เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. lite

lite สมาชิก

กระทู้ไหนดังๆก็เข้าไปป่วน เกาะกระแสตลอด นิสัยอะนะ

2. Moderator6

Moderator6 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

รบกวนสมาชิกใช้วาจาสุภาพในการพูดคุย และให้เกียรติคู่สนทนาด้วยนะครับ พบเห็นการพูดจาไม่สุภาพ หรือการทำผิดกฎอื่นๆ สามารถคลิก [​IMG] เพื่อแจ้งทีมงานให้ทราบได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2012
  3. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    ผมอ่านเพื่อความบันเทิงครับ .....

4. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

http://palungjit.org/threads/ท่านจะถูกจัดสรรเข้าไปอยู่ใน-matrix-ใด-matrix-หนึ่งในสามแบบนี้.341407/

สาเหตุของการป่วนของคุณ

มาจากลิ้งนี้หรือเปล่า. ถ้าใช่ ผมก็ขออภัยด้วย

ผมรู้สึกได้อย่างนั้นจริงๆ. ไม่ได้ต้องการจะป่วนครับ

5. แคมปัส

ข้อความ สีแดงนั้น แสดงให้เห็นว่า ผมสงสัยเรื่อยมาว่า สิ่งที่เกิดขึ้น

เป็นสิ่งที่ผมคิดขึ้นมาเอง หรือเป็นเรื่องจริง จนมีหลักฐานมากพอจะให้เชื่อได้ว่า

เป็นไปไม่ได้ที่จะคิดไปเอง ครับ ผมได้พิศูจน์ด้วยตัวเองแล้ว ไม่ใช่เชื่อตั้งแต่แรกพบ

ส่วนท่านอื่น ก็ขอให้ใช้ วิจารณยาณ เพราะความมุ่งหมายของผม ไม่ได้ต้องการให้ทุกคนเชื่อ

แต่ต้องการให้ผู็ที่อยากจะรู้ ได้รู้ ผู้ที่อยากจะเห็น ได้เห็น แค่นั้นครับ

6. dm007

dm007 Active Member

21 กรกฎาคม 2012
    มาเป็นกำลังใจให้ คุณแคมปัส ค่ะ ชอบอ่านสนุกดีค่ะ

7. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    คุณแคมปัส อย่าเพิ่งหายไปไหนนา ><

มาอยู่เล่าให้ฟังก่อน

เราชอบอ่าน เราไม่รู้จะถามอะไรคุณ ><

จริงๆเราสนใจเกี่ยวกับ "วิทยาศาสตร์" ว่ามนุษย์ต่างดาวเขาได้บอกอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ไหม เช่น อะตอม.. เขาศึกษาอะตอมได้ผลเหมือนกันไหม ว่า e หมุนรอบนิวเคลียสจริงๆ

หรือ..

"แสง" เขาศึกษาได้ผลเหมือนกันไหม ว่ามีความเร็วคงที่เสมอ

แต่เท่าที่อ่าน เวลาพูดถึงวิทย์และเทคโนฯ เหมือนมนุษย์ต่างดาวเขากั๊ก (อาจไม่อยากให้เราก้าวกระโดด ให้เราค่อยๆพัฒนาไปตามมีตามเกิด หรอ ?? o_O)

ชอบเข้ามาอ่านเรื่อยๆค่ะ แต่ไม่รู้จะถามอะไร (แต่ชอบอ่าน มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ^^)

เล่าอะไรก็ได้ค่ะ เล่ามาเถอะ อ่านหมด อิอิ ^^

8. mamboo

คุณแคมปัส อย่าเพิ่งหายไปไหนนา ><

มาอยู่เล่าให้ฟังก่อน

เราชอบอ่าน เราไม่รู้จะถามอะไรคุณ ><

จริงๆเราสนใจเกี่ยวกับ "วิทยาศาสตร์" ว่ามนุษย์ต่างดาวเขาได้บอกอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ไหม เช่น อะตอม.. เขาศึกษาอะตอมได้ผลเหมือนกันไหม ว่า e หมุนรอบนิวเคลียสจริงๆ

หรือ..

