เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเรื่องอย่างนี้มันไม่ได้ยากเลยนะครับ ที่จะพิจารณ

ผมขอร้องดีๆ. อย่าโชวโง่เลยนะครับ. อย่า เกียนเลยนะครับ

เปิด ล็อกอินใหม่ เพื่อที่จะเข้ามาเกียนโยเฉพาะเลย

ผมเข้าใจ. ผมเห็นใจ. แต่ผมไม่เห็นด้วยครับ

ถ้าคุณอยากรู้ความจริงของเงื่อนงำ
    กลับไปอ่านใหม่ซะ

ไตรตรงหนักๆหน่อย. แล้วสงสัยตรงไหนถามมา

ผมพร้อมจะตอบให้กระจ่าง. ไม่ใช้แต่งเรื่องไปเรื่อย

เพราะธรรมชาติของคนโกหก ดูไม่ยากครับ. แปปเดียวก็รูแล้ว

ถ้าอยากรู้ผมพร้อมจะตอบ. แต่ถ้า อยาก เกียน. ผมขอจบแค่นี้

ไม่โต้ตอบคำถามของคุณอีกแล้วครับ

2. โลกสมมุติ

โลกสมมุติ Active Member

16 พฤษภาคม 2011
    เอาอย่างนี้ ดีไหมคะ เพื่อนๆน้องๆ ดิฉันขออนุญาต
    เอาวิธีการจัดการกับคนแบบนี้ด้วยตัวของเราเอง
    เป็นวิธีเดียวกับที่คุณชยุตแนะนำไว้ในกระทู้Hot กระทู้หนึ่ง
    ง่ายๆ โดยการ
    1. คลิกที่ "แผงควบคุมส่วนตัว"อยู่ด้านซ้ายมือ
    2.ซ้ายมือสุดมันจะมีคอลัมม์รายการเมนูให้เลือกลงมา
    ให้ดูที่หมวด Setting and Option
    ซึ่งจะเป้นรายการย่อยรายการสุดท้าย
    3.คลิกที่ "Edit Ignore List"
    4.แล้วใส่ชื่อ user ของคนที่เราไม่อยากเห็นข้อความเขา
    แค่นี้เขาก็จะกลายเป็นอากาศธาตุไปเลยค่ะ
    เข้าใจค่ะว่าเราก็ยังเป็นปุถุชนคนธรรมดา มีโกรธ โมโหอยู่แล้ว
    แต่ถ้าเราไม่สนใจ ปล่อยมันอวดหางอึ่งมันไป โดยที่เราไม่ต้องไปรับรู้
    ก็จะดีสำหรับชั้นบรรยากาศของโลกมากๆค่ะ
    (เพื่อที่จะได้ไม่ต้องปล่อยพลังงานด้านลบ)

ดิฉันว่าดีเสียอีก เขาจะได้รู้ซักทีว่าเขาเป็นผู้ที่
    ไม่มีใครปราถนาจะเสวนาด้วย ปล่อยเขาไปเถอะค่ะ
    คนอย่างนี้น่าสมเพท ปล่อยให้เขาพล่ามใส่ใบตองแห้งเถอะค่ะ

3. แคมปัส

แค่นี้ก็รู้แล้ว ว่าไม่ได้อ่านเลย เดาตลอด ที่เรียกไปว่าท่าน ขอคืนทั้งหมดนะครับ

เลิกเกียนซะ ไอ้หลานชาย

4. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ด่าเขาพอแล้วก็ปล่อยให้เขาเล่าเถอะ ให้คนอ่านได้ตัดสินใจเองว่าควรต่อการเชื่อถือหรือไม่ เชื่อว่าหลายๆ คนอยากฟังเรื่องของคุณแคมปัส คิดว่าไม่จริง ก็อย่าไปอ่าน ก็แค่นั้น

5. kwansao

kwansao เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้!!..คุณpoiuytre

เราว่าข้อความของคุณ ก็สนุกไปอีกแบบ แต่ว่า เริ่มจืดแล้วอ่ะ มุขเริ่มซ้ำ
    เราว่ามีอีกหลายกระทู้ ให้คุณเข้าไปศึกษารายละเอียด เสียเวลาที่นี่ หลายวันแล้ว

ไปที่อื่นดีกว่า เดี๋ยวเราตามไป แต่บอกไว้ก่อนนะ มุขซ้ำๆเราไม่ชอบ(เราขี้เบื่อ)

