะอารมณ์หงุดหงิด จึงได้ขับรถต่อพอขับไปถึงทางโค้งบนเขารัง บนเขารังนั้นทางโค้งตลอดเส้นทางใครไม่ชินทางนี่อันตรายมาก อบต.แกขับประจำ ขณะที่เลี้ยวโค้ง แกบอกว่า รถพ่วงขับกินเลนมาหาแก อบต.ก็หักหลบรถพ่วงจนรถแกไถลลงไปครึ่งคันเกือบตกเขารังตอนนั้นตกใจมาก นึกอะไรไม่ออก หันไปหันมาแกก็เห็นหลวงปู่พวงอีก อยู่ๆก็ชาวบ้านก็มากันหลายคนช่วยกันดึงรถแกขึ้นมาจนแกปลอดภัย แกถามชาวบ้าน " พี่เห็นรถผมตกเขาหรือครับตอนรถผมตกยังไม่มีใครผ่านมาเลย "
    ชาวบ้านบอกว่า " เห็นพระถือไม้เท้ากวักมือเรียกก็เลยพากันมาก็เห็นรถพี่นี่แหละเกือบตกเขานะเนี่ยทำอีท่าใหนล่ะ " หลังจากพูดคุยกันก็ถามหาพระถือไม่เท้าต่างก็ไม่มีใครเห็น...
    อบต.แกเล่าให้ฟังพร้อมบอกว่า ขนลุกยังไม่หาย แกก็ขับรถกลับมาที่วัดมาถึงก็เจอหลวงปู่พวงยืนอยู่จึงเข้าไปกราบเท้า หลวงปู่พวงท่านก็ยิ้มให้ด้วยเมตตา...บอกสั้นๆ "ชะตาดีให้ทำดี" ทุกวันนี้แกบอกว่ามีงานก็จะมาช่วย...

petchabon – หลวงปู่พวงท่านเล่าให้ฟังเหมือนกันครับช่วงที่ท่านธุดงค์ผ่านดงกระสุนตามตะเข็บชายแดนชาวบ้านต่างพากันห้ามแต่ด้วยจิตที่ตั้งมั่นไม่กลัวตายท่านก็ธุดงค์ข้ามไปชาวบ้านต่างบอกว่าไม่รอดพอท่านกลับมาชาวบ้านพากันมาต้อนรับขอให้นิมนต์ให้จำวัดแต่หลวงปู่พวงท่านยังอยากธุดงค์ก็เลยไม่ได้จำวัดโดนลองมาเยอะเรื่องปืนท่านบอกว่าใหลลงมาตรงหน้ามนต์ดำอวิชาโดนลองมาเยอะต้องมนต์เพชรกลับหลวงพ่อทบเอาอยู่สมัยก่อนหลวงพ่อทบท่านลองของกับหลวงพ่ออ้วนกินกันไม่ลง

ห้องหนึ่ง – ผมไปเที่ยวเค้าดาว์กับแฟนบูชาพระปิดตาหลวงปู่พวงกับพระกริ่งหลวงปู่เสงี่ยมผมได้นำติดตัวไปด้วยครับระหว่างที่เดินเที่ยวมีกลุ่มวัยรุ่นมาเที่ยวกันเยอะในกลุ่มนั้นมีคนยิงปืนขึ้นฟ้าบังเอิญอะไรไม่ทราบลูกปืนมันมาทางผมโดนขาครับเจ็บมากคิดว่าโดนแล้วเราล้มเลยครับเลยมองที่ขาที่โดนยิงปรากฏว่าที่ขาแดงเป็นดวงครับตอนนั้นเหงื่อตกครับก็ผ่านมาได้ฝากไว้ที่ใครท่องเที่ยวก็ระวังๆกันบ้างเพราะอะไรก็เป็นไปได้

JHON_FON - วันนี้ขอเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับปลัดค้าขายดีของหลวงปู่พวงให้พี่ๆน้องๆได้ฟังกันครับ คือแฟนผมมีอาชีพเสริมคือทำของ handmade ไปขายที่ถนนคนเดินครับ ปกติจะขายได้ครั้งละ 1200-1500 ครับ จะมีครั้งหนึ่งที่ขายได้สองพันต้นๆแต่นานมากครับ(ช่วงนั้นเป็นเทศกาล) แต่เมื่อวานนี้ผมลองให้แฟนผมบูชาปลัดและอาราธณาคุณหลวงพ่อทบกับหลวงปู่พวงครับ ไม่อยากเชื่อครับแต่ก็ต้องเชื่อว่าเมื่อวานทำยอดไป 2500 สูงที่สุดตั้งแต่ขายมาเลยครับ แฟนผมบอกว่าขายได้เรื่อยๆตลอดงานเลย ทั้งที่ไม่ใช่ช่วงเทศกาล แต่ไม่รู้ว่ายอดเท่าไหร่ พอกลับมาเช็คของและนับตังค์ที่ห้อง พบว่าของชนิดที่ขายออกยาก ก็ขายได้เยอะเป็นประวัติการณ์ และเงินที่ขายได้ก็เยอะที่สุดตั้งแต่ขายมาเลยครับ แฟนผมเชื่อมากเลยครับ กราบหลวงพ่อทบและหลวงปู่พวงครับ สาธุๆ

batmanzero - ขอขั้นจังหวะครับกำนันที่นับถือหลวงพ่อพวงพอทราบข่าวว่าหลวงพ่อพวงจะสร้างเหรียญรุ่นแรกเท่านั้น เอ่อ..เกือบลืมบอก กำนันคนนี้แกรอดตายหวุดหวิดเพราะการเมืองท้องถิ่นกระสุนโดนเต็มๆแต่ไม่เข้าไม่รู้เรียกว่าหวุดหวิดหรือว่าคุณพระช่วย! รู้มั้ยอะไร ใบโพธิ์หลวงพ่อพวง หยิบ..เสก..เสร็จ..ให้ แกก็เอาไว้ในรถตลอด ด้วยศรัทธาแกเลยนำเหรียญเก่ามาถวายเป็นชนวน คือ เหรียญหลวงพ่อทบรุ่นแรก 2483 วัดทรงธรรมทับคล้อ เหรียญนี้แกเล่าให้ฟังมีเกจิร่วมปลุกเสกหลายองค์ เช่น หลวงพ่อเดิม หลวงพ่อเขียน หลวงพ่อทบ หลวงพ่อพิธ หลวงพ่อไปล๋ พระอาจารย์แจ๊ะ พระอุปัชฌาปุ่น คิดเอาว่าเยี่ยมยอดแค่ใหน

petchabon - เหรียญหลวงปู่พวงมีประสบการณ์แล้วครับ
    มอเตอร์ไซค์วัยซะรุ่นสิงค์คะนองนาแหกโค้งเขารังตกเขาครับนึกว่าตายแล้วรถพังยับเด็กคนนี้ครับมีเพียงลอยถลอกแดงๆตามตัวเสื้อผ้าขาดวิ่นเดินมาขอความช่วยเหลือชาวบ้านเห็นจึงเข้าช่วยเหลือในตัวสิงคะนองนาในคอมีเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงเนื้อทองแดงเพียงเหรียญเดียวแกบอกไปกราบหลวงปู่พวงเมื่อวานก่อนท่านทักแล้วให้เอาเหรียญไปเลี่ยมคลองคอซะ! รอดมาได้อย่างหวุดหวิด
    เขาน้อย - เหรียญหลวงปู่พวงเกิดประสบการณ์ครับแม่ค้าที่สามแยกวังชมภูเข็นรถข้ามถนนมาเพื่อจะตั้งร้านขายของรถยนต์เจ้ากรรมมาทางใหนไม่รู้ชนแกกระเด็นพ่อค้าแม่ค้าเห็นแล้วตกใจพากันไปช่วยแกไปถึงแกลุกขึ้นมาปัดตูดแล้วแกก็ด่าขนานใหญ่แต่รถเจ้ากรรมหายไปช่วงชุลมุนจึงเป็นที่มาของแม่ค้าร้านตลาดสามแยกวังชมภูต่างก็ร่ำลือเหรียญหลวงปู่พวงวัดน้ำพุครับระวังนะครับต่อไปจะหาไม่ได้โชคดีที่มีแล้วเหรียญหลวงพ่อทบมีเหมือนกันเลยใส่คู่กันเหรียญอาร์ม ๙๔ หลวงพ่อทบ กับเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวง เพื่อนบอกว่าขอซักเหรียญนึกว่าเป็นเหรียญหลวงพ่อทบทั้งคู่ ใครจะกล้าให้ครับ ฮาฮา

pipat_san - ประสบการณ์ พระปิดตานะชาลีติ
    หลังจากไปกราบหลวงปู่พวงที่วัดไพบโยมบ๊วยแกเล่าให้ฟัง แกเป็นคนไม่เชื่ออะไรง่ายๆต้องลองให้รู้ชัดว่าดีจริงหรือไม่ดีปรากฏว่า แกมาเช่าปิดตานะชาลีติไปลองยิงแกบอกว่าลองไป 2 นัดแกเริ่มเหงื่อออกคิดไปคิดมาว่าถ้าลูกที่ 3 ปืนจะแตกหรือเปล่าหว่า... แกเลยไม่กล้าแล้วพร้อมกับมาขอขมาหลวงปู่พวง หลวงปู่เห็นหน้าบอกว่า ดีแล้วถ้ายิงนัดที่สามมือแตกแน่จนเป็นที่ฮือฮาในท้องที่ชาวบ้านพากันบูชาปิดตาจนหมดตู้...

HONDA_FEENO - เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงผมได้ห้อยติดไปวันหยุดผมไปเที่ยววัดกับเพื่อนเพื่อนผมพาไปวัดเขากลิ้งเลยได้กราบหลวงพ่อคง หลวงพ่อคงองค์นี้ผมไปกราบบ่อยครับกราบได้สนิทใจมาก ผมได้นำเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงให้หลวงพ่อคงท่านลงให้ ปรากฏว่าหลังจากหลวงพ่อคงท่านนำเหรียญมาพิจารณาแล้วหลวงพ่อคงบอกผมว่า เหรียญนี้พระอริยเจ้าท่านลงไว้ครบทุกอย่างแล้ว ผมได้ฟังเกิดความปีติสุขใจบอกไม่ถูกครับหลวงพ่อคงท่านได้พรหมน้ำมนต์ให้ผมกับเพื่อนก่อนที่จะลากราบครับ หลวงพ่อคงท่านเป็นพระเมตตามากครับ ผมดีใจที่ได้เหรียญดีๆของหลวงปู่พวงมาบูชาครับเป็นประสบการณ์ส่วนตัว
    jirayu_ok - ผมมีประสบการณ์ส่วนตัวมาเล่าให้ฟังครับหลังนำเหรียญหลวงปู่พวงมาทดลองใช้วันแรกตั้งจิตอธิฐานครับขอให้วันนี้ได้ลาภซักก้อนครับวันนี้ผมเดินออกจากบ้านปรากฏว่าผมเก็บเงินได้เป็นเงินที่อยู่ในถุงบุหรี่ครับตกอยู่ริมถนนในนั้นมีเงินอยู่ห้าพันบาทผมก็ยืนรออยู่ยี่สิบนาทีเพื่อเจ้าของเขาตามหาแต่ว่าไร้เงาผมเลยเก็บมาใช้ซะเลยนี่เป็นเรื่องแปลกที่ผมเจอและช่วงเย็นผมกลับบ้านเด็กนักเรียนมันวิ่งตีกันปรากฏว่านักเรียนที่มันหนีดันหนีมาทางผมเราก็คิดว่าซวยแล้วเพราะพวกนักเรียนหัวไม้อาวุธครบพอมันเห็นผมพวกมันวิ่งหนีกันไปคนละทางเด็กที่วิ่งมาหาผมมันบอกว่าพี่ๆเป็นตำรวจหรือเปล่าผมเห็นพี่และตำรวจหลายคนเลยวิ่งมาขอความช่วยเหลือผมงง?เลยครับว่าตำรวจที่ไหนผมก็เกือบวิ่งเหมือนกัน ผมเชื่อว่าบารมีหลวงปู่พวงคุ้มครองผมครับ

