มีคำทำนายภัยพิบัติ พระยาธรรมที่ท่านทั้งหลายคิดว่าเชื่อถือได้กันบ้างหรือเปล่า

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย zalievan, 24 กันยายน 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    ตกลงนิบิรุมาจิงเหรอครับ?

หรือจะเปนแค่ดาวเคราะห์น้อยครับ
    ผมว่าถ้าจะมีอะไรชนโลกน่าจะเป็นดาวเคราะห์น้อยมากกว่ามั้ง

พระพุทธเจ้ายังเหลือพระศรีอาริย์อีกพระองค์ จักรวาลคงจะไม่ใจร้ายพอที่จะให้ดาวนิบิรุมาชนหรอก *0*

2. zalievan

มีวาร์ปแหล่งข้อมูลมั้ยครับ ผมขอวาร์ปครับ จะได้ตามไปดู
    ฝรั่งบางคนบอก นิบิรุเป็นดาวแคระสีน้ำตาลที่หลบอยู่หลังดวงอาทิตย์ จึงเป็นไปไมได้ที่เราจะมองเห็นมันในตอนกลางคืน
    บางคนก็บอก 29 พฤษจิกายนนี้ inbound

แล้วท่านคิดว่า มันจะชนโลกเมื่อไรครับ

ถ้ามันใหญ้กว่าดวงอาทิตย์จริง เราไม่ต้องหวังให้บุญช่วยผ่อนหนักเป็นเบากันแล้วครับ

หวังให้บุญช่วยเราไปสู่แดนสุขคติจะถูกกว่า

ถ้าอะไรที่ใหญ่กว่าโลกชนโลก อย่าว่าแต่จะมีใครสักคนบนโลกเหลือรอดเลยครับ สิ่งมีชีวิตพวกเอ็กตรีโมไฟก็ยังหวังให้รอดยาก ดังนั้นผมว่า ถ้ามันมีจริง มันคงไม่ชน
    แต่อาจจะมีอิทธิพลอะไรบางอย่างกับโลกเมื่อเข้ามาในระบบจักรวาลครับ เช่น ทำให้โลกเกิดสึนามิในพื้นที่ติดชายทะเล มีผลต่อสนามแม่เหล็กโลก อาจทำให้แกนโลกพลิก ประมาณนั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2018
  3. karokwat

karokwat นารายณ์ ❤️ ลักษมี

22 ธันวาคม 2016
    ในจักรวาลของภพนี้..
    เราทุกคนต่างลงมาเกิดพร้อมกับคำว่าหน้าที่..
    ข่าวสาร หรือสิ่งใด ที่จะยังไม่เกิด เราจะไม่ได้รับรู้.. และจะยังไม่เกิด..
    แต่หากข่าวสาร หรือสิ่งใดที่ปรากฎ ให้เราได้รับรู้ในภพนี้..
    นั่นหมายความว่า เหตุการณ์ทุกสิ่ง กำลังจะเกิดขึ้นแล้ว... นั่นก็เพราะว่ามันถึงเวลาแล้ว..
    ก่อนจะถึงเวลาปี 2563 ทุกสิ่งจะถูกเปิดเผยมากขึ้น..
    เมื่อถึงเวลา "พระเจ้าจักรพรรดิ" จะมาปรากฎตัว
    เพื่อรวบรวมทุกสิ่งให้เป็นหนึ่งเดียว...
    โลกเรา.. ใต้โลกเรา.. นอกโลกเรา..
    จะถูกรวมเป็นหนึ่ง เพื่อความยั่งยืน และเพื่อความสันติสุขของโลกมนุษย์ ตราบนานเท่านาน ไม่มีที่สิ้นสุด... ✨☀️

4. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

เสียงหัวเราะของเด็กน้อย ทำให้พลังชีวิตของกระผมสดใสขึ้นขอรับทุกท่าน
    มีเกิดก็มีดับ มีดับก็มีกำเนิดใหม่ ทุกอย่างมันเป็นไปตามกฏเกณฑ์มัน

รู้ในสิ่งที่ควรรู้ เห็นในส่วนที่ควรจะเห็น และเป็นในสิ่งที่ควรจะเป็นไปได้
    ด้วยสติปัญญา สมาธิ และศรัทธาในไตรสรณคมน์อย่างเต็มเปี่ยม

