เรื่องเด่น มีญาติมาผูกคอตายที่บ้านผมครับ ผมควรทำยังไงดีครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sonteen99, 1 พฤษภาคม 2011.

1. monsterlittle

monsterlittle สมาชิก

30 กรกฎาคม 2011
    ไม่ทราบว่ายังทันอยู่ไหมนะครับ
    ผมเเนะนำว่าขอให้ท่านบูชาท่านท้าวเวสสุวรรณครับ หาไว้ที่บ้านซักองค์นึง
    เเล้วก็ต้องศรัทธาในท่านนะครับ ปาฏิหาร์ก็จะบังเกิด
    (หากบูชาท่านท้าวเวสสุวรรณไว้ที่บ้านเเล้ว เรื่องวิญญาณหายห่วงได้เลยครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      141.1 KB
      เปิดดู:
      385
  2. natyakuza

natyakuza เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    หน้าเห็นใจครับ ทําบุญบ้าน ทําบุญแผ่ผลบุญให้เขาเยอะ ให้ไปเกิด ครับ ไม่ก็ให้อยากมาหลอก

3. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

อยากได้มาบูชาบ้างครับ องค์นี้ไปบูชามาจากไหนครับ

4. migi1234

migi1234 Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2009
    อ่านแล้วหนักใจเลยค่ะ -*-

5. อคติ

อคติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้กับ จขกท และครอบครัวด้วยนะครับ ลองทำตามที่หลายๆท่านแนะนำ น่าจะดีขึ้นนะครับ :cool:

6. ญาณเทวี

ญาณเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนี้เลยค่ะ ทำพิธี ตั้งศาลพระภูมิ ทำบุญบ้านน่าจะช่วยได้มาก

7. Willam

Willam สมาชิก

8 มิถุนายน 2011
    นำหมอผีมาสะกด วิญญาณไว้ก่อนแล้วค่อยทำพิธีส่งวิญญาณ และ บังสกุล แล้วทำให้ถูกต้องนะครับ ทำมั่ว เดี๋ยวของเข้าตัวเอา เพราะ ฆ่าตัวตายไม่ใช่ดวงจิตที่ดี เป็น ดวงจิตที่มีแรง อาฆาต พยาบาท ควรสะกดไว้ก่อน ทำพิธีให้ถูกต้อง ตามตำรา โบราณ

8. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ทำใจร่มๆครับ อย่าไปวิตกกังวลใดๆ ทุกที่ ที่เรายืนอยู่ล้วนมีคนและสิ่งมีชีวิตที่ตายไปแล้วทั้งนั้น ต่างกันที่ตายก่อนตายหลัง สิ่งมีชีวิตยังไงก็ต้องตายเมื่อถึงเวลาเป็นเรื่องปรกติครับ ความโศกเศร้าจากการศูนย์เสียเป็นเรื่องปรกติ คิดว่าเขาไปดีแล้วไม่ทรมานแล้ว ไม่ทุกข์แล้ว อโหสิกรรมและทำบุญให้เขาครับ ห่วงต่างๆที่เขามีบอกเขาไปว่าจะช่วยอะไรแบบใหนบอกเขาไปครับ เขาจะได้ไปดี