มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ชมภาพสวยๆ ...
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มนตรา_นาคี [​IMG]
    หนูมีลูกหินอยู่ 5 ลูก ตามรูปอ่ะค่ะ อยากรู้ว่าคือหินอะไรค่ะ
    มีก้อนแปลกอยู่ก้อนนึงคือก้อนสีขาว สีที่สะท้อนออกมาเป็นสีแดง
    แทนที่จะเป็นสีเหลืองนวล..เลยอยากรู้อ่ะค่ะ ยิ่งตอนที่แช่อยู่ในน้ำ จะเป็นสีรุ้งเลยค่ะ เป็นเหลือบ ๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->สิงหนวัติ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2177426", true); </SCRIPT> ; อ่านเจอในหนังสือที่ SE-AD เขียนโดยโจ้ พันธกานต์ ที่เขาเขียนหลายๆๆเล่มอ่าคับ เรียกว่า ปฐวีธาตุ ไม่แน่ใจว่าใช่แบบเดียวกันหรือปล่าว
    แบบนี้ผมก็เคยเห็นบ่อยๆที่ตลาดท่าเสด็จ จังหวัดหนองคายนะครับ ผมยังเคยซื้อเลยเมื่อ 5-6 ปีก่อน ลูกละ 10 บาท แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ คนขายบอกว่า ไข่พญานาคอ่าคับ ผมเอามาแช่น้ำไว้ที่บ้าน สวยดีนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] ภาพนี้ เพื่อน น้องชายใด้จากในถ้ำ แถว คุระบุรี พังงา ครับ (ขนาดประมาณไข่ไก่พันธุ์ )
    เมื่อ จับพลัง ครูผู้แนะนำกรรมฐาน บอกพลังแน่น ทางนาคราช<!-- google_ad_section_end -->
    ส่วนภาพข้างล่างใหม่นี้ เพื่อนน้องชาย มุสลิม ใด้จากในถ้ำกระบี่ ครับ องค์เล็กประมาณ ไข่ไก่บ้าน (ภาพ1-4,6 เล็กกว่า ในภาพ 5 ครับ ,ภาพ1-4 ถ่ายมุมมอง เมื่อตั้งในอุ้งมือจับพลัง ออกสีเหลืองทองอ่อน ดังภาพครับ)

ฟังเพลงซึ๋งร่ายรำ แล้วครื้มอก ใจ ดีครับ
    ฝากคุณ พิชญ์ มีฝาแฝด เหมือน เจ้ แล้วหล่ะ ทางทับละมุ พังงา นี้เอง ครับ ว่างๆมาเที่ยวทางใต้มั้งน่ะ เจ้......สาธารณะสุข...

เขาหน้ายักษ์ เกี่ยวข้องกับ สาวน้องนางหนึ่ง แอบหนีและนำแก้วมณี... ใว้ ถึงเพลา ครับ อาจจมาเล่า อีกครั้ง มีพระอาจารย์ท่านหนึ่งในพังงา เล่าให้ เพื่อน นาคา และเพื่อนท่าน นี้.....

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2009
  2. boontar

boontar เป็นที่รู้จักกันดี

.........................................................................
    เขาหน้ายักษ์มีอะไรเหรอครับ
    เคยมีโอกาสผ่านเข้าไปยืนดู แค่แป๊บเดียว

3. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีครับคุณ นาคา ก็อยากลงใต้อยู่นะครับ ผมฝันว่าหลวงปู่สุภาท่านเมตตามาเหยียบหลังให้นะครับ คงต้องหาเวลาไปกราบท่านสักครั้งนะครับ

4. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 bgColor=#000000 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE class=alt1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=middle>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณสำหรับเทียบเชิญของพี่นาคา ครั้งที่ล้านแปดค่ะ...ถ้าจะให้ดีส่ง กิ๊ฟวอยเชอร์.. มาเลยดีกว่า จะโผล่ไปให้เหนตัวเปน เปน...ฮิ ฮิ [​IMG]

ว่าแต่... ฝาแฝดที่ว่าหน่ะ สวยเหมือนพิชญ์ อ๊ะเป่า...ถ้าสวยเหมือนกันหล่ะ โอเช...แฝดใบเดียวกัน แต่ถ้า สวยกว่า... คงมะใช่ สงสัยเปนตัวปลอม... 555+ เอิ๊ก...[​IMG]

5. พิชญ์

....