อากาศเริ่มอุ่นขึ้นมากมาย เทศกาลประตูภพภูมิเบื้องล่างใกล้จะเปิดอีกครั้ง กระมังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

6. Cheewin...

Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

30 กันยายน 2018
    โทษที่นะครับท่าน Zalievan คลิปที่ท่านนำมาลงมันเป็นคลิปเก่าเมื่อ 2-3ปีที่ผ่านมา แต่เรื่องธรรมชาติทีี่เกิดกับโลกอยู่ตอนนี้พึ่งจะเกิดให้เห็นแบบแปลกๆทั่วโลก แบบที่ไม่เคยเห็น ผมได้แชทคุยกับอาจารย์ผู้หนึ่งซึ่งท่านเคยทำงานคลุกคลีในกลุ่ม NASA และตอนนี้ก็ยังติดต่อกับเพื่อนๆที่อยู่ในกลุ่มอยู่ ท่านกล่าวเอาไว้ว่า NASA ถูกปิดไม่ให้เปิดข่าว คนใหญ่คนโตสั่งเอาไว้ ปี2012 ไม่ใช่นิบิรุมา สื่อเสนอกันเองครับ ท่านบอกกับผมมาอย่างนั้น และผมก็ถามอาจารย์ต่อไปว่า อาจารย์ครับช่วยบอกผมที่ครับว่า นิบิรุตอนนี้ ที่อาจารย์บอก ของจริงใช่มั้ยครับ หรือว่าไม่ใช่ครับ เพื่อความแน่ใจ ท่านตอบมาว่า 2012 นิบิรุอยู่ไกล เห็นได้จากกล้องขั้วโลกใต้เท่านั้น เขาก็เข้ามาใกล้ๆมากขึ้นเรื่อยๆ นิบิรุ เป็น ๑ ใน ๗ ของระบบสุริยะเอ็กซ์ ทีมีเนเมซิสเป็นดวงอาิทตย์ แต่ทั้งระบบเป็น Dark Energy หมด ครับ 23659575_1550207545046656_8753278385888137041_n.jpg 23722574_1550207508379993_578648521841820185_n.jpg 23755012_1550207478379996_9049465823312347561_n.jpg 24174305_1561495170584560_6244388241044324038_n.jpg

7. Cheewin...

Cheewin... อิ่มแล้ว...ไปต่อไม่ไหวแล้ว

Elephants in the snow Africa September 2018

หลายคลิปโดนลบโดยไม่รู้สาเหตุจาก ยูทูป คนใหญ่คนโตคงสั่งลบกระมังครับ คนใหญ่คนโตเขาครองโลกอยู่:)

8. Cheewin...

ทะเลทราย ประเทศจอร์แดน

9. Cheewin...

20 people killed in Jordan flash floods | 27 Oct 2018 | 92NewsHD

10. Cheewin...

ทะเลทราย

11. Cheewin...

ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ ปล่อยได้ก็ปล่อย นำมาให้ดูเฉยๆครับเพื่อท่านใดที่ยังไม่เห็นจากข่าว คนใหญ่คนโตเขาครองโลกอยู่ครับ สื่อไม่อยากนำเสนอเท่าไรส่วนมากก็นำเสนอข่าวบ้านเมือง ตัวเอง ปล่อยให้ธรรมชาติทำหน้าที่ไป ผมก็คงต้องเฝ้าดูห่างๆอย่างห่วงๆ

12. Cheewin...

นิบิรุไม่ได้มาชนครับ แต่มาเพื่อเปลี่ยนแปลง

13. Cheewin...

ซาอุดีอาระเบีย

14. Cheewin...

We Are The World ครัชท่าน 00000 ตอนรับเข้าสู่ยุคใหม่soon:D:D:)

15. zalievan

ครับ ส่วนตัวผมเอง คิดว่า นิบิรุมี หรือไม่มี มันก็เหมือนกัน คือ เจอภัยธรรมชาติเหมือน ๆ กันน่ะแหละ ตามคำทำนาย

ถ้ามันมีจริงก็ไม่รู้จะปิดข่าวไปทำไม

กลัวคนทั้งโลกวุ่นวายกันไปทำไม

แต่คิดไปคิดมา ฝรั่งเขาคงจะคิดว่า ยังไง ๆ มันก็หลีกเลี่ยงการตายไม่ได้มั้ง เลยปิดข่าวกัน เพราะถ้านิบิรุมีจริงและมาจริง มันก็ไม่มีนักวิทยคนไหนพยากรณได้ว่าที่ไหนบนโลกจะปลอดภัย เพราะ อิทธิพลจากแรงดึงดูดของนิบิรุมันคาดการณ์ไม่ได้