"แสง" เขาศึกษาได้ผลเหมือนกันไหม ว่ามีความเร็วคงที่เสมอ

แต่เท่าที่อ่าน เวลาพูดถึงวิทย์และเทคโนฯ เหมือนมนุษย์ต่างดาวเขากั๊ก (อาจไม่อยากให้เราก้าวกระโดด ให้เราค่อยๆพัฒนาไปตามมีตามเกิด หรอ ?? o_O)

ชอบเข้ามาอ่านเรื่อยๆค่ะ แต่ไม่รู้จะถามอะไร (แต่ชอบอ่าน มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ^^)

เล่าอะไรก็ได้ค่ะ เล่ามาเถอะ อ่านหมด อิอิ ^^

9. mamboo

ขอบคุณ Mod มากค่ะ ที่แวะเข้ามา _/|\_

เราไม่ได้กดแจ้งลบเลยค่ะ ><

ใช้วิธี "เพิกเฉย" ทำเหมือนเขาไม่มีตัวตน อิอิ ^^ ม่าย สน ใจ

(เราคิดว่า คนพวกนี้น่าเบื่ออ่ะ.. ถ้าเธอมี Knowledge หรือ Wisdom อะไรจะมาแชร์ให้เพื่อนๆฟัง ก็เอามาแชร์ ส่วนใครจะสนใจหรือไม่ จะเชื่อหรือไม่เชื่อ ก็เป็นสิทธิของผู้รับข้อมูล

แต่คนประเภทที่ชอบมาป่วนกระทู้เนี่ย.. เป็นพวก ไม่มี knowledge แต่ชอบมาขัดคนอื่น มาแสดงความขัดแย้ง ไม่เห็นด้วย.. แต่.. ไม่มีคำอธิบาย ไม่มีความรู้มานำเสนอ)

เป็น ... จุด จุด จุด แล้วยังมาอวดฉลาดอีก --'

NASA เขาส่งยานไปขุดดินทำ Chemistry on Mars แล้ว..

พวกคุณ PoitYou ยังมาเสียเวลาป่วนกระทู้ชาวบ้านอยู่ได้ แทนที่จะเอาเวลาว่างๆ ไปศึกษาเรื่อง Space-Time และเรื่อง "โอกาส ที่จะมีสิ่งมีชีวิต ในจักรวาล และโอกาสที่ สิ่งมีชีวิตที่ทรงภูมิปัญญาจะมาเยือนโลก)

แหม.. ถ้าคุณมี ข้อมูล สักนิด จะไม่ว่าเลย

นี่มาป่วนกระทู้ โดยไม่มีข้อมูล ไม่มีความรู้ และไม่มีสติปัญญา

เขาเรียกว่า."..."........(ตรงข้ามกับฉลาดอ่ะ)

10. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

ฮ่า ฮ่า ฮ่า (ด้วยคน)

อุดมคติของคนแถวนี้ ยิ่งเป็นเรื่องเพ้อฝันจินตนาการ แฟนตาซี เพ้อเจ้อ เลื่อนลอยไร้ข้อมูลอ้างอิง หลักฐาน ข้อพิสูจน์มากเท่าใด
    ยิ่งเป็นความรู้ เป็น knowledge มีคุณค่าของข้อมูล น่ายกย่องชมเชย กดอนุโมทนา ฮือฮา แห่ตามๆกันไป

แต่อย่ามาโต้แย้งด้วยหลักการทางวิทยาศาสตร์ เอากาลามสูตรมาใช้นะ
    หรือสะเออะอยากพิสูจน์ ขอข้อพิสูจน์นะ
    ต้องกลายเป็นพวกบัวใต้ตม กบในกะลา คนบาป พวกมาร ฯลฯ

พวกเขาต้องการล่องลอยอยู่ในโลกแห่งแฟนตาซี ดินแดนมหัศจรรย์ ฝันเฟื่อง
    มีความสุขอย่างนี้ ไม่อยากตกลงมาเจอโลกแห่งความจริง

อาจจะรับอาการต๊องตัวเองไม่ได้มั๊ง

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

11. jdean

jdean เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ก่อนอื่นต้องสวัสดีครับคุณแคมปัสสำหรับเรื่องราวน่ารู้ และขอบคุณคุณ mamboo ที่แนะนำกระทู้สนุกๆนะครับ อ่านรวดเดียว 24 หน้าเลยสนุกมาก
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากถามคุณแคมปัสซักเล็กน้อยว่า
    1. นอกจากพลังงานแม่เหล็ก พลังงานนิวเคลียร์ พลังงานฟอสซิล พลังงานแสงอาทิตย์ ที่คุณเคยกล่าวมา เค้าได้แนะนำพลังงานไหนไว้บ้างอีกหรือเปล่าครับที่จะสามารถใช้เป็นพลังงานสะอาดแห่งอนาคต ผมสนใจเรื่องนี้มาก อยากประดิษฐ์ไว้ใช้เองตั้งแต่เด็กๆแล้ว ชอบตั้งแต่การ์ตูนเรื่อง atlantis ที่รถมอเตอร์ไซด์บินได้ใช้พลังงานจากคริสตัลครับ
    2. เครื่องฟอกอากาศอย่างง่ายที่เคยพูดเอาไว้ ที่นำอากาศเสียผ่านน้ำปูนที่ผสมกับอะไรซักอย่าง แล้วจะได้อากาศที่ใช้หายใจได้ออกมา ไม่ทราบว่าตอนนี้นึกออกรึยังครับว่าอีกอย่างคืออะไร น่าสนใจมาก ผมอยากเอาไปทดลองบ้างจังครับ

