มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mandark

mandark Active Member

ไม่รู้ว่าเป็นมั้ยแต่เคยฝันวามีคนมาพาไปหาคนที่อยากเจอผมในเมืองนึงที่ไม่มีในโลกนี้แน่นอน

2. ลิขิตธรรมสกุล

ลิขิตธรรมสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    เป็นลูกหลานท่านเช่นกัน มีกรรมผูกพันกันมา

พึ่งสัมผัสได้แค่ 3 เดือน แต่รู้ตนเองในขณะว่า เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย

ปู่ท่าน เคารพรัก ศรัทธาในพระพุทธศาสนามาก เพียรที่จะสร้างความเพียร

เกิดเพื่อที่จะไม่เกิดอีก........

หากชาตินี้ไม่อาจจะไปถึงพระนิพพาน ขอตั้งจิตอธิษฐานสำเร็จพระโสดาบันด้วยเทอญ

3. littleweb_cs

littleweb_cs เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
  4. azuminami

azuminami เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความสวัสดีจงมีแด่ท่าน

5. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ครับพึ่งกลับมาจากไปกราบท่านที่อุดร นะครับ แล้วก็ไปนมัสการพระธาตุพนม วันที่ 31 ธันวาคม ไปกับลูกชายท่านนะครับ ท่านก็ไปรออยู่ก่อนแล้วหละครับ ท่านมีหน้าทั่เฝ้ารักษาพระธาตุพนมครับ อีกหน้าที่หนึ่งก็คือสงเคราะห์ลูกหลานเหล่าพญานาคที่มาเกิดในเมืองมนุษย์เพื่อทำนุบำรุงพระศาสนาครับ ท่านให้ลูกชายท่านเขียนบันทึประมาณว่าคงจะเป็นบทสวดมนต์และประวัติท่านแบบจริงๆนะครับผมก็ยังไม่ได้อ่านมากเท่าไหร่ครับ แต่คงจะได้ไปพบท่านอีกเร็วนี้

6. วรุณบุตร

ไปคราวนี้ท่านให้แก้วรัตนะมณี ( เพ็ชรพญานาค ภาษามนุษย์ เมืองบาดาลเค้าเรียกแก้วรัตนะมณี )มาใหม่องค์นึงนะครับสีแดง

7. azuminami

azuminami เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยครับ

8. วรุณบุตร

คือเรื่องถ่ายรูปนะครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยได้ถ่ายนะครับ เพราะไม่ชอบพกกล้อง ก็ได้แต่เก็บไว้ในใจ (ปู่ท่านชอบพูด "มันอยู่ในใจ ") ผมก็เลยไค่อยได้ถ่ายรูปครับ แต่ถ้าไปทริปกับชาวเว็บพลังจิตเค้าจะตากล้องประจำผมก็เลยไม่ได้เอาอะไรติดไปครับ เก็บแต่เรื่องราวดีๆๆไว้ในใจครับ

9. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

มีประสบการณ์เรื่องพญานาค และข้อข้องใจมาเล่าสู่กันฟัง

สวัสดีคับ ท่านสมาชิกทุกท่าน ผมพึ่งเป็นสมาชิกBoardนี้ ได้ไม่นาน พอดี search internet เห็นว่ามี post พูดคุยเกี่ยวกับพญานาคคับ ผมเลยมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง

ขอยืนยัน และสาบานต่อหน้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งมวล รวมทั้งท่านพญานาคด้วยนะคับว่าสิ่งที่ผมจะกล่าวต่อไปนี้เป็นความจริงที่เกิดขึ้นกับตัวผมทั้งหมด และวอนขอท่านผู้มีความรู้ช่วยไขข้อข้องใจให้ผมด้วย รวมทั้งชี้แนะแก่ผมด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูง

