มอบพระอมิตาภะพุทธเจ้า 阿 彌 陀 佛

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ศักดิ์, 25 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศักดิ์

ศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    [​IMG][FONT=標楷體]南無阿彌陀佛 [​IMG][/FONT]

อนุโมทนาครับ ในชุดที่3 ผมจัดส่งไปให้น่าจะเป็นหลังปีใหม่ครับ ถ้าได้รับแล้วช่วยโพสต์แจ้งด้วยครับ .....ออมีทอฝอ
    15. คุณปฐมฌาน
    16. คุณกมล สมาคมพุทธเมตตาเทวาสงเคราะห์
    17. คุณ ทิวัตถ์ ศิริประภา
    18. คุณ กิตติพงษ์ สิทธิพรพันธ์
    19. คุณ พรหมพิริยะ คุณะวัฒนศิริ
    20. คุณ พสภัธ (รอที่อยู่)<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1757536", true); </SCRIPT>

ท้ายนี้ขอให้เรามาช่วยกันสวด" 南無阿彌陀佛 นำมอฮอมีทอฝอ" ด้วยกันเพื่อความสงบในใจเราและแผ่ความสงบในใจพร้อมทั้งความปรารถนาดีไปสู่บุคคลรอบๆข้าง. ขอความสงบและความปิติเบิกบานจงมีแด่ทุกท่าน ทุกกาลทุกเมื่อ ขอพระบารมีแห่งพระอามิตตาพุทธเจ้าตลอดทั้งองค์พระโพธิสัตต์ประทับอยู่ในจิตของทุกท่านครับ

南無阿彌陀佛
    บุญรักษาครับ
    พงษ์ศักดิ์ วร.(李大林 )
    http://palungjit.org//showthread.php?t=143986

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2008
  2. radiophone

radiophone สมาชิก

16 ธันวาคม 2006
    ขออนุญาตนำมาเปิดในรายการวิทยุด้วยนะคะ
    นันทพรรษ ศิริวงศ์
    สถานีวิทยุกระจายเสียงรัฐสภา
    ถนนอู่ทองใน เขตดุสิต กทม 10300

3. ศักดิ์

[​IMG][FONT=標楷體]南無阿彌陀佛 [​IMG][/FONT]
    อนุโมทนาครับ ..ขอเพียงเปรี่ยมด้วยศรัทธา...วาสนาย่อมบังเกิด

南無阿彌陀佛
    http://palungjit.org//showthread.php?t=143986

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2008
  4. ศักดิ์

อนุโมทนาครับ เนื้อเพลงและความหมาย พระคุณเจ้าวัดเซียนฮุดยี่ได้แปลไว้ เข้าไปดูได้ที่ http://palungjit.org//showthread.php?t=143986
    ถ้าอย่างงัยเดียวผมจัดส่งไปให้ครับ (ถ้าผมได้พบพระคุณเจ้าจะได้เรียนให้ท่านได้ทราบเพื่อร่วมอนุโมทนาครับ ออมีทอฝอ ออมีทอฝอ ออมีทอฝอ)

南無阿彌陀佛

5. auismartgirl

auismartgirl เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2008
    ขอด้วยได้ไหมคะ
    ขอรับ1ชุดค่ะ
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ถ้าได้กรุณาส่ง
    ด.ต.ไพรวรรณ อุปรโคตร
    <สุภารัตน์ ค้าเจริญ >
    แผนกกำลังพล
    ตำรวจภูธรจังหวัดอุดรธานี
    ต.หมากแข้ง
    อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

6. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    ที่อยู่ผมแจ้งแล้วในหน้าแรกครับ

รบกวนคำถามครับ - เพลงที่ประกอบทั้ง 3 หน้า อยู่ในซีดีที่ท่านแจกด้วยหรือไม่ เพราะมากๆเลยครับ ฟังแล้วสงบดีด้วย

7. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    กราบโมทนาเป็นอย่างยิ่งๆครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    คุณโต
    59/32 หมู่บ้านมัณฑนา สวนหลวง ซ.เฉลิมพระเกียรติ 28
    ถ.เฉลิมพระเกียรติ แขวง หนองบอน เขต ประเวศ
    กรุงเทพ 10250