12. แคมปัส

กลุ่มที่คอนแท็กกับผม. เค้าแนะนำ พลังงานนิวเครียครับ

เค้าบอกว่าเป็นพลังงานสะอาดต่อโลก. แต่ เทคโนโลยีทางด้านวัสดุเค้าก้าวหน้ามากกว่า

เตาปฎิกรเค้ามีขนาดเล็ก และ แข็งแรงกว่า. ปรอดภัยกว่าของเรามาก

ผมไม่ได้คัดค้านการใช้พลังงานนิวเครียนะครับ. แต่ วัสดุศาสตร์

ต้อง พัฒนามากว่านี้. ทุกวันนี้ของเหมือนกัน ราคาไม่เท่ากัน. คนเลือกซื้อของถูกไว้ก่อน

ทำให้ บริษัทที่พัฒนาเรื่อง วัสดุ อู่ไม่ได้ และหยุดการพัฒนาเรื่องวัสดุไป

ผมเลยมองไม่เห็นว่าเมื่อไหร่มี่มนุษย์จะพร้อมใช้พลังงานนิวเครียครับ

13. แคมปัส

นอกจากวัสดุทำเตาเค้าแข็งแรงกว่าแล้ว

พวกเค้ายังมีวิธีการล้างรังสี ที่ดีกว่า. และมีสารเคลือบผิวหนังที่ป้องกัน รังสีอย่างอ่อนได้ด้วย

ตอนที่ผมเดินเข้าไปดูที่เตาใกล้ๆนั้น มือผมไปจับที่เตาเข้า

พวกเค้าบอกว่า ได้ล้างรังสี. และ เคลือบสายป้องกันรัสสีที่มือผมแล้ว

สารนี้จะติดที่ผิวหนังได้ถึง 6 ปี หลังจากนั้นต้องเคลือบใหม่

ซึ่งพวกเค้า เคลือบทั้งตัว. ตรงนี้ยิ่งเห็นความไม่พร้อมของมนุษย์

ที่จะใช้พลังงานนิวเครีย ใหญ่เลย. ถ้าจะมี ควรอยู่ในรูปการทดลองขนาดเล็ก

บนพื้นที่ปราศจากผู้คน เช่นกลาง ทะเลทรายมากกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  14. แคมปัส

น่าจะเป็น KO2. ปูนขาวผมไม่แน่ใจว่าเป็นปูนเคี้ยวหมาก

หรือปูนก่อสร้างนะครับ. ผสมปูนในน้ำ ทิ้งให้ตกตะกอน

เทเฉพาะน้ำใสๆออกมา. ผสม Ko2 เล็กน้อย

แล้วหาวิธีอะไรก็ได้ ให้อากาศผ่านน้ำให้มากที่สุด

ทดลองดูครับ. ได้ผลอย่างไร เอามาเผยแพร่ด้วยครับ

15. jdean

jdean เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณคุณแคมปัสสำหรับสูตรนะครับ

ผมว่า KO2 น่าจะถูกต้องแล้ว

จาก http://mattson.creighton.edu/KO2/KO2.html

มีสูตรที่ว่า 2 CO<SMALL><SMALL>2</SMALL></SMALL>(g) + 4 KO<SMALL><SMALL>2</SMALL></SMALL>(s) --> 3 O<SMALL><SMALL>2</SMALL></SMALL>(g) + 2 K<SMALL><SMALL>2</SMALL></SMALL>CO<SMALL><SMALL>3</SMALL></SMALL>(s)

ง่ายๆก็คือ เอาคาร์บอนไดออกไซด์มาเจอกับ KO2(potassium superoxide) จะได้ ออกซิเจน และ อะไรซักอย่าง(K<SMALL><SMALL>2</SMALL></SMALL>CO<SMALL><SMALL>3 ตามที่คุณแคมปัสว่ามีกลิ่นฉุน</SMALL></SMALL>) ออกมา ผมก็คุ้นๆกับสูตรนี้เหมือนกัน คล้ายๆกับเคยเรียนตอนแลปเคมีตอนอยู่ปี 1