เกี่ยวกับผมนะคับ ผมเกิดในสกุลที่มีชื่อสกุลพ้องกับ สิงหนวัติ พอดี ซึ่งตามตำนานที่ผมเคยศึกษาก็มีความเกี่ยวโยงกับพญานาค คือ เมืองโยนกนาคพันธุ์สิงหนวัติ บ้านเกิดผมคือ สระบุรี ต่อมาย้ายไปอยู่ที่หนองคาย ที่อำเภอท่าบ่อ อุปสมบทที่วัดน้ำโมง หรือวัดศรีชมพูองค์ตื้อ อำเภอท่าบ่อ จังหวัดหนองคาย ปัจจุบัน ผมเรียนอยู่ที่กรุงเทพ เขตปทุมวัน หรือ ตำบลสระปทุมในอดีต จากข้อสังเกตโดยตัวผมเอง คือ ทุกสถานที่ๆผมเคยอาศันอยู่ จะเกี่ยวพันกับน้ำทั้งหมด (ความคิดเห็นส่วนตัว) เหตุที่ทำให้ผมตั้งข้อสังเกตนี้มาจากการที่ผมได้มีโอกาสไปพบร่างทรงท่านหนึ่งที่จังหวัดหนองคาย ร่างทรงท่านนี้สามารถทำนายทายทักอาการป่วยของแม่ผมได้อย่างชัดเจน โดยที่ไม่รู้จักกันมาก่อน และสามารถทำนายทายทักเพื่อนผมที่ไปด้วยกันได้อย่างถูกต้องทุกประการ ร่างทรงท่านนี้ กล่าวว่า คนผู้นี้ (หมายถึงผม) มีองค์คุ้มอยู่ เป็นพญานาค 7 เศียร ผมพยายามถามชื่อหลายครั้ง แต่ร่างทรงบอกไม่ได้ กล่าวว่า เกรงกลัวท่านผู้นี้ (พญานาค) และร่างทรงก็พูดขึ้นมาอีกว่า ผู้นี้ (หมายถึงผม) อดีตชาติ เป็นลูกของกษัตริย์เมืองพญานาค หนีขึ้นมาเกิดเป็นมนุษย์ ร่างทรงให้ผมนำธูป (จำไม่ได้ว่า 7 หรือ 9 ดอก) ออกไปปักนอกชายคา ให้พูดว่า "ลูกรับรู้แล้ว พ่อปู่พญานาค" และจนถึงทุกวันนี้ผมก็ยังไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร ชื่ออะไร และจะต้องบูชาท่านอย่างไร กลับถึงบ้านในตอนเย็นก็เล่าให้แม่ผมฟัง แม่จึงอุทานไปว่า "ดีแล้ว หากเป็นพญานาค ก็ขอให้มาช่วยลูกช้างด้วย" (แม่ผมป่วย และทางบ้านประสบปัญหาทางการเงิน) ตึกกลางคืน แม่ผมหลับฝันไปว่า ท่านพญานาค มี7เศียร ตัวใหญ่มากเรื่อยเข้ามาในบ้าน และตวัดหางฟาดผนังบ้านอย่างดุดัน พร้อมทั้งกล่าวว่า "กูจะช่วยอยู่ แต่ยังไม่ถึงเวลา" แม่ผมก็กราบขอขมาในฝัน ด้วยอาการกลัวสุดขีด(ผมกับแม่จึงคุยกันว่า อาจเป็นเพราะเรามีกรรมมาก พอหมดกรรมเมื่อไร ท่านต้องช่วยเราแน่) มีหลายครั้งที่อาการแม่ผมซุดหนัก จนหมดสติไปหลายวันแต่ก็ฟื้นคืนมาได้ ซึ่งผมเชื่อว่าเป็นอำนาจของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สักการะ และการที่พ่อของผมจุดธูประลึกบูชา และบนบานพ่อปู่พญานาค