6. แคมปัส

ถามหน่อยนะ ไอ้หลานชาย ใครเป็นผู้เขียนประวัฒศาสตร์

เมือกี้ลองคนดู ก็เห็นมีบางข้อมูลว่า สินพระชน อายุ 18 ปี ไม่ใช่ 10 ปี

บ้างก็ว่า ถูกธนูยิง บ้างก็ว่าขาหัก แล้วอะไรจริงๆ อะไรเท็จ

คนไม่มีปัญญา ก็จะสรุป อย่างนู้นอย่างนี้ แต่คนมีปัญญา เค้าจะรับฟังก่อน

นะไอ้หลานชาย เดียวโตกว่านี้แล้วจะเห็นความเป็นไปของโลกเอง

ไม่ต้องรีปแสดงความสามารถตอนนี้หลอก แสดงไปมากๆ ก็ โชวโง่ เปล่า

แนะนำด้วยความหวังดีนะ ไอ้หลายชาย

7. แคมปัส

ถ้า หลาน อ่านเนื้อเรื่องที่เล่ามาหมดแล้ว ลองสรุปซิว่า ผม คอนแท็ก ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่

และการคอนแทร็กทุกครั้ง ใครเป้นผู้กำหนด การคอนแทร็ก

แค่นี้ก็ได้คำตอบแล้ว ไม่น่าจะเป็นประเด็น

ส่วนเรื่องหุ้น แฟนผมขอตังไปเล่นหุ้น ผมให้ไป 1 แสนบาท แต่ในบัญชีมีเยอะกว่านั้น

แฟนผมเล่นไป 5 แสนบาท ส่วนรายได้ ผม ทะลุหลักแสน ต่อเดือน

มีทรัพย์สิน 8 หลัก คงไม่ต้องแจงมากกว่านี้นะ เบื่อแล้ว ไม่ได้โกรท

แต่เบื่อความโง่ ของ แก ไปถาม แม่ แกโน่น ปวดหัว

8. นานา2523

นานา2523 สมาชิก

16 มิถุนายน 2011
    เกรียน มาก มันน่ารำคาญ น้องเอ้ย คนอื่นเค้ารออ่านสนุกๆ ไม่มีเพื่อนคบเป็นเด็กมีปัญหา อ่ะดิเราอ่ะ ถึงได้ใช้วิธีนี้หาเพื่อนคุย ใช่มะ ยิ่งมีคนต่อล้อต่อเถียงด้วย มันนั่งหน้าคอมก็ตบตีนใหญ่ดีใจมีคนคุย ด้วย ไม่ค่อยตอบโพสส่วนมากจะเป็นผู้อ่านที่ดี แต่ โครตลำคาญเมิงเลย จบ

9. แคมปัส

พอพูดถึงประเด็นหูน้ำหนวก นอกจากการเป่ายา.ทำให้หูหายแล้ว

หลังจากนั้นหูข้างนั้นผมไม่ได้ยินเสียงอีก. ซึ่งพวกเค้าบอกว่า

เซลประสาทหู และสมองส่วนนั้นถูกทำลาย

และพวกเค้าบอกว่า การต่อเชื่อมเซลประสาททำได้ยาก

ประสายที่แขนขา ยังมีการต่อเชื่อมที่ง่ายกว่า

แต่ ประสาทบริเวณฐานสมอง จะต่อเชื่อมยากมาก

จนถึงไม่สามารถ ต่อเชื่อมกันได้เลย เพราะเป็นเซลคนละชนิดกัน

ส่วนใหญ่ ถ้าจำเป็นต้องมีการต่อเชื่อม ในส่วนนี้

พวกเค้ามักใช้วิธี บายพาสสัญญาณ ผ่าน อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกมากกว่า

แต่ในเคสของผมทำไม่ได้ เพราะจะเป็นสิ่งแปลกปลอมในร่างกายของผม

พวกเค้าเลือกวิธี บลูกเซลสมอง ที่ปลายประสาทหู

แล้วให้เซลสมอง เจริญเติบโตแล้วเชื่อมกับสมองเดิมเอง

แต่สิ่งที่พวกเค้ากังวลคือ หากเซลสมองที่ปลูกใหม่ไม่หยุดการจริญเติบโต

หลังจากทำการเชื่อมต่อประสาทแล้ว. อาจมี

คนอีกคนหนึ่ง เกิดขึ้นในตัวผม. ซึ่งผมคิดว่า

ไม่น่าเกิดขึ้นในเคสนี้ครับ. ผมยังเป็นคนเดียวอยู่ครับ

10. Andromeda Galaxy

Andromeda Galaxy เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแบบเข้าประเด็นเลยนะไม่อ้อมค้อม
    กระทู้นี้เรามองว่าคนที่เข้ามาอ่าน
    เขามีวิจารณญาณของเขาเองอยู่...
    ใช่ว่าใครจะมาจูงจมูกใครได้ง่ายๆ