แต่สำหรับน้ำปูนผมยังไม่แน่ใจ ต้องลองทดลองดู

ไว้จะพยายามหาเวลาทดลองมาฝากกัน แต่อาจจะนานซักนิดนึงนะครับ คือช่วงเดือนนี้ปั่นงานตาเหลือกเลย ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีเวลาว่างๆ หรืออยู่ในวงการเคมีอยู่แล้ว อยากทดลองอะไรสนุกๆผมก็ขอรบกวนด้วย แล้วนำผลมาฝากกันด้วยนะครับ เพื่อเราจะได้ต่อยอดเป็นเครื่องฟอกอากาศได้จริงๆครับ

chearr เริ่มตื่นเต้นแล้วซิครับ

16. แคมปัส

การทดลองที่เกิดขึ้นกับผม.

นอกจากการตรวจทางกายภาพ การพูดคุยกับผมแล้ว

ยังมีการทดลอง เกียวกับการ. อัพโหลด. และดาวโหลด

ข้อมูลสู่สมองโดยตรงด้วย. ซึ่งจะมีเหตุการจำลองต่างๆ

ที่เป็นเหตุการของคนอื่น. แต่จู่ๆผมก็สวมบทเป็นคนคนนั้น

ทันทีที่ผมเข้าไป ผมรู้สึกงงๆ นิดหน่อย จู่ก็มีคนที่เราไม่รู้จัก

พูดคุยหรือปฎิบัตกับเราเหมือนคนสนิดกัน. และเราก็สามารถ เรียกชื่อพวกเค้าได้อย่างถูกต้อง

เรายังคงความเป็นจิตเรา รู้ตัวเรา. แต่บางอย่าง รู้เพิ่มขึ้นมาตามเนื้อเรื่อง

หลายครั้งที่การตัดสินใจในเหตุการ เป็นไปตามเหตุการตามเรื่อง

เหมือนเนื้อเรื่องมันพาไป. แต่คล้ายกับว่าเราตัดสินใจเอง

แต่ขัดแย้งตรงนิสัยใจคอเดิมของเรา

ทำให้ผมคาดเดาได้ว่า ความคิดมนุษย์ สามารถถูกครอบงำได้

สามารถจูงให้ตัดสินใจไปในรูปแบบอื่นที่ไม่ใช่ตัวตนของตนเองได้

สามารถมีความรู้เพิ่มเติมเข้ามาได้ โดยไม่เคยได้รับจากสื่ออื่นมาก่อน

และผมเชื่อว่า มี มนุษย์ หลายคนถูกทดลองในเรื่องนี้

และ อีกหลายคนอาจถูก อัพโหลดข้อมูลต่างๆ ใส่เข้าไปในสมอง

โดยเฉพาะ คนที่จู่ๆรู้เอง. โดยสิ่งที่รู้ ูกต้องตามทฤษฎีจริง

ก็เป็นไปได้ว่า. คนคนนั้นเคยถูกอัพโหลดข้อมูลเข้าไปในสมอง

ข้อมูลที่ถูกอัพโหลดเข้าไป. จะไม่โดดเด่น เด่นชัดจนเป็นที่สังเกตุได้ง่าย

แต่เมื่อพยายามนึกคิดในเรื่องที่มีการอัพโหลดไว้

จะมีวิวัฒนาการการรับรู้และเข้าใจในเรื่องเหล่านั้นเพิ่มขึ้นได้

ลองสังเกตุดูตัวเองนะครับ ทุกท่าน. ว่าท่านเคย รู้อะไรขึ้นมาเอง

โดยไม่ได้รับข้อมูลจากสื่อภายนอก แล้วข้อมูลเหล่านั้นถูกต้อง

หากมี. ท่านก็อาจเป็นคนหนึ่งที่เคยถูกลักพาตัวไปทำการทดลอง

เพียงแต่ท่านไม่ได้ตื่นขึ้นมาระหว่างการทดลองเหมือนผม เท่านั้นเองครับ

17. เมฆินทรร์

เมฆินทรร์ สมาชิก

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ใจเย็นๆครับ ค่อยๆคุยกัน

ผมเห็นด้วยกับคุณ PoiuYtre นะครับ ที่มีการซักถามเพื่อให้ได้ข้อเท็จจริง แต่วิธีการพูดมันอาจะดูไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่ อาจจะเป็นวัยรุ่น หรือ คนที่มาทดสอบกำลังใจก็ได้นะครับ ผมอยากให้คุณช่วยเป็นระบบตรวจสอบ แต่ควรกระทำอย่างสร้างสรรค์นะครับ

