มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  2. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

3. แอ๊บแบ้ว

แอ๊บแบ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    [​IMG]????? "พ่อ/แม่"
    .....................
    [​IMG]ฟันธง![​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2008
  4. มโนปุพพังคมา

มโนปุพพังคมา Active Member

20 สิงหาคม 2008
    ใครชอบอ่านนิยายกำลังภายในบ้างน้อ......

5. แอ๊บแบ้ว

...เราท่านปุถุชน.....ถูกทรง
    ผิดได้นึกรู้แก้ตรง.....เดินถูก
    ค่อยปลูกละชั่วคง....เย็นได้
    เว้นพินิจเพ่งผิดถูก...เท่าทัน วางกลาง

6. มโนปุพพังคมา

มโนปุพพังคมา Active Member

20 สิงหาคม 2008
    บุญกรรมเก่านั้นน้อ.... ....หนุนนำ
    จึ่งจะได้ถึงพระธรรม..... ..องค์พ่อ
    แต่ตัวข้าบุญต่ำ ............เพียรไป อีกนาน
    ดวงญาณมิแกร่งพอ .......คงรอ ต่อหลายกัลป์ ฯ

7. แอ๊บแบ้ว

[​IMG]>>>>>>[​IMG]>>>>อุ๊ย!???+_+!..แค่แวะมาอ่ะโดนใบเหลืองด้วยอ่ะ..+_+!??????....

..............................................................................................................
    ขออภัย..โดนใบเหลืองและ..(ข้อหาชวนท่านนอกกระทู้อ่ะ)...?????....ไปและ!...เด๋วโดนอีกใบ...หุหุหุ
    ..............................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2008
  8. โอทาตนาค

โอทาตนาค Active Member

19 กรกฎาคม 2007
    - ง่า อาจารย์เห็นด้วยเหรอ เค้ารู้กันหมดเลย เขิล แหมอาจารย์คับ ไม่กล้าเชิญเค้ากลับอ่ะ กลัวเค้าจาโกรธ ตอนนี้เค้ามาคุมให้ปฎิบัติภาวนา กระดิกไม่ค่อยได้เลยคับ
    - ส่วนจะให้ส่องใครก็ยังไม่กล้า เพราะ คิดว่ายังไม่ได้เก่งอะไร เลยขอดูๆไปก่อนละกันนะคับ แต่ ลองแอบส่องคุณสันโดษไปมะคืน นิดนึงอะ(นิดนึงจิงๆนะ) รู้สึกว่ามีพลังสูงนะคับ(หาตัวจับยากคนนึงในบอร์ด) มีความอบอุ่นค่อนข้างร้อนในจักระ ที่หน้าอก ไม่เชิงเรื่องอารมณ์ที่ร้อนหรอกนะคับ แต่เหมือน เป็นเรื่องความคิดสร้างสรรค์ แล้วก็เรื่องของการงานที่มีความ active สูงมากคนนึง สงสัยเมื่อวานมีงานร้อนใจที่ต้องให้ลุล่วงด้วยเลย อุ่นมากไปหน่อย อิอิ
    ส่องไปแค่3วิเอง เลยไม่ได้รู้อะไรมาก ไม่อยากส่องคนอื่นมาก กลัวเดาไม่ถูกเลยส่องตัวเองดีกว่า ส่องคนอื่มากเด๋วเดามาก ลำบากใจอิอิ

9. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ผมไม่ได้ไปไหน อยู่ แถวนี้ และ ครับ

@ศวนาย

10. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

1

สุดยอด ไม่ธรรมดา...ขอบอกว่า ถูกต้อง 100 %

และที่สำคัญ เมื่อวาน เพิ่งเล่าให้น้องปลาฟัง ว่า ....

โมโห น้องที่ทำงาน

น้องปลา ดันเเชต เอ็มคุยกับสันโดษ

หัวใจ น้องปลาถึงกับโครมครามเลยทีเดียวคะ

ต้อง นั่งฟังบทสวดไม่งั้น น้องปลา ตายเเน่ๆ

เพราะ จิตน้องปลาเปิดเเล้ว รับไปเต็มๆ

เพราะ โกรธมากมายเมื่อวาน นะเอย นะเอย

11. uglyduckling

uglyduckling Active Member

27 สิงหาคม 2008
    สมาชิกใหม่จ้า เพิ่งเข้ามาอ่านวันนี้ ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าที่สามสิบกว่า
    ไม่ไหวแหล่ว ตามันลาย เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาทำการบ้านต่อเด้อ
    จะได้หาข้อมูลให้ครบทุกหน้า

12. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับขึ้นสู่เขียง เอ้ย ไม่ใช่ เวทีมวยตะหาก อิอิ

13. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สันโดษค่ะ ทำไมเววปเรามี โฆษณาด้วยล่ะ ใครมาเอามาปล่อยแงะ