ทุกคนจะมีความคิด ความเชื่อ ฯลฯ
    อันเป็นปูมหลังของแต่ละคน
    การที่เขาเข้ามาอ่านกระทู้นี้
    มันก็คือการเข้ามาเสพข้อมูลดิบ
    แต่อ่านไปแล้วแต่ละคนเขาก็มีสติปัญญา
    ที่จะเอาไปกลั่นกรอง(ข้อมูล)ด้วยตัวเขาเองได้

อ่านแล้วเชื่อก็มี
    อ่านแล้วไม่เชื่อต้องมีแหละน่า
    ...มันเป็นเรื่องปกติ...
    ก็จบ(ข่าว)แค่นั้น
    เข้ามาอ่านแล้ว...ก็ผ่านไป
    ไม่น่าจะมีอะไร

จะเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ
    ก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลของแต่ละคน

ถ้าจะบอกว่าคุณแคมปัสแต่งเรื่อง หรือ โกหก
    แล้วไงเหรอ ? มันจะเป็นไงเหรอ
    ถ้าจะอ่านเพื่อความบันเทิง
    ถ้าคิดว่าเขาแต่งเรื่อง(มาให้อ่านหนุกๆ)

เรามองว่า...
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่องแต่งหรือเรื่องจริง
    คนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ก็มีวิจารณญาณของเขาเอง
    เชื่อว่าส่วนใหญ่เข้ามาอ่าน
    ก็อ่านอย่างปราศจากอคติ
    คืออ่านได้เรื่อยๆ
    อ่านไปเพลินๆ

จะเชื่อหรือไม่เชื่อ
    มันเป็นเรื่องของตรู

แต่ขอร้องอย่ามากวน
    ป่วนกระทู้กันแบบนี้...ไม่น่ารักอ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2012
  11. Prophecy

Prophecy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมคิดเหมือนคุณ Andromeda กระทู้มีมากมาย เล่าเรื่องต่างๆ จะเรื่อง aliens เรื่อง เทพผมว่าให้คนอ่านได้ตัดสินใจเอง ถ้ามันไม่ได้เสียหายอะไร ก็ไม่ต้องนั่งด่า นั่งว่ากันจริงจัง ถ้ากระทู้มันแย่มากๆ ทำลายพุทธศาสนา ชวนคนทำเลว อันนี้ไม่ดี ต้องแจ้งทีมงาน แต่นี่คนก็อยากจะฟัง มันก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไร จะจริง ไม่จริง ก็ให้คนอ่านได้ตัดสินใจเองเถอะครับ พูดตรงๆ ว่าคนรออ่านรำคาญ

12. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ฟาร์โรห์ ไม่จำเป็นต้องมีพระองค์เดียวจริงป่ะค่ะ บางครั้งพระศพที่ค้นพบแต่ะละที่ส่วนใหญ่ก็เรียกฟาร์โรห์แล้วอีกอย่างประวัติที่นำออกมาเผยแพร่ก็มีบ้างที่จริงกับไม่จริงปะปนกันไป PoiuYtre จะเหมารวมเรื่องทั้งหมดก็ไม่ได้จริงไหมค่ะ มีคำพูดหนึ่ง ที่พูดไว้ค่ะ พูดมาเสียมาก พูดน้อยเสียน้อย ไม่พูดเลย ก็ไม่เสีย เจ้าของกระทู้เขาก็บอกอยู่แล้วว่าเชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่การใช้วิจารญาณ นะครับ เห็นว่ามีคนที่อยากฟัง สนใจมากผมก็จะเล่าให้ฟัง ก็แจ้งไปแล้ว ความคิดเห็นของคุณเพื่อนเขาก็รับฟังค่ะ แต่คุณเข้าใจมารยาทของผู้ฟังที่ดีไหมค่ะ ส่วนเรื่องที่เขาฟังแล้วจะเชื่อไม่เชื่อก็ขึ้นอยู่กับตัวของเขา เพราะถ้าเขาไม่เชื่อมันก็ไม่ได้เสียอะไรเพราะไม่ได้เอาเงิซื้อเพื่อมาฟังซะหน่อย ว่าไหมค่ะ หรือถ้าคุณ PoiuYtre มีเรื่องอะไรที่น่าสนใจอยากจะมาเล่าสู่กันฟังเชื่อค่ะว่าเพื่อนในเว็บก็จะฟังเรื่องของคุณแต่ก็ไม่ใช้เรื่องที่คุณจะมาแสดงความคิดเห็นที่ดูจะสร้างความแตกร้าวหรอกนะค่ะ เพราะแม้แต่คุณเองก็คงจะไม่ชอบความแตกแยกแตกร้าวเช่นเดียวกัน จริงไหมค่ะ แล้วถ้าเป็นคุณ กรุณาให้เกียรติคนที่เขานำสิ่งที่ดีๆมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะค่ะ ถ้าคุณเกิดในเมืองไทยแล้วเรียนหนังสืออยู่ที่เมืองไทยค่ะ แต่ถ้าคุณไม่ใช้ตยไทยหรือเรียนอยู่ที่เมืองไทย มันก็คงจะไม่แปลกที่คุณจะเป็นแบบนั้น อภัยให้ได้ค่ะ เพราะคุณไม่รู้เรื่องมารยาทในการฟังที่ดี