คุณแคมปัสเองก็ใจเย็นๆนะครับ อุตส่าห์มาเล่า ซึ่งอาจจริงหรือไม่จริง แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคนครับ แต่หลายๆ สิ่ง คุณ แคมปัส เอง ก็ไม่ชัดเจนและคลุมเครือนะครับ ผมขอเอาใจช่วยให้ สามารถคลายปมเหล่านั้นได้

18. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    มาเล่าให้ฟังอีกนะค่ะสนใจมากเลยค่ะอยากฟังต่อค่ะ

19. aumzaza

aumzaza เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยอ่านมาจากไหนจำไม่ได้ เหมือนเป็น ดร.อาจอง(มั้ง)
    เขาบอกว่ามนตด ใช้ แร่ ท่ีคนไม่รู้จัก ซึ่งมีพลังงานไฟฟ้ามาก อยู่ในถ้ำ ชอบไปเอาแถวกาญจนบุรี(คำพูดประมาณนี้)

ส่วนนี้ผมคิดว่าน่าจะใช้พลังงาน เหล็กไหล นะครับ

20. แคมปัส

มีเรื่องมาเล่าต่อครับ จริงๆจำได้นานแล้ว แต่ไม่สดวกพิมพ์ เลยยังไม่ได้ โพสให้อ่านกัน

เป็นรายละเอียดในเหตุการ เกียวกับเรื่องกายภาพ และ การแต่งกายของพวกเค้า

ตอนที่พวกเค้าชวนผมไปอยู่ด้วย พวกเขาบอกว่า ถ้าไปก็ให้ไปแต่ตัว

ข้าวของส่วนตัว ไม่ต้องเอาไป อาจะมีติดไปสักชิ้น ก็พอแล้ว ทางที่ดีไม่ควรเอาอะไรมาเลย

เสื้อผ้าก็ไม่ต้องเอามา พวกเค้าจะมีชุดให้ใหม่ พวกเค้าไม่นิยมการเปลี่ยนชุดบ่อยๆ

พวกเค้าบอกว่า ผิวหนังของพวกเค้า ไม่มีการขับของเสียทางผิวหนัง

จึงไม่มีปัญหาเรื่องกลิ่นตัว ไม่ต้องอาบน้ำ ไม่ต้องเปลี่ยนชุด บ่อยๆ

ส่วนชุดที่พวกเค้าจะให้ผมใส่ จะเป็นชุดชีวภาพ ซึ่งประกอบด้วยสิ่งมีชีวิตขนาดเล็ก

ที่จะใช้ของเสียที่ร่างกายขับออกทางผิวหนัง แล้วเปลี่ยนเป็นสิ่งที่เป็นประโยชน์กับผิวหนัง

หรือ ให้กำจัดของเสียนั้นออกไป ผมก็จะสามารถ อยู่ได้โดยไม่ต้องอาบน้ำ

และชุดที่ใส่ จะสามารถโตตามขนาดตัวที่โตขึ้นตามวัย ได้ด้วย

ผมเลยตอบว่า ไม่ต้องอาบน้ำ อย่างนี้ก็เหม็นแย่เลยซิครับ

เค้าตอบว่า ของเสียได้ถูกกำจัดไปแล้ว กลิ่นที่เกิดจากของเสีย ไม่มี

แต่อาจมีกลิ่นที่เกิดจาก ชีวภาพนั้น ซึ่งจะมีกลิ่นเฉพาะ แต่ไม่ใช่กลิ่นเหม็น

กลิ่นก็จะใกล้เคียงกับ กลิ่นของพืช ประมาณนั้น ส่วนการอาบน้ำของมนุษย์

พวกเค้ามองเป็นการระบายความร้อนออกจากตัว พวกเค้าบอกว่า

ร่างกายของมนุษย์ มีความร้อน สะสม ซึ่งไม่สามารถกำจัดได้ทัน ทำให้

เกิดความไม่สบายตัว เมื่อความร้อนสะสมสูงขึ้น ซึ่งการอาบน้ำ ทำให้

ความร้อน สะสม นั้นหายไป จึงทำให้รู้สึกสบายตัว หลังจากอาบน้ำเสร็จ

ไม่ใช่เกิดจากการกำจัดของเสียที่ผิวหนัง ส่วนผม หากอยู่กับพวกเค้า

พวกเค้ามีวิธีอื่นที่จะ กำจัดความร้อนสะสมในร่างกาย ซึ่งไม่ใช่การอาบน้ำ