prapapa - พระปิดตานะชาลีติหลวงปู่พวงช่วยชีวิตเด็กเด็กข้างบ้านผมซึ่งผมเอ็นดูมากจึงได้ให้ปิดตาหลวงปู่พวงไป 1 องค์เลี่ยมพร้อมสร้อยกะว่าจะเก็บเอาไว้เด็กคนนี้ถูกโฉลกจึงได้ให้ไปปรากฏว่าเด็กคนนี้โดนหมากัดครับขย้ำที่ขาไม่เข้าเนื้อแต่กางเกงขาดวิ่งหนีหมามาได้นับว่าเป็นเรื่องโชคดีมากใครมีเก็บไว้เถอะครับ ผมไปกราบหลวงปู่พวงท่านยังบอกว่าให้เก็บไว้เถิดจะช่วยเราได้บารมีพระใหญ่มีบารมีทำให้ทั้งนั้นปัจจุบันเหลือ 2 องค์ไม่ปล่อยนะครับเพราะหวงมาก

Leephet - ผมเองก็เจอเหตุการณ์เหลือเชื่อเหมือนกัน เกิดขึ้นกับตัวเอง ตอนไปส่งน้าที่นครสวรรค์ใช้เส้นทางเขารังเพื่อตัดเข้าพิจิตรและนครสวรรค์ ตอนไปไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนขากลับฝนตกหนักมาก ๆ จึงขับรถช้า ๆ เพราะต้องขึ้นเขา พอผ่านวัดน้ำพุ ก็ยกมือไหว้หลวงปู่พวงแต่ไม่ได้เข้าไปกราบในวัดเพราะฝนตก ผ่านวัดน้ำพุไปก็ขึ้นเขา ผ่านเลยจุดที่เขาขายของข้างทาง พอถึงตรงที่รถเมล์ เคยตกเขาเท่านั้นแหละครับ รถที่ผมขับอยู่ดี ๆ มันหมุนตั้ง 3 รอบ ในใจผมนึกถึงหลวงปู่พวงตลอดเลยขอให้ท่านคุ้มครอง พ่อผมที่นั่งมาด้วยตกใจจนพูดไม่ออก โชคดีที่ผมไม่ได้เหยียบคันเร่ง และไม่หมุนพวงมาลัยปล่อยมันหมุนไปเรื่อย ๆ และโชคดีอีกอย่างที่ไม่มีรถขับสวนมา มีแต่รถที่ขับตามมา เขาจอดดูอยู่ที่ทางขึ้นห่างจากผมประมาณ 20 เมตร จากรถที่ขับมุ่งหน้ามาทางวังชมภู มันหมุนจนหันหน้ากลับไปทางตะพานหิน ผมโชคดีมากที่ได้รู้จักกับหลวงปู่และเคยไปกราบหลวงปู่มาก่อนหน้านี้และท่านก็ให้พรว่าเดินทางปลอดภัยไปดีมาดีนะ แต่ช่วงที่เดินทางไปส่งน้าไม่ได้ไปกราบท่านเพราะฝนตก วันไหนผ่านไปผมคงต้องแวะไปกราบท่านแล้ว

batmanzero – เหรียญรุ่นแรกขณะนี้มีประสบการณ์ทั้งอำเภอชนแดนอำเภอวังโป่งอำเถอหล่มสักหนองไผ่ดงขุยเป็นที่ประจักแล้วทั้งกราดยิงระยะเผาขนกระจกพรุนคนขับมีเพียงรอยแดงเท่านั้นแม่ค้าขายผลไม้ที่หล่มสักมากราบเพียงอ่านจากหนังสือนะโมได้เหรียญไปเหรียญเดียวถูกรางวัลที่สามคนชนแดนมากราบทั้งคณะกลับบ้านคนขับมาเมาแหกโค้งแต่รอดตายทุกคนประสบการณ์ต่างๆคนพื้นที่ต่างพูดถึงความสักสิทธิ์ของหลวงพ่อพวงเทพเจ้าเทือกเขารังวัดน้ำพุที่เมตตาสงเคราะห์

pipat_san - ฆ้องโบราณประจำวัดน้ำพุสามัคคีเป็นฆ้องยุคแรกของวัดซึ่งจู่ๆไม่นานมานี้ทางวัดเล่าให้ฟังว่า จู่ๆฆ้องโบราณมันก็ลั่นตัวเองรานไปตามจุดต่างๆ ช่างประจำวัดได้ทำการเชื่อมอย่างไรก็ไม่สามารถเชื่อมได้ นำไปที่ร้านให้เขาทำการเชื่อมให้ ยิ่งเชื่อมก็ยิ่งรานยาวออกไปอีกและยังไปรานจุดอื่นอีกต่างหาก จึงได้นำความไปสอบถามหลวงปู่ รุ่งเช้าหลวงปู่ท่านออกจากการจำวัดท่านบอกว่า " หลวงพ่อทบท่านมอบให้เป็นชนวนเชื่อมอย่างไรก็ไม่ได้หรอก " ฆ้องโบราณนี้ได้แต่สมัยที่หลวงพ่อทบท่านมาหาหลวงพ่อพวงสมัยที่สร้างวัดราวปี 2500 กว่าๆ ก็ได้มอบฆ้องนี้เป็นฆ้องประจำวัดผ่านพิธีหลวงพ่อทบมาหลายพิธีนับว่าเป็นของดีที่เลิศยิ่งนัก

pipat_san - เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงมีคนโทรมาเล่าให้ฟังครับเป็นสมาชิกนอกเวปที่ได้บูชาไป
    เขาชื่อทนาย มีอาชีพเป็น อ.ส. รักษาการที่อำเภอแห่งหนึ่ง...(เขาขอละไว้) มีหน้าที่คุ้มครองนายอำเภอและรักษาการตามแต่จะได้รับมอบหมายมีวันหนึ่งได้ออกไปคุมสตริงงานวัดในวันที่คุณทนายมาคุมงานปรากฏว่าวัยรุ่นตีกันมีวัยรุ่นกลุ่มหนึ่งใช้อาวุธปืนประดิษฐ์ยิงใส่วัยรุ่นอีกฝากหนึ่งคุณทนายแกก็เข้าไปห้ามผลคือแกโดนยิงเข้าไปอีกคนเสื้อแกโดนลูกปืนทะลุครับแต่เนื้อแกกลับไม่ทะลุมีรอยแดงเป็นจ้ำใหญ่ตอนนั้นแกบอกว่า นึกว่าไม่รอด วันนั้นแกห้อยเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงที่เคยได้เช่าไปและพระสมเด็จอีก 1 องค์ไม่ทราบว่าเป็นสมเด็จวัดใหนเพราะแกได้จากเพื่อนให้มาอีกทีตอนเมา...

วัดท่าสมอ - ปิดตาปู่พวงมีประสบการณ์ที่นราธิวาสเพื่อนผมโดนยิงด้านหลังเสียงแช๊ะเช๊ะแช๊ะ 3 ครั้งไม่ออกห้อยปิดตาปู่พวงเพื่อนเป็นคนระยอง

lek_devils - เอามาจากเวปสีส้มมีคนโพส
    มีอาจารย์ท่านหนึ่งเมตตาเล่าให้ฟังว่า ท่านจับพลังวิเศษได้ด้วยญาณสมาบัติด้วยการปฏิบัติพระกรรมฐานอยู่เป็นนิจศีลด้วยศรัทธาหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ จึงได้บูชาไม่เคยห่างกายได้ทดสอบบารมีด้วยการจับพลังเหรียญหลวงปู่ทิม ท่านบอกว่ายากที่จะหาเหรียญใดในปฐพีนี้เทียบได้ ( เป็นความเห็นของพระอาจารย์)
    ต่อมาไม่นานได้มีลูกศิษย์ของท่านได้นำเหรียญพระใหม่ไปขอให้ท่านช่วยจับพลัง เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จังหวัดเพชรบูรณ์ ดูแล้วท่านเป็นพระใหม่ในวงการแต่ที่เพชรบูรณ์ถือว่าเป็นรุ่นเดอะและลายคราม ขนานแท้อาวุโสพรรษามากองค์หนึ่ง
    พระอาจารย์ได้ทดสอบจับพลังให้ ท่านได้ขอยืมเอาไว้ 3 วันด้วยยังไม่มั่นใจ ได้นำเข้าห้องสวดมนต์ลองแล้วลองอีกจนเชื่อว่าไม่ผิด ได้บอกลูกศิษย์ไปว่า ในคอเรามีหลวงปู่ทิมอยู่เหรียญเดียวถือว่าวิเศษหาที่ไหนเปรียบได้ ไม่นึกว่ายุคนี้จะมีพลังบารมีที่ถึงกันได้ขนาดนี้ เป็นเหรียญที่ไม่สวยแต่อานุภาพมากนักยากจะหาคู่เปรียบ

pipat_san - ครั้งหนึ่งเคยได้สนทนาฟังธรรมจากหลวงปู่พวงที่วัด
    สมัยก่อนที่ออกเดินธุดงค์ฉันคิดว่าเอาล่ะได้ร่ำเรียนมาก็มากถ้าจะตายก็ให้มันตายเพื่อหนทางแห่งนิพพาน สมัยเป็นพระหนุ่มออกธุดงค์โดนทดสอบจิตใจจนจิตแกร่ง ขณะที่กินน้ำที่ลำธารเสือลายตัวใหญ่จ้องเราอยู่อีกฝากลำธาร เห็นเสือก็เกิดจิตกังวล อยู่ๆเสียงหลวงพ่อทบแว่วมาว่าให้แผ่เมตตาจิตฉันก็ทำตามเมื่อแผ่ให้เขาแล้วเสือตัวนั้นได้หันหลังวิ่งเข้าป่าไปตลอดการเดินดงได้พบเจอเรื่องแปลกและพระธุดงค์ตามป่าเขา ผู้ใดได้เดินดงบารมีของจิตจะหนักแน่นมาก อย่าไปเสียดายในร่างกายเพราะมันไม่ใช่ของเรา .

nu2581 – เมื่อเช้าโดนหมามันกัดขาครับได้แตะปากมันไปทีเช็คดูรอยหมากัดปรากฏว่ากัดไม่เข้าแต่ขากางเกงเป็นรอยฟันหมาวันนี้โชคดีห้อยเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงมาทำงาน

วัดท่าสมอ – มีเรื่องจะเล่าให้ฟังผมและเพื่อนหลังจากหมดภารกิจงานลาดตระเวนเพื่อนผมคนนี้มาจากค่ายจังหวัดทหารบกเพชรบูรณ์เขาแขวนเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงครับเพื่อนบอกผมว่าพ่อแม่ไปเช่ามาให้จากวัดผมและเพื่อนไปนั่งกินข้าวที่ร้านอาหารมันเล่าให้ฟังเหรียญหลวงปู่พวงได้ช่วยชีวิตพ่อมันไว้พ่อมันโดนรถชนอย่างแรงแต่ไม่ตายพ่อมันจึงศรัทธาไปเช่ามาให้มันแขวนติดตัวเป็นอีกประสบการณ์ที่ผมได้ฟังจากเพื่อน
    เขาน้อย - มาเล่าให้ฟังมีทหารภาคใต้มาเช่ารูปหล่อตะกรุดที่วัดน้ำพุได้เล่าให้ฟังว่าทำ งานคุ้มครองครูภาคใต้รู้ข่าวศิษย์หลวงพ่อทบหรือก็คือหลวงปู่พวงจึงได้มา เช่าเหรียญรุ่นแรกไปได้ขับรถแหกโค้งรอดมาได้มีแค่รอยเท่านั้นเชื่อใน ปราฏิหาริย์เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่พวงจึงได้ตั้งใจมาเช่าตะกรุดรูปหล่อและแหวน ที่วัด

พิษณ์ - เพื่อนเล่าให้ฟังวันนี้เพื่อนเอาตะกรุดหลวงปู่พวงมาคาดเอวติดตัวหลังจากได้บูชามาจากพี่ในเวปส้มวันนี้ได้เจอประสบการณ์กับตัวเองโดนเพื่อนแทงด้วยมีดเพียงแค่มองหน้าแล้วไม่สบอารมณ์เพื่อนผมหน้าซีดมีดแทงเข้าทองเต็มแรงมีดงอครับเหลือเชื่อมากมันบอกว่าถ้าไม่มีตะกรุดหลวงปู่พวงช่วยคงไส้ทะลักผมฟังแล้วขนลุกตามที่เพื่อนเล่าให้ฟัง สังคมสมัยนี้มองหน้ากันถึงขั้นนี้แล้วน่าสังเวชใจ

pipat_san - ถูกหวยเพราะกลับแหวน
    มีคนเล่าให้ฟัง...มีคนหลังจากบูชาแหวนเพชรกลับจากวัดน้ำพุกลับไปแล้วได้ซื้อหวยก่อนซื้อหวยคนๆนี้ได้อธิฐานแหวนเพชรกลับจากนั้นถอดแหวนออกเพื่อกลับแหวนแล้วใส่เข้าไปจากนั้นได้จับหวยปรากฏว่าถูกหวย....

เขาน้อย – มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับสดๆร้อนๆวัยรุ่นที่ชนแดนตีกับวัยรุ่นวังโป่งที่ตลาดนัดฟันกันกลางตลาดนัดแม่ค้าตกใจหลบกันอุตลุดฟันกลางหลังจังๆไม่เข้าครับเหนียวมากคนที่ฟันเห็นว่าฟันไม่เข้าฟันไป 3-4ครั้งตกใจวิ่งหนีกลับทันทีแม่ค้าถามทันที เด็กบอกว่ามีตะกรุดโทนหลวงปู่พวงที่ได้มาไม่กี่วันห้อยอยู่ที่เอวดอกเดียว ผมรู้ข่าวแล้วต้องรีบมาเล่าให้พี่ๆฟังครับ

แมนลพบุรี – เชื่อหรือเปล่าคับแมนโดนมากับตัวเองครับหลังจากถวายเทียนพรรษาหลวงปู่พวงเช่ารูปหล่อเนื้อทองผสมแหวนตะกรุดมาถึงจัดแจงรูปหล่อนำไปเลี่ยมพลาสติคกันน้ำใส่แหวนห้อยตะกรุดคาดเอวคล้ายออกรบแต่ไม่ใช่นะครับศรัทธาหลวงปู่พวงท่านมากจริงๆจึงได้นำมาใช้ทุกอย่างคับที่เจอกับตัวผมคับลงน้ำจับปลาปรารกฏว่าตกลงไปในบ่อในแม่น้ำอีกทีลึกคับพยายามตะกายตัวเองขึ้นมาตอนนั้นรู้สึกทันทีว่าแย่แล้วเอามือจับรูปหล่อตะกรุดหลวงปู่พวงทันทีเพราะกลัวตายไม่เชื่อก็ตรงนี้มีน้ำดันขึ้นมาจากบ่อทำให้ตัวผมลอยขึ้นมาครับมีโอกาสจะไปกราบหลวงปู่พวงอีกสักครั้งรอดมาครั้งนี้เชื่อหมดใจคับ

บูรพาพยัคฆ - เสธที่นราธิวาสโทรมาเล่าเรื่องแหวนเพชรกลับลูกน้องเสธโดนยิง 9 มม. กระสูนแบนตกพื้นแค่ขมับบวมปูดโทรบอกผมเฮ้ยกระสุนไม่ระคายผิวว่ะลูกน้องว่ะ มันบอกว่าเพิ่งกลับจากบ้านที่เพชรบูรณ์ขอลาไปหามาแม่มันก่อนกลับแม่มันบอกให้ไปกราบขอพรหลวงพ่อพวงสักครั้งแถวๆวังชมภูอะไรนี่แหละมันบอกว่าหลวงพ่อพวงเห็นหน้าได้ให้แหวนเพชรกลับมา 1 วงลูกน้องคนนี้ไม่ชอบห้อยพระหลวงพ่อรู้ได้อย่างไรไม่รู้มอบแหวนให้มัน มันใส่แบบแฟชั่นตามประสาวัยรุ่นเลือดร้อนแต่ตอนนี้อยากให้ช่วยหาให้หน่อย

pipat_san - เรื่อง ผี กับ หมอ
    หมอใหญ่โรงพยาบาลชนแดนศรัทธาหลวงปู่พวงมากมาทำบุญกับหลวงปู่พวงบ่อยมาก ที่คอหมอใหญ่มีรูปหล่อรุ่นแรกที่เพิ่งออกมาสดๆร้อนๆห้อยเด่นเป็นสง่า หมอเล่าให้ฟังว่า ตั้งแต่ได้กราบหลวงปู่พวงอาราธนารูปหล่อหลวงปู่พวงขึ้นคอไม่เคยเห็นผีในโรงพยาบาลอีกเลยเรื่องนี้เหนือคำบรรยายไม่สามารถอธิบายทางวิทยาศาสตร์ได้ เป็นความเห็นส่วนบุคคลแต่เรื่องนี้หมอเชื่อส่วนตัวนำมาเล่าให้ฟังเฉพาะบางคนได้ รักษาคนไข้มีทั้งรอดและเสียชีวิตโรงพยาบาลจึงเป็นที่ๆสัมภเวสีล่องลอยเยอะ ตั้งแต่หมอได้กราบหลวงปู่พวงและได้นิมนต์รูปหล่อหลวงปู่พวงขึ้นคอไม่เห็นอีกเลยทำงานมั่นใจขึ้นเยอะ
    pipat_san - รถการไฟฟ้าชนแดนประสบอุบัติเหตุพลิกคว่ำตีลังกาหลายตลบ แต่รอดตาย
    ปราฏิหารย์
    รถการไฟฟ้าชนแดนประสบอุบัติเหตุพลิกคว่ำตีลังกาหลายตลบ แต่รอดตายปราฏิหารย์ แถมบาดเจ็บเล็กน้อยเท่านั้น พนักงานการไฟฟ้าขับกันมา 2 คน ตอนแรกจะมากัน 3 คน คนที่ 3 มีเหตุพลาดเลยไม่ได้นั่งรถมาแก้ไฟในครั้งนี้ด้วยจึงรอดไปอย่างฉิวเฉียด จาการสอบถามคนที่ 3 บอกว่ามีเพียงแหวนเพชรกลับวงเดียว! การแก้ไฟครั้งเนื่องจากฝนตกหนักลมแรงทำให้ไฟฟ้าดับทั้งชนแดน จึงได้มีการแจ้งมาการไฟฟ้าให้ไปแก้ไฟ เจ้าหน้าที่ 2 คนจึงได้รุดไปดูไฟทันที ขับรถไปได้กลางทางบริเวณ ต.ท่าข้าม ถนนลื่นรมแรงมากทำให้รถยนต์เสียหลักพลิกคว่ำกลิ้งไปหลายตลบ คนขับบาดเจ็บเล็กน้อย เจ้าหน้าที่อีกที่นั่งด้านข้างเข้า ICU ได้พบว่าเจ้าหน้าที่ขับรถบาดเจ็บเล็กน้อยนั้น ในตัวไม่มีพระเครื่องมีแหวนเพชรกลับวงเดียว จากการสอบถามเป็นแหวนเพชรกลับ หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี ที่เพิ่งออกให้บูชาได้ไม่นาน เชื่อว่าแหวนเพชรกลับหลวงปู่พวงทำให้ตนรอดตายอย่างฉิวเฉียด ผู้ที่เล่าให้ฟังได้บอกว่า ตอนที่พรรคพวกไปกราบหลวงปู่พวงที่วัดน้ำพุสามัคคีนั้นที่วัดมีแหวนเพชรกลับอย่างเดียวหลวงปู่พวงท่านชี้หน้าบอกว่าให้ไปเช่าแหวนเพชรกลับกันไปคนละวงพร้อมกำชับว่าให้ใส่ติดตัวไว้ห้ามถอดเด็ดขาดแต่ท่านไม่ยอมบอกว่าทำไมต้องห้ามถอดจึงได้รู้ว่าท่านช่วยพวกตนทุกคนนั้นเองอีกคนที่สาหัสหนักนั้นไม่เชื่อจึงไม่ได้เช่าไป
    เขาน้อย - วันเสาร์เมื่อวานนี้มีสนามพระเล็กๆที่วัดชนแดนเซียนพระคนหนึ่งมานั่งขายพระถอดพระออกมาจากคอ<<รูปหล่อโบราณเนื้อเงินและพระปิดตาหลวงปู่พวง>>แกเล่าให้ฟังว่าหลังจากเช่ามาจากวัดน้ำพุแกบอกว่าแกขายพระดีมากไปตั้งสนามที่ใหน ที่ใหนแกบอกว่าหลวงพ่อพวงบอกแกว่าอยากได้อะไรก่อนออกจากบ้านอย่าลืมอาราธนาข้านะแกบอกใช้มาหลายหลวงพ่อมาเจอกับตัวเองก็หลวงพ่อพวงอยู่เลยแกเล่าให้ฟังที่วงพระเล็กๆจากนั้นก็มีคนขอเช่าจากแกหลายคนให้ถึง 2 หมื่นรวมพระปิดตาด้วยแต่แกไม่ให้แกบอกว่าต่อไปต้องได้มากกว่านี้ สนามพระเล็กๆวัดชนแดนครับ
    petchabon - ผมขอเล่าประสบการณ์ของผมให้ฟัง หลวงปู่พวง ผมเคยไปกราบท่านเมื่อ 6 ปีก่อนท่านเป็นพระที่ไม่เคยทำวัตถุมงคลครับท่านบอกว่ายังไม่อยากทำและยังไม่ถึงเวลาตลอดระยะเวลาหลายปีเวลามีงานสำคัญท่านก็จะนำภาพชาดกต่างๆมาให้บูชาท่านปลุกเสกเป็นไตรมาสเคยไปขอของดีกับท่านท่านหักกิ่งไม้มากำมือเป่า 3 รอบแล้วยื่นให้ผมก็นำมาไว้หิ้งพระเพื่อนเคยขอหลวงปู่เหมือนกันท่านเห็นหน้าท่านชี้หน้าเอ็งชอบลองฉันไม่ให้หรอกประเดี๋ยวจะลงนรกเพื่อนขอยังไงท่านก็ไม่ให้เรื่องก็นานแล้วแต่ก็ยังจำได้ครับ

