*รวมพลคนรักกุมารทอง พร้อมข้อมูลกุมารทอง วัดสามง่าม พร้อมเเผนที่ไปวัด*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ไปมาแล้วได้บูชามาละสององค์

2. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มิกอย่าพลาดรุ่นเฮงๆๆนะ :cool:เดี๋ยวจะเสียดาย

3. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มาเเล้วคราบผม (ไม่พลาดคราบ)
    พอดีฝากคนรู้จักเช่ามาจากวัด
    เมื่อกลางเดือนอะคราบ
    รุ่นนี้ฝังพลอย สวยงามมาก อิอิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      132.5 KB
      เปิดดู:
      651
  4. pranurat

วันนี้ขึ้น ขนมเอเเคร์ กับ น้ำผลไม้ให้คราบ
    ว่างๆ ให้ขนมอะไรเด็กๆ เอาภาพมาเเบ่งกันชมมั้งนะคราบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      129.8 KB
      เปิดดู:
      643
  5. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีอีกสีหนึ่งนะสีดินเผาคลาสสิกดี แล้วสร้อยนี้เค้าทำความดีอะไรเอ๋ถึงให้

6. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    อยากไปอุ้มมาเองมั่ง แต่กลัวหลงจังเลย

7. นพ_กำแพงแสน

ไม่ต้องกลัวครับ ถ้ายังกลางวันอยู่ ถ้าอยู่กทม.มีรถกลับแน่ๆ

8. kazuaki

kazuaki เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ไม่หลงหรอกครับไปมาแล้วง่ายมากๆๆ

9. pranurat

พอดีบนเรื่องค้าขายนิดหน่อย อะคราบ อิอิอิ

10. pranurat

ไม่หลงๆ คราบ
    ไม่ยากคราบๆ ผมว่าไปอุ้มมาเองได้บรรยากาศกว่าคราบ
    ได้กราบหลวงตาเเย้มด้วยคราบ

11. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    มีประสบการณ์เกี่ยวกับกุมารทอง ของหลวงพ่อเต๋ มาบอกกล่าวด้วยครับ ที่ทำงานพ่อผมเค้าทำงาน เค้าเลี้ยงกุมารทองหลวงพ่อเต๋ไว้ เป็นของพ่อเจ้าของบริษัทได้นำมา แต่ต่อมาบริษัทนี้ได้ให้ลูกชายที่เรียนจบมาจากนอกดูแลกิจการแทนพ่อ ตัวลูกชายไม่ค่อยเชื่อเรื่องพวกนี้เลยไม่สนใจ มาช่วงหลังๆนี้เศรษฐกิจไม่ดี บริษัทมีลูกค้าน้อยลงกว่าแต่ก่อนเยอะมาก
    แต่มาช่วงหลังๆนี้ได้ประมาณ 5 เดือนลูกเจ้าของบริษัทจึงเริ่มเชื่อบ้างเพราะว่า ตัวเค้าลองเรียกชื่อกุมารทองหลวงพ่อเต๋ และบอกให้ช่วยเรียกลูกค้าเข้าบริษัทให้หน่อย เดียวนี้เวลาที่แกนั่งอยู่คนเดียวแกก็จะเรยกกุมารทองให้ช่วยตลอด มาช่วงหลังๆนี้ บริษัทมีงานเข้ามาแถมยังเป็นงานที่ใหญ่ๆอีกด้วยครับ เมื่อก่อนตอนที่พ่อเจ้าของกิจการยังดูแลบรษัทเอง ปีใหม่ทีนึงแกก็จะซื้อทองให้กุมารทองคล้องคอไว้เลย พนักงานเดินผ่านไผผ่านมาแต่ ก็ไม่เคยมีทองหายสักเส้น แถมเจ้าของบริษัทเคยเอาของเล่นที่ซื้อปห้กุมารทองไป ให้เด็กแถวๆบริษัท
    เด็กคนนั้นเล่นที่บ้าน ได้ 2 วันก็แม่ของเด็กก็ เอามาคืนเพราะว่าตอนกลางคืนเด็กร้องให้ตลอดเลยครับ