เค้ารางของเรื่องนี้พอมีอยู่บ้าง คือ ผมมักจะฝันเห็นพญานาคอยู่บ่อยครั้ง ตั้งแต่เด็กเรื่อยมา กอปรกับผมเป็นคนที่สนใจพุทธศาสนา ชอบทำบุญ สวดมนต์ และนั่งสมาธิมาตั้งแต่เด็ก ฝันประหลาดครั้งที่สำคัญที่สุดเพราะชัดเจนมากก็คือ เมื่อประมาณ มัธยมต้น ผมฝันว่าตัวเองยืนอยู่ริมบ่อหลังบ้านเก่า (ที่ จ.สระบุรี) มีพญานาค 2 ตน เข้าใจว่าเป็นชาย หญิง นำลูกแก้ว ลูกกลมขนาดประมาณลูกกอล์ฟ มีสีต่างกัน จำไม่ได้ว่า สีม่วง กับสีอะไร (จำไม่ได้) และมีความรู้สึกว่าเหมือนกับแก้วนี้ซึมเข้าไปในตัว จากมือที่ผมถือแก้วไว้ ใครทราบหรือมีประสบการณ์แบบนี้ (ฝันนะคับ) ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะคับ

ตอนนี้ผมได้ซื้อรูปปั้นพญานาคมาสำหรับบูชา แต่ผมไม่ทราบว่าต้องบูชาอย่างไร ท่านเป็นใคร ผู้มีประสบการณ์ และความรู้ในเรื่องนี้ ช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ หากมีข้อสงสัยจะสอบถาม หรือแนะนำ ติดต่อที่ yamadataro_sing@hotmail.com หรือ 086-หกสามห้า-4776 คับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

10. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

มีต่อ

สวัสดีคับ ท่านสมาชิกทุกท่าน ผมพึ่งเป็นสมาชิกBoardนี้ ได้ไม่นาน พอดี search internet เห็นว่ามี post พูดคุยเกี่ยวกับพญานาคคับ ผมเลยมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง

ขอยืนยัน และสาบานต่อหน้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งมวล รวมทั้งท่านพญานาคด้วยนะคับว่าสิ่งที่ผมจะกล่าวต่อไปนี้เป็นความจริงที่เกิดขึ้นกับตัวผมทั้งหมด และวอนขอท่านผู้มีความรู้ช่วยไขข้อข้องใจให้ผมด้วย รวมทั้งชี้แนะแก่ผมด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูง

เกี่ยวกับผมนะคับ ผมเกิดในสกุลที่มีชื่อสกุลพ้องกับ สิงหนวัติ พอดี ซึ่งตามตำนานที่ผมเคยศึกษาก็มีความเกี่ยวโยงกับพญานาค คือ เมืองโยนกนาคพันธุ์สิงหนวัติ บ้านเกิดผมคือ สระบุรี ต่อมาย้ายไปอยู่ที่หนองคาย ที่อำเภอท่าบ่อ อุปสมบทที่วัดน้ำโมง หรือวัดศรีชมพูองค์ตื้อ อำเภอท่าบ่อ จังหวัดหนองคาย ปัจจุบัน ผมเรียนอยู่ที่กรุงเทพ เขตปทุมวัน หรือ ตำบลสระปทุมในอดีต จากข้อสังเกตโดยตัวผมเอง คือ ทุกสถานที่ๆผมเคยอาศันอยู่ จะเกี่ยวพันกับน้ำทั้งหมด (ความคิดเห็นส่วนตัว) เหตุที่ทำให้ผมตั้งข้อสังเกตนี้มาจากการที่ผมได้มีโอกาสไปพบร่างทรงท่านหนึ่งที่จังหวัดหนองคาย ร่างทรงท่านนี้สามารถทำนายทายทักอาการป่วยของแม่ผมได้อย่างชัดเจน โดยที่ไม่รู้จักกันมาก่อน และสามารถทำนายทายทักเพื่อนผมที่ไปด้วยกันได้อย่างถูกต้องทุกประการ ร่างทรงท่านนี้ กล่าวว่า คนผู้นี้ (หมายถึงผม) มีองค์คุ้มอยู่ เป็นพญานาค 7 เศียร ผมพยายามถามชื่อหลายครั้ง แต่ร่างทรงบอกไม่ได้ กล่าวว่า เกรงกลัวท่านผู้นี้ (พญานาค) และร่างทรงก็พูดขึ้นมาอีกว่า ผู้นี้ (หมายถึงผม) อดีตชาติ เป็นลูกของกษัตริย์เมืองพญานาค หนีขึ้นมาเกิดเป็นมนุษย์ ร่างทรงให้ผมนำธูป (จำไม่ได้ว่า 7 หรือ 9 ดอก) ออกไปปักนอกชายคา ให้พูดว่า "ลูกรับรู้แล้ว พ่อปู่พญานาค" และจนถึงทุกวันนี้ผมก็ยังไม่ทราบว่าท่านเป็นใคร ชื่ออะไร และจะต้องบูชาท่านอย่างไร กลับถึงบ้านในตอนเย็นก็เล่าให้แม่ผมฟัง แม่จึงอุทานไปว่า "ดีแล้ว หากเป็นพญานาค ก็ขอให้มาช่วยลูกช้างด้วย" (แม่ผมป่วย และทางบ้านประสบปัญหาทางการเงิน) ตึกกลางคืน แม่ผมหลับฝันไปว่า ท่านพญานาค มี7เศียร ตัวใหญ่มากเรื่อยเข้ามาในบ้าน และตวัดหางฟาดผนังบ้านอย่างดุดัน พร้อมทั้งกล่าวว่า "กูจะช่วยอยู่ แต่ยังไม่ถึงเวลา" แม่ผมก็กราบขอขมาในฝัน ด้วยอาการกลัวสุดขีด(ผมกับแม่จึงคุยกันว่า อาจเป็นเพราะเรามีกรรมมาก พอหมดกรรมเมื่อไร ท่านต้องช่วยเราแน่) มีหลายครั้งที่อาการแม่ผมซุดหนัก จนหมดสติไปหลายวันแต่ก็ฟื้นคืนมาได้ ซึ่งผมเชื่อว่าเป็นอำนาจของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่สักการะ และการที่พ่อของผมจุดธูประลึกบูชา และบนบานพ่อปู่พญานาค