13. Andromeda Galaxy

Andromeda Galaxy เป็นที่รู้จักกันดี

เราว่าเราจำลายเซ็นต์ได้นะ
    PoiuYtre กับ นักก่อกวนกระทู้ที่คุยกันเรื่อง มนตด.
    มีลายเซ็นต์คล้ายกันมาก
    อดคิดไม่ได้ว่าเป็นคนๆเดียวกัน
    ...หรื้อเปล่า ??? ....

อ้อ - ขยายความนิดนึง
    คำว่า "ลายเซ็นต์" ในที่นี้
    ใน definition ที่เราหมายถึง
    คือ รูปแบบ วิธีการ อันหมายถึงว่า
    มันเป็น pattern ประจำตัวของบุคคลผู้นั้น
    เป็น character ถาวรของคนๆนั้น

ลองสังเกตดู wording ของคน 2 คนนี้ดีๆนะ
    ถอดแนวคำพูดมาพิมพ์เดียวกันเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2012
  14. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ก็ถ้าเรื่องแบบนี้ก็พอมีเหมือนกันค่ะเกียวกับมุษย์ต่างดาว แต่ไม่เคยเห็นหรอกนะค่ะเคยแต่ฝันเห็นค่ะ ความฝันแบ่งเป็น 4 ช่วงค่ะ ช่วงแรกตอนอายุ แปดขวบ ฝันว่ามีลูกไฟตกมาจากฟ้า ลูกใหญ่มากกลางทุ่งนา เต็มท้องฟ้าเลยตกลงมาคนก็วิ่งหนีกันหมด อลม่านกันหมดเลย มียานลำหนึ่งลอยลงมา พร้อม มนุษย์ต่างดาว สองคน จะจับตัวฉันไปฉันก็หลบ แล้วช่วงจังหวะที่จะจับตัวก็มีแสงสีทองส่องลงมาจากฟ้าส่องมาที่ตัวฉัน แล้วยานนั้นก็หายไป
    ฝันครั้งที่ สอง อายุ สิบสามปี เรื่องเดิม แต่มียานเพิ่มาอีกหนึ่งลำ ลักษณะยานจะเป็นแบนๆๆค่ะ ทุกอย่างเหมือนเดิมหมด เราลิมไปแล้วนะเนี่ยดันมาฝันเห็นอีก
    ฝันครั้งที่สามตอนอายุ สิบเจ็ด เรื่องเดิมแต่ มียานเพิ่มมาอีลำหนึ่งเป็น สี่ ลำแล้วนะค่ะ แสงสีทองก็ยังคงช่วยเหมือเดิมค่ะ ครั้งที่ สี่ค่ะ อายุ ยี่สิบสองปี ฝันเหมือนเดิม แต่จะแตกต่างตรงที่ จะมียาน ห้าลำ แล้วก็มียานแม่ด้วย แล้วก็มีการใช้ปืนเรเซอร์ แสงจะออก สีฟ้าๆๆขาวๆๆเวลายิงค่ะ อันนี้สู้รบกับทหารบนโลก เพื่อจะจับตัวฉันเหมือนเดิม ยานแม่ลำใหญ่มากหลายเท่านัก ดิฉันถูกจับได้ค่ะแต่ช่วงจังหวะที่จะเอาตัวขึ้นบนยานอีกนิดเดียวก็จะปิดประตูยานแล้วมีแสงสีทองสาดมาที่ตัวฉันเหมือนเดิม แต่แสงจ้ามากและใหญ่กว่าเดิม ยานลูกก็ถอยออกมาแล้วก็ปล่อยตัวฉันลง แล้วลอยหายวับไปเลยหลังจากนั้นก็ไม่เเคยฝันเรื่องนี้อีกเลยค่ะ จนตอนนี้จะอายุ สามสิบแล้ว

15. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    555555

ไอ้แดงๆ ประโยคสุดท้ายนี่
    ถึงไม่ต้องมาวงเล็บบอก มันก็คือธรรมเนียมอันศักดิ์สิทธิ์ของที่นี่ไปโดยปริยายแล้วครับ

โดยเฉพาะเรื่องเกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาว มหาเทพติงต๊องต่างมิติ คุยกับมนุษย์ต่างดาว ข้อความทะลุมิติเหล่านี้
    ยิ่งเพ้อฝัน จินตนาการเลื่อนลอย ไร้หลักฐานข้อพิสูจน์มากเท่าใดก็ยิ่งต้องเชื่อ ต้องอวย ต้องฮือฮา แห่กดอนุโมทนาตามๆกันไป เดี๋ยวมันจะตกเทรนด์ ไม่ทันสมัย

อย่าสะเออะไปคัดค้าน สงสัย โต้แย้ง ถามหาข้อพิสูจน์ พูดถึงเหตุถึงผลนะ จะได้ถูกถีบไปอยู่ฝั่งคนบาป บัวใต้ตม กบในกะลา ฯลฯ
    ต้องแง้มกะลา โผล่พ้นน้ำมาทำหน้าเอ๋อ ปล่อยสมองให้ว่าง ฮือฮาสาธุตามๆเขากันไป ทิ้งสติปัญญาไว้หน้าคีย์บอร์ด อย่าทะลึ่งเอามาใช้พร่ำเพรื่อ พวกเขาเกลียดกันนักเชียว

55555555555555555

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

16. Andromeda Galaxy

จะเป็นใคร เป็นอะไรก็เป็นไปเหอะ
    แต่มาป่วนกระทู้กันแบบนี้มันไม่น่ารักอ่ะ

17. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009

กร๊ากกกกกก

ไม่จริงคับ
    อย่าไปเชื่อมัน เราคือ Andromeda Galaxy

อวตารมาสร้างกระแสดราม่า ให้มันแตกต่างสุดขั้ว
    ขาว-ดำ หยิน-หยาง เชื่อเต็มร้อย-ฮาเต็มขั้น
    ให้เว็บมันฮอต สันดานมนุษย์ชอบดูคนถกเถียงทะเลาะกันอยู่แล้ว

ทำให้กระแสมนุษย์ต่างดาวมีคนมาอ่านมาสนใจกันเยอะๆ ได้ค่าโปรโมทมาจากพวกเอเลี่ยนมันน่ะ มันลักพาตัวไปเจรจาทำสัญญากันบนยานมันตั้งแต่อายุ 5 เดือนแล้ว

5555555

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

18. ธัญเรขา

ธัญเรขา Active Member

เรารำคาญ PoioYtre มากเลยค่ะ ยิ่งโพสด่าคนอื่น ก่อกวน ยิ่งทำให้ตนเองดูแย่และหน้ารังเกียจ
    สิ่งหนึ่งที่เห็นคือ คุณไม่มีวุฒิภาวะทางอารมณ์ รวมถึง มารยาททางสังคม การที่คุณเที่ยวกระทำพฤติกรรมก่อกวน มีแต่คนจะมองตัวคุณเองแหละที่ไม่ดี แล้วคำพูดอะไร มนตด น่าเกลียด ไร้สาระ

19. Andromeda Galaxy

สันดานมนุษย์ชอบดูคนถกเถียงทะเลาะกันอยู่แล้ว

อึ่ม...อ่านประโยคนี้แล้ว
    น่าจะหมายถึง HLC คนเดียวนะ
    ที่มีนิสัยถาวรเช่นนี้
    เท่าที่ดูๆมา...
    คนอื่นเขา ไม่มี ไม่เป็นเลยนะ
    ไอ้นิสัยแบบนี้น่ะ

ประโยคที่HLC ว่ามา
    คงจะพูดถึงตัว HLC เองนั่นแหละ
    (ว่ามีนิสัยเช่นนั้น)
    ด่าตัวเอง เองนะ

20. PShinex

PShinex เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าอย่าไปสนใจเขาเลยครับ เขามีอยู่เพราะเราคิด แต่ถ้าเราไม่คิดเขาก็ไม่มีเดี๋ยวก็มีอัน
    ต้องหายไปจากกระทู้เองแหล่ะครับ คุณแคมปัสสนใจเฉพาะสิ่งที่ต้องการทำก็พอครับ