มิ่งเมืองอาร์ท พระเครื่องบ้านๆ ราคาเบาๆครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเรียบร้อยครับ3รายการ 300+300+400+50=1050บาท เวลา20.22น ส่งที่แม่อายเหมือนเดิมครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    รับทราบการจองครับผม

ส่งให้พรุ่งนี้ครับผม ^^

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    11/07/56

เมื่อวานไปกราบและสวดมนต์ร่วมกับ หลวงตาม้า วิริยธโร แห่งวัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ ครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพ ได้นำปัจจัยส่วนหนึ่งจากการให้เช่าบูชาพระเครื่องถวายหลวงตาท่านเพื่อร่วมบุญทุกอย่างกับท่านหลวงตา แบ่งบุญให้เพื่อนๆสมาชิกทุกคนครับ ^/\^

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sumobaimon

sumobaimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการนี้ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

5. Specialized

23
    ขอบคุณครับ รับทราบการจองครับผม :cool:

6. Specialized

23
    11/07/56

วันนี้จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกที่โอนเข้ามาแล้วครับผม

1.คุณ เฉลิม EK128355939TH
    2.คุณ อุทิศ EK128355956TH

ได้รับแล้วแวะมาแจ้งบ้างนะครับ ขอบคุณครับผม
    :cool:

7. Specialized

23
    รายการที่ 49

พระสมเด็จพิมพ์ใหญ่
    รุ่นพระผง 9 สมเด็จ 9 เกศาสมเด็จ

(((คุณ เอ๋เชียงใหม่ บูชาแล้วครับ)))

พระผง ๙ สมเด็จ เป็นพระผงที่จัดสร้างตามแบบพระผงสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) ถือเป็นส่วนหนึ่งของการเฉลิมฉลองปีมหามงคลที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมีพระชนมายุ 80 พรรษา ในวันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2550 โดยกรมทรัพยากรน้ำซึ่งมีหน้าที่ดูแลทรัพยากรน้ำของประเทศ มีโครงการจัดงาน "รวมใจภักดิ์ อนุรักษ์ และพัฒนาแม่น้ำ คู คลอง" เพื่อร่วมเฉลิมพระเกียรติในโอกาสดังกล่าว โดยรายได้ส่วนหนึ่งจากการบริจาคกรมทรัพยากรน้ำจะมอบให้มูลนิธิชัยพัฒนาและเป็นสวัสดิการกรมทรัพยากรน้ำในการดูแลรักษาแหล่งน้ำของประเทศ จึงดำเนินการจัดสร้าง พระผง ๙ สมเด็จขึ้น

พระผง ๙ สมเด็จ ได้รับเมตตานุเคราะห์จาก สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปรินายก ประทานมวลสารในการจัดสร้าง มวลสารหลักสำคัญ คือ เส้นพระเกศาประทานจากสมเด็จพระราชาคณะทุกรูปในขณะนั้นได้แก่

สมเด็จพระพุทธปาพจนบดี จาก วัดราชบพิธสถิตมหาสีมารามราชวรวิหาร
    สมเด็จพระพุฒาจารย์ จาก วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร
    สมเด็จพระมหาธีราจารย์ จาก วัดชนะสงครามราชวรมหาวิหาร
    สมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ จาก วัดปากน้ำภาษีเจริญ
    สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ จาก วัดสุวรรณารามราชวรวิหาร
    สมเด็จพระพุทธชินวงศ์ จาก วัดมกุฎกษัตริยารามราชวรวิหาร
    สมเด็จพระมหาวีรวงศ์ จาก วัดสัมพันธวงศารามวรวิหาร
    สมเด็จพระญาณวโรดม จาก วัดเทพศิรินทราวาสราชวรวิหาร

นอกจากนี้ ยังมีมวลสารมงคลอื่น ๆ ทั่วประเทศไทย และมวลสารที่เป็นมวลสารหลักในการจัดสร้างพระผงสมเด็จตามแบบสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) อาทิ ผงปถมัง ผงมหาราช ผงอิทธิเจ ผงนิทสิงเห ผงพุทธคุณ ดินทุ่งเศรษฐี จังหวัดกำแพงเพชร รวมกับการบดพระผงสมเด็จเก่าและมวลสารจากวัดระฆังโฆสิตาราม วัดอินทรวิหาร วัดเกศไชโย มารวมเป็นมวลสารในการจัดสร้างพระผง ๙ สมเด็จด้วย

พิธีกรรม

พระผง ๙ สมเด็จ ได้จัดพิธีบวงสรวงขอจัดสร้าง ณ วัดระฆังโฆสิตารามวรมหาวิหาร เมื่อวันอังคารที่ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2550 และมีพิธีอธิษฐานจิตกดพิมพ์ปฐมฤกษ์ ณ ตำหนักสมเด็จ วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร โดยสมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว อุปเสโณ) เป็นผู้อธิษฐานจิตและกดพิมพ์ปฐมฤกษ์ ร่วมกับประธานฝ่ายฆราวาส มีพระปฐมฤกษ์ในการกดพิมพ์ครั้งนั้น จำนวน 15 องค์ พิธีมหาพุทธาภิเษก พระผง ๙ สมเด็จ จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 16 กันยายน พ.ศ. 2550 ณ พระวิหาร พุทธมณฑล อำเภอพุทธมณฑล จังหวัดนครปฐม ซึ่งเป็นวันเดียวกับวันจัดงานรวมใจภักดิ์ อนุรักษ์และพัฒนาแม่น้ำ คู คลอง