เค้ารางของเรื่องนี้พอมีอยู่บ้าง คือ ผมมักจะฝันเห็นพญานาคอยู่บ่อยครั้ง ตั้งแต่เด็กเรื่อยมา กอปรกับผมเป็นคนที่สนใจพุทธศาสนา ชอบทำบุญ สวดมนต์ และนั่งสมาธิมาตั้งแต่เด็ก ฝันประหลาดครั้งที่สำคัญที่สุดเพราะชัดเจนมากก็คือ เมื่อประมาณ มัธยมต้น ผมฝันว่าตัวเองยืนอยู่ริมบ่อหลังบ้านเก่า (ที่ จ.สระบุรี) มีพญานาค 2 ตน เข้าใจว่าเป็นชาย หญิง นำลูกแก้ว ลูกกลมขนาดประมาณลูกกอล์ฟ มีสีต่างกัน จำไม่ได้ว่า สีม่วง กับสีอะไร (จำไม่ได้) และมีความรู้สึกว่าเหมือนกับแก้วนี้ซึมเข้าไปในตัว จากมือที่ผมถือแก้วไว้ ใครทราบหรือมีประสบการณ์แบบนี้ (ฝันนะคับ) ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะคับ

ตอนนี้ผมได้ซื้อรูปปั้นพญานาคมาสำหรับบูชา แต่ผมไม่ทราบว่าต้องบูชาอย่างไร ท่านเป็นใคร ผู้มีประสบการณ์ และความรู้ในเรื่องนี้ ช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ หากมีข้อสงสัยจะสอบถาม หรือแนะนำ ติดต่อที่ yamadataro_sing@hotmail.com หรือ 086-หกสามห้า-4776 คับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