petchabon - เอากันอีกแล้ว อส. ลองตะกรุดโทนหลวงปู่พวงก่อนจะนำไปให้เพื่อนทางใต้ยิงไป ๖ นัดไม่ออกนายอำเภอถึงกับอ้าปากค้างบอกลูกน้องไปกวาดให้หมดจะเก็บเข้าคลังแสงและนำไปมอบให้เพื่อนทางใต้แจกกับลูกน้องที่เป็น อส. เหมือนกันได้ข่าวมาแล้วจึงเข้ามาเล่าให้ฟังตอนนี้ที่วัดยังเหลือแหวนให้บูชาหลวงน้าบอกว่าคนมากันทุกวันช่วงแรกมากันเยอะมาก ช่วงนี้เหลือไม่มากจึงเบาลงแล้วแต่ก็มีมาทุกวัน หลวงปู่พวงรับแขกทุกวันครับ บางคนมาอบน้ำมนต์ บางคนมาขอของดี บ้างก็มาขอธรรมโชลมใจ นายทหารที่เพชรบูรณ์พาลูกน้องมากราบบ่อยๆ

16. Alongkorn Bundasak

ต่อๆๆๆๆๆๆๆๆครับ ยังไม่หมดประสบการณ์ หลวงปู่พวง

ต่อๆๆๆๆๆๆๆๆครับ ยังไม่หมดประสบการณ์ หลวงปู่พวง

clubo - วันนี้ผมถูกหวยครับผมเคยอธิฐานกับรูปหล่อหลวงปู่ที่ผมได้มา
    ผมเอาเลขนับเบอร์ไปแทงครับ 152 (แต่ของผมไม่มีตอกโค้ดคำว่า "พวง") ผมเคยอธิฐานและตั้งจิตรนึกถึงภาพหลวงปู่ตอนที่ผมได้มาใหม่ๆว่าถ้าผมถูกสามตัวตรงๆๆผมจะห่มจีวรให้ท่านและจะนั่งรถไปกราบท่านถึงที่วัดเลยงวดแรกผมเลยจัดไปหลายร้อยผมไม่ถูกเลย ตอนหลังผมเลยตามมาตลอดแต่แทงงวดล่ะประมาณ100บาท (รวมๆๆแล้ว) พองวดนี้หวย 025 ผมถูก 2 ตัวกลับ 20 บาทครับ ซึ่งผมก็ดีใจที่ถูกแต่ไม่พอที่จะห่มจีวรให้ท่านเลยไม่ได้ห่มจีวรให้หลวงปู่เลยแต่ว่าจะเอาหลวงปู่ไปเลี่ยมสแตนเลสขึ้นคอ แต่ปัจจุบันที่ติดตัวผมตลอดก็มีพระปิดตานะชาลีติ และก็ตะกรุดเพชรกลับ หลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์มากๆๆ สาธุ
    RattanaMongkol - วันนี้ผมมีประสบการณ์ตรง (สดๆ ร้อนๆ) มาเล่าให้ทุกท่านฟังกันครับ ผมขับรถออกไปหาลูกค้าที่นิคมอุตสาหกรรมอีสเทิร์นซีบอร์ดระยอง (ผมจะขับรถเร็วพอสมควรเพื่อทำเวลา) ขาไปก็เป็นปกติดี พบลูกค้าเสร็จแล้วก็ขับรถกลับ ระหว่างทางขากลับผมรู้สึกว่ายางรถล้อหน้าด้านขวาเหมือนจะแบน ทำให้ผมต้องจอดรถลงมาดู เป็นเวลาพักหนึ่งเพื่อตรวจสอบยางรถให้แน่ใจว่ายางไม่แบน (ถ้าท่านใดขับรถเป็นประจำอาจจะสามารถรับรู้ความผิดปกติของรถได้ครับ ซึ่งอาจจะเป็นความรู้สึกส่วนตัวก็ได้ครับ) ตรวจสอบเสร็จแล้วผมก็ขับรถกลับตามปกติ เมื่อมาถึงสี่แยกระหว่างทางเลี้ยวกลับ ก็มาพบกับอุบัติเหตุของรถบิ๊กอัพ 2 คันชนกันอยู่กลางสี่แยก สภาพพึ่งจะชนกันใหม่ๆ ครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่ามีผู้ใดได้รับบาดเจ็บหรือเปล่า แต่สภาพรถทั้งสองคัน คือ รถยนต์นิสสัน NAVARA รุ่นใหม่ หน้ายุบ ส่วนอีกคันอีซูซุ D-Max ช่วงท้ายกระบะด้านซ้ายยุบ ดูสภาพแล้วอีซูซุน่าจะตัดหน้ามาก็เลยโดนชนท้าย (เรียกได้ว่าทางตรงกันทั้งคู่เลยครับ) ถึงแม้อุบัติเหตุจะไม่รุนแรงนัก แต่ก็ทำให้รถเสียหายเยอะเหมือนกันครับ ผมก็ค่อยๆ ขับเลี้ยวดูสภาพแล้วนึกในใจว่า ถ้าเราไม่จอดรถลงมาดูยาง ก็ไม่แน่ใจว่าจะมาประสบเหตุเองหรือเปล่า (เสียดายว่าไม่ได้เอากล้องมาด้วย จะได้ถ่ายภาพมาให้ชมกันครับ) ผมเองจะแขวนพระปิดตานะชาลีติ กับ แหวนเพชรกลับหนุนดวง ของหลวงปู่พวงเป็นประจำเวลาขับรถอ่ะครับ จึงคิดว่าหลวงปู่คงจะดลใจให้ผมมีความรู้สึกเหมือนยางแบนอ่ะครับ ขอกราบหลวงปู่พวงเหนือเศียรเกล้าครับ ^/\^

pipat_san - ประสบการณ์ มาแรง แหวนเพชรกลับ กลับร้ายกลายเป็นดี
    โดยคุณ RattanaMongkol
    เรื่องเริ่มต้นที่ผมไปต่อทะเบียนรถยนต์ที่สำนักงานต่อทะเบียนรถแห่งหนึ่ง ซึ่งก็เป็นตามปกติที่จะต้องต่อทะเบียนรถยนต์ทุกปี ผมก็ต่อแบบนี้เป็นประจำไม่มีอะไรผิดปกติครับ แต่ครั้งนี้เมื่อผมไปรับทะเบียนที่ต่อไว้ตามนัด ปรากฎว่าเจ้าหน้าที่บอกผมว่าทะเบียนรถผมโดยอายัดไม่สามารถต่อทะเบียนได้ โดยมีคดีค้างอยู่ 2 คดี และเขาก็ได้ให้ใบที่มีคดีที่ทางขนส่งพิมพ์มาให้กับผม และแนะนำผมว่าจะต้องนำใบเสร็จที่เราได้ชำระค่าปรับแล้วไปขอแจ้งถอดใบอายัดที่สถานีตำรวจ ผมก็ยังงงอยู่ว่าทำไมมี 2 คดี เพราะผมจำได้ว่ามีคดีเดียวและได้ชำระค่าปรับแล้วด้วย เจ้าหน้าที่ต่อทะเบียนเขาจึงบอกว่ามีคนถูกแบบนี้หลายรายแล้ว ถ้าไม่เก็บใบเสร็จไว้ก็ต้องเสียเงินเพิ่มแน่นอน (คือจะกินเงินเราเพิ่มอีกอ่ะครับ) และยังแนะนำอีกว่าถ้าเจอแบบนี้อีกให้ขอใบถอดอายัดไว้เลยตอนเราชำระค่าปรับแล้ว (แต่ก็ยังโชคดีที่ผมยังเก็บใบเสร็จไว้ตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ครับ)
    วันนี้ (วันที่ 10 ตุลาคม 2555) ผมไปสถานีตำรวจแห่งหนึ่ง เนื่องจากต้องไปขอใบถอดอายัดการต่อทะเบียนรถ เมื่อเข้าไปถึงก็แจ้งกับเจ้าหน้าที่พนักงานจราจรว่าผมมาขอใบถอดอายัด และยื่นใบเสร็จที่ชำระค่าปรับ และ ใบแจ้งอายัดจากขนส่งให้เจ้าหน้าที่ เขาบอกผมทันทีว่าใบเสร็จนี้ไม่ได้อายัดนะ แต่คุณมีคดีค้างอยู่ 2 คดี ไม่สามารถต่อทะเบียนได้แล้ว (พูดแบบให้เรากลัว เพื่อจะได้ให้เราคิดอะไรไม่ออก และขอคำปรึกษากับเขาว่าต้องทำอย่างไร เข้าทางเขาแน่นอน สามารถเรียกรับเงินได้อีกอ่ะครับ โดยผมใช้สติและพิจารณาจากคำพูดของเขานะครับ) ผมจึงนั่งอธิบายการมาชำระค่าปรับว่าผมมีใบเดียว ไม่มีคดีอื่นแน่นอน เขาจึงเปลี่ยนจาก 2 คดีเป็นคดีเดียว เพราะคดีแรกมีใบเสร็จแล้ว เขาจึงเริ่มบอกว่าคดีแรกวันที่ 13 กุมภา (คดีแรกพ้นความผิด มีใบเสร็จ) แต่คดีที่สองวันที่ 23 กุมภา (ไม่มีใบเสร็จ) ผมจึงเริ่มใช้สติแล้วถามเขาไปว่า คดีที่ 2 สถานที่เกิดที่ไหน (เจ้าหน้าที่ไม่ตอบครับ) ผมเริ่มรู้แล้วว่าจะเรียกเก็บเงินเพิ่มให้ได้แน่นอน ผมจึงบอกว่าตรวจสอบให้ผมได้ไหม เขาก็บอกว่าเดี๋ยวรอเจ้าหน้าที่ตรวจสอบก่อนนะ (ช่วงนั่งรออยู่นี้เองผมอธิฐานถึงหลวงปู่ และได้กลับแหวน ปกติผมจะสวมแหวนนิ้วชี้ด้านซ้าย พอกลับแหวนจะสวมนิ้วชี้ไม่ได้ครับ ผมเลยมาสวมนิ้วก้อยแทน) นั่งรอสักพักเจ้าหน้าที่ตรวจสอบก็เข้ามา และได้นำใบเสร็จและใบอายัดไปตรวจสอบ ไปนั่งตรวจสอบอยู่สักประมาณ 10 นาทีน่าจะได้ครับ (พอดีผมนั่งอ่านหนังสืออย่างสบายใจเลยครับ ไม่กังวลอะไร) เขาก็เรียกผมอย่างหน้าเคร่งเครียดบอกว่า มีใบแจ้งกลับรถในที่ห้ามกลับรถ ผมจึงบอกว่าเป็นใบที่ผมชำระค่าปรับแล้วครับ เขาบอกว่าคดีที่ 2 วันที่ 23 (ยังจะเรียกเก็บอีกอ่ะ ประมาณนั้น) ผมจึงบอกว่าไม่มีใบแล้วสถานที่เกิดที่ไหน (เขาไม่ตอบ) สักพักเขาบอกว่าไม่เป็นไรถ้าพี่ยืนยันว่าไม่มี เดี๋ยวผมออกใบถอดอายัคให้ครับ ผมเริ่มปวดหัวครับ (ผมนึกในใจว่า ถูกหลวงปู่ลงโทษแล้วล่ะมั้ง คิดในสิ่งไม่ดี จะเอาเงินเขาโดยมีเจตนาไม่บริสุทธิ์) สักพักผมก็ได้ใบถอดอายัดออกมาครับ ถ้าไม่ได้บารมีของหลวงปู่ผมคงยังต้องเจออะไรอีกก็ไม่ทราบครับ (ไม่รู้จะมามุกไหนอีก ดูแล้วจะเรียกเก็บเงินเพิ่มให้ได้เลยครับ) ก็เป็นประสบการณ์อีกหนึ่งประสบการณ์นะครับผม

