มาใหม่ค่ะ@เหรียญพุทธปาฏิหาริย์ ปี64 วัดชายนา(สุดยอดชนวนตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด)@น.60ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 251 สมเด็จชนะมาร หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551
    ***(สุดยอดมวลสารอันทรงคุณค่ายิ่งค่ะ+ปลุกเสกไตรมาส1พรรษา3เดือน)***

พระชนะมาร หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ปลุกเสกไตรมาส***

โดยหลวงพ่อสั่งคณะท่านไว้ละเอียด ว่าให้เริ่มทำต้นปี 51 (เริ่มโครงการปลายปี 50)
    ให้ทำเป็น พระปางมารวิชัย มีพระแม่ธรณีบีบมวยผมอยู่ด้านล่าง - ในระหว่างทำงาน หลวงพ่อยัง ส่งจิตไปตรวจแบบด้วย!

บอกว่า "ดี กูเห็นแล้ว เอาแบบนั้นแหละ"

จากนั้น ท่านก็ให้คณะไปเก็บ ดอกไม้บูชาพระที่ตากแห้งแล้ว โดยระบุว่า
    "เอาดอกบานไม่รู้โรย, มะลิ, ดาวเรือง, ดอกบัว...บัวเยอะๆ หน่อย เกสรดอกบัวก็เอาด้วย ไปเก็บไป เอาไปสักกระสอบนึง"

จากนั้นก็จาร ตะกรุดตะกั่วให้คณะ 9 ดอก- คุณบุญชู ถามว่าเอาไปทำยังไง
    หลวงพ่อบอก "มึงหาทางเอาไปใส่ไว้ในพระให้ได้เถอะ"
    ท่านเดชาเลยนำตะไบมาตะไบตะกรุดทั้ง 9 ดอกนั้น ใส่ลงไปเป็นมวลสารพระชุดนี้ทั้งหมด

นอกจากนี้ ยังมี ลูกอมผงพรายฯ ของหลวงปู่ทิม - ที่กว่าจะทำให้เป็นผงได้ ต้องบวงสรวงบายศรีกันหลายครั้งเลยทีเดียว

3 ครั้งแรก หาวิธีทุบ ตำ อย่างไรก็ไม่สำเร็จ จึงนำความกลับมาปรึกษาหลวงพ่อตัด ท่านก็บอกวิธีให้
    ให้บอกกล่าวเจ้าของเขาก่อน แล้วระลึกถึงหลวงพ่อตัด แล้วจะทำการสำเร็จ - ในที่สุดก็ได้ผงพรายใส่เป็นมวลสารอีก

จากนั้น ท่านเดชา ซึ่งเป็นผู้ปฏิบัติธรรมที่เข้มแข็งคนหนึ่ง ได้อธิษฐานเสี่ยงทายไปยัง ถ้ำเอราวัณ จ.ลพบุรี
    ที่ได้รับการกล่าวขานกันว่า "เป็นถ้ำพระธาตุ" มีพระบรมธาตุ และพระอรหันตธาตุมากมายทั่วทั้งภูเขา...สุดแต่ใครจะมีบุญได้เห็น

ท่านเดชาได้ ผงพระธาตุพระสีวลี มาจากถ้ำแห่งนี้ ด้วยอำนาจบารมีของการอธิษฐาน นำมาเป็นมวลสารเพิ่มอีก

คุณบุญชูเล่าว่า ท่านเดฯ เป็นผู้ที่ทำสิ่งใดแล้ว ต้องทำให้ดีที่สุด งามที่สุด
    ท่านจึงได้มวลสาร ผงจิตรลดา มาอีก, ได้ผงสมเด็จวัดระฆัง มรดกตกทอด,
    ได้ผง ยาจินดามณีของหลวงปู่เพิ่ม และหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว มาด้วย,
    ผงทองจากงานบูรณะพระพุทธชินราช องค์จริง จาก จ.พิษณุโลก
    และยังมี น้ำมันพญาไก่แดง...ของหายาก ใส่ผสมลงไปเป็นมวลสารของ พระชนะมาร ชุดนี้

