มีคำทำนายภัยพิบัติ พระยาธรรมที่ท่านทั้งหลายคิดว่าเชื่อถือได้กันบ้างหรือเปล่า

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย zalievan, 24 กันยายน 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ

2. Sataniel

Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

19 กรกฎาคม 2017
    ไม่เป็นไรฮับ

3. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

เมาดิบเลยนะขอรับ Satanial ฮ่าๆๆ

4. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

ระวังการรับ วัคซีน ทุกชนิดครับ
    หัดทานอาหารให้ได้เพียงมื้อเล็ก ออกกำลังกายด้วยการเดิน สลับวิ่ง
    ให้ได้จังหวะการเต้นของชีพจร 120-150 heart rate ประจำทุกวันวันละ 25-30 นาที
    ฝึกกรรมฐาน มรณานุสติเมื่อหลับตาและลืมตาจากการตื่นนอน ทุกครั้งขอรับ
    การทดลองยาในมนุษย์แบบสมัยนาซี ไร้มนุษยธรรมอย่างไม่เคยมีมา มันมีเงียบๆมานานแล้ว
    และที่มันจะทำก็คือประเทศด้อยพัฒนาและกำลังพัฒนาทั้งหลายครับ
    ผู้มีอำนาจ ขายคน ให้อย่างไม่รู้ตน

สังเกตุสิ่งเคลื่อนไหวรอบตัว แม้แต่มด แบบมีสติ ไม่ใช่ ระแวง แต่ไม่ประมาท

มีข่าวไม่ค่อยจะดีนักขอรับ ทำใจ ไว้ล่วงหน้ากันด้วยนะขอรับ

5. Sataniel

พอจะเล่าให้ฟังได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

6. เทวินตพรหม

signed contract / accept to test all vaccines to all undeveloped countries / to bargain / to trade for power / money / weapons //

vaccines are not anti-body / not cure but kill
    ไม่ใช่หนังซอมบี้ โหดกว่านั้น ไม่ใช่อาวุธชีวภาพ
    สนธิสัญญา แลกเปลี่ยนตราสารหนี้

put the traps // waiting for // and conquer all

Not a rumor but it 's already done before but now much more >>
    ทำมานาน แต่ มันสมบูรณ์ด้วยกระบวนการ แล้ว
    the symbolic and branded on people gonna happen soon.

กระผมบอกได้เท่านี้นะขอรับ แม้แต่ผู้เป็นที่รักที่สุดของชาวเรา ก็มิอาจพ้นการคุกคามนี้
    จำยอม ตามกระแสกรรม ด้วยอำนาจมารมันเป็นใหญ่ แบบมีที่มาที่ไป
    เสียเพื่อรักษา แต่ มันไม่อาจจะรักษาได้

กระผมขอแสดงความเสียใจและพยายามทำใจให้ปกติก่อนครับ ...บุญรักษานะขอรับ

7. Sataniel

ขอบคุณท่านเทวินครับ ว่าแต่ติดตามข่าวสารที่ไซต์ไหนครับ หรือวงใน หากเป็นเว็บผมจะได้ไปตามอ่านบ้าง

8. เทวินตพรหม

วงในขอรับ

9. Sataniel

ขอบคุณครับท่านเทวิน

10. เทวินตพรหม

11. zalievan

อ่านความเห็นคุณเทวินแล้วอยากเป็นพระจักรพรรดิ์จัง..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2018
  12. zalievan

คืนนี้ผันแปลก ๆ ตื่นมาก้มาเจอเรื่องนี้เลย

ฝันว่าผมอยู่ในกลุ่มนักเรียน หรือนักศึกษาจากสถาบันแห่งหนึ่ง
    มีซอมบี้ระบาด
    พวกผมประมาณสามสิบสี่สิบกว่าคน ถูกจับไปทดลองอะไรบางอย่าง
    เช่นขังไว้ในที่มืด ให้ยาที่ไม่ทราบว่าเป็นยาอะไร