อ่อ มีเสริมนะคับ ตอนที่ผมบวช อยู่ในช่วงวันสงกรานต์ บวชตามประเพณีอีสานต้องใช้บายศรี แต่ปรากฏว่าไม่มีคนทำบายศรีเจ้าไหนว่างเลย ผมจึงติดต่อผ่านเพื่อนไปยังช่างทำบายศรีที่อำเภอเมืองหนองคาย ช่างบายศรีคนนี้เป็นคนมีองค์ สามารถสัมผัสลี้ลับหรือสื่อได้ พอโทรไปเขาก็นิ่งไป สักครู่ก็บอกว่า "ไป ต้องไป" ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ราคายังไม่พูดถึงเลยครับ ช่างคนนี้แกขี้มอเตอร์ไซด์จากอำเภอเมืองหนองคาย ผ่านด่านวันสงกรานต์มาได้จนถึงอำเภอท่าบ่อ ตัวเปียกชุ่มเลยคับ พอแกมาถึงแกก็ลงมือทำบายศรีทันใดเลยคับ แกทำเป็นพญานาค แกเล่าให้ฟังว่าในช่วง7วันนี้ แกยุ่งมาก ต้องทำบายศรีถวายองค์หลวงพ่อพระใส อำเภอเมืองหนองคาย แต่ที่แกต้องมาเพราะมีคนสั่งให้แกมา ขัดท่านก็ไม่ได้ แต่แกก็ไม่ยอมบอกว่าใคร
    พอแกทำเสร็จแกก็จุดธูปไว้บายศรี แล้วแกก็กลับบ้าน ไม่เรียกร้องเงินแม้แต่บาทเดียว ซึ่งผมเห็นว่าเป็นเรื่องที่แปลกมากๆทีเดียว ในยามที่ผมมีอุปสรรคอะไรก็ตามมักจะมีคนมาช่วยให้คลี่คลายเสมอ จากการคาดเดาของผมเองคิดว่า คนที่แกกล่าวว่าสั่งให้มา กับการที่แกมาทำบายศรีให้เป็นรูปพญานาค อาจจะเป็นคนๆเดียวกันก็ได้ และหากเป็นดังนั้น ผมก็นับถือท่านเลยทีเดียวว่า แม้ว่าจะเกิดใหม่อยู่คนละภพชาติ ท่านก็ยังเป็นห่วงเป็นใยลูกหลาน และช่วยปัดเป่าอุปสรรคให้ทุกเมื่อ น่านับถือในความรัก ความเมตตาที่ท่านมีให้เรา โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆ ทุกวันนี้เวลาผมทำบุญทีไร จะอุทิศส่วนกุศลครอบไปหมดเลยครับ จะได้ได้บุญกันถ้วนหน้าทุกชาติภพ ใครมีข้อท้วงติง หรือสงสัย หรืแนะนำอะไร ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็น

11. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แวะมาอ่านครับ ผมไม่รู้ว่าเคยเป็นลูกหลานท่านหรือเปล่านะครับ แต่ว่ารู้จักเพื่อนธรรมที่เคยเป็นนาคหลายท่านอยู่ ส่วนใหญ่ได้พบได้คุยกันบนเว็บนี้แหละครับ ^_^

12. วรุณบุตร

น่าสนใจนะครับ

ส่วนตัวนะครับเท่าที่ผมทราบถ้าเป็นพญานาคฝั่งไทยจะมีเสด็จปู่พญาศรีสุทโธนาครชเป็นใหญ่ครับ เคยไปที่คำโชนดมาบ้างมั้ยครับ ต้องรอท่านผู้มีความรู้มาไขข้อกระจ่างนะครับ ถ้าจะบูชาพญานาคก็ควรมีน้ำเป็นหลักครับโรยดอกมะลิด้วยครับ

13. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

มนต์พญานาค
    อุอะมะจะอุอุ พละนุยะจุปะกะ
    ทะยะมะกะ ปะอะจะอุจุอุปะ
    ปันยังกุกัมสะ นะอุวังโนภันเต
    มะสุอังสะโย นิกายะ นุสาวิมาเน
    เปสิโน ปันสุระนิหัง สาระนัง สะระเต
    มิคาทานะ สุยานะตัง นะอะมิติเต
    พุธโธเมตตา ธัมโมเมตตา สังโฆเมตตา

ปู่ พญาศรีสุทโธนาคราช รักษาเอหิติ

มีองค์นาคี นาโค นาคา นาคอัคคี สุวรรณนาค พรหมนาค
    นาคมุจลินทร์ สิงหนาคา เมฆิยนาค พญาศรีสุทโธนาคราช