จากนั้น คณะฯ ก็ได้นำผงมวลสารชุดนี้ ไปกราบขอเมตตาครูบาอาจารย์อธิษฐานจิต...โดยการจุดธูปบอกกล่าว
    ขอให้ได้พบ ได้รับเมตตา จากครูบาอาจารย์ที่พบท่านได้ยากนักหนา...
    อันมี หลวงปู่ลมัย ฐิตมโน พระผู้อยู่เหนือกาลเวลา จาก จ.เพชรบูรณ์...ท่านได้สัมผัสมวลสารชุดนี้ แล้วบอกว่า
    "โอ้ย สุดยอดแล้ว ไม่ต้องทำอะไรแล้ว"

จากนั้น ขึ้นเหนือไปหา ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร - ท่านได้เมตตาอธิษฐานจิต และมอบพระธาตุสีดำๆ ให้มาเป็นมวลสารด้วยอีกจำนวนหนึ่ง

จากนั้น โค้งสุดท้าย คณะทำงานได้นำมวลสารมาให้หลวงพ่อตัดพิจารณา หลวงพ่อตั้งท่าจะอธิษฐานจิต ก็สะดุ้ง
    บอกว่า "โห พวกมึงเอากันขนานี้เชียวรึ!"

ท่านบุญชูยังเล่าว่า
    พระชุดนี้ทำจากมวลสารล้วนๆ ไม่มีอย่างอื่นปนเลย

พระจัดทำเสร็จ นำไปถวายให้หลวงพ่อตัดวัดชายนา ราวเดือนหก (พฤษภาคม) ก่อนงานไหว้ครู...
    หลวงพ่อบอกว่า "เอาไว้ในพรรษาเลย"

"เครดิต ลูกลุงเยี่ยม”

สมเด็จชนะมาร พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) ปี 2551
    มีรายการจัดสร้างดังนี้

1.ฝังตะกรุดเงิน สร้างจำนวน ๒๗๙ องค์

2.ฝังตะกรุดทองแดง สร้างจำนวน ๑๐๘ องค์

3.ฝังตะกรุดทองเหลือง สร้างจำนวน ๑๖๙ องค์

4.ไม่ฝังตะกรุด สร้างจำนวน ๑๓,๐๐๐ องค์

***องค์นี้พระสมเด็จชนะมาร ไม่ฝังตะกรุดค่ะ สภาพพระสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน
    เนื้อแก่มวลสารค่ะ ส่องดูเห็นมวลสารเด่นชัดเจน มวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย อาทิ ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม พระสีวลีธาตุ ผงจิตลดา ผงยาจินดามณี ผงสมเด็จวัดระฆัง ผงพระพุทธชินราชองค์จริง ผงตะไบตะกรุดหลวงพ่อตัดฯลฯ อีกทั้งพระอริยเจ้า อาทิ หลวงปู่ละมัย ครูบาบุญชุม เมตตาอธิษฐานจิต และตบท้ายด้วยหลวงพ่อตัด ปลุกเสกให้ตลอดพรรษา 3 เดือน ยังอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

***(เป็นพระผงอีกรุ่นที่หลวงพ่อตัดท่านเอ่ยปากชมค่ะ ไม่ธรรมดาเลยค่ะ นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ นำมาแบ่งให้ท่านที่ศรัทธาได้บูชากันราคาเบาๆนะคะ)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2023
  3. punnapak

รายการที่ 252 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์รุ่น2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***เหรียญดังเหรียญสวยแห่งปี52 ประสบการณ์สูง***

เหรียญที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา เนื้อทองเหลือง ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ

***จำนวนการจัดสร้างเพียง 10,000 เหรียญ***

@@สุดยอดเหรียญสวยและนิยมของปี 2552 ดังสะท้านทั้งวงการพระเครื่อง@@

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดเต็มองค์

ด้านหลังยันต์ตรีนิสิงเห คุ้มครองป้องกัน และยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์
    ล้อมด้วยมงคล7 ประการ

1.ความเจริญอายุ
    2.ความเจริญทรัพย์
    3.ความเจริญศิริ
    4.ความเจริญยศ
    5.ความเจริญกำลัง
    6.ความเจริญวรรณะ
    7.ความเจริญสุข

เหรียญดัง ตั้งแต่เปิดจอง ประสบการณ์สูง ทั้งยังเคยมีประสบการณ์ลงหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่งมาแล้วค่ะ

พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ณ อุโบสถ วัดชายนา

เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552 พิธีเริ่มเวลาประมาณ 17.09 น.

พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร) เป็นองค์ประธานในพิธีและมีพระคุณเจ้าจาก 6 วัด (สายธรรมยุต) ของ จ. เพชรบุรี มาร่วมพิธีด้วยค่ะ

พุทธคุณ : เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต หนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี อย่างยิ่งค่ะ

เป็นวัตถุมงคลที่แทบจะเป็นรุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อตัดปลุกเสก ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2023
  4. punnapak

รายการที่ 253 สมเด็จพระประธาน วัดชายนา ปี 2550 เนื้อดินเผาเคลือบดำ
    (ขนาดจัมโบ้)
    **พิเศษลงอักขระหมึกทอง**

สมเด็จพระประธานในโบสถ์วัดชายนา ขนาดจัมโบ้
    เนื้อดินเผาเคลือบดำ
    ***พิเศษลงอักขระยันต์”นะเศรษฐี”หมึกทอง 2 ตำแหน่ง***

ขนาดองค์พระ 3.5 x 5.5 ซ.ม.
    (ขนาดใหญ่จัมโบ้ค่ะ ขนาดพอๆกับขุนแผนรุ่นแรกค่ะ)

ด้านหลังวางยันต์หัวใจพระสีวลี(นะ ชา ลิ ติ)
    โดดเด่นด้านเงินทอง มหาเศรษฐี และมหาเมตตา อย่างยิ่งค่ะ

หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา จ.เพชรบุรี จัดสร้างปี พ.ศ.2550

หลวงพ่อตัดท่านเคยพูดถึงพระประธานในโบสถ์ว่า…

“ถ้าใครต้องการเมตตาแรงๆ ให้ไปขอพระประธานในโบสถ์”

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา***

***องค์นี้เนื้อดินเผาเคลือบดำค่ะ ขนาดองค์พระมีขนาดใหญ่จัมโบ้ค่ะ พระสภาพสวยมากๆค่ะ พิเศษลงอักขระหมึกทองลงยันต์นะเศรษฐี 2 ตำแหน่ง
    ด้านหลังวางยันต์หัวใจพระสีวลี “ นะ ชา ลิ ติ” และ “นะเศรษฐี” เป็นสุดยอดด้านเมตตามหานิยม และมหาเศรษฐีค่ะ

***เป็นพระอีกรุ่นของหลวงพ่อตัด ที่มีขนาดใหญ่จัมโบ้ และมีประสบการณ์ด้านเมตตามหานิยม และโชคลาภเงินทอง เป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ***นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

@@อายุพระ 16 ปี@@

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียงพระประจำวันเกิด ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2023
  5. punnapak

รายการที่ 254 เหรียญโภคทรัพย์ เนื้ออัลปาก้า ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    @(ปลุกเสกตลอดพรรษา 3 เดือน)@

***สุดยอดแห่งโภคทรัพย์***

เหรียญโภคทรัพย์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2551

***(เนื้ออัลปาก้า)***

***จัดสร้างเพียง 9,999 องค์***

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ(ไตรมาส) ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลังลงอักขระขอมด้านโภคทรัพย์ภายในบาตร ด้านบนลงอักขระยันต์”นะเศรษฐี”

พุทธคุณโด่นเด่นด้าน โชคลาภ เงินทอง เป็นมหาเศรษฐี อย่างยิ่งค่ะ

***สภาพพระสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมตอกหมายเลขกำกับ

***เป็นวัตถุมงคลรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์ด้านโชคลาภเงินทองสูงค่ะ และยังเป็นวัตถุมงคลรุ่นท้ายๆ ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2023
  6. punnapak

รายการที่ 255 เหรียญเม็ดแตง รุ่นแรก ปี2552
    (เนื้อทองเหลือง) หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เหรียญเม็ดแตง รุ่นแรก ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด วัดชายนา ) ปี2552
    ปลุกเสก 2 พิธีใหญ่

ครั้งแรกเมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๕๒
    ( พร้อมเหรียญที่ระลึกเลื่อนนั่งเต็มองค์ พระยอดธง และล็อกเก็ตที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์)

ปลุกเสกใหญ่ครั้งที่ ๒ เมื่อวันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๕๒
    ( พร้อมรูปหล่อเบ้าทุบเลื่อนสมณศักดิ์ )
    พิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์
    ณ อุโบสถ วัดชายนา เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552
    ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ซึ่งนั่งเป็นประธานปลุกเสก ล้อมรอบด้วยคณะสงฆ์ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