หนีทะเลไปที่ราบสูง ที่ราบสูงก็อาจจะมีแผ่นดินไหว แผ่นดินแยก ลาวาปะทูขึ้นมาท่วมผู้คนอะไรก็ว่าไป ที่แน่ ๆ ทีที่จะได้รับอิทธิพลแน่นอนคงจะเป็น ชายฝั่งทะเลครับ ยังไงก็คงจะโดนสึนามิซัด

แต่ผมก็ไม่ชอบเลย ไอ้ประเภทไม่ต้องการให้คนตื่นตระหนก ไป ๆ มา ๆ คนไม่ได้เตรียมตัวรับมือกับสิ่งที่มันจะเกิดขึ้นแล้วตายโหงกันทีละมาก ๆ

แต่ถ้ามันเกิดขึ้นจริง คนที่เหลืออยู่จะได้รับบทเรียนในการอยู่ร่วมกับการอยู่กับธรรมชาติมากขึ้น

ว่าแต่ ถ้ามันมาจริง ๆ บ้านผมก็อยู่ในอำเภอหนึ่งของจังหวัดที่น้ำท่วมบ่อย ๆ เสียด้วยสิครับ

ถ้าแผ่นดินไหวขึ้นมาแล้วเขื่อนแตกนี่ไม่อยากจะคิดเลย บ้านผมอยู่ใกล้แม่น้ำด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2018
  16. zalievan

ดูจากวงโคจรแล้ว นิบิรุมันเคลื่อนที่เร็วเหมือนกันนะครับ แต่ เท่าที่ดู ปีนี้ เหมือนจะโคจรมาหน้าพระอาทิตย์แล้ว อาจจะเห็นยากกว่าเดิม ถ้ามันไม่เคลื่อนมาบังพระอาทิตย์น่ะนะ

17. zalievan

เมื่อไม่นานมานี้ เห็นคนที่เฝ้าดูปรากฏการณ์ภัยพิบัติทางธรรมชาติ
    คนหนึ่ง เขาเชื่อมโยงการเกิดพายุเข้ากับการเปลี่ยนแปลงของสนามแม่เหล็ก ผมไม่ได้ดูละเอียดนัก แต่เท่าที่ดูแล้วมันก็เข้าเค้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2018
  18. zalievan

ผมยังไม่เชื่อ แต่ไม่ประมาทไว้ดีกว่า เพราะถึงนิบิรุไม่มี ภัยธรรมชาติก็ยังมี
    เพียงแต่ถ้า นิบิรุ มันมีจริง ๆ อยากรู้ข้อเท็จจริงไว้บ้างก็ดี เพราะอย่างน้อยจะได้คาดการณ์ถึงจุดที่มีีความอ่อนไหวหรือมีความเสี่ยงมากกว่าจุดอื่นและสามารถหลีกเลี่ยงได้

19. Cheewin...

ท่านผู้นี้ที่ท่าน Zalievan นำมาลง ท่านไม่ใช่ใครหรอกครับ ท่านเป็นอาจารย์ของผมเอง:D:D:)

20. Cheewin...

ภัยธรรมชาติมันก็มีอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามีสิ่งภายนอกเข้ามาภายในระบบอย่างนี้ ระวังไว้ก็ดีเหมือนกันนะครับ เหมือนน้ำเปล่าที่เต็มแก้วหรือขวด หากนำก้อนหินจากภายนอกไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ใส่ลงเข้าไปในขวดหรือแก้วที่มีค่าและระดับเท่าเดิมของมันอยู่แล้วอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงค่าเดิมและระดับของน้ำที่อยู่ในขวดและแก้วได้ สรุปง่ายๆก็คือน้ำล้นออกนั้นแหละครับ ผมเปรียบจักรวาลเป็นเหมือนน้ำครับ เต็มไปด้วยคลื่นที่ส่งผลมากระทบไม่ว่าจะมากหรือน้อยเพียงใด ในการเคลื่อนไหวของดวงดาวต่างๆที่อยู่รอบๆ หรือ กับดวงดาวที่ผ่านมาและผ่านไป

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้