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2009
  14. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ผมก็มีครับ

คาถาที่ผมใช้บูชาก็

คาถาบูชา พลอยพญานาค

นะโม 3 จบ

ข้าพเจ้าขอไหว้วอนเทพเจ้านาคาสัมมาทิฐิลงมาอยู่ บนเกล้ากระหม่อม
    ข้าพเจ้าขอไหว้วอนเทพเจ้านาคาสัมมาทิฐิลงมาอยู่ในดวงตา
    ข้าพเจ้าขอไหว้วอนเทพเจ้านาคาสัมมาทิฐิลงมาอยู่ในหู
    ข้าพเจ้าขอไหว้วอนเทพเจ้านาคาสัมมาทิฐิลงมาอยู่ที่ปาก
    ข้าพเจ้าขอไหว้วอนเทพเจ้านาคาสัมมาทิฐิลงมาอยู่ที่แขน ที่ขา
    ข้าพเจ้าขอไหว้วอนเทพเจ้านาคาสัมมาทิฐิลงมาอยู่ปลายลิ้น

ข้าพเจ้าจะทำการสิ่งใด ขอให้ได้รับผลเหนือความคาดหมาย

พุทธะคุณัง ธัมมะคุณัง สังฆะคุณัง เมตตาคุณัง อรหังเมตตา

พุทธจิตตัง จิตตังมะมะ พุทธานุภาเวนะ
    ธัมมะจิตตัง จิตตังมะมะ ธัมมานุภาเวนะ
    สังฆะจิตตัง จิตตังมะมะ สังฆานุภาเวนะ

นะโมมามา คนมามีมา นะมามีมา เงินมามีมา คนมากับเงิน เงินมากับคน

คาถาบูชา เหล็กไหลมหาลาภ

นะโม 3 จบ​

พุทโธเมนาโถ ธัมโมเมนาโถ สังโฆเมนาโถ
    นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา สะกะพะจะ บูชาจะบูชา
    ข้าพเจ้าขอบูชาท่านผู้ดูแลรักษาธาตุอันศักดิ์สิทธิ์ ทรงฤทธิ์อานุภาพ
    อิสะวาสุ สุสะวาอิ อิติปิโสภควา
    เหล็กไหลเจริญมา เหล็กไหลมหาลาภเจริญยิ่ง เหล็กไหลมหาลาภเจริญดี
    สิ่งดี ๆ ทั้งหลายขอจงได้หลั่งไหลมาหาข้าพเจ้า สมดังชื่อเหล็กไหลมหาลาภ
    สัมมะ สัมมา สัมมะ มะอะอุ​

(แต่คนอื่นบูชายังไงผมไม่รู้นะครับแต่ผมได้มาแบบนี้ครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

15. พรหมพร

พรหมพร เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ดวงแก้ว

เป็นอีกคนนึงที่เคยฝันว่าได้ดวงแก้ว เป็นมณีนาคราช แต่ที่พรฝันเห็นนั้นไม่มีสี คือเป็นดวงแสงสว่างนวล
    ดวงนึง เล่าแล้วที่นิมิตนาคาฯ เล่าอีกก็เกรงว่าจะซ้ำกับที่เล่าไปแล้ว เล่าเรื่องเก่าซ้ำๆซากๆ มันไม่สนุกหรอก ^^
    ดวงแก้วดวงแรกที่ฝันเห็น จำไม่ได้แล้วว่าเรื่องในฝันนั้นเป็นมายังไง สรุปว่าได้ดวงแก้วทั้งหมด 2 ลูก
    และเหมือนกับที่คุณสิงหนวัติเล่า คือ เหมือนหายเข้าไปในฝ่ามือ แล้วเราก็จะจดจำได้เสมอ เหมือนว่ามันยังอยู่กับเรา