แหม๋...น้องปูเนี่ย ! น่ารักจัง... มามะ เดี๋ยวพี่จะให้รางวัล ... [​IMG]

มะเหมือน เจ้าของกระทู้ มาว่าเราไล่แขก ไล่จ้าว เดี๋ยวจะโดน ..ฮึ่ม...[​IMG]

6. พิชญ์

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 bgColor=#000000 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE class=alt1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=middle>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

7. DEVA_NAKA 'S SON

DEVA_NAKA 'S SON สมาชิก

5 มิถุนายน 2009
    แฮะๆ...อยากเอารูปมาโชว์ม่างอ่ะ แต่ทำมะเปงงิ๊...เหอๆๆ
    (อย่าว่าผมโง่นะ...ผมแค่เฮ็ดบ่เปนซือๆ)

8. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมอันเป็นสมบัติแห่งสัตว์โลกทั้งหลาย กายซ้อนซ้ำซาำกจำเจเป็นวัฎฎะ
    กรรมอันใดทำแล้วไม่เดือนร้อนในภายหลังกรรมนั้นเป็นกรรมดีเป็นกรรมที่สรรพบุรุษชื่นชมยกย่อง
    กรรมอันใดทำแล้วเดือดร้อนภายหลัง กรรมนั้นเป็นกรรมชั่วเป็นของเผ็ดร้อนมีทุกข์มาก
    กรรมอันใดไปสู่มรรคนิโรธความดับทุกข์ กรรมนั้นเป็นกรรมเหนือกรรม

พระธรรมเทศนาครั้งสุดท้ายของสมเด็จพระพุฒาจารย์โต ก่อนที่ท่านจะละสังขาร มรณภาพด้วยท่านั่งขัดสมาธิที่ศาลาวัดอินทรวิหาร วันเสาร์ แรม 2 ค่ำ เดือน 8 พ.ศ. 2414

9. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ไปถ่ายหนังสั้นที่วัดภูดานแต้มาค่ะ วันในอำเภอหยีเอง
    วัดนี้จะมีสระน้ำขนาดใหญ่อ่าค่ะ
    รอบสระด้านนึงมีรูปปั้นพญานาคหลายตนมากค่ะ
    แล้วก็กลางสระมีรูปปั้นพญานาค
    แล้วพื้นทีีในวัดเป็นหินลาดชันลงมา(ร.ร.วัด)เหมือนเป็นน้ำไหล
    เหมือนเป็นเป็นสระใหญ่มากอ่าค่ะ มีคนเล่าให้ฟังคือตั้งแต่อนุบาลนะคะ
    อ้อ วัดนี้งูเขียวเยอะมากนะคะ ตอนอนุบาลอาคารของหยีอยู่ใกล้วัดกับสระก็มาเล่นประจำ เพื่อนมันก็เล่าว่าเคยโยนมะพร้าวแห้งลงไปในสระแล้วหายไปแม่มันบอกว่าพญานาคกิน ในสระนี้มีลูกพญานาคด้วย แล้วตอนนั้นมีงูเขียวเลื้อยผ่านหยีก็ไม่รู้มันบอกพอหันไปดูไม่มีงูซะงั้น
    แล้วก็อีกเรื่องคุณครูอนุบาล(อันนี้เรื่องตอนอยู่ป.6ค่ะ)เค้าบอกน้านู๋ว่าวันที่ฝนตกแรงอ่ะค่ะมองไปที่สระ เห็นหงอนสีทองด้วย บางคนเค้าก็ว่าเคยมีลูกพญานาคอยู่แต่ปัจจุบันตายแล้วเค้าเลยสร้างรูปปั้นไว้ หยีเคยถามพระนะคะพระอาจารย์บอกว่าไม่มีอะไร เหมือนกับปิดๆ เฮ้อ หยีอยากรู้มากไม่รู้จะไปถามใคร
    มันมีหลายจุดมากที่ข้อสันนิษฐานอาจเป็นจริง -.- เอาเป็นว่าดูรูปละกันนะคะถ่ายมาได้นิดหน่อย

10. ธิดารัตน์

[​IMG][​IMG]

11. ธิดารัตน์

วันที่ไปถ่าย แดดที่เปรี้ยงๆกลับมืดครึ้มเหมือนฝนจะตกแต่หยีก็ลองขอว่าอย่าตกเลยให้ถ่ายหนังสั้นเสร็จก่อนก็โอเคค่ะไม่ตกแต่ฟ้ามืดตลอดทางเลย น่ากลัวมาก
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2009
  12. พรหมพร

พรหมพร เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    บรรยากาศร่มรื่นดีมากเลยน้องลูกหยี น้ำสีเขียวใสดีจังเลย น่าลงไปว่ายน้ำเล่นเนอะ
    น้องปู หายไปนานเลยนะเรา ไปเที่ยวไหนมาบ้างช่วงเข้าพรรษาไม่เห็นเล่าบ้างเลย
    มีเพื่อนมาหาแหนะ :d พันธุ์เดียวกันอ๊ะป่าวจ๊ะ
    ( คือเห็นภาพปูปากแดงในชุดสัตว์แปลกๆ50 ชนิดแล้วก็คิดถึงน้องปูจัง อยากแซวเล่นอ่ะ
    แต่ทำยังไงก็โหลดภาพมาไม่ได้สักที เลยใช้ภาพนี้แทนก็แล้วกัน ไว้น้องปูไปหาดูเอาเองนะ ปูปากแดง อิอิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2009
  13. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ผ่านเข้ามาเหล่าอดีตชาวนาคา นาคีทั้งหลายสนทนากัน