8. อธิปญ์

อธิปญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2008
    ถ้ายังพอมีที่จะมอบให้ผมไว้บูชาสัก 1 องค์ กรุณาจัดส่งมาที่

อธิปญ์ กังหันทิพย์
    47/64 ถ.ดอนนก ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี 84000

9. ศักดิ์

ออมีทอฝอ ....ครับ ในซีดีจะมีเพลงทั้งหมด 10 กว่าเพลงครับ สำหรับเนื้อเพลงพร้อมความหมาย สามารถดูได้ที่เวปลิงค์ครับ (เป็นของทางวัดเซียนฮุดยี่ที่ชลบุรีครับ)

10. ศักดิ์

ออมีทอฝอ....อนุโมทนาครับ เดียวผมจัดส่งไปให้ครับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.474969/[/MUSIC]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2008
  11. ศักดิ์

ออมีทอฝอ ครับ

12. ศักดิ์

อนุโมทนาครับ ในชุดที่4 ผมจัดส่งไปให้น่าจะเป็นหลังปีใหม่ครับ ถ้าได้รับแล้วช่วยโพสต์แจ้งด้วยครับ .....ออมีทอฝอ
    21. คุณนิรันดร ศรีศักดิ์
    22. คุณนันทพรรษ ศิริวงศ์
    23. คุณ ศิริ สุริยะรังษี
    24. คุณ ด.ต.<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]ไพรวรรณ อุปรโคตร</st1:personName>
    25. คุณ อธิปญ์ กังหันทิพย์

ท้ายนี้ขอให้เรามาช่วยกันสวด" 南無阿彌陀佛 นำมอฮอมีทอฝอ" ด้วยกันเพื่อความสงบในใจเราและแผ่ความสงบในใจพร้อมทั้งความปรารถนาดีไปสู่บุคคลรอบๆข้าง. ขอความสงบและความปิติเบิกบานจงมีแด่ทุกท่าน ทุกกาลทุกเมื่อ ขอพระบารมีแห่งพระอามิตตาพุทธเจ้าตลอดทั้งองค์พระโพธิสัตต์ประทับอยู่ในจิตของทุกท่านครับ

南無阿彌陀佛

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2008
  13. moche

moche Active Member

19 สิงหาคม 2008
    อยากขอบูชาสักชุดครับ ถ้ายังพอมี
    นายบัลลังก์ กิจไพบูลทวี
    สถานีอนามัยหลุมข้าว
    ต.หลุมข้าว อ.โนนสูง จ.นครราชสีมา
    30160
    ขอบคุณครับ

14. ศักดิ์

ธรรมสวัสดี

ครับวันนี้จึงขอนำรายชื่อในชุดแรกมาแจ้งพร้อมด้วยรหัสที่ลงทะเบียนไว้ ทุกท่านจะได้ตรวจสอบ พัสดุได้ว่าอยู่ในขั้นตอนไหนแล้วโดยตรวจสอบได้ที่
    http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspxหากได้รับแล้วกรุณาแจ้งด้วยครับ....สิ่งที่มอบให้ขอให้เป็นเพียงเพื่อพุทธานุสติน้อมระลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณพระปัญญาธิคุณ และพระมหากรุณาธิคุณอย่าคิดถึงเรื่องที่เกินความเป็นจริงเกินเหตุเกินปัจจัยที่จะรองรับ....อามีทอฝอ

1. คุณพงษ์ธีระ เลขที่พัสุด RD907895918TH ตะพานหิน
    2. คุณปวีณ์ เลขที่พัสุด RD907895904TH นนทบุรี
    3. คุณ <?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>วชิรพล พินเมือง เลขที่พัสุด RD907895878TH นครสวรรค์
    4. คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="อุทิศ ทองทวี">อุทิศ ทองทวี</st1:personName> เลขที่พัสุด RD907895881TH ด่านขุนทด
    5. คุณ<st1:personName w:st="on" ProductID="จักรพันธ์ ทัพขวา">จักรพันธ์ ทัพขวา</st1:personName> เลขที่พัสุด RD907895895TH จตุจักร
    6. คุณอนิวรรต พิภพวงศ์ไพศาล เลขที่พัสุด RD907895935TH พิษณุโลก<O:p</O:p
    <O:p</O:p

