มิ่งเมืองอาร์ท พระเครื่องบ้านๆ ราคาเบาๆครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอนไวมาก ส่งพรุ่งนี้ครับพร้อมของเดิม :cool:

2. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อบุญคุ้มโอนแล้วครับ ที่อยุ่ทางpm

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      413.3 KB
      เปิดดู:
      149
  3. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    รายการที่ 401

เหรียญรุ่นคุณพระเทพพิทักษ์ พ.ศ.2536
    หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา
    ..................................................
    แจ้งการโอนเงินครับ ที่อยู่ตามเดิมครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รับทราบครับผม ส่งเรียบร้อยยยยย

ขอบคุณครับ ส่งพรุ่งนี้คร้าบ

5. Specialized

23
    23/12/56
    รายการจัดส่งพระวันนี้ครับ

- คุณ พลภัทร EK726061292TH
    - คุณ พีรศิษฎ์ EK726061315TH
    - คุณ ธนกร EK726061329TH

ขอบคุณครับ ^_^

6. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    โอนเงินแล้วนะครับ เหรียญหล่อเจ้าสัวสองหน้า ญสส.80 พรรษา
    เนื้อนวะแก่เงิน ตอกโค้ดกรรมการ พ.ศ.2546
    สมเด็จพระญาณสังวรฯ วัดบวรนิเวศ กทม.
    รายละเอียดและที่อยู่จัดส่งแจ้งให้ทราบทางpm แล้วครับ

7. Specialized

23
    รายการที่ 405

พระปิดตามหาลาภ เนื้อทองแดง
    ฉลองพระชันษา 99 ปี
    สมเด็จพระสังฆราช วัดบวรนิเวศวิหาร กทม.

(((คุณ wishmaker บูชาแล้วครับ)))

เอ่ยนามวัดหนังราชวรวิหาร หรือเรียกสั้นๆว่า วัดหนัง แทบไม่มีใครไม่รู้จัก พระอารามแห่งนี้ ในสมัยก่อนมีความโด่งดังเป็นอย่างยิ่ง ด้วยชื่อเสียงกิตติศัพท์ของ "พระภาวนาโกศล" หรือ "หลวงปู่เอี่ยม สุวัณณสโร" วัดหนังราชวรวิหาร เขตจอมทอง กรุงเทพฯ ที่ลูกศิษย์ใกล้ชิดมักนิยมเรียกขานท่านว่า "เจ้าคุณเฒ่าวัดหนัง" โดยเฉพาะวัตถุมงคลของหลวงปู่เอี่ยม ได้รับความนิยมจากบรรดานักนิยมสะสมพระเครื่องเป็นอย่างยิ่ง พระปิดตาของท่านได้ติดอันดับเบญจภาคีพระปิดตาเนื้อโลหะ ซึ่งในประเทศไทยมี ดังนี้

1.พระปิดตา หลวงปู่ทับ วัดสุวรรณาราม (วัดทอง) กรุงเทพ ฯ
    2.พระปิดตา หลวงปู่เอี่ยม วัดหนังฯ บางขุนเทียน กรุงเทพ ฯ
    3.พระปิดตา หลวงปู่นาค วัดห้วยจระเข้ อ.เมือง จ.นครปฐม
    4.พระปิดตา เนื้อแร่บางไผ่ หลวงปู่จัน วัดโมลี อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    5.พระปิดตา กรุท้ายย่าน จ.ชัยนาท

เนื่องในวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ซึ่งในปีนี้พระองค์จะมีพระชนมายุ 99 พรรษา ในปี 2555 ทั้งยังดำรงตำแหน่งสมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ยาวนาน 23 ปี ทรงดำรงตำแหน่งเจ้าคณะใหญ่คณะธรรมยุตยาวนาน 24 ปี และทรงดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดบวรฯ ยาวนาน 51 ปี นับเป็นมงคลพิเศษสมัย ดังนั้นในการจัดบำเพ็ญกุศลคล้ายวันประสูติ วันที่ 3 ต.ค. 2555 กรรมการบริหารคณะธรรมยุต มีมติเห็นสมควรขอพระบรมราชานุญาตจัดประกอบพิธีเจริญพระพุทธมนต์นพเคราะห์ น้อมถวายเป็นพระราชกุศลสวัสดิมงคลเทิดพระเกียรติ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราชฯ ที่พระอุโบสถวัดพระศรีรัตนศาสดาราม ในวันที่ 3 ต.ค. ตั้งแต่เวลา 15.00 น. เป็นต้นไป และพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระมหากรุณาโปรดให้การจัดบำเพ็ญกุศลคล้ายวันประสูติครั้งนี้อยู่ในพระบรมราชูปถัมภ์ด้วย