12. ployk

ployk Active Member

25 สิงหาคม 2009
    ขี่เสือเปิดจองรอบ 2 เมื่อไร่รบกวนเจ้าของกระทู้ PM มาบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

13. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ค่าบูชาเท่าไหร่ครับเนี่ย

14. นพ_กำแพงแสน

ขออนุญาตินะมิกเห็นไม่อยู่1500ครับ

15. pranurat

อิอิอิ

ตามสบายเลยคราบ ช่วยๆ กันคราบ
    ใครอยากได้ของใหม่ไปวัดเลยคราบ สบายใจคราบ

เพราะถ้าส่งทางพัสดุ อาจมีปัญหาเรื่องการจัดส่งคราบ
    เพราะเป็นเนื้อดินเสี่ยงต่อกันแตกหักมากคราบ
    ไม่คุ้มกันคราบ

16. pranurat

ถ้าเปิดจองรอบสองเมื่อไหล่ จะแจ้งให้ทราบนะครับ

17. winwinwin

winwinwin เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองไปหาท่านมาตั้งแต่ พ.ศ.37 เรื่อยมา ล่าสุดก็เมื่อ 2 เดือนก่อน เมื่อวานก็ว่าจะเข้าไป แต่งานเข้าซะก่อน ผมเองเก็บนางพญา เนื้อผงพราย ฝังพลอยเสก รุ่นแรกของท่านไว้ กับขุนแผนเนื้อเดียวกันฝังพลอยเหมือนกันเรื่องเมตตามหานิยม มหาเสน่ นี่สุดๆ กระทั่งวันหนึ่งผมไปกราบหลวงปู่ทิมวัดพระขาว เมื่อก่อนราวปี 37-42 ผมไปหาท่านแทบทุกสัปดาห์ บ้างก็นั่งคุยกับท่าน บ้างก็อ่านหนังสือพิมพ์ให้ท่าน พอมีคนมาเราก็หลบไปกราบพระอยู่หลังท่าน เอาขุนแผนให้ท่านอธิฐานเพิ่มท่านบอก"ปู่ให้แต่เมตตา ค้าขาย โชคลาภนะ" ผมเลยถาม"อ้าวเสน่ห์ล่ะปู่" ท่านตอบควับ"ไม่ให้ มากพอแล้ว อย่าให้มันมากนัก" ผมก็เลย "แป่ว....-_-!" "ครับปู่ตามแต่ปู่จะเมตตาครับ อยากให้อะไรปู่จัดมาเรยครับ...อิ..อิ" (คือด้วยว่าคุ้นเคยน่ะครับ)
    อีกเรื่อง มีคนเล่าให้ผมฟังว่าคนรู้จักเขา บูชากุมารขี่เสือมา บอกผมว่ายังไม่มีไรเกิดขึ้นเลย พี่เขาเลยบอกใจเย็น ใจเย็น คงกำลังขี่เสือมันส์ๆ อยู่เดี๋ยวเบื่อก็มาเองแหละ อิ...อิ..(อันนี้มุขนะครับ อย่าซีเรียส)

18. pranurat

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 08:33 AM</TD></TR><TR title="โพส 2674366" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>เด็กบางแค</TD><TD class=alt1>มีประสบการณ์เกี่ยวกับกุมารทอง ของหลวงพ่อเต๋ มาบอกกล่าวด้วยครับ ที่ทำงานพ่อผมเค้าทำงาน เค้าเลี้ยงกุมารทองหลวงพ่อเต๋ไว้ เป็นของพ่อเจ้าของบริษัทได้นำมา แต่ต่อมาบริษัทนี้ได้ให้ลูกชายที่เรียนจบมาจากนอกดูแลกิจการแทนพ่อ ตัวลูกชายไม่ค่อยเชื่อเรื่องพวกนี้เลยไม่สนใจ มาช่วงหลังๆนี้เศรษฐกิจไม่ดี บริษัทมีลูกค้าน