เราอยู่ในที่มืด ๆ กัน

ในที่ควบคุม คล้าย ๆ เต้นท์ ที่มีโครงเหล็กกั้นเป็นห้องใต้หลังคา มีช่องใหญ่ ๆ คล้าย ๆ ว่า ทำเป็นโครงคล้าย ๆ นั่งร้านไว้ เราโดนจับไปอยู่ชั้นบน ไม่กล้ามีใครลงไปข้างล่าง เพราะ มันมืดสนิท ไม่เห็นอะไร กลัวกันหมดว่าอาจจะมีตัวอะไรอยู่ขางล่าง ส่วนหลังคาเต้นท์ ก็เป็นหลังคาเต้นท์ธรรมดา สามารถฉีกออกไปได้ง่าย แต่ไม่มีใครกล้าออกไป
    ยรรยากาศทั้งแออัด หนาว และน่ากลัว เราอยู่กันแบบไม่รู้จักใครเลย แต่ก็รู้ ๆ กันว่าในกลุ่มมีคนที่ชอบความรุนแรงและจิตใจดูไม่ปกติอยู่ ทุกคนต่างดลัวคน คนนั้น ว่าจะจะมาทำร้าย

มีแต่คนบ่นร้องกันขรม เพิ่มความน่าหดหู่

สักพักความกลัวของทุกคนเริ่มทวีคูณ
    คนต่างจินตนาการไปต่าง ๆ นา เริ่มทนไม่ไหว มีคนจะออกไปให้ได้ หลายคนห้าม เพราะว่าเราโดนจับมา ไม่รู้ข้างนอกมีอะไร เขาคุมเราไว้หรือเปล่าถ้ามีคนออกไปก็เกรงว่าจะได้รับโทษกันหมด

ผมเริ่มจินตนาการถึงภูติผีปีศาจ หรือซอมบี้ ว่า พวกมันจะอยุ่ชั้นใต้ล่างของเต้นท์ ด้วยความกลัว คิดไปถึงคนที่ชอบใช้ความรนแรงว่ามันจะไปทำร้ายใครไปทั่ว มันอาจฆ่าใครก็ได้ในนี้เพื่อความสนุกสะใจ ความคิดเหล่านั้นทำให้ผมประสาทเสีย ทำให้ผมร้องเรียกคนให้มาช่วยเหลือดัง ๆ ภายในใจ เป็นการร้องขอความช่วยเหลือที่เงียบที่สุด

ความหวาดกลัวของคนในเต้นท์ดำเนินต่อไปจนในเต็นท์เริ่มวุ่นวาย

แต่ไม่นานนักก็มีความช่วยเหลือจากคนแต่งชุดทหารพราน ทุกคนสามารถออกจากเต้นท์ได้อย่างปลอดภัย และถูกพาเดินแถวไปยังสถานที่ไหนก็ไม่รู้ ตามจริงผมควรได้ไปกับพวกเขา แต่ผมกลับถูกรั้งตัวไว้โดยทหารพรานนายนั้น

ภาพตัดไป

ทหารคนนั้น ผม และผู้หญิงอีกคนหนึ่ง เรายืนอยู่ด้วยกัน ผู้หญิงคนนั้นคือแฟนผมในความฝัน ทหารคนนั้นคือพี่ชายของแฟน(จำหน้าไม่ได้ละ แต่ที่รู้ ๆ คือ ผมอาจจะมีหน้าตาไม่เหมือนตอนนี้เพราะในความฝันผมเป็นคนผอม และขาวกว่าตัวจริง)

เรากำลังคุยกันเรื่องการทำแกงจืดผักกาดขาวห่อหมูสับด้วยพลังจิต

แล้วผมก็ตื่นเพราะปวดฉี่...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2018
  13. Sataniel

กลุ่มคน "เมายา"(สติหลุด)