ท้ายนี้ขอให้เรามาช่วยกันสวด"南無阿彌陀佛 นำมอฮอมีทอฝอ"ด้วยกันเพื่อความสงบในใจเราและแผ่ความสงบในใจพร้อมทั้งความปรารถนาดีไปสู่บุคคลรอบๆข้าง.ขอความสงบและความปิติเบิกบานจงมีแด่ทุกท่าน ทุกกาลทุกเมื่อขอพระบารมีแห่งพระอามิตตาพุทธเจ้าตลอดทั้งองค์พระโพธิสัตต์ประทับอยู่ในจิตของทุกท่านครับ南無阿彌陀佛

พงษ์ศักดิ์ วร.(หลี่ต้าหลิน) <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2008
  15. ศักดิ์

ออมีทอฝอ 阿彌陀佛
    ในชุดที่ 2 มีบางส่วนที่ผมจัดส่งไปพร้อมกับชุดแรก(ใจก็ต้องการส่งไปพร้อมกันแต่กล่องพัสดุหมด) ดังนั้นในชุดที่2 มี4ท่าน
    7. คุณณัฐพล เอี่ยมอ้น เลขที่พัสุด RD907895921TH สมุทรสาคร
    8.
    คุณโสภา จาเรือน เลขที่พัสุด RD907895966TH สำเหร่
    9.
    คุณอภิลักษณ์ ทาแกง เลขที่พัสุด RD907895952TH เชียงราย
    10.
    คุณกัณฑ์ กวีวัฒน์ เลขที่พัสุด RD907895949TH คลองท่อม
    ท้ายนี้ขอให้เรามาช่วยกันสวด"南無阿彌陀佛 นำมอฮอมีทอฝอ"ด้วยกันเพื่อความสงบในใจเราและแผ่ความสงบในใจพร้อมทั้งความปรารถนาดีไปสู่บุคคลรอบๆข้าง.ขอความสงบและความปิติเบิกบานจงมีแด่ทุกท่าน ทุกกาลทุกเมื่อขอพระบารมีแห่งพระอามิตตาพุทธเจ้าตลอดทั้งองค์พระโพธิสัตต์ประทับอยู่ในจิตของทุกท่านครับ南無阿彌陀佛

พงษ์ศักดิ์ วร.(หลี่ต้าหลิน)

16. ศักดิ์

อนุโมทนาครับ แล้วผมจะทยอยส่งมอบให้ครับ .....ออมีทอฝอ ถ้ามีเวลาลองเข้าไปดูในเวปลิ้งค์จะได้ทราบข้อมูลเกียวกับพระอมิตาภะพุทธเจ้า
    <!-- / message --><!-- / message --><!-- attachments --><!-- / message -->
    南無阿彌陀佛

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2008
  17. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณพี่ศักดิ์
    อยากขอบูชาสักชุดครับ ถ้ายังพอมี
    จรูญศักดิ์ รุ่งโรจน์รัตน์
    11/48 ม.9 ถ.สายบางแวก
    ต.บางแวก อ.ภาษีเจริญ
    กทม. 10160
    ขอบคุณครับ

18. ศักดิ์

ออมีทอฝอ ยินดีครับ แต่คงเป็นช่วงหลังปีใหม่ เพราะต้องทยอยจัดส่งให้...อาจจะช้านิดส์เพราะผมค่อยจัดpack เป็นพัสดุ...โดยเฉพาะขั้นตอนมัดกล่องพัสดุใช้เวลาพอควร(แต่มั่นใจได้ว่าผมตั้งใจจัดมอบให้ครับ...)....ออมีทอฝอ

19. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ

ผมขอรับ 1 ชุดครับ
    สมพงษ์ บุตรศรี
    31 /12 หมู่13 ต.คลอหนึ่ง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120
    ขออนุโมทนาครับ นำโมออนีทอฮุก โอมมาณีแปะหมี่ฮง นำโมกวงซีอิมผ่อสัก
    งันปอลามกเลงทอเนงซอผ่อฮอ

20. ศักดิ์

<!-- / message --><!-- / message --><!-- attachments -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้