มิ่งเมืองอาร์ท พระเครื่องบ้านๆ ราคาเบาๆครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. oor1279

oor1279 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2013
    ขอจองหลวงปู่ดู่ ฐาน 3 นิ้ว เพิ่มนะคะ ช่วยลงรูปว่ามีลูกแก้วใต้ฐานรึเปล่า
    รอส่งของพร้อมกันเลยค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้ามาดูใหม่นะคะ (วันนี้ทั้งง่วงทั้งงง เพราะเป็นครั้งแรกที่เข้ามาโพสต์อ่ะ )

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ได้เลยครับท่าน :cool::cool::cool:

รับทราบการจอง และการโอนรูปหล่อหลวงปู่ดู่นั่งฐานนาคนะครับ

ส่วนหลวงปู่ดู่ 3 นิ้ว พรุ่งนี้ผมเช็คของแล้วเดี๋ยวถ่ายรูปให้ชมนะครับ แล้วค่อยโอนมาหลังเห็นพระก็ได้ครับ
    ช่วงนี้ยุ่งๆขออภัยที่มาตอบช้าคร้าบ

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ร้านพระก็เปิดในเน็ตเหมือนเดิมครับพี่
    ร้านใหม่คือรับถ่ายรูปพระครับ หุหุ

ไม่เป็นไรครับผม อนุโมทนาเด้อ

รับทราบการจองนะครับ ขอบคุณครับ ^^

4. Specialized

23
    วันนี้ไปทำบุญกับหลวงพ่อวิชัย เขมิโย ที่วัดถ้ำผาจม แบ่งบุญให้ทุกคนครับ ^/\^

5. oor1279

โอนเงินให้เลยนะคะ 1550 บาท ใจร้อน ไม่รอดูรูปแล้วค่ะ เชื่อใจว่าต้องได้องค์สวยๆแน่นอน ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ( ขอไปทำงานก่อนนะคะ )

6. Specialized

23
    ส่งให้แล้วนะครับรูปหล่อหลวงปู่ดู่ พร้อมหลวงปู่ลอยองค์ฐานนาค

รหัสจัดส่ง คุณ กรวัลย์ EK128973931TH

รูปหล่อองค์นี้ไม่มีลูกแก้วใต้ฐานนะครับ แต่ผมแถมลูกแก้วที่หลวงตาท่านอธิษฐานไปให้แล้วครับ หวังว่าคงถูกใจ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      805.3 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      834.1 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      405.6 KB
      เปิดดู:
      68
  7. Specialized

23
    รายการที่ 36

วัวธนูเนื้อครั่ง เลี่ยมเดิมจากวัด
    ครูบาเหนือชัย โฆษิโต วัดถ้ำป่าอาชาทอง จ.เชียงราย

(((คุณ SKUN บูชาแล้วครับ)))

พระครูบาเหนือชัย หรือพระขี่ม้าบิณฑบาตร ท่านคือนักบุญแห่งขุนเขาอย่างแท้จริง ปัจจุบันนอกจากท่านจะเป็นพระผู้ปฎิบัติดีปฎิบัติชอบ ท่านยังสงเคราะห์วัดในสาขาร่วมสิบวัดแล้วท่านยังเป็นพระนักพัฒนาตัวยง ที่ช่วยปลุกให้ชาวบ้านตื่นจากอำนาจของยาเสพย์ติด และสิ่งไม่ดีอีกด้วย พระครูบาท่านปฎิบัติธรรมตามแนวทางของ หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ และ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง วัตถุมงคลของท่านนอกจากจะปลุกเสกด้วยวิชาอาคมที่ท่านร่ำเรียนมาแล้ว ยังอธิษฐานจิตด้วยบารมีธรรมของท่านอาราธนาคุณพระรัตนตรัยมาสถิตอยู่ในวัตถุมงคล วัตถุมงคลของท่านแทบทุกรุ่นจึงมีประสบการณ์เด่นๆ คือแคล้วคลาด และเมตตา

วัวธนู เป็นเครื่องรางชนิดหนึ่งของอาณาจักรล้านนา นิยมบูชาไว้กับบ้านหรือพกติดตัวเพื่อป้องกันภูติผีและคุณไสยต่างๆ ซึ่งต่างจากควายธนูของภาคกลาง ที่นักนิยมไสยศาสตร์มักนิยมเลี้ยงไว้ใช้งานเพื่อทำร้ายผู้อื่น วัวธนูตามตำหรับล้านนาไม่ต้องเลี้ยงด้วยอาหาร หรืออาคมใดๆครับ เพียงนำไว้ในบ้านหรือพกติดตัวแล้วบอกกล่าวให้ช่วยคุ้มครองเป็นใช้ได้ครับ วัวธนูของครูบาเหนือชัยนี้สร้างด้วยเนื้อครั่งล้วน ซึ่งถือเป็นวัตถุอาถรรพ์ที่หายากชนิดหนึ่ง ซึ่งถ้าทำถูกตามตำราก็จะมีอิทธิคุณที่ไม่ธรรมดากันและแก้อาถรรพ์ทุกประการ