กลุ่มคน สติหลุด อยู่ใน กรอบ(แนวคิด/มโน) ของตน

กลุ่มคนเหล่านั้น เริ่ม "มโน" กันหนักขึ้น และยิ่งหลงไปใน"มโน" ก็ยิ่งประสาทเสีย ทำให้เกิด "ทุกข์" และที่สำคัญไม่มีใครขังพวกเขาไว้ พวกเขาขังตัวเองอยู่ ใน"มโน(แนวคิด/ความเชื่อ) ซึ่งไม่ได้อยู่กับความจริงว่าแค่ออกไปก็รู้เอง

ซักพักก็มีคนมาบอกว่าให้เลิก "มโน" ได้แล้ว ทุกคนจึงออกมาจาก "กรอบ(แนวคิด/ความเชื่อ)ของตน" และ ภาพก็ตัดไปว่าคุณมองดูพวกเขาเดินไป แต่คุณไม่ได้เดินไปด้วย(พุทธภูมิ)

ทั้งสามคนคือ ทหาร = คนชี้ทาง , ผม = คุณ , ผู้หญิง = คนที่คอยรับฟังเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้น และมานั่งเม้าท์กัน ถึงเรื่องบางเรื่องนั่นแล

14. เทวินตพรหม

กระผม จะทำใจได้ถ้า เป็นการเห็นนิมิต หรือ อะไรก็ตามที่เป็นอจินไตย ที่มันอธิบายไม่ได้ กฌจะคงว่า เออ มันอาจจะคลาดเคลื่อน หรือ ผิดถูก

แต่ มันคือ เรื่องจริง ลายเซ็น contract /approved
    ที่ผู้มีอำนาจต่างสมยอมให้ มัน เกิดขึ้น
    ยืมมือฆ่า การเจตนา และ ยินยอม
    เหมือนที่ let us open the fornt gate to welcome our enemy to easily kill our people.. died softly
    Cold blood ...

ผมคงจะเพ้อได้เท่านี้ แค่นี้ขอรับ อุเบกขาได้เพียงพาวเวอร์ กำลังสติเท่านั้น

15. Sataniel

อันนี้ อยู่ในหน่วยงานไหนครับ การเมือง ทหาร หรือพวกธุรกิจครับ จะได้ไปแอบส่องๆแซะดู 555

16. เทวินตพรหม

โถ ซือจุ้..

17. เทวินตพรหม

เป็นคนไร้บ้านครับ Homeless อาศัยปัจจัยสี่จากหลวงสงเคราะห์จากประชาชน ไปวันๆครับ :D

18. เทวินตพรหม

การเมือง ทหาร ธุรกิจ มันก็. เรื่องเดียวกันครับ..,

19. เทวินตพรหม

ท่านผู้รับชม ใช้ วิจารญาณนะครับ
    ไม่ต้องเชื่อกระผมทุกถ้อยคำ
    เพราะสิ่งที่ผมทำ และเป็น ไม่จำเป็นต้องอธิบาย..

คนเลิศเลอที่ไหนจะมานั่งแชท ในร้านอาหาร หรือ ร้านกาแฟ กันล่ะครับ เค้าเอาเวลาไปลงเฟส อินสตาแกรม ตีกอล์ฟ หรือเปิดสำนักทรงเจ้านู่น เพิ่มพูนชื่อเสียงแบบยอดไลค์ หาเสียงแบบโปรโมท ประชาธิปไตย ? Democrazy จริงๆล่ะขอรับ ...

20. Sataniel

ใช่ครับ กระผมเลยว่าจะเก็บเงินเปิดตำหนักร่างทรง เผื่อแอบหลอกดูดตังค์ชาวบ้านเขาได้บ้าง แต่น่าจะได้นะครับ ขนาดร่างทรงไบรอัน โอคอนเน่อร์(ไม่ใช่พอล วอคเกอร์นะ) ยังมีเลย ผมนี่กะอัญเชิญ โงกุน โกริลิน มาสถิตร่างอยู่เลยครับ 555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้