พรเคยเล่นสนุกกับความทรงจำของความฝันด้วยนะ ^^ หน้าฝนของปีนึง ถึงเวลาที่จะต้องปักดำแล้ว
    แต่น้ำในนายังไม่เพียงพอต่อความต้องการ แล้วก็ไม่มีท่าทีว่าฝนจะตกลงมาในเร็ววันเลยด้วย
    พรก็เล่นกับความทรงจำของตัวเอง นั่งสมาธิ ในฝัน เรามีดวงแก้วสองดวง ในมือทั้งซ้าย-ขวา หลับตา กำหนดจิต
    ให้มีนิมิตเป็นภาพดวงแก้วผุด-ลอยออกมาอยู่เหนือฝ่ามือ แล้วผลักดวงแก้วเข้าหากัน หลอมให้เป็นหนึ่งเดียว
    แก้วดวงนึงได้จากฟ้า...อีกดวงได้จากในน้ำ ใช้หมายถึงน้ำกับฟ้ารวมกัน แล้วส่งขึ้นเบื้องบน เป็นการขอฝน
    ...นับจากคืนนั้น ฝนตกติดต่อกันเป็นเวลา 3 วัน 2 คืน จนน้ำท่วมเจิ่งนองไปทั้งทุ่ง เมื่อเป็นที่พอใจแล้ว ก็เรียกคืน
    ไม่รู้ที่ฝนตกในครั้งนั้นเป็นเรื่องบังเอิญหรือเปล่า เพราะพรก็ไม่ได้ดูพยากรณ์อากาศ ไม่รู้เรื่องฝนฟ้าอากาศในช่วงนั้น
    แต่พรก็รู้สึกทึ่งมั๊กๆเลยกับปรากฏการณ์ทางธรรมชาติที่เกิดขึ้น พรใช้อีกหลายครั้ง ทั้งขอฝนและห้ามฝน มันน่าทึ่ง !?
    พอเอามาเล่าแบบนี้แล้วเหมือนโอ้อวดอย่างไรอยู่ก็ไม่รู้สิ เพื่อนๆพี่ๆก็อย่าหมั่นไส้พรเลยนะ ถือว่าคุยกันสนุกๆก็พอ ^^''

16. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเจอในนิมิต ขนาดกำปั่น สีขาวใสละเอียดมาก ทราบข่าวว่า พระอาจารย์ท่านหนึ่งท่านจะนำใว้ในพระพุทธรูป ในวัดแห่งหนึ่งใน อุบลฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2009
  17. วรุณบุตร

ประสบการณ์เรื่องฝนน่าสนใจนะครับ ตอนเด็กๆๆไร้เป็นไรเวลาฝนตกแล้วรู้สึกเหมือนมีพลัง มีชีวิตชีวาจะทำอะไรรู้สึกได้ว่าต้องทำได้เวลาแล้งๆๆก็คิดในใจครับขอให้มีฝนตกบ้าง ก็มีตกครับก็รู้สึกดีนะครับ เวลากลับจากเรียนที่กรุงเทพกลับบ้าน จะมีฝนตกก่อนถึงบ้านอยู่เป็นประจำผมก็เลยรักและผูกพันกับการได้เห็นฝนตกตลอดครับ

18. วรุณบุตร

นะโมตัสสะ ภควโต อรหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโมตัสสะ ภควโต อรหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

กายะวาจา จิตตัง อะหังวันทา มหานาคาธิบดีพญาศรีสุทโธ วิสุทธิเทวา ปูเชมิ

กายะวาจา จิตตัง อะหังวันทา มหานาคาธิบดีพญาศรีสุทโธ วิสุทธิเทวา ปูเชมิ

กราบ 5 ครั้ง

19. วรุณบุตร

ปู่ท่านเคยกล่าวว่าเหล่าลูกหลานพญานาคมาเกิดในยุคนี้เยอะเหมือนกันไม่แพ้เหล่ายักษ์ หรอก มาเพื่อสร้างบารมี ทะนุบำรุงพระศาสนา นะครับ

20. วรุณบุตร

พึ่งได้มาเมื่อวาน

สวัสดีครับ คุรนาคา ผมพึ่งได้รับมาเมื่อวานองค์นึงครับสีนี้เลย ที่ให้ร่วมทำบุญได้ร่วมเป็นกรรมการแล้วนะครับ มีอะไรดีๆๆ ส่งมาได้อีกนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้