ปิดรายการ
    ช่วยค่าจัดส่ง EMS 50 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2013
  8. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ 580 บาท ธ.กสิกรไทย เวลา 12.23 น. จัดส่งนายอุทิศ ศรีอ่อน 8/22 ม.5 ต.ทรายขาว อ.สอยดาว จ.จันทบุรี 22180 (ขุนแผนเคลือบเหลือง หลวงปู่ชื้น)

9. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน ๙๐๐ บาท เมี่อ ๒๕มิย.. เวลาประมาณ๑๒.๔๕ น. เป็นค่าพระ ๒รายการที่อยู่ดูในpmครับ

10. Specialized

23
    ขอบคุณครับ รับทราบการโอน พรุ่งนี้ส่งให้นะครับ ^^"

11. Specialized

23
    25/06/2556

วันนี้จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกที่โอนเข้ามาแล้วครับ

- คุณ ธนกร EK128980141TH

ขอบคุณครับ ได้รับแล้วแวะมาแจ้งด้วยนะครับ ^^

12. Specialized

23
    รายการที่ 37

ตะกรุดกันภัย
    ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร

(((คุณ ณัฐจักร์ บูชาแล้วครับ)))

พระครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร นิยตโพธิสัตว์บารมีเต็ม ท่านเป็นพระปฎิบัติดีปฎิบัติชอบรูปหนึ่งที่มีปฎิปทาอันน่าเลื่อมใสยิ่ง ท่านได้สมาบัติ 8 ตั้งแต่สมัยเป็นสามเณร (หลวงพ่อฤาษีลิงดำกล่าวไว้) และได้ติดตามครูบาอาจารย์หลายท่าน ทั้งครูบาชัยวงศ์ - หลวงปู่โง่น ฯลฯ แม้แต่ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก ยังกล่าวไว้ว่าหากอยากเห็นพระเหาะได้ ให้ไปหาครูบาบุญชุ่ม เพียงแค่นี้ก็เป็นการกล่าวรับรองในคุณธรรมของท่านพระครูบาแล้วครับ ว่ามากมายเพียงใด ปัจจุบันท่านยังปฎิบัติธรรมเข้ากรรมอยู่ในถ้ำโพธิสัตว์ราชคฤหส์ ที่ อ.งาว จ.ลำปาง มา 3 ปีกว่าๆแล้วครับ ไม่มีใครเคยได้พบเห็นท่าน จะมีก็แต่จดหมายต่างๆที่ท่านเขียนเกี่ยวกับธรรมะ และเรื่องราวต่างๆที่เขียนออกมาถึงลูกศิษย์ท่านมักจะทราบล่วงหน้า และเขียนจดหมายมาแจ้งเสมอนับเป็นเรื่องอัศจรรย์มาก

ตะกรุดกันภัย ครูบาบุญชุ่ม ปลุกเสก ณ วัดเจดีย์หลวง อ.เชียงแสน จ.เชียงราย ก่อนท่านจะเข้ากรรมฐานไม่ออกจากถ้ำ 3 ปี ถือเป็นวัตถุมงคลทิ้งทวนของท่านก่อนจะเข้าถ้ำครับ

ปิดรายการ
    ช่วยค่าจัดส่ง EMS 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      222.9 KB
      เปิดดู:
      2,943
      ขนาดไฟล์:
      105.2 KB
      เปิดดู:
      1,616
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2013
  13. Specialized

23
    รายการต่างๆผมอัพเดทไว้ที่หน้า 1 นะครับ ขอบคุณครับ

14. Specialized

23
    26/06/2556

วันนี้จัดส่งพระให้เพื่อนสมาชิกที่โอนเข้ามาแล้วครับ

- คุณ อุทิศ EK128979041TH
    - คุณ จาตุรนต์ EK128979055TH

ขอบคุณครับ ได้รับแล้วแวะมาแจ้งด้วยนะครับ ^^

15. Specialized

23
    รายการที่ 38

เหรียญดวงจักรพรรดิ์ เนื้อทองแดงรมดำ (องค์ที่ 6)
    หลวงตาม้า วิริยธโร วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่

(((คุณ oor1279 บูชาแล้วครับ)))

หลวงตาม้า วิริยธโร ท่านเป็นศิษย์ที่ปฎิบัติตามแนวทางของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ แห่งวัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา ท่านปฎิบัติเพื่อปราถนาพระโพธิญาณเช่นเดียวกับหลวงปู่ดู่อาจารย์ของท่าน ปัจจุบันท่านสร้างบารมีด้วยการสร้างพระผง และหล่อพระจักรพรรดิ์และรูปลักษณ์ของหลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่ เพื่อเผยแพร่รูปลักษณ์ไปทั่วประเทศ ท่านกล่าวไว้ว่าบารมีของหลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่ นั้นมีมากมายมหาศาล อยู่ที่ใครศรัทธาก็สามารถอธิษฐานขอกำลังของท่านมาใช้ได้ทั้งนั้นทั้งทางโลกและทางธรรม โดยใช้บทพระคาถามหาจักรพรรดิ์เป็นตัวรวมกำลังและผ่านพลังงานนี้ไปทั้งสามแดนโลกธาตุ