***เหรียญเม็ดแตง ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์

ด้านหลัง”ยันต์หัวใจปลายศีล”
    ล้อมด้วย “นะ ชา ลิ ติ” หัวใจพระสีวลี และ “นะ มะ พะ ทะ” หัวใจของธาตุ4

@@อานุภาพโดดเด่นมากด้านเมตตา คนรักใคร่เอ็นดู เป็นมหาเศรษฐีและอยู่ยงคงกระพันอย่างยิ่งค่ะ@@

***เหรียญนี้เนื้อทองเหลืองค่ะ สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ด้านหลังตอกเลข 1320

***เหรียญเม็ดแตงรุ่นแรกของหลวงพ่อตัด เป็นอีกรุ่นที่นิยมในกลุ่มลูกศิษย์ลูกหาค่ะ เนื่องจากหลวงพ่อท่านปลุกเสกในพิธีใหญ่ถึง2ครั้ง

และเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายที่ท่านได้ปลุกเสกก่อนที่ท่านจะมรณภาพค่ะ อีกทั้งมีประสบการณ์สูง จึงเป็นที่แสวงหาของท่านที่ศรัทธาต่อหลวงพ่อตัดค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2023
  7. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองเหรัยญเม็ดแตง

8. punnapak

รายการที่ 256 ปลัดขิกไม้มะยมตายพราย ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(พิเศษติดหยดเทียน)**

**ปลัดขิกมะยมตายพราย หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2525**

**ขนาดยาวประมาณ 1.5 นิ้ว
    *ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 0.7 ซม.*

##หลวงพ่อตัดเมตตาแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2525 รุ่นเดียวกับพระผงขาโต๊ะรุ่นแรก และสีผึ้งรุ่นแรก ค่ะ

@@@ถือเป็นปลัดขิกยุคต้นๆของท่านค่ะ@@@

@@ปลัดขิกของหลวงพ่อตัด มักนิยมใช้ไม้ตายพราย(ต้นไม้ที่ยืนต้นตาย) หรือ ไม้ผูกคอ(ตาย) เนื่องจากเชื่อกันว่าจะมีพรายสถิตอยู่ที่ไม้นั้นๆ ซึ่งจะยิ่งทำให้เกิดความเข้มขลังและมีอานุภาพมากยิ่งขึ้นค่ะ

@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ@

***สุดยอดปลัดขิก เมตตามหานิยม มหาเสน่ห์***

##สุดยอดเครื่องรางค้าขายดีมากเป็นเทน้ำเทท่าค่ะ##

ประสบการณ์มากจนเล่าไม่หมด ทุกท่านที่บูชาไปตั้งหน้าร้าน พูดกันเป็นเสียงเดียวกัน ว่า
    "ขายดี ขายหมดทุกวัน"

อีกทั้งประสบการณ์มหาเสน่ห์ก็มีมาเล่าให้ฟังอยู่ไม่ขาดสายค่ะ

***องค์นี้สภาพสวยเดิมค่ะ พิเศษติดหยดเทียน ขนาดกะทัดรัด สำหรับพกพา หรือใส่พานตั้งบูชาค่ะ

สวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

##แนะนำสำหรับท่านที่ชอบเครื่องรางเมตตา ค้าขาย แรงๆที่เห็นผลมานักต่อนักแล้วค่ะ##

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณพื้นทราย^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2023
  9. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

10. punnapak

รายการที่ 257 ลูกอมเยี่ยวชะนี ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา พิเศษลงอักขระจารยันต์”นะเศรษฐี”
    (มวลสารเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนี และปลุกเสกพิธีเดียวกันค่ะ)
    **ใช้แทนสมเด็จเยี่ยวชะนีได้เลยค่ะ**

หลวงพ่อตัด ท่านได้เคล็ดลับนี้มาจากหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

ในส่วนของเยี่ยวชะนีนั้น ส่วนใหญ่จะได้มาจากวัดหนองตาแต้ม จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพราที่วัดนั้นเลี้ยงชะนีไว้ ส่วนการเก็บเยี่ยวชะนีก็จะเก็บมาโดยเอาใบมะยม ใบขนุน ใบคูณ รองให้ชะนีเยี่ยวรด แล้วนำใบไม้มาผึงแดด และบดเป็นผง