วัตถุมงคลรุ่น 99 ปี สมเด็จพระสังฆราช สิ่งมงคลสักการะ สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สร้างในโอกาสฉลองพระชันษา ครบ 99 ปี สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณาณายก พ.ศ. 2555

วัตถุมงคลที่สร้าง
    1.เหรียญเจ้าสัวแสนล้าน ญสส.
    2.พระปิดตามหาลาภ ญสส.
    3.พระปิดตาเนื้อผง ญสส. พิมพ์ จอบ
    4. พระปิดตาเนื้อผง ญสส.พิมพ์ ตุ๊กตา

มวลสารรุ่นนี้ล้วนเข้มขลัง เช่นผงพุทธคุณ ชนวนพระกริ่งปวเรศ ปี 2530 ชนวนพระกริ่งพุทธนวราชบพิตร ปี 2530 ชนวนพระประจำพระชนวาร สมเด็จพระสังฆราช ปี 2530 ผงตะเคียนทอง ผงเทพธาโร ผงว่านมหาเสน่ห์ ฯลฯ

วัตถุประสงค์การจัดสร้าง

คณะตำหนักวัดบวรนิเวศวิหาร จัดสร้างเนื่องในวโรกาส ที่สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายกทรงพระชนมายุ 99 พรรษา ในวันที่ 3 ตุลาคม 2555 เพื่อเป็นที่ระลึกสมทบทุนบูรณปฏิสังขรณ์เสนาสนะวัดวังพุไทร ในสังฆราชูปถัมภ์ และเพื่อสมทบทุนบูรณซ่อมแซมอาคารสกลมหาสังฆปริณายก โรงพยาบาลหนองหญ้าปล้อง จ.เพชรบุรี

พิธีปลุกเสกจัดขึ้นในวันที่ 11 ธันวาคม 2555 ณ พระอุโบสถวัดบวรนิเวศวิหาร พิธีใหญ่ โดยมีท่านเจ้าพระคุณสมเด็จวันรัตเป็นประธานจุดเทียนชัย พร้อมด้วยเกจิดังร่วมปลุกเสกอีกหลายรูป

ปิดรายการ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      6,486
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2014
  8. Specialized

23
    24/12/56
    รายการจัดส่งพระวันนี้ครับ

- คุณ ญาณพล EK726062528TH
    - คุณ สุพจน์ EK726062531TH

ขอบคุณครับ ^_^

9. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีครับน้องบอย ได้รับพระเรียบร้อยอล้วครับ สวยทุกองค์เลย ขอบพระคุณมากๆ จะติดตามตลอดไปครับ

10. Specialized

23
    ขอบคุณมากครับพี่ ^_^

11. Specialized

23
    เพื่อนสมาชิกยกเลิกการจองรายการนี้ครับ
    ขอเปิดให้จองอีกครั้งครับ
    :cool:

12. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับเรียบร้อยแล้ว พร้อมพระผงหลวงปู่
    ขอบคุณครับพี่

13. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้เพิ่ม ขอโอนพร้อมกับรายการที่ค้าง วันที่ ๒๗ ธค.นะครับ

14. Specialized

23
    ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ ^_^

รับทราบครับ ขอบคุณครับ :cool:

15. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ปิดครับ

รายการที่ 399
    พระผงหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด
    ฉลอง 72 ปี พระครูธรรมกิจโกศล
    อาจารย์นอง วัดทรายขาว จ.ปัตตานี

