มอบฟรี "รูปหล่อหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ท่านละ 1 องค์" ต้อนรับปีใหม่ 2557 ครับ ^^

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย morijung_llsa, 13 ธันวาคม 2013.

1. whalewhite

whalewhite เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

2. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระหลวงพ่อเงินเรียบร้อยแล้วค่ะ เมื่อบ่ายวันนี้ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

3. morijung_llsa

morijung_llsa เป็นที่รู้จักกันดี

ญาติธรรมที่ได้รับองค์พระหลวงพ่อเงินจากผมไปบูชาแล้ว
    เกิดมีปาฏิหาริย์ หรือสิ่งมหัศจรรย์ หรือมีความวิเศษเกิดขึ้น
    อย่าลืมมาเล่าให้ผมและเพื่อนๆ สมาชิกเว็บพลังจิตฟังกัน
    ด้วยนะครับ เพื่อเป็นการเพิ่มพลังศรัทธาและกำลังใจครับ

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ^^

4. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ได้รับพระแล้วค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ เพื่อนฝากถามว่ายังมีเหลือมั๊ยค่ะ จะส่งซองไปค่ะ

5. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับพระแล้ว ขอบคุณค่ะ ขออนุโมนาบุญค่ะ

6. yupawin

yupawin Active Member

ได้รับพระหลวงพ่อเงินแล้วคะ อนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ สาธุ โชคดีปีใหม่2557 ตลอดปีและตลอดไปคะ

7. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

ขอรบกวนถามท่าน จขกท. ว่ายังมีเลขทะเบียนพัสดุที่จัดส่งรูปหล่อหลวงพ่อเงินอยู่หรือไม่ครับ....เพราะยังไม่ได้รับองค์พระ...ซึ่งท่าน จขกท. ได้แจ้งว่าส่งมาแล้วตั้งแต่วันที่ ๒ มกราคม ๒๕๕๗....ถ้ายังมีเก็บใบเสร็จไปรษณีย์อยู่...ก็ขอรบกวนท่านช่วยแจ้งเลขทะเบียนพัสดุให้ด้วยครับ....

ผมจะได้นำไปติดตามทวงที่ไปรษณีย์ต่อไป...เนื่องจากว่า จนท.ไปรษณีย์ที่เขตแถวบ้านของผมนี้....ทำการส่งจดหมายหรือพัสดุไม่โปร่งใส...ชอบนำไปฝากไว้ที่บ้านคนอื่น...ได้เคยร้องเรียนไปหลายครั้งแล้ว...แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น....

จึงเรียนมาเพื่อขอความกรุณาช่วยแจ้งเลขพัสดุดังกล่าวด้วยครับ...ขอขอบคุณและโมทนาครับ

พรศักดิ์

8. bothai

bothai เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ได้รับพระแล้ว ขอบคุณมาก

9. แม่จุ๋ม

แม่จุ๋ม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ลงชื่อไว้เมื่อวันที่ 13 ธ.ค. และโอนค่าส่งไปตามเลขบัญชีที่แจ้งวัน
    เมื่อวันที่ 30 ธ.ค. รายละเอียดส่งไปที่กล่องของความของจขกทแล้ว
    รบกวนด้วยนะคะ

10. paullee

paullee Active Member

ยังไม่ได้รับพระหลวงพ่อเงินครับ

รบกวนช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ ยังไม่ได้รับพระเลยครับ
    ขอบพระคุณครับ
    พรชัย

11. morijung_llsa

morijung_llsa เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับทั้ง 2 ท่าน ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ
    ที่อาจเกิดความผิดพลาดในการจัดส่งไปรษณีย์
    ทำให้ยังไม่ได้รับรูปหล่อพระหลวงพ่อเงินครับ

ในวันจันทร์นี้ (13 ม.ค. 2556) ผมจะจัดส่ง
    พระหลวงพ่อเงินที่ผมมีอยู่อีก 4 องค์สุดท้าย
    ไปให้ท่านละ 2 องค์ ตามความประสงค์ของท่าน
    ที่ได้แจ้งกับผมไว้นะครับ ขอบคุณครับ.. ^^​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2014
  12. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ได้รับซองยังครับผม