บูรพาพยัคฆ – เพิ่มประสบการณ์แหวนเพชรกลับหลวงปู่พวงลูกน้องผมเอาแหวนไปแจกเพื่อนๆที่กรมทหารพรานที่ใต้เดิมที่ไปเช่าตะกรุดโทนหลวงปู่พวงที่วัดจึงได้เอาแหวนมาแทนเอามาแจกเพื่อนทหารประสบการณ์ที่เจอโดนพวกโจรมันดักยิงไม่เข้าครับเรื่องดักยิงที่ใต้มันล่อทหารบ่อยถ้ามันมีโอกาสนะพอได้ของหลวงปู่พวงไปทหารพรานใจชื้นขึ้นมากตอนนี้ ก้มกราบหลวงปู่พวงด้วยเศียรเกล้า

หลวงแม – มีประสบการณ์แหวนหลวงปู่พวงมาบอกครับ ผมได้เช่าแหวนเพชรกลับหลวงปู่พวงจากเพื่อนมา (เพื่อนเช่ามาหลายวงมันบอกว่าเก็บตอนนี้ยังราคาถูกเดี๋ยวต่อไปแพงแล้วจะเสียใจ ) ตอนเลือกแหวนนี่ก็แปลก เพราะได้อธิฐานขอหลวงปู่พวงไว้ตั้งแต่เช้าแล้วว่า เห็นเพื่อนๆลือกันว่าแหวนเพชรกลับหลวงปู่พวงเขาใส่แล้วค้าขายดี เสี่ยงโชคลาภดี ทำมาค้าขึ้น ก็อยากจะได้ไว้บ้างวันนี้จะไปเช่าแหวนของหลวงปู่ ขอให้ได้วงที่เหมาะสมกับตัวเอง จะเอาไปเสี่ยงโชควัดดวง พอจะเลือกแหวน แหวนมีให้เลือกหลายวง ผมเอื้อมมือเลยไปจะหยิบอีกวง ปรากฏว่าแหวนวงนี้ติดนิ้วผมขึ้นมาเลยคล้ายกับว่านิ้วผมมีแม่เหล็กดูดแหวนขึ้นมาซะอย่างงั้น ผมก็เลยใส่แหวนเพชรกลับหลวงปู่พวงวงนี้ประจำกายซะเลย พอได้แหวนปั๊ป ก็ไปหยิบล็อตเตอรี่ทันที เป็นการวัดดวง ปรากฏว่าในงวดนั้นได้ลาภมาเกินค่าแหวนเยอะเลย และได้สังเกตุตัวเองอีกครับว่า ตั้งแต่ได้แหวนวงนี้มา กิจการค้าขายก็ขายดียิ่งขึ้น มีลูกค้าเข้าร้านมากกว่าเก่า จากประสบการณ์แหวนเพชรกลับที่สัมผัสได้มา 1 เดือน ใครไม่เจอกับตัวคงไม่รู้ครับ ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่ว่างๆให้ได้บอกเล่า

ระยอง - เด็กระยองโดนดีมีตะกรุดโทนที่ออกมาล่าสุดนี่แหละครับรอดปราฏิหารย์
    เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ไปร่วมงานเลี้ยงทำบุญขึ้นบ้านใหม่ที่อำเภอบ่อทอง จังหวัดชลบุรี ผมและพี่ได้รับบัตรเชิญให้ไปร่วมงานครั้งนี้ให้ได้ ไปช่วยงานตั้งแต่เช้าจนค่ำ ตอนเย็นมีโต๊ะจีนแขกมางานกันมากมาย จนล่วงเลยเข้าไปเกือบจะเที่ยงคืนเห็นจะได้ ผมกับพี่เมาแอ๋ก็ขอลาเจ้าของงานกลับบ้าน ระยะทางก็ไม่ห่างกันมากเกือบสิบห้าโลกว่าๆ ขณะนั้นแขกในงานร้อยกว่าโต๊ะเหลือไม่ถึงสิบโต๊ะ แต่ละโต๊ะก็ไม่เหลือสภาพเพราะมาเมาขณะที่กำลังเดินไปที่รถที่จอดอยู่หน้าบ้าน พี่ชายผมเมามากดันไปล้มใส่แขกวัยรุ่นกลุ้มหนึ่งเข้า เด็กพวกนี้มากันสิบกว่าคนเห็นจะได้ ทำให้มีปากเสียงกันเกือบจะวางมวย คิดว่าพี่ผมไปหาเรื่องจนญาติๆต่างพากันมาห้าม คุยเคลียปัญหาให้ยกใหญ่ เหตุการณ์ดันไม่จบแค่นั้นนะซิครับ ผมกับพี่ขับรถกลับกำลังจะถึงบ้านอยู่แล้ว เกิดเหตุไม่น่าจะเกิดขึ้นมีมอไซด์ตามมาระยะใกล้ เป็นชายสองคนขับมอไซด์มาขนาบข้าง ควักสิ่งที่เราไม่อยากเจอ ปืนครับ ขนาดใดไม่ทราบ กระหน่ำยิงใส่ผมและพี่ชายขณะอยู่ในรถ ด้วยความตกใจจึงได้หักพวงมาลัยหลบ แล้วเหยียบเต็มที่ พอพ้นมาแล้วได้สำรวจร่างกายปรากฏว่าเนื้อตัวผมและพี่ชายไม่เป็นอะไรเลย สังเกตุตัวรถก็ไม่มีกระสุนเลย ทั้งๆที่ยิงระยะเผาขน จำไม่ได้ว่ากี่นัด มาทวนนึกถึงสิ่งศักสิทธิ์ที่คุ้มครอง ว่านี้อาจจะเป็นเพราะตะกรุดโทนสามกษัตริย์เพชรกลับหนุนดวง หลวงปู่พวง ฐานวโร วัดน้ำพุสามัคคี ก็เป็นได้ ที่วางอยู่หน้ารถ 1 ดอกที่ช่วยชีวิตผมและพี่ชายให้รอดราวปราฏิหารย์ ขอน้อมกราบหลวงปู่พวงที่สร้างตะกรุดโทนนี้ไว้ให้บูชา จึงทำให้รอดจากเหตุการณ์นี้มาได้อย่างน่าอัศจรรย์

BOYBM – มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับได้ไปทำบุญกับหลวงพ่อชำนาญไปกันพร้อมครอบครัวญาติมิตรหลายคนได้ถวายสังฆทานดอกไม้ปัจจัยอิ่มบุญเช้าพระที่วัดก่อนจะลากลับผมได้นำสร้อยที่คอออกมาขอความอนุเคราะห์หลวงพ่อชำนาญช่วยประสิทธิ์ให้ครับก่อนที่จะประสิทธิ์ให้ท่านจับรูปหล่อหลวงปู่พวงมาพินิจวิเคราะห์ก่อนจะพูดออกมาครับว่าไม่รู้หลวงพ่ออะไรท่านเสกพระมีวิมานแก้วครอบเหมือนหลวงปู่ดู่พูดจบหลวงพ่อชำนาญนำพระพวงใหญ่ของผมอธิฐานจิตให้แล้วยื่นคืนครับผมและคณะจึงได้กราบลาหลวงพ่อชำนาญ
    นางพญา20 - สวัดีค่ะ มาเล่าประสพการณ์ เท้าความค่ะจิ๊กเองสวมสร้อยพระที่แฟนให้ค่ะหลวงปู่พวงรุ่นแรก(เงิน)และมีเจ้าแม่กวนอิมด้วยค่ะ วันนั้นจะขับรถกลับบ้านน่าจะประมาณเทียงคืนค่ะ ขับรถมอเตอร์ไซ กำลังจะตัดขามถนนไปอีกฝั่งเป็นถนนสองเลนสองฝังเป็นร้านแบบตลาดโต้รุ่งทำนองนั้นค่ะ จิ๊กเองขับมาไม่เร็วเท่าไรค่ะ แต่ไม่ทันเห็นรถจิบที่ขับมาอย่างเร็ว จิ๊กเห็นว่าอีกไม่กี่นาทีต้องโดนชนแน่ๆคือเสียวของความคิดค่ะ ว่าต้องหลับตา จิ๊กเลยหลับตาค่ะและป้องหน้าไว้ก่อน แต่จอดอยู่กับที่เผื่อปะทะเลยนะค่ะ นึกไปถึงแม่ ถึงใครต่อใคร และนึกไปอีกว่าจะกระเดนไหม ชนจะรู้สึกตัวรึเปล่าจะสลบไหมยังนั้นเลยนะค่ะ แต่สิ่นความคิดจิ๊กลืมตาค่ะเสี้ยวเดียวลมแรงมาปะทะแรงมากค่ะแต่ตัวรถนะเฉียดตัวจิ๊กกับรถไปแบบบอกไม่ถูกค่ะ นาบุญที่รถไม่ลมค่ะ เพราะจิ๊กจอดไว้เลย กะโดนแน่ฉัน ทุกคนที่เห็นเหตุการกรัดดังมาก ใจจิ๊กตกไปอยู่ที่ตาตุ่มเลยค่ะ แล้วก็ปล่อยโฮเลยค่ะคนที่เห็นเหตุการวิ่งมาถามจิ๊กว่าเป็นไรรึเปล่าแล้วก้พากันพูดต่างไนๆว่า แค่นิดเดียวเกือบไปแล้วค่ะ จิ๊กเลยเอามือกำพระหลวงปู่และยกมือขึ้นไหวค่ะ ขอขวัญลูกคืนด้วยเถอะ ขวัญมาๆ

เด็กวังแดง - ประสบการณ์เล็กเมื่อวานคือหากระเป๋าตังค์ไม่เจอมา 2 วันแล้ว กลับบ้านไปหาก็ไม่เจอคิดว่าถ้าอย่างนั้นนก็ต้องอยู่ที่ออฟฟิต เมื่อวานเช้ามาดูที่ออฟฟิตอ้าว...ไม่มีคราวนี้อยู่ไม่สุขครับ ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรนึกถึงหลวงปู่ว่าถ้าหาเจอจะนำรูปหล่อหลวงปู่ไปเข้ากรอบ ผมต้องนั่งรถแท็กซี่กลับมาบ้านอีกรอบแล้วหาใหม่ถ้าไมเจอว่าจะไปแจ้งความปรากฎว่าเจอครับต้องขอบอกว่าโล่งอกครับในกระเป๋าตังค์มีไม่เท่าไหร่แต่บัตรอื่นๆนี่สิครับไม่อยากไปทำใหม่ แค่นี้นะครับ สาธุหลวงปู่ผู้เมตตา

