ปิดรับบริจาค รวมบันทึกการเดินทางตามรอยพระอาจารย์ ณ บึงลับแล ๒๕๕๒/ร่วมบุญใหญ่หน้า ๑๐๘

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 18 ธันวาคม 2008.

1. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปๆๆ อิอิ

2. LittleNon

LittleNon เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2006
    ภาพสวย อยากไปเช่นกันครับ
    ว่าแต่ไปมาเมื่อไรครับ
    ถ้าไปช่วงนี้จะติดขัดอะไรหรือเปล่าน๊า...
    (หรือต้องเล่นของช่วย พี่ธีร์ช่วยด๊วย)

3. raiderman

เก็บเงินๆ จะได้ไปกันมั่ง
    อิอิ

4. กาลกตา

กาลกตา เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกันๆ สงสัยงานนี้ไปเยือนถิ่นเก่าเพียบ ขอแอบเกาะไปด้วยคนละกัน อิอิ

5. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    งามมากค่ะ อยากไปมานานมากแล้ว

6. Schmeichel

Schmeichel เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยจริงๆค่ะ
    ไม่ทราบเลยว่าต้องการชื่อนามสกุลจริงไปทำประกันอุบัติเหตุ
    ชไมเคิลจำไม่ได้ว่าให้ชื่อนามสกุลจริงไปหรือเปล่า
    ถ้าไม่ได้ให้ไปล่ะก็
    ขออภัยค่ะ

7. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่หญิง
    จริงๆแล้วก้อต้องขอโทษด้วยค่ะ สำหรับวันที่สาม ถ้าแอนไม่มัวคุยโทรศัพท์นานจนลืมเวลาที่นัดไว้ ตอนที่ไปด่านเจดีย์สามองค์ จนทุกคนต้องรอกัน ทำให้กลับมาเย็นมาก ไม่แน่วันนั้นอาจได้ขึ้นเขาพุทธบาทไปติดธงแล้วก้อได้ เหตุการณ์เรื่องอุบัติเหตุอาจไม่เกิดขึ้นเลยก้อได้ ต้องขอโทษพี่หญิงและเพื่อนๆทุกๆคนจริงๆค่ะ โดยเฉพาะครูแหลม เสียใจจริงๆค่ะ

8. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ไม่เป็นไรค่ะทั้งน้องชไมเคิลและน้องแอน มันเป็นเหตุการณ์ที่ผ่านไปแล้ว เป็นอดีตไปแล้ว ทุกอย่างเป็นไปตามกรรม ตามวาระที่ได้จัดสรรมาแล้ว ไม่ใช่เป็๋นความผิดพลาดของใคร อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด เราไปห้ามไม่ได้หรอกค่ะ เขาเรียกว่า "กรรมกำหนด"

ส่วนเหตุผลที่่พี่นำมาบอกเล่าให้ฟัง ก็เพียงแค่ต้องการจะบอกว่า ตัวพี่เองพี่โดนทดสอบกำลังใจหนักมากในส่วนของพี่ เพราะจริงๆ แล้ววันที่เ่กิดเหตุมันเป็นวันเกิดของพี่ แถมด้วยเป็นวันพระใหญ่ แถมงานในวันนั้น มีทั้งทำบุญตักบาตร เวียนเทียน และร่วมอุปสมบทหมู่พระอีก ๑๘ รูป ตัวพี่เองอิ่มบุญมาติดๆ กันถึง ๒ วันแล้ว เมื่อจะอิ่มบุญใหญ่อีกครั้งในวันที่ ๓ ท่านคงกลัวพี่่จะสำลักบุญเกินไป เลยทดสอบกำลังใจเสีย ดีเสียอีกค่ะ พี่เองต้องขอขอบคุณทุกคนและทุกเหตุการณ์มากกว่า ที่ทำให้พี่ได้มีสติ รู้สติ และฝึกสติ ฝึกใจได้มากขึ้น

-Happy Smile_

9. Teetab

Teetab เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ยังเอาตัวไม่รอดเลยครับ น้องนนท์ เอ๋ย
    สงสัยต้องช่วยตัวเองแล้วล่ะ (อย่าคิดลึกล่ะ หมายถึง ต้องขอบารมีพระท่านช่วยแล้วล่ะครับงานนี้ ยิ่งทำบุญมาก เจ้ากรรมนายเวรก็มามากด้วยนะเนี้ย)
    หลังกลับจากทริป งานเข้ามาเป็นขบวนเลยครับ แบบมุ่งตรงเข้ามาแบบไม่ยั้งเลย ทั้งเรียน การงาน พุทธภูมิ จิตวิญญาณ