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา
    "
    นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

@@ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 2 ซม.@@

***ลูกอมเยี่ยวชะนี จัดสร้างพร้อมกับสมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเนื้อผงและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาเลยทีเดียว มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ลูกอมเยี่ยวชะนีองค์นี้ สภาพสวยเดิมค่ะ มวลสารเข้มขลัง พิเศษลงอักขระจารยันต์”นะเศรษฐี” ขนาดค่อนข้างใหญ่ เป็นสุดยอดลูกอมแห่งวัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2023
  11. punnapak

รายการที่ 258 ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรก) ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(ลงอักขระจารยันต์นะ+มนต์จินดามณี)**

ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551
    วรรณะสีชา จารยันต์นะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรก)หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกนี้เป็นลูกแก้ววรรณะสีชา สภาพสวยเดิมๆออกวัดค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

(นานๆจะเจอสักลูกค่ะ)

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก
    มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก

" นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

@@@ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา จารตัวนะเป็นเอกลักษณ์ชัดเจน ประสบการณ์มากมายค่ะ
    เสกด้วยวิชามนต์จินดามณีมหาลาภ เป็นวิชาอันโดดเด่นและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนา หลวงพ่อตัด ท่านได้ไปร่ำเรียนวิชามาจากโยมพุฒ บ้านบางเก่า อ.ชะอำ

โดยวิชามนต์จินดามณี มีพุทธคุณทางเมตตามหาลาภ เรียกคน เรียกลาภ วิชานี้มีเคล็ดสำคัญว่า หากมอบให้ผู้ที่ได้รับสืบทอดต่อไปแล้ว ผู้ที่สืบทอดนั้นจะเสียชีวิต ซึ่งวิชามนต์จินดามณี ก็ได้นำมาสร้าง และปลุกเสกในหลากหลายรูปแบบอาทิเช่น ตะกรุด ผ้ายันต์ ลูกแก้ว
    มนต์จินดามณี มีศิษย์หลายๆคนก็เรียกว่า วิชาต่อลำไส้ คือถ้ามีติดตัวไว้ ช่วงไหนที่เงินจะหมด ก็จะมีลาภลอย หรือมีเงินมาให้ได้ใช้เสมอๆ จะพอมีพอกินไปตลอด ไม่มีวันอับจน

***บูชาราคาพิเศษเพียง 250 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญลอยดวงประทีป ถวายเป็นพุทธบูชา ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2023
  12. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองลูกแก้ว

13. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ทุกท่านเรียบร้อยค้า และแจ้งย้อนหลังค้า

14. punnapak

รายการที่ 259 ชุดวัตถุมงคลหลัก หลวงพ่อตัด วัดชายนา(เน้นพุทธคุณ)
    ###พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะรุ่นแรก ปี25+ขุนแผนรุ่น2 ปี48###

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะรุ่นแรก ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดวัตถุมงคลที่หลวงพ่อตัดตั้งใจมากที่สุดค่ะ***

มวลสารมากมายที่หลวงพ่อตัดได้สะสมไว้มานาน และที่สำคัญมีเกศา หลวงพ่อตัด ค่ะ

พุทธคุณครอบจักรวาล แล้วแต่จะอาราธนาค่ะ

- ขุนแผนรุ่น2 เนื้อดินเผา ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดขุนแผนมหาเสน่ห์-สาวหลง-คงกระพัน***

ของขึ้นชื่อของวัดชายนา รุ่นประสบการณ์ค่ะ ที่โด่งดังไปไกลถึงต่างแดน

###วัตถุมงคลทั้ง2นี้ ล้วนเป็นวัตถุมงคลหลักของหลวงพ่อตัดค่ะ หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเข้มขลัง มีประสบการณ์สูง และจัดสร้างเอง กดพิมพ์เอง ที่วัดชายนาค่ะ จึงทำให้พระบางองค์มีสภาพไม่สมบูรณ์ค่ะ

***ทั้ง2องค์นี้ เน้นพุทธคุณ ไม่เน้นสวยมากนะคะ นำมาให้ท่านที่ศรัทธาได้บูชาในราคาเบาๆนะคะ

***สภาพสวยเดิมตรงตามรูปทุกประการค่ะ

ราคาปกติ 1,850 บาท
    ***ราคาสุดพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ สิริพงษ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2023
  15. punnapak