13. แม่จุ๋ม

แม่จุ๋ม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ได้รับพระแล้ว ขอบพระคุณมากคะ

14. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    ได้รับพระแล้ว ขอบคุณครับ

15. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากได้รับหลวงพ่อเงินจากน้อง พี่ก็นำท่านมาใส่กระเป๋าเงิน เท่าที่สังเกตุ เงินมาเข้าเรื่อยๆทั้งจากทางการงาน คืองานมากขึ้น พร้อมๆกะรายได้ที่เพิ่มขึ้น และที่น่าอัศจรรย์วันนี้หวยออก พี่ถูกรางวัลค่ะ หลังจากไม่ถูกหวยเลยตลอดปี 56 ที่ผ่านมา เฉียดไปมา แต่งวดนี้ถูกตรงๆเลยค่ะดีใจมากค่ะ ก็แบ่งเงินส่วนหนี่งไปทำบุญค่ะ ที่เหลือก็ไปใช้หนี้บ้าง ต้องขอบคุณน้องมากๆค่ะที่เมตตามอบพระหลวงพ่อเงินมาให้

16. saki369

saki369 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ช่วยเช็คหน่อยว่าซองของผมได้รับหรือยัง หากมีการตกหล่นระหว่างทาง จะได้ส่งซองไปให้ใหม่ก่อนที่พระจะหมด แต่ถ้าพระหมดก่อนที่จะส่งซองใหม่ไปให้ ผมจะได้งดส่งซองไปให้ครับ
    ขัญฐมาจณ์ millionairs

17. aegmanmu

โชคดีมากพี่จูดี้ สาธุๆๆ

18. aegmanmu

ได้รับพระแล้วครับผม แถมถูกหวยอีกต่างหาก ได้พระวันนี้พอดี ขอบคุณมากครับ สาธุๆ

19. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ได้รับพระแล้วค่ะขออนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

20. morijung_llsa

ตามที่ผมได้แจ้งกับทุกท่านไปแล้วว่า พระหลวงพ่อเงินในครั้งนี้
    ทำพิธีเททองหล่อโดยใช้เชื้อชนวนมวลสารสำคัญ คือ ระฆังเก่า
    ซึ่งเป็นระฆังเก่าแก่ที่องค์หลวงพ่อเงิน พุทธโชติ ท่านสร้างเอง
    เมื่อสมัยที่ท่านยังดำรงธาตุขันธ์อยู่เมื่อกว่า 100 ปีมาแล้วครับ

ฉะนั้น พระหลวงพ่อเงินนี้จึงมีอำนาจพระพุทธคุณเดิมอยู่แล้วในตัว
    ประกอบกับนำมาทำพิธีเททองหล่อ ทำพิธีพุทธาภิเษก เทวาภิเษก
    ในยุคปัจจุบันนี้ พลังพระพุทธคุณขององค์หลวงพ่อเงินนี้จึงมากขึ้น
    ผมเองก็เก็บไว้บูชา 1 องค์ครับ ญาติพี่น้องของผมก็เก็บไว้คนละ
    1 องค์เช่นกัน เพราะเมื่อหมดพระหลวงพ่อเงินนี้แล้ว จะไม่มีสร้าง
    หรือเททอหล่ออีกแล้วนะครับ เพราะเชื้อชนวนมวลสารหลักหมดแล้ว
    ก็คือระฆังเก่านั่นเอง โดยในครั้งนี้นำระฆังเก่ามาหลอมทั้งหมดครับ

ญาติธรรมท่านใดที่ได้พระหลวงพ่อเงินจากผมไป ขอให้เก็บรักษาไว้
    และสักการะบูชาให้ดีที่สุดด้วยนะครับ เพราะหลังจากนี้จะไม่มีอีกแล้ว
    สำหรับพระหลวงพ่อเงินที่มีพลังพระพุทธคุณสูง และมีรุ่นเดียวอย่างนี้ครับ