โดยพิธีมหาพุทธาภิเษกได้รับเมตตานุเคราะห์จากสมเด็จพระราชาคณะร่วมพิธี ได้แก่ สมเด็จพระพุฒาจารย์ เป็นประธานจุดเทียนชัย สมเด็จพระมหาวีรวงศ์ เป็นประธานดับเทียนชัย มีพระสงฆ์สมณศักดิ์ร่วมสวดเจริญพระพุทธมนต์ 10 รูป ได้แก่ พระพรหมเวที วัดไตรมิตรวิทยารามวรวิหาร, พระพรหมสุธี วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร, พระธรรมกิตติเมธี วัดสัมพันธวงศารามวรวิหาร, พระธรรมวรเมธี วัดราชบพิธสถิตมหาสีมารามราชวรวิหาร, พระธรรมปริยัติเวทีวัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร, พระธรรมสิทธินายก วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร, พระเทพรัตนสุธี วัดปทุมคงคาราชวรวิหาร, พระเทพมุนี]วัดไตรมิตรวิทยารามวรวิหาร, พระราชรัตนมุนี วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร และพระราชปัญญาโสภณ วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร

พระสมณศักดิ์นั่งปรกอธิษฐานจิต จำนวน 9 รูป ได้แก่ พระเทพวิสุทธิเมธี (เจ้าคุณเที่ยง) วัดระฆังโฆสิตารามวรมหาวิหาร, พระเทพโกศล วัดปากน้ำ, พระเทพคุณาภรณ์ วัดสังเวชวิศยาราม, พระราชญาณวิสิฐ วัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม, พระราชรัตนวราภรณ์ วัดพนัญเชิงวรวิหาร, พระนิกรมมุนี วัดไตรมิตรวิทยารามวรวิหาร, พระพิพัฒน์วิริยาภรณ์ วัดไร่ขิง, พระพิพิธพัฒนาทร วัดปริวาส และพระครูวินัยธร องอาจ อาภกโร โดยมีพระสงฆ์สายสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) นั่งสวดภาณวาร

ตราสัญลักษณ์ด้านหลังจำลองมาจากพัดยศสมณศักดิ์ชั้นสมเด็จพระราชาคณะ หรือชั้นสุพรรณบัฏรูปพัดแฉกทรงพุ่มข้าวบิณฑ์ เส้นรอบด้านในมาจากช่อใบเทศ มีเลข ๙ ตรงกลาง แสดงถึง จำนวนรวมของ สมเด็จพระสังฆราช และสมเด็จพระราชาคณะทั้งหมด มีเครื่องหมายอุณาโลม หมายถึง ความอุดมมงคลสูงสุดเสมือนแทนสมเด็จพระพุทธเจ้า

มหามงคลครับ
    ปิดรายการครับ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      687.8 KB
      เปิดดู:
      5,460
      ขนาดไฟล์:
      323.7 KB
      เปิดดู:
      8,325
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2013
  8. Specialized

23
    รายการนี้ คุณ กะจะสัก จองแล้วครับ ขอบคุณครับ

9. Specialized

23
    รายการต่างๆผมอัพเดทไว้ที่หน้าที่ 1 นะครับ ขอบคุณครับ

10. ภคทัศ

ภคทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 45

พระสมเด็จ 99 ปี หน้าทอง (ปิดทองคำแท้)หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีเจริญสุข จ.สิงห์บุรี สร้างปี 2534 พุทธาภิเษกไว้ก่อนท่านละสังขาร ในปี 2537ที่วัดกลางชูศรีเจริญสุข จังหวัดสิงห์บุรี ดีทางเมตตามหานิยม และ แคล้วคลาดปลอดภัยครอบคลุมทุกอย่าง ด้านหลังติดจีวรแท้ๆของหลวงปู่ไว้ครับ จีวรนี้ผมได้มานานแล้วครับ

แบ่งบูชา 400 บาท
    แถมตลับแสตนเลสให้ครับ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

วันนี้ 12 ก.ค.56 เวลา 10.49 น. โอนเงินบัญชี Anupong Intawong จำนวน 450 บาทแล้ว ที่อยู่ PM

11. Specialized

23
    ขอบคุณมากครับ

ขออนุญาติส่งให้วันจันทร์นะครับ พรุ่งนี้ติดงานถ่ายรูปรับปริญญา ^^"

12. Specialized

23
    รายการที่ 50

พระปิดตาจัมโบ้ยันต์นะหลังอัฐบริขาร
    หลวงปู่ลี กุสลธโร วัดป่าภูผาแดง จ.อุดรธานี