กลับมาคราวนี้ พี่สอบตกเลยครับในการปฏิบัติ
    จิตไม่สามารถทรงอารมณ์นิ่งได้ตลอดเวลาครับ เวลามีสิ่งต่างๆ เข้ามากระทบเราหนักๆ พร้อมๆ กัน พอจิตเราไม่นิ่งพอ ทุกอย่างมึดตึ้บหมดเลยครับ
    เวลายุ่งๆ เป็นตัวทดสอบเราได้อย่างดีเลยครับ ว่า จิตอารมณ์เราเป็นอย่างไร
    เอาเป็นว่าวันนี้ยังสอบตกอยู่ ตัวพี่จะพยายามต่อไปครับ
    แต่เวลายุ่งๆ ก็ดีอย่างครับ เห็นทุกข์จากการงานได้ชัดเจนดีจังเลยครับ

พอเห็นทุกข์ชัดเจน ก็ตัดสินใจไม่อยากเกิดอีก ได้ง่ายดีครับ ว่ามั้ยครับ

10. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ครับคุณธีร์ เป็นคำตอบที่ชัดเจนดีมากครับ ดีแล้ว ชอบแล้วครับ

11. raiderman

ไม่อยากบอกว่าเริ่มเห็นผลแล้ว ปกติเข้า ออก รพ.ไม่เปนไร
    ตั้งแต่กลับมาจากที่บึง เมื่อเย็นไป รพ.ราชวิถีมา ก่อนจะลงลิฟกลับ
    จู่ๆ...... ก็มีอาการจะวูบ แล้วก็ปวดหัวตลอดเลย
    เหมือนมีอะไรมาบีบ......
    เฮ้อ.... ยิ่งบุญมาก.... เราก็ยิ่งมีแสงมาก
    วิญญาณต่างๆ ก็จะเห็นเราง่ายขึ้น (รึเปล่า)ครับพี่ๆ

12. Teetab

Teetab เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสรรเสริญ "พระปัญญาของพระพุทธองค์" ครับ
    พระพุทธเจ้าทรงสอนไว้ดีเลิศแล้วทุกอย่างครับ
    พระพุทธองค์ทรงตรัสไว้หมดแล้ว
    ใครทราบคำตอบ ผู้นั้นจะพบความจริงครับ

.....แต่พี่ยังโง่อยู่มาก ยังต้องศึกษากันต่อไปครับ

13. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

Update ทริปเฉพาะกิจเพื่อพี่ณัฐ
    จะขอประกาศให้ทราบว่า ทริปนครวัติ ที่จะไปเฉพาะกิจ มีอันต้องยุติลง เนื่องจากทางพี่ณัฐมีเหตุจำเป็นหลายประการทำให้ไม่สามารถไปได้ ทำให้ต้องมีการยุติลง ขอประกาศให้ทราบมาโดยทั่วกันค่ะ

ดังนั้น นางซินก็รอไปพร้อมสหายธรรม ในวันที่ 4-6 เมษายน นะเจ้าคะ

14. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    รับครับทราบ

15. raiderman

น่าสงสารพี่นัฐจังเลย
    งั้นก็ได้เจอเจ๊ 4-6 เม.ย. นี้แล้วจิ
    อิอิ

16. Schmeichel

อุตส่าห์เป็นห่วงเจ๊เก้อไปเลย!!!
    ที่แท้ก็ไม่ต้องไปผจญภัย
    อยู่ลั้นลาที่นี่ไปเรื่อยๆก็แล้วกันนะจ๊ะ

17. raiderman

ดีแล้วแหละที่เจ๊ไม่ได้ไปอ่ะ
    เจ๊เรามีเหนื่อยแน่
    แต่ว่า ระดับแม่นางซินแล้ว
    เธอเป็นพวกระดับพิเศษ
    อิอิ

18. cinderella2517

พิเศษตรงไหนจ๊ะน้องนะ เป็นพวกอึด สะเทิ้นน้ำสะเทิ้นบก ทนกว่าแรดอะป่าว เหอๆๆๆ น้องนะมีมโน ช่วยมองพี่ให้หน่อยดิ ว่าพี่มีอะไรแฝงหรือคุ้มครองให้บ้าง พี่ไม่มีมโนอ่ะ

19. raiderman

เจ๊ มโนนะอ่ะ หาความแจ่มใสนั้นไซร้ บ่ มี
    ลองถามคุณธีร์ ไม่ก็ชไมจังดูจิครับ

20. Schmeichel

ถ้าอยากรู้ต้องมาเลี้ยงกาแฟสดชไมเคิลเป็นน้ำปานะ;aa26