ได้เห็นรูปพลอยพญานาคสีต่าง ๆ ที่หลายท่านนำมาลงให้ดู งดงามมาก ไว้จะถ่ายรูปพลอยพญานาคและเขี้ยวที่ตัวเองได้รับ.... เอามาลงให้้ได้ดูกันบ้างค่ะ

<center>[​IMG]</center>

14. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ย้ำ ตอกย้ำ เคยเห็นแต่รำำไล่แขกจ๊ะ ฮิ ฮิ ฮิ

15. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    แม้! บุญพาวาสนาส่งหรืออย่างไรนี่ถึงเข้ามาได้ ยินดี และ เรียนเชิญ ท่าน สว อีกท่าน จะได้ครบองค์ประชุมสักที

น้องๆ ท่านใดมีปัญหาติดขัดเรื่องอะไร ถามคนนี้ได้เลยนะครับ ยกเว้นเรื่องเดียวอย่าถามคือเรื่องเส้นทางเพราะคุณหญิงท่านบอกทีไรหลงทุกที (แอบเผาเล็กๆ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2009
  16. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008

เข้าพรรษานี้ ปูถือศีลอยู่บ้านเด้อ 2 วันเต็มๆ
    แถมช่วงนี้โดนคุมความประพฤติไปไสบ่ได้ โดนโทษสถานหนัก อิ อิ

ปูปากแดงน่ารักดีจ้า เหมือนกับปูอยู่อย่าง ตรงหายาก หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว
    เพราะแปลกประหลาดเหมือนกัน

คิดถึงพี่เหมือนกันเด้อ ^^

17. ธิดารัตน์

ที่จริงหยีไม่ได้ไปไหนหรอกค่ะ

ส่องกระทู้ทุกวัน^^แต่ไม่ได้เม้นเท่านั้นเอง

คิดถึงพี่ๆทุกคนนะคะ

เข้าพรรษาติดภารกิจต้องดูแลพ่อค่ะ ท่านไม่สบาย เลยสวดมนต์แทน

วันนี้ฟ้าสีแปลกๆลืมดูสุริยุปราคาด้วยอิอิอิ

สีของท้องฟ้าเหมือนถาพในอดีตเลยสีเหลืองส้ม วู้ว

18. ญ.ผู้หญิง

ก็แม่พิชญ์เธอไปเล่าว่าเข้ามากระทู้คุณแล้วออกอาการ หญิงก็เลยต้องตามเข้ามาอ่านดูเสียหน่อยว่า ธ. มีอาการเช่นไร ที่ไหนได้ อาการออกแขกนี่เอง

นี่! แล้วเรื่องเส้นทางน่ะ จริง ๆ ไม่ได้หลง(นิ้ดๆ) แต่หลงมากเพราะแค่เลื้อยแบบซุกซนอยากรู้อยากเห็นจนออกนอกเส้นทาง(มาก)ไปหน่อยแค่นั้นเอง ๕๕๕

denceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedencee

19. พรหมพร

พรหมพร เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ยังไม่ครบองค์ประชุมค่ะพี่กฤศ ขาดเฮียธรรมรักษา (อุดร) กับคุณยายผีป่าอีกคนนึง
    ช่วงนี้เฮียหายเข้ากลีบเมฆไปเลย ได้ข่าวแว่วๆว่าจัดทริปทัวร์เส้นทางบุญไปที่อินเดีย
    ไม่รู้ว่าพี่เค้ากับคุณแอน ภรรยากลับมารึยัง เห็นพี่ๆบ่นถึงตั่งหลายทีแล้ว
    อิอิ :d สภานี้มีทั้ง สส ( สาวสวย ) ทั้ง สว ( สูงวัย ) แล้วยังมีคุณหญิงมาร่วมประชุมด้วย
    แล้วจะแต่งตั่งใครเป็นประธานสภาดีล่ะ ประธานนี่คือผู้ทรงคุณวุฒิที่มีอาวุโส (แก่) มากที่สุด
    คงบ่ายเบี่ยงเกี่ยงกันน่าดู เพราะไม่มีใครอยากยอมรับว่าตัวเองแก่กว่าพวก :d อิอิ
    ขนาดถามอายุยังไม่ยอมตอบเลย~สภานี้ไม่มีวันล่ม เพราะบ้านเรานับวันจะคึกคักนี่นา ^-^

20. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นมณีของหญิงแล้วแหละ สวยดี อันที่เป็นเขี้ยวสีแดง เหมือนของนิวเลย นิวได้มาจากย่าที่นครพนม (ย่านิวได้มาจากท่าแขก แขวงคำม่วน ประเทศลาว) ตอนนี้ในขันน้ำมนต์ของเทียนครึกครื้นมากเลย พอดีนิวฝากมณีเอามาแช่น้ำมนต์ นครฐานสูตร+น้ำมนต์งานเกราะเพชร+น้ำมนต์งานโสฬส และน้ำมนต์อื่นๆ เลยอยู่กันเป็นสิบๆ เม็ดเลย ว่างๆ เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู เดี๋ยวขออนุญาตเจ้าของก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้