(((คุณ ภคทัศ บูชาแล้วครับ)))

หลวงปู่ลี ท่านเป็นศิษย์ก้นกุฎิของหลวงตามหาบัว ท่านบวชเป็นเณรตั้งแต่งานเผาศพหลวงปู่มั่น และได้ออกติดตามหลวงตามหาบัวมาโดยตลอด เรียกได้ว่าท่านเป็นศิษย์ยุคแรกๆที่ใกล้ชิดที่สุดของหลวงตาก็ว่าได้ เมื่อเร็วๆนี้ก่อนที่หลวงตามหาบัวจะมรณภาพได้ไม่นาน หลวงตาบัวท่านได้ประกาศให้เหล่าลูกศิษย์ทั้งหลายทราบว่า หลวงปู่ลี นั้นท่านถึงที่สุดแห่งธรรมมานานแล้ว แต่ท่านอยู่ของท่านเงียบๆ รู้กันเฉพาะในวงกรรมฐานเท่านั้น หลวงปู่ลีท่านเคยกล่าวว่าในอดีตชาติผ่านมาหลายๆชาติหลังมานี้ เวลาท่านเกิดท่านจะเกี่ยวพันกับหลวงตามหาบัวเสมอๆ หลวงตามหาบัวยอมรับและยกย่องท่านเรียกว่า 'ธรรมลี' หรือ เศรษฐีธรรม

พระเครื่องหลวงตามหาบัวรุ่นต่างๆที่ศิษย์สร้างถวายนั้น กว่า 90% ผ่านหลวงปู่ลีท่านเมตตาแทบทุกรุ่นครับ

ปิดรายการ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทนะครับ

ขนาดไฟล์:
      801.4 KB
      เปิดดู:
      6,829
      ขนาดไฟล์:
      96 KB
      เปิดดู:
      5,242
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2013
  13. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ว่าแต่ผ้ายันต์อะไรครับที่แถมมาให้อยากรู้นะครับ ขอบคุณมากๆครับ

14. Specialized

23
    ผ้ายันต์รูปคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเดิม วัดอาวุธ (หาประวัติท่านอ่านดูนะครับ) ผ้ายันต์ไม่ทันคุณแม่ปลุกเสก แต่ผู้จัดสร้าง อ.วิทยา วราสวัสดิ์ ม.แม่โจ้ นำไปให้ ครูบาตั๋น วัดม่อนปู่อิ่น เชียงใหม่ อธิษฐานจิตให้ครับ ติดบ้าน ติดร้านค้าดีครับ

15. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อย ขอบคุณสำหรับรายการที่เพิ่มมาให้ครับ

16. Specialized

23
    ขอบคุณครับพี่หมอที่แจ้งให้ทราบ :)

17. Specialized

23
    รายการนี้ที่ คุณ potman จองไว้เกินหนึ่งสัปดาห์กว่าแล้ว ผมติดต่อไปสอบถาม ไม่เห็นตอบกลับมา ขออนุญาติปลดการจองถือว่าสละสิทธิ์ให้ผู้อื่นมีสิทธิจองได้นะครับ

18. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    แบบนี้มีอีกไหมครับ

19. Specialized

23

ยังมีครับ ถ้าสนใจรบกวนแจ้งกลับด้วยนะครับ ^^"

20. Specialized

23
    14/07/2556

วันนี้ได้วัตถุมงคลที่หายากของชุดสมโภชน์พระพุทธนวล้านตื้อ เมื่อปี 2547 ที่ท่านครูบาเจ้าเป็นประธานพิธีปลุกเสกมาครับ คือ พระเชียงแสนปรกโพธิ์ เนื้อตะกั่ว จำนวนการจัดสร้างน้อยกว่าเหรียญรูปเหมือนครูบาหลังพระเจ้าล้านตื้อครับ เข้าพิธีปลุกเสกพร้อมกัน ชนวนมวลสารที่มาจัดสร้างหลักๆเป็นแผ่นตะกั่วจารและอธิษฐานจิตจากครูบาอาจารย์หลายรูป ที่ำสำคัญที่สุดคือมีส่วนผสมของตะกั่วเก่าจาก พระพิมพ์เชียงแสนปรกโพธิ์ สมัยเชียงแสนแท้ๆที่ชำรุดผสมอยู่ในเนื้อมวลสารด้วยครับ พระปรกโพธิ์เชียงแสน ถือเป็นพระยอดนิยมของชาวเหนือ พุทธคุณดีทางร่มเย็น เมตตาครับ ขนาดท่านครูบาเองยังนิยมบูชาพระพิมพ์ปรกโพธิ์เชียงแสน ติดประคำด้วยครับ

ได้มาจำนวนหนึ่ง สภาพสวยพร้อมกล่องเดิมๆครับ
    ท่านใดสนใจลงชื่อจองไว้ได้เลยครับ
    แบ่งบูชาองค์ละ 350 บาท ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ
    เพื่อนสมาชิกที่โอนมารบกวนโอนเป็นจุดทศนิยม แล้วแจ้งเวลาที่โอนมาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้