รายการที่ 260 แผ่นยันต์โลหะเพชรพญาธร ลงอักขระจารมือลงยันต์เพชรพญาธรเต็มแผ่น วัดชายนา
    ***(สุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทองแห่งวัดชายนา)***
    แผ่นยันต์โลหะเพชรพญาธร (เนื้อทองเหลือง) ปี2560

จารมือเต็มแผ่น “ลงยันต์เพชรพญาธร” ในวันเพ็ญ เดือน12

ปลุกเสกและลงอักขระจารมือเต็มแผ่น อย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดเพียงผู้เดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ

วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดแทบทุกองค์(95%) พระอาจารย์ทินจะเป็นผู้จาร ท่านไม่ธรรมดาเลยค่ะ อีกทั้งท่านยังร่ำเรียนวิชาอาคมอื่นๆจากเกจิอาจารย์ในเพชรบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ยังความเข้มขลังและความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างยิ่งค่ะ

**แผ่นยันต์โลหะเพชรพญาธร เนื้อทองเหลือง**
    ขนาดใหญ่ 5x5 นิ้ว

**ลงอักขระ”ตัวยันต์เพชรพญาธร” ยันต์”นะเศรษฐี”**

**พร้อมตอกโค้ดกำกับค่ะ
    **ลงอักขระลายมือพระอาจารย์ทินทั้งแผ่นค่ะ**

”เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี และมหาเสน่ห์”อย่างยิ่ง
    @@เป็นสุดยอดของดีเรียกเงินเรียกทอง@@
    ***เพชรพญาธรนับเป็นวัตถุมงคลยอดนิยมของวัดชายนาค่ะ เนื่องด้วยจัดสร้างได้ยาก และจัดสร้างน้อย อีกทั้งประสบการณ์นั้นมากมายเล่ากันไม่หมดค่ะ

***แผ่นยันต์เพชรพญาธรนี้ ใช้แทนเพชรพญาธรของหลวงพ่อตัดได้เลยค่ะ ซึ่งปัจจุบันราคาเหยียบหมื่นไปแล้วค่ะ สำหรับเพชรพญาธรของหลวงพ่อตัด นำมาให้ท่านที่ศรัทธาบูชาในราคาเบาๆนะคะ

สภาพสวยงามมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมเคลือบพลาสติกกันรอยค่ะ
    รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

“มีแผ่นเดียวค่ะ”

จองแล้วค่ะ โดยคุณสิริพงษ์
    สาธุๆๆค้า^^

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2023
  16. สิริพงษ์

สิริพงษ์ Active Member

จองครับ

17. สิริพงษ์

สิริพงษ์ Active Member

จองครับ

18. punnapak

รายการที่ 261 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่น2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***เหรียญดังเหรียญสวยแห่งปี52 ประสบการณ์สูง***

เหรียญที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อทองเหลือง***
    **ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ**

***จำนวนการจัดสร้างเพียง 10,000 เหรียญ***

@@สุดยอดเหรียญสวยและนิยมของปี 2552 ดังสะท้านทั้งวงการพระเครื่อง@@

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดเต็มองค์

ด้านหลังยันต์ตรีนิสิงเห คุ้มครองป้องกัน และยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์

ล้อมด้วยมงคล7 ประการ
    1.ความเจริญอายุ
    2.ความเจริญทรัพย์
    3.ความเจริญศิริ
    4.ความเจริญยศ
    5.ความเจริญกำลัง
    6.ความเจริญวรรณะ
    7.ความเจริญสุข

เหรียญดัง ตั้งแต่เปิดจอง ประสบการณ์สูง ปากต่อปากค่ะ ทั้งยังเคยมีประสบการณ์ลงหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่งมาแล้วค่ะ

พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ณ อุโบสถ วัดชายนา

เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552 พิธีเริ่มเวลาประมาณ 17.09 น.

พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร) เป็นองค์ประธานในพิธีและมีพระคุณเจ้าจาก 6 วัด (สายธรรมยุต) ของ จ. เพชรบุรี มาร่วมพิธีด้วยค่ะ

พุทธคุณ : เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต หนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี อย่างยิ่งค่ะ

***สภาพเหรียญสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ดและหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ

เป็นวัตถุมงคลพิธีใหญ่รุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อตัดปลุกเสก ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

19. punnapak

รายการที่ 262 พระสังข์เรียกทรัพย์(มนต์จินดามณี) รุ่น2 ปี2562 วัดชายนา
    (พิเศษจารหมึกทอง)

***สุดยอดของดีเรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน อันโด่งดัง***

พระสังข์เรียกทรัพย์ รุ่น 2 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2562

เป็นสุดยอดของดีที่มีประสบการณ์สูง และโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

@@ประสบการณ์เยอะมากค่ะ (มีในรูปด้านล่างนะคะ^^)@@

**ขนาดโดยประมาณ 4x2.5 ซม.**

***พระสังข์เรียกทรัพย์นี้ รวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายค่ะ
    อาทิ เม็ดยาวาสนา จินดามณี หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว, ว่านมหาเสน่ห์ต่างๆ เคลือสาวหลง, ผงพุทธคุณ 108, ผงพุทธคุณเก่าหลวงพ่อตัด, ผงงาช้าง และอีกมากมายค่ะ

***ปลุกเสกลงมนต์จินดามณี และลงอักขระหมึกทอง โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันแห่งวัดวัดชายนา
    ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ท่านถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดให้ค่ะ
    อีกทั้งพระอาจารย์ทินเองยังไปศึกษาวิชาต่างๆจากพระเกจิอาจารย์ทั่วเมืองเพชรบุรีและใกล้เคียง ยังความเข้มขลังในวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างมากค่ะ

พระสังข์เรียกเนื้อเรียกปลา
    หลวงพ่อทิน วัดชายนา

ตำนานเรื่องพระสังข์ กับนางพันธุรัต
    ในท้องถิ่นเมืองเพชรฯ นี้ ก็มีภูเขาแม่พันธุรัตน ก็เป็นภพภูมิหนึ่ง เมืองเพชรมีความเกี่ยวข้องกับตำนานนี้

คนเขาเคยไปเห็นคาถามนต์จินดาเขียนไว้ในถ้ำที่เขาแม่พันธุรัต ต้องคนมีบุญจึงจะเห็น ไม่ได้เห็นทุกคน
    บางคนไม่เชื่อ กล่าวลบหลู่นางพันธุรัต ออกมาจากถ้ำสติรั่วไปก็มี...
    คงจะเป็นพระธุดงค์ท่านเข้าไปพบ ได้อ่าน และทรงจำคาถาออกมาท่องสืบทอดกัน จึงแพร่หลายออกไป...

อย่านึกแหนงแคลงเลยว่าเป็นยักษ์
    มาเถิดลูกรักอย่าเกรงขาม
    ถึงจะอยู่จะไปก็ให้งาม
    เจ้าผุ้ทรามรักร่วมชีวา
    อันรูปเงาะไม้เท้าเกือกแก้ว
    แม่ประสิทธิ์ให้แล้วดังปรารถนา
    ยังมนต์บทหนึ่งของมารดา
    ชื่อว่ามหาจินดามนต์
    ถึงจะเรียกเต่าปลามัจฉาชาติ
    ฝูงสัตว์จัตุบาทในไพรสณฑ์
    ครุฑาเทวัญชั้นบน
    อ่านมนต์ขึ้นแล้วก็มาพลัน
    เจ้าเรียนไว้สำหรับเมื่ออับจน
    จะได้แก้กันตนที่คับขัน
    แม่ก็คงจะตายวายชีวัน
    จงลงมาให้ทันท่วงที

ข้อมูล ลูกลุงเยี่ยม

***พระสังข์เรียกทรัพย์องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ส่องดูเห็นเนื้อมวลสารสุดเข้มขลังค่ะ และลงอักขระจารหมึกทองด้านหลัง

ชาวสิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง จีน มาบูชาไปกันเยอะมากค่ะ(เนื่องจากประสบการณ์ปากต่อปาก) เหลือในประเทศเพียงจำนวนหนึ่ง และส่วนใหญ่จะเก็บบูชากันเองหมดค่ะ

***พุทธคุณเน้นด้าน “เรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน” อย่างยิ่งยวดค่ะ

(ลองบูชาดูนะคะ ประสบการณ์เยอะมากจริงๆค่ะ ท่านใดมีประสบการณ์อย่างไร อย่าลืมมาเล่าให้ฟังกันนะคะ^^)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***

สาธุๆๆค้า
    **รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2023
  20. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า