บีญ่าอาท - วันนี้ผมมีประสบการณ์โชคลาภมาเล่าให้ฟังสดๆครับวันนี้
    ช่วงนี้การเงินผมหมุนไม่ทันเพราะดันเช่าพระหลายสายเยอะติดมือบวกกับซื้อของเข้างานก่อสร้างและให้ลูกน้องเบิกงานก็ยังเบิกงวดไม่ได้ต้องรอสิ้นเดือนและค้างค่าหวยงวดที่แล้วเจ็ดพันห้า พระหลายองค์ก็ตั้งขายยังไม่ออก เมื่อคืนผมเลยอธิฐานจิตขอพรกับพระปิดตาหลวงปู่พวงองค์แจกประธานใหญ่องค์นี้ ขอให้ช่วยลูกมีโชคลาภถูกหวยงวดนี้ด้วยเถิด หลังจากเฉียดไปเฉียดมาแต้มเดียวทุกงวดและค้างค่าหวยงวดก่อนเจ็ดพันกว่า หมุนเงินไม่ทันจ่ายช่วยลูกด้วยครับ แล้วไว้ใต้หมอนนอน แล้วผมกลัวถ้าไม่ถูกหวยจะหาเงินจ่ายไม่ทันจึงตั้งขายองค์นี้และหลายๆองค์ที่เวปยูด้วยหาเงินอีกทาง แล้วบ่ายสามโมงกว่าผมถูกหวยจริงๆ 24เลขวันเกิดเดือนนี้ของผม300บาท ดีใจมากอย่างน้อยมีเงินจ่ายค่าหวยสองงวดแล้ว โล่งเลยครับ แต่ที่น่าเสียดายวันนี้ดันมีพี่นอกเวปโทรมาปิดองค์นี้ของผมเรียบร้อยตอนบ่ายสองโมงกว่า ก่อนหวยออก ผมแพ็ครอส่งพรุ่งนี้เรียบร้อยแล้ว ไม่อยากขายเลยอยากเก็บไว้แขวนขึ้นคอแล้ว แต่ตกลงกันแล้วไม่ขายก็ไม่ได้ครับจะเสียคำพูดเอาครับ ดีใจปนเสียดายเลยครับ คิดทางที่ดีอย่างน้อยพุทธคุณพระปิดตาของหลวงปู่ก็คงช่วยให้ผมหาเงินได้หลายทาง และก็ยินดีกับเจ้าของใหม่ที่จะได้วัตถุมงคลที่เปี่ยมพุทธคุณไปใช้ครับ ไม่เป็นไรไว้หมุนเงินคล่องๆจะบุกองค์ท็อปมาขึ้นคอให้ได้ครับ เรื่องมีเท่านี้ครับ

pipat_san - ผมได้นั่งสนทนาธรรมกับหลวงปู่พวง เรื่องหลวงพ่อทบห้ามฝน หลวงปู่พวง ท่านก็ได้เล่าให้ฟังถึงวาจาสิทธิ์หลงพ่อทบอยู่นาน สักพักหลวงปู่พวง มองหน้าผม ท่านได้บอกว่า " อยากเห็นฝนตกมั๊ยล่ะ " ว่าแล้วหลวงปู่พวงท่านเอาไม้เท้าชี้ไปที่ก้อนเมฆแล้ววนไปมา 3 ครั้ง ผมสักเกตุดูเห็นก้อนเมฆค่อยๆมารวมตัวแล้วลอยมาที่วัดจากนั้นฝนก็ตกครับ เป็นเรื่องอัศจรรย์ใจอย่างมากที่ได้เจอกับตัวเองครับ ^__^

werachonmtts - ประสบการณ์นี้ซึ่งเกิดกับตัวผมผ่านมาได้สักพักแล้ว ช่วงนั้นผมก็พอมีวัตถุมงคลของหลวงปู่อยู่พอสมควร คิดจะไปเลี่ยมมาคล้องใส่ตามปกติ แต่คิดไปคิดมาอยากจะได้เกศาและจีวรของหลวงปู่มาไว้ด้านหลังของวัตถุมงคล ผมก็เลยลองเข้าในเว็บของเรา เผอิญมีพี่คนหนึ่ง (ขอไม่เอยนาม) โพสว่าใครจะฝากเช่าวัตถุมงคลหลวงปู่พวงให้โทรไป เพราะเค้ากำลังจะไปวัดน้ำพุพอดี และพี่เค้าทิ้งเบอร์ไว้ ผมก็เลยโทรไปหาพี่เค้า บอกว่าอยากจะให้พี่ขอเกศาและจีวรมาให้สักหน่อย พอวางสายไป เย็น ๆ พี่เค้าก็โทรกลับมาบอกว่าเกศามีแต่พระลูกวัดไม่ให้ เพราะจะนำไปทำมวลสาร ต้องรอออกพรรษานู๊นเลย เหลือแต่จีวร ผมก็ดีใจแล้วที่ยังได้มา ตอนนั้นรู้สึกว่าพี่เค้าจะแบ่งให้ในเว็บประมาณ 4-5 คน หลังจากนั้นก็พยายามหาไปเรื่อย ๆ ก็ไม่ได้ พอหลังจากนั้นต่อมาสักอาทิตย์ผมยังไม่หมดความพยายาม ลองโทรไปหาพี่สายตรงคนหนึ่งที่อยู่ ชนแดน (ไม่ขอเอยนาม) เพราะเห็นพี่เค้านำรูปเหรียญรุ่นแรกที่ด้านหลังใส่เกศาของหลวงปู่มาโชว์ ผมได้ทราบพี่เค้าว่า ผมจะขอแบ่งเกศาสักหน่อยได้ไหมครับ พี่เค้าบอกว่าพอดีเกศาหมด พี่ได้มาน้อย ผมก็บอกกับพี่เค้าไปอีกว่า ช่วยหาให้หน่อยได้ไหมครับ เค้าก็บอกว่าเดียวหาให้ ถ้าได้เดียวพี่โทรกลับไป (แต่ในใจผมคิดว่ายังไงก็ไม่ได้ เพราะหามาเป็นอาทิตย์แล้วยังไม่ได้อีกอย่างเป็นของหายาก ใคร ๆ ก็หวง)
    พอก่อนนอนผมได้สวดมนต์ตามภาษา และประโยคสุดท้ายผมพูดว่า ถ้าหลวงปู่พวงศักดิ์สิทธิ์จริง ขอให้พรุ่งนี้ผมได้เกศาหลวงปู่ (พูดออกไปงั้นๆไม่คิดอะไร) แล้วก็นอนตามปกติ พอเวลาประมาณ 6 โมงกว่า ๆของตอนช้า มีโทรศัพท์สายเข้ามา บอกว่าใช่คุณวีรชน (ชื่อผม)ใช่ไหมครับ ตอนนั้นก็ สะลึมสะลือ ก็บอกไปว่า ครับ ๆ เค้าบอกต่อมาว่า พี่หาเกศาได้แล้วนะ เดียวพี่จะจัดส่งให้ หลังจากนั้นผมตื่นเลย และก็บอกว่าเดียวผมโอนเงินค่าจัดส่งให้ครับ พี่เค้าบอกว่าไม่เป็นไรครับ เดียวผมจัดส่งให้ฟรี พอวางสาย ผมยกมือไหว้ ขอขมาหลวงปู่เลย เพราะก่อนนอนผมพูดว่า ถ้าหลวงปู่พวงศักดิ์สิทธิ์จริง ขอให้พรุ่งนี้ผมได้เกศา ผมเชื่อเลยว่าหลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์จริง หลังจากนั้นผมนับถือหลวงปู่มาโดยตลอด

pokpok111 - วันนี้มีประสบการณ์เล็กๆมาฝาก พอดีมีลูกศิษอยู่คนนึง วันก่อนแจกพระปิดตาร่ำรวยจัมโบ้ สีขาวที่ทำบุญซองกฐิน ซองละ 100 ที่ผ่านมาให้เขาเอาไปใช้ วันนี้ลูกศิษคนนั้นเข้ามาหาเดินมากะซิบ บอกว่าหลวงพี่วันที่หลวงพี่ให้พระผมมา" ผมได้ทิป 500 จากลูกค้าเฉยเลย เลยรีบนำไปเลี่ยมแขนเดียวมาโชว์ เลยบอกไปว่านั่นหละของดี ++5555

เขาน้อย - มีเรื่องเล่าให้ฟังได้ฟังจากหลวงพ่อที่ศาลาวัดน้ำพุสามัคคีท่านดูแลเรื่องวัตถุมงคลท่านเล่าให้ฟังว่า มีโยมอยู่กรุงเทพฯเดินทางมากราบหลวงปู่พวงที่วัดมาถึงก็ถามหาหลวงปู่พวงเลย สักพักหลวงปู่พวงออกมาโปรด หลวงปู่พวงมองหน้าพร้อมรอยยิ้มฉบับเมตตา โยมบอกว่า ยิ้มแบบนี้ ถือไม่เท้าแบบนี้ องค์นี้แหละ ที่ฝันเห็น 3 วันติด ฝันว่ามีพระชราถือไม้เท้ายิ้มให้ สวมแหวนเพชรกลับให้ เป่ากระหม่อมให้ ฝันติดกัน 3 วัน ตอนแรกนึกว่าหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว เพราะนับถือหลวงปู่กาหลงองค์เดียวเป็นอาจารย์ หลวงปู่กาหลงรับเป็นศิษย์แล้ว ฝันแปลกๆนี้ติดกันจนไม่เข้าใจ จึงได้ไปซื้อหนังสือนะโมฉบับวันที่ 25 เดือน ธันวาคม มาอ่านแล่น เพราะไม่เคยเล่นเน็ตเลย ได้เห็นหน้าหลวงปู่พวง เท่านั้นแหละช๊อค จึงได้เดินทางมากราบหลวงปู่พวงถึงวัด และได้เล่าเรื่องราวความฝันให้หลวงปู่พวงและพระที่วัดได้ฟัง หลวงปู่พวงได้มอบพระให้กับโยมคนนี้พร้อมกับบอกว่า เก็บรักษาให้ดีต่อไปจะเป็นทองคำ อาจจะเล่าติดขัดบ้างรวบรวมคำไม่เก่ง ได้เห็นหลวงปู่พวงเมตตาต่อลูกศิษย์ขั้นนี้ย่อมไม่ธรรมดาวัตถุมงคลของหลวงปู่พวงเก็บกันให้ดีนะครับหลวงพ่อที่วัดบอกต่อไปจะหายากมาก