14. หนึ่งในล้าน

หนึ่งในล้าน Active Member

หึ ขอบคุณครับที่ดูผมด้วยจิตแท้ ไม่เอาอย่างอื่น(อคติ หรือความคิดอื่นๆ)มาปรุงแต่ง ถือว่าเก่งครับ แต่ว่าผิดไปอย่างหนึ่งคือผมเป็นคนไม่ถึงกับมั่นใจในตัวเองหลอกครับ ที่ผ่านๆมาคนที่ทายก็เลยผิดเป็นแถวครับ หึ

15. หนึ่งในล้าน

หนึ่งในล้าน Active Member

เจ้สันโดษจ๋า~~
    ไล้อยากให้อีตานี่.......
    เค้าลดความแข็งของหัวเค้าลงบ้างจังเลยค่ะ
    เหมือนเค้าอวดเด+ลองภูมิ+แต่กลับไม่สนใจอะไรเลย....
    เหมือนเราดูไป....มันก็แค่นั้น....
    อยากให้เค้าพูดจาดีๆกว่านี้ค่ะ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

หึ ผมหัวแข็งตรงไหนครับช่วยบอกที ผมด่าใครไปหรือครับ..?? หรือผมพูดคำหยาบย.? ผมอวดดียังไง ผมบอกหรือครับว่าผมเก่ง ผมยอมรับว่าผมลองภูมิแต่.. ที่บอกผมไม่สนใจ จะให้ผมสนใจอะไรล่ะครับ หากคุณใช้สมองในการอ่านจิต

16. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20
    ยังคงต้องการให้พี่น้องมิตรธรรม ที่มีความสามารถทั้งหลาย แผ่เมตตาถวายองค์พระสยามเทวาธิราช ทุกพระองค์เยอะๆ ให้สงบ จบอย่างเร็ว แค่เจ็บ อย่าตาย

17. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลองดูมั่งดีกว่า เอาแบบตรงๆไม่อ้อมค้อมแล้วกัน อาจจะใช้คำที่รุนแรงไปบ้างก็ขอโทษด้วยนะครับ ไม่รู้จะเอาคำไหนมาแทน

- ตัวเองมีพลังอยู่ในระดับนึง ถามว่าเยอะไหม ก็ต้องตอบว่าไม่เท่าไหร่ ผมให้ C+ แล้วกัน
    - มีความคิดแบบ ใครตามกูอยู่ ใครขวางกูตาย
    - เป็นคนค่อนข้างขวางโลกในระดับนึง เถียงทั้งๆที่รู้ว่าตัวเองผิด เช่น ผมบอกว่า 1+1 เท่ากับ 2 เค้าจะบอกว่าไม่ใช่ 2 ทั้งๆที่รู้ว่า 2 คือคำตอบที่ถูก
    - มีคนมีความรู้ และความสามารถครับ เป็นที่ยอมรับของคนอื่นๆ แต่ถ้าเอาเข้าจริงๆเนี่ย ยังรู้ไม่ลึกพอ เอ..... เปรียบเทียบยังไงดี สมมติว่ามีไมโครเวฟ 1 เครื่อง เค้าจะเล่าได้เป็นฉากๆเลยว่ามันทำงานยังไง ใช้ยังไง ดียังไง ไม่ดียังไง แต่พอถึงตอนที่มันเสียหละก็ ก็จะได้แค่แงะออกมาดู ซ่อมไม่เป็น
    - ตอนนี้กำลังพยายามศึกษาศาสตร์ลี้ลับอยู่ การศึกษานี้ไม่ใช่เพื่อการเรียนรู้หรือปฏิบัติ แต่เพื่อเป็นการพิสูจน์
    - มีเทพทางฮินดูคอยดูแลอยู่ น่าจะเป็นพระพรหมนะ เลยอ่านไม่ค่อยถูก

เอาแค่นี้ก่อนแล้วกัน ผิดหมดแหง ฮิ ฮิ

18. โอทาตนาค

โอทาตนาค Active Member

19 กรกฎาคม 2007
    ง่า มีคนส่องมาอะป่าวอะ เจ็บจี๊ดเลย ส่งมาแรงจัง ใครในบอร์ดนี้อะป่าว พลังสูงจัง รับสารภาพมาเลย เรายิ่งไม่ค่อยจะรู้เรื่องอยู่ เจ็บอ่า หลุดโกรธเลย คราวหลังเดินมาก็ได้น๊า ไม่ต้องเหาะมา ชนซะแรง เหอเหอ

19. น้องมุก

น้องมุก สมาชิก

30 กันยายน 2007
    สวัสดีค่ะ ทุกคน ไม่ได้เข้ามานาน มีแต่คนเก่งๆทั้งนั้นเลย ทำไมรู้สึกเย็นๆ..

20. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

อ๊ะ วันนี้ขยับช้าจังกระทู้นี้ ^^