16. Specialized

23
    รายการที่ 406-408

พระกำลังแผ่นดิน (สมเด็จจิตรลดา 2)
    ฉลองในหลวงครองสิริราชสมบัติครบ 50 ปี พ.ศ.2539

(((คุณ pkchalerm บูชาทั้งสามองค์ครับ)))

พระสมเด็จจิตรลดา หรือ พระกำลังแผ่นดิน (หรืออาจเรียกว่า สมเด็จจิตรลดา, พระจิตรลดา) เป็นพระเครื่อง ที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงสร้างด้วยพระหัตถ์ของพระองค์เอง พระราชทานแก่ทหาร ตำรวจ ข้าราชการ และพลเรือน ในช่วงระหว่าง พ.ศ. 2508 - 2513 มีทั้งสิ้นประมาณ 2500 องค์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวพระราชทานด้วยพระหัตถ์พระองค์เอง มีเอกสารส่วนพระองค์ (ใบกำกับพระ) ซึ่งแสดงชื่อ นามสกุล วันที่รับพระราชทาน หมายเลขกำกับทุกองค์ และภาพพระสมเด็จจิตรลดา (เป็นภาพพระของเพื่อนคนหนึ่งคนใดที่ได้รับพระราชทานในคราวเดียวกัน) โดยทรงมีพระราชดำรัสแก่ผู้รับพระราชทานว่า "ให้ปิดทองที่หลังองค์พระปฏิมาแล้วเอาไว้บูชาตลอดไป ให้ทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆ" ดังเช่นในเนื้อเพลงพระราชนิพนธ์ความฝันอันสูงสุด ซึ่งทรงพระราชนิพนธ์ทำนองเมื่อ พ.ศ. 2514 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงออกแบบพระสมเด็จจิตรลดาด้วยพระองค์เอง โดยศาสตราจารย์แห่งมหาวิทยาลัยศิลปากร เป็นผู้แกะแม่พิมพ์ถวาย

พระกำลังแผ่นดินองค์นี้ เป็นพระกำลังแผ่นดินที่สร้างออกมารุ่นหลัง แต่ถือได้ว่ามีคุณค่าเกือบเหมือนรุ่นแรก เนื้อผงสีดำสวย วัดบวรนิเวศวิหาร จัดสร้างขึ้นเพื่อเฉลิมฉลองในวโรกาสที่ในหลวงครองสิริราชสมบัติครบ 50 ปี ในปี 2539 โดยในหลวงทรง พระราชทาน มวลสารจิตรลดาเพื่อจัดสร้างเป็นที่ระลึก

สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร เสด็จพระราชดำเนิน เป็นองค์ประธานประกอบพิธีพุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถ วัดพระศรีรัตนศาสดารามในพระบรมมหาราชวัง วันจันทร์ที่ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2539 เวลา 15:19 น. โดยพระภาวนาจารย์ 109 รูป เป็นการรวบรวมเกจิอาจารย์สมัยปี 40 เกือบทั้งหมดเช่น ลพ.คูณ วัดบ้านไร่ ลพ.หลิว วัดไร่แตงทอง ลพ.พูล ลพ.เปิ่น วัดบางพระ นครปฐม ฯลฯ นั่งปรกในวัดพระแก้วและนอกวัดยังมีพระสงฆ์นั่งเจริญชัยคาถาอีกเป็นพันองค์ รอบอุโบสถวัดพระแก้ว เนื้อว่านดำผสมผงเก่าออกปี 39 สภาพพระสมบูรณ์พระเก่าเก็บไม่ได้ใช้สวยๆ กำลังขึ้นไขว่านครับ

ปิดรายการ
    องค์ที่ 1-3 เลือกเอาครับ
    เริ่มหายากแล้วครับพระรุ่นนี้ ท่านใดเคารพรักในหลวงควรมีไว้ครับ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      910 KB
      เปิดดู:
      7,892
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2014
  17. Specialized

23
    รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ ^_^

18. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองทั้ง3องค์ครับ

19. Specialized

23
    รับทราบการจอง ขอบคุณครับ :cool:

20. Specialized

23
    สวัสดีวันพระ + วันคริสต์มาสต์นะครับเพื่อนๆ :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้