เขาน้อย - ปีใหม่คนมากราบหลวงปู่พวงที่วัดหลายคนผ้ายันต์หมดไปอย่างรวดเร็วจนเหลือแต่พระสมเด็จเนื้อผงปถมังองค์ละ 100 บาทเท่านั้น ข่าวลือให้ทั่วตลาดชนแดนผ้ายันต์หลวงปู่พวงไม่ไหม้ไฟปลิวลงมาที่เตาเผาแต่ไม่ไหม้ปากต่อปากไปเช่ากันถึงวัดหลายคนได้นำไปให้หลวงปู่พวงประสิทธิ์อีกทีหลวงปู่พวงเมตตาประสิทธิ์ให้ทุกคนพอคนสุดท้ายถามหลวงปู่พวงว่าทำไมถึงไม่ไหม้ไฟครับ หลวงปู่พวงตอบว่า อานุภาพคล้ายผ้ายันต์พัดโบก ไม่ได้กันลมกันฝนอย่างเดียวนะ ดินน้ำลมไฟกันทั้งหมด มหานิยมค้าขายดีให้ออกหน้า สารพัดกันให้ตามหลัง อธิฐานเอาหากจะทำอะไรให้ลองดูนะ คนชนแดนเช่าไปเยอะ ถึงได้หมดไว

แมนลพบุรี - ได้นั่งสนทนากับหลวงปู่พวงเรื่องการเสกพระกระโดดบาตรหลวงปู่พวงพอจะทราบหรือเปล่าครับหลวงปู่พวงท่านได้ให้ผมไปหยิบบาตรพระมาหนึ่งลูกที่ศาลาในบาตรไม่มีอะไรหลวงปู่พวงหยิบฝาบาตรมาคว่ำเอาไว้แล้วหลับตาบริกรรมคาถาสักครู่ผมนึกว่าเราอุปาทานไปหรือเปล่าคือไอ้ผมได้ยินเสียงมีอะไรวิ่งอยู่ในบาตรพอหลวงปู่เปิดบาตรออกมามีน้ำอยู่ในบาตรประมาณ 1 แก้วช่วงที่หลวงปู่เปิดบาตรออกน้ำกระเซ็นออกมานิดหน่อยหลวงปู่บอกว่าเอาไปเถอะกูให้ โอ้โหนี่ไม่เจอไม่รู้เลยว่าช้างเผือกกลางหุบเขาซ่อนเร้นกายจากความวุ่นวายในเมืองมาอยู่ที่เขารังนี่เอง กราบหลวงปู่พวงด้วยเศียรเกล้า

อณัฐซัง - ประสบการณ์เล็กๆๆ ของแหวนเพชรกลับ หลังจากที่ผมเอาแหวนเลี่ยมเสร็จแล้วนั้น ก็จะเดินทางกลับ ก็ต้องเดินผ่านตลาด มีคนมุงดูกันเยอะไม่รู้อะไรแต่เห็นคนแน่นมาก เป็นแผงล็อตเตอรี่ ช่วงบ่าย2โมง คงจะทราบ คนจะเเน่นมากแต่ละแผง จนเดินบนทางเดินไม่ได้ ต้องเดินบนถนนแทน เราก็เข้าไปมุงกับเขาด้วย พลันก็นึกในใจกับแหวนของหลวงปู่ที่พึ่งจะเลี่ยมเสร็จมา ว่า ขอถูกรางวัลบ้าง หลังจากไม่เคยถูกมาเป็น 10 ปีแล้ว ก็เลยหยิบมา1ใบ กำลังจะจ่ายเงิน แม่ค้าบอกว่าอีกซักใบไหมกำลังจะออกแล้วนะ ตอนนั้นเราเองก็มีไม่กี่ร้อย กะจะไม่เอาแล้วเพราะเงินน้อย แต่ดันพยักหน้าซะอย่างงั้น ก็เลยต้องจ่ายเงิน2ใบ ก็เดินทางกลับ ตัวเบาอย่างสบายใจ ตอนเย็นก็เห็นพี่suwat.su เอาหมายเลขรางวัลมาโชว์ก็ยังไม่รู้เลยเพราะไม่ได้ดูว่าหมายเลขอะไร จนตอนเช้า เอาล็อตเตอรี่มาตราจ ปรากฏว่าใบที่ตัวเองหยิบไม่ถูก แต่มาถูกใบที่แม่ค้าหยิบให้มาที่นี้เชื่ออย่างสนิทใจว่าเป็นเพราะเเหวนเพชรกลับของหลวงปู่แน่นอน ที่ให้โชคกับผม เพราะผมเองไม่มีโชคลาภมานานมากแล้ว จนเลิกซื้อมาพักใหญ่ ก็เป็นเรื่องเล่าประสบการณ์เล็กๆๆ ของแหวนเพชรกลับที่เกิดขึ้นกับตัวเองครับ (เคยเห็นแต่ในหนังสือที่ลง)
    ถ้ำผาแด่น – ประสบการณ์ร้อนๆครับ พอดีผมมีโอกาสได้เก็บ sticker ของหลวงปู่อยู่จำนวนหนึ่งแต่ได้มาก็เก็บไว้ในกล่องวัตถุมงคลของหลวงปู่ยังไม่ได้นำมาใช้ เมื่อเช้าวันพฤหัสแฟนมาบอกว่าเมื่อคืนฝันว่ามีคนเอา sticker ของหลวงปู่มาให้ 2 แผ่นและบอกว่า sticker ของหลวงปู่ดีนะแต่ต้องเอาไปใช้ด้วยพร้อมกับหยิบมาเพิ่มให้ 1 แผ่นและย้ำว่าต้องเอาไปใช้นะ ผมเลยรีบนำไปติดที่รถพร้อมอธิษฐานถึงหลวงปู่และบอกว่า ขอบารมีหลวงปู่ผมนำ sticker มาติดที่รถแล้วงั้นงวดนี้ขอให้ lottery ที่ผมซื้อไว้ 3 ใบถูกรางวัลด้วยครับ
    ปรากฏตอนเย็นตรวจดูปรากฏถูกรางวัล 3 ตัวล่าง 1 คู่และบวกใต้ดินอีกนิดหน่อยเล่าแล้วยังขนลุกเลยครับแหมเมื่อตอนกลางวันเสียใจพลาดหน้า 500 แต่ตอนเย็นได้รับข่าวดีมากๆ กราบหลวงปู่ครับ

open_your_eye - หลวงปู่พวง ตาทิพย์!!!!!!!! เรื่องเล่าจากช่างยกศาลา
    วันนี้ได้มีโอกาสไปเพชรบูรณ์ เลยเข้าไปกราบหลวงปู่ที่วัด และเจอและคุยกับช่างและคนงานที่กำลังทำงานยกพื้นศาลากันอยู่ ผมก็ถามเขาว่ามาจากไหน มีของดีของหลวงปู่บ้างไหม (กะว่าจะขอเช่าต่อ) หัวหน้าคนงานบอกว่ามาจากพิจิตร ไม่เคยรู้จักหลวงปู่มาก่อน แต่เพิ่งจะมาทึ่งก็เมื่อวันก่อนนี่แหละ หลวงปู่แก่เก่งจริงๆ ไม่ธรรมดา ผมก็ถามว่าเรื่องอะไรหรือ ช่างคนนั้นบอกว่า เมื่อเย็นวันก่อน หลวงปู่นั่งอยู่หน้ากุฎิ (กุฎิหลวงปู่อยู่ห่างจากศาลา ซึ่งมองไม่เห็นเสาแน่นอน) เรียกบอกให้ไปหา แล้วบอกว่าเสาสามต้นด้านหน้าเยื้องไม่ตรงกัน ให้ทำการแก้ไขใหม่ หัวหน้าช่างเลยงงๆ เดินกลับมาเล็งที่ศาลา จึงพบว่าเออเป็นจริงอย่างหลวงปู่บอก เสาสามต้นหน้าเยื้องกันจิงๆ หลวงปู่รู้ได้งัย ไม่เห็นแกมาดูที่ศาลา แล้วแกเห็นได้งัย หลวงพี่ที่วัดบอกว่า ตอนหลวงปู่อารมย์ดีๆ หลวงปู่ก็ชอบทำอะไรให้เราทึ่งๆกันแบบนี้แหละ นายช่างบอกว่าตอนนี้ยังไม่มีของดีของหลวงปู่สักองค์เลย แต่บอกว่าเสร็จงาน ก่อนกลับบ้านจะต้องขอหลวงปู่สักชิ้นแล้วละ แก่เก่งจิงๆ!!!!

บอย22 - เหตุเกิประมาณเดือนนึงมาแล้ว ตอนนั้นผมก็สั่งพระของหลวงปู่มาวันนั้นมี
    พัสดุมาส่ง 3-4 กล่องรวมทั้งซองด้วย ตอนนั้นผมก็คิดว่ามีแต่หรียญและสมเด็จผมจึงเอาคัตเตอร์มากรีดซอง ผมกรีดซองไปจนสุดแต่ทันใดนั้นผมนึกขึ้นได้ว่าผมสั่งผ้ายันต์ไปสองผืน คิดในใจทันที''ซวยแล้ว'' นี่มันซองผ้ายันต์นี่หว่า''จิตตกทันที'' รีบเปิดซองออกดูปรากฏว่า ''ขาด''ขาดครับขาดทั้งสองผืน แต่ช้าก่อนเข้าไปแค่เซนต์เดียวจากชายผ้า ผมมาคิดดูผมก็ลงน้ำหนักมือเท่ากันตั้งแต่เริ่มกรีดจนกรีดเสร็จ แต่นี่กับเข้าไปนิดเดียวผมคิว่ายังไงก็ต้องขาดท่อนแน่ๆ 2ผืนก็4ชิ้น ''บารมีหลวงปู่ครับ'' ไม่มีรูปให้ดูเอาไปเคลือบพลาสติกแล้วครับ

lek_devils - ประสบการณ์ล่าสุดเมื่อคืนจากพี่ NATTHA เวปข้างบ้าน
    เมื่อคืนประมาณ03.30น.ผมเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์สภาพรถหนักเอาการ ผมขับรถมาประมาณ100กิโลเมตรต่อชั่วโมงแล้วหลับในรถวิ่งออกนอกเลนไปชนกับกำแพงรั้ว ข้างถนน เดชะบุญบารมีหน้ารถของผมๆเอาแหวนเพชรกลับกับเหรียญของหลวงปู่ห้อยหน้ารถไว้ทำให้ผมไม่เป็นอะไรมาก เหมือนกับว่าหลวงปู่มาดึงรถผมไว้ไม่ให้ชนแรง ช่วงบ่ายๆผมจะไปถ่ายรูปสภาพรถมาให้ดูครับ