เหรียญนี้ด้านหน้าเป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่นั่งบัว บ่งบอกถึงการเป็นพระโพธิสัตว์บารมีเต็ม ด้านล่างมีลายเซ็นต์ฉายาของหลวงปู่ดู่ (แบบเดียวกับเหรียญรุ่นลายเซ็นของท่าน) ส่วนด้านหลังนั้นได้อัญเชิญดวงเกิดของหลวงปู่ดู่มาประทับด้านหลัง เหมือนเหรียญยันต์ดวงอันโด่งดังของหลวงปู่เมื่อครั้งอดีต โดยนัยว่าใครได้แขวนหรือบูชาดวงของหลวงปู่ท่านจะนำมาสิ่งสิริมงคลไม่ตกไปสู่ความอับจน และที่มาของชื่อเหรียญคือพระคาถามหาจักรพรรดิ์ ที่ล้อมรอบดวงของหลวงปู่ดู่ พระคาถานี้มีคุณร้อยแปดประการเกินจะบรรยาย เป็นทั้งอิทธิฤทธิ์และบุญฤทธิ์ท่านใดหมั่นสวด หมั่นภาวนาคาถาบทนี้รับรองไม่จนแน่ๆ หลวงปู่ดู่ท่านยังรับรองสมัยท่านยังทรงธาตุขันธ์ว่าคาถาบทนี้เป็นของดี ท่านได้ลองทำ (ภาวนา) ดูแล้ว ถ้าไม่ดีจริงท่านไม่นำมาบอกลูกศิษย์ให้สวดหรอก (ที่มาจากหนังสือกายสิทธิ์ เขียนโดย อ.ศุภรัตน์)

และเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญราคาถูกที่พุทธคุณเยี่ยมยอดจริงๆ หลายคนที่วัดถ้ำเมืองนะ เรียกกันว่ารุ่น 10 นัด เพราะว่ามีลูกศิษย์ของหลวงตาม้าท่านหนึ่ง เป็นคน อ.ท่าเรือ จ.อยุธยา ได้นำเหรียญนี้ไปลองยิงแถบชายแดนพม่าด้วยปืนเอ็มสิบหก ปรากฎว่ากระสุนด้านทั้ง 10 นัด ยิงไม่ออกเลย เขาเลยกลับมาที่วัดและเช่าไปอีกร่วม 100 เหรียญ เพื่อนำไปแจกลูกน้อง (คนยิงน่าจะเป็นทหาร) ก่อนกลับยังได้เล่าเรื่องนี้ให้หลวงตาม้าท่านฟังด้วย หลวงตาท่านหัวเราะ หึหึ แล้วพูดว่า 'นัดเดียวก็พอแล้ว' เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมได้ยินได้ฟังจากหูตัวเองเมื่อเดือนก่อนที่ไปบวชอยู่ที่วัดถ้ำเมืองนะครับจากคนที่ฟังในเหตุการณ์ (คนยิงน่าจะชื่อจิวถ้าจำไม่ผิด)

ปิดรายการครับ
    พร้อมเลี่ยมพลาสติกเดิมๆจากวัด
    เหรียญนี้หลวงตาท่านเมตตาจารหลังทุกเหรียญครับ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      713.5 KB
      เปิดดู:
      585
      ขนาดไฟล์:
      72.3 KB
      เปิดดู:
      668
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2013
  16. oor1279

ขอจองรายการที่ 38 ค่ะ 2 เหรียญได้มั๊ยคะ

17. Specialized

23
    2 เหรียญได้ครับ แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปอีกเหรียญเลยนะครับรอมั้ย ^^"

18. oor1279

ไม่รอค่ะ โอนเงินให้แล้วด้วย 650 บาท แต่ต้องเลือกสวยๆให้นะคะ
    ยังไม่ต้องส่งของนะคะ ฝากไว้ก่อน อาจจะสั่งเพิ่มอีก ขอเวลาช่วง week-end ดูเพิ่มค่ะ
    เพราะไม่ค่อยว่าง เดี๋ยวต้องไปทำงานอีกแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ

19. Specialized

23
    โอ้โห รวดเร็วจริงๆ รับทราบการโอนนะครับสองเหรียญ ช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยว่างมาลงพระเหมือนกันเพราะจะเปิดร้านถ่ายภาพพระ ถ้ารอไม่ไหวจะให้ส่งของตอนไหนก็แจ้งได้นะครับ ขอบคุณครับ ^0^"

20. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ และวัตถุมงคลที่มอบให้ ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้