Pong55 - ขอเล่าประสบการณ์ส่วนตัวหน่อยครับผม ^ * ^
    เมื่อวานนี้ วันเสาร์ที่ 16 มี.ค. 56 ที่ผ่านมาผมไปบ้านคุณยายของผม และได้เจอน้าสาวซึ่ง คุณน้าของผมคนนี้ชอบปฏิบัติธรรมนั่งวิปัสนาเป็นประจำและสามารถสัมผัสและมีตาที่สามารถมองเห็นสิ่งที่ตาเนื้อมองไม่เห็น ตั้งแต่ผมได้นำพระกริ่งเพชรกลับรุ่นแรก เนื้อสัตตะโลหะแจกกรรมการ และผู้ช่วยงาน 1 ใน 89 องค์ของผมหมายเลข 2 ตอก 2 โค๊ต ขององค์หลวงปู่พวงท่านไปเลี่ยมพลาสติกกันน้ำมา ผมก็บูชาติดตัวตลอดไม่ยอมขาดเลยครับผม วันนั้นเลยให้คุณน้าผมดู เพราะคุณน้าผมชอบพระที่ศักสิทธิ์เหมือนกัน พอคุณน้าผมรับองค์พระกริ่งไปเพียงแค่สัมผัสเท่านั้น คุณน้าผมบอกว่า เย็นสะท้านไปทั้งตัวพุทธคุณพุ่งเข้าหาตัวเร็วมาก ๆ ความเย็นซึ่งเป็นพุทธคุณทางด้านเมตตามหานิยม แผ่เข้าสู่ร่างกายของคุณน้าผมเร็วมาก ๆ จนเย็นยะเยือกไปหมด คุณน้าผมบอกว่าผมห้อยพระกริ่งองค์นี้ ถ้าใครสัมผัสพุทธคุณได้จะเย็นสะท้าน ขนลุกไปหมด เมื่ออยู่ใกล้ผม ผมบูชาองค์นี้แล้วใครที่อยู่ใกล้ผม เห็นผม ก็จะรักและเมตตาผมสงสารผม อยากจะช่วยเหลือผม วันนั้นผมยังได้นำพระที่ผมบูชาติดตัวอีกหลายองค์ให้คุณน้าผมช่วยดูให้ คุณน้าผมบอกว่าพระกริ่งเพชรกลับ เนื้อสัตตะโลหะองค์นี้พุทธคุณด้านเมตตาแรงสุด ๆ พุทธคุณแผ่เข้าหาคุณน้าผมเร็วมากเย็นสะท้านฉ่ำไปทั้งตัวเลยครับผม

bankbern - ขอร่วมด้วยครับ ได้รับฟังจากหลวงปู่ตอนพาลูกน้อยไปให้ท่านกริบผมไฟครับ
    หลวงปู่เคยไปอยู่ป่าเมืองกาญครับ มีชาวบ้านเจอเสือกันมาก ทำอะไรมันไม่ได้ด้วยเดือดร้อนกันหนักครับ จึงขอความเมตตาจากหลวงปู่ หลวงปู่บอกผมว่าเป็นเสือสมิงครับแต่ยังไม่ได้บอกกับชาวบ้าน ต่อมามีชาวบ้านมาตามหลวงปู่บอกว่าเจอเสืออีกแล้ว หลวงปู่จึงพาชาวบ้านไปตามหาเลย เจอกันซึ่ง ๆ หน้าเลย หลวงปู่บอกว่าเดินเข้าไป เสือมันหมอบลง หลวงปู่เอามือแตะที่หัวของเสือ ทันใดนั้นเสือได้กลายเป็นคนครับ ต่อหน้าชาวบ้าน หลวงปู่บอกชาวบ้านงงกันใหญ่ครับ อีก 1 ประสพการณ์ ที่ได้จากหลวงปู่เลยครับ และมีอีกหลายเรื่องครับผมย่อมาให้ฟังกัน

หลวงแม - เหลือเชื่อมากครับเมื่อวานน้องชายโดนหมาร็อคไวเลอร์วิ่งกระโจนเข้าใส่น้องชายวิ่งไม่คิดชีวิตไม่งั้นคงโดนงับขาเป็นแน่มันบอกว่าวิ่งไปจับตะกรุด2Kหลวงปู่พวงไปด้วยพอมันหันมาอีกทีหมาหายไปแล้วไม่ได้วิ่งตามมาแปลกมาก?

PerzEsusS - กราบหลวงปู่พวง
    สวัสดีสมาชิกศิษย์หลวงปู่พวงทุกท่านครับ จะหยุดยาวแล้วครับขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยครับเที่ยวให้สนุก หลายคงคงทราบถึงประสบการณ์พระหลวงปู่ ผมจะเล่าให้ฟังครับ ก่อนผมจจะไปกราบหลวงปู่พวงที่วัด แฟนผมอธิฐานไว้ว่าถ้ามีเงินเยอะๆจะไปกราบหลวงปู่ที่วัดแฟนผมเป็นคนไม่ค่อยเชื่อเรื่องอะไรพวกนี้ ก่อนไป1อาทิตย์แฟนผมได้รับรับงานนอกและได้ค่าตอบแทนเป็นเงินจำนวนหนึ่งหลัก6ครับ ถึงจะไม่มากก็ดีใจกันมากครับว่าจะเอาไปใช้หนี้ให้หมด หลังจากนั้นผมและแฟนพาครอบครัวไปกราบท่านที่วัด เดินทางไปไม่เจอท่านก็เลยถามหลวงพี่ที่วัดท่านให้ไปที่โรงพยาบาล ตามกันไปกราบที่โรงพยาบาลขอให้หลวงปู่หายไวๆ ครับ ที่โรงพยาบาลก่อนกลับผมอยู่ข้างๆหลวงปู่ครับ ผมได้เอาผ้าห่มที่เท้าพับขึ้นไปกราบเท้าท่านก่อนกลับผมเลยขอเอามือจับเท้าหลวงปู่สองมือแล้วก็ขอให้ท่านหายอาพาธไวๆ ผมอธิฐานในใจครับขอให้ท่านอยู่ดำรงขันธ์ต่อไป ทันใดนั้นขนผมลุกผมตกใจมากครับหลวงปู่ท่านคงรับรู้ ทำให้ผมยิ่งศรัทธาท่านมากครับ ถึงผมจะไม่ได้พูดคุยกับท่านท่านรับรู้ผมตื้นตันมากครับ ผมมีโอกาสผมจะไปกราบท่านอีกครับ

เขาน้อย - วันนี้มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังมีโอกาสได้ไปเยี่ยมหลวงปู่พวงที่โรงพยาบาล ได้พบคนแก่คนหนึ่งไม่รู้ว่าใครมาขอพรหลวงปู่พวงข้างๆเตียงเขาบอกว่าเขาลำบากมากหนี้สินรุงรังภาระหนักตกที่ตัวเองลูกเต้าก็ไม่ช่วยทำมาหากินมีแต่จะมาเอาอยากจะมีชีวิตที่ดีขึ้นกว่านี้รู้จักหลวงพ่อพวงมานานแล้วแต่ไม่เคยได้ไปทำบุญเลยเพราะไม่มีเงิน หลวงปู่พวงท่านยังตอบกลับไปแต่เบามากไม่ค่อยมีเสียง ผมได้ยินแว่วๆว่า ให้เอาจันทร์ลอยพารวยไปใช้จะหมดหนี้จะดีขึ้น พร้อมกับได้เห็นสีหน้าที่เมตตามากๆพร้อมกับยิ้มให้ลุงคนนั้น พอลุงเขากลับไปเลยได้สนทนากับหลวงปู่พวงอยู่สองนาทีก็ลากลับ หลวงปู่พวงท่านได้ให้ศีลให้พรเยอะเลย ผมได้เอารูปหล่อที่ห้อยคอให้ท่านดู ท่านบอกว่า อย่าให้หายนะรักษาให้ดี

ยังหวัง - สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ผมขอเล่าประสบการณ์ เหรียญรุ่น 1 เมื่อวันที่ 1 พ.ค.ผมได้ไปเป็นจิตอาสาสมัครทำกิจกรรม เกี่ยวกับการสร้างพระตกแต่งพระทาสีพระพุทธรูป ที่วัดป่าสว่างบุญ สระบุรี ขากลับได้ขับมอเตอร์ไชค์มาถึงจุดที่เกิดเหตุบริเวณเดอะมอลล์บางแค ถ.กาญจนาภิเษก มุ่งหน้าไป ถ.พระราม2 ขับด้วยความเร็ว 100 ไมล์ เวลาประมาณ 20.30น. ตรงที่เกิดเหตุ เป็นถ.4เลน เป็นเส้นทางสับเปลี่ยน 2 เลนซ้ายมือไปนครปฐม กับ 2 เลนขวามือไปถ.พระราม2 ซึ่งผมขับอยู่เลนซ้าย ผมจะเปลี่ยนเลนวิ่งขวามือเพื่อมุ่งหน้าไปพระราม2 ทันใดนั้นรถผมเสียหลักเกิดอุบัติเหตุรถล้มลง ไถลไปกับถนน 10 กว่าเมตร ตัวผมกระเด็นไปตามรถ โชคดีมีรถยนต์ตามหลังมาห่างๆ จึงไม่โดนเยียบ ผมจึงรีบลุกขึ้นเดินไปยกรถขับต่อไปได้ สาเหตุที่รถผมเสียหลักเพราะว่า ตรงเปลี่ยนเลนวิ่ง ตรงแถบสีขาวแบ่งเลน ปรากฏว่าไม่มีเส้นสีขาวทาถนน กลับกลายเป็นว่ามีร่องลึกยาวพอดีกับล้อรถมอเตอร์ ไฟฟ้าส่องสว่างนิดหน่อยเลยไม่เห็นร่องรอยแยก อุบัติเหตุครั้งนี้ตัวผมเจ็บนิดหน่อย มีแผลถลอกที่หัวไหล่ ข้อศอก ข้อมือและข้อเท้า ศีรษะไม่เป็นอะไรเพราะว่าผมสวมหมวกกันน็อค มีรอยเต็มไปหมดบนหมวกกันน็อค รถก้อไม่เป็นอะไรมาก มีที่พักเท้า และที่เหียบเบรกงอเข้าไปนิดหนึ่ง ที่คอผมมีเหรียญเนื้ออัลปาก้ารุ่น 1 สองเหรียญ เหรียญหลวงพ่อคูณเนื้อเงินรุ่นธนาคารศรีนครปี21 ด้วยอานุภาพของหลวงปูพวง และหลวงพ่อคูณ ผมจึงไม่เป็นอะไรมากครับ สิ่งที่ผมพูดนี้เป็นความจริงครับ สุดท้ายนี้ขอให้หลวงปู่พวงจงคุ้มครองทุกท่าน ขอให้ทุกท่านจงปลอดภัยอย่าได้เกิดอุบัติเหมือนอย่างผมนะครับ สวัสดีครับ ...

รวบรวมโดย.... peazess
    หากมีข้อบกพร่องประการใดต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วย
    ขอขอบพระคุณ สำหรับข้อมูลดีๆจากพี่..peazess

17. ตรีกาย

ตรีกาย เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009

จองครับ

18. ตรีกาย

ตรีกาย เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009

จองครับ:cool:

19. Alongkorn Bundasak

เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อชนวนมวลสาร เลข ๒๖๙
    เหรียญมหาเศรษฐี เนื้อชนวนมวลสาร เลข ๙๙๖
    รับทราบการจอง 2 เหรียญครับ
    พร้อมส่งฟรี!!

20. Alongkorn Bundasak

ลงหนังนะโม..ฉบับ 5/5/56 "พระเครื่อง เรื่องเกจิ" ยินดีรับใช้บริการ

ลงหนังนะโม..ฉบับ 5/5/56 (หน้า8) วัตถุมงคล ลป.พวง
    "ร้านพระเครื่อง เรื่องเกจิ" ยินดีรับใช้บริการ
    **รับประกันพระทุกองค์แท้ 100% เก๊คืนเงินเต็มครับ**​

เหรียญมหาเศรษฐี แจกทานในพิธี เนื้อตะกั่ว เลข๑๙๕
    บูชา 799.- บาท

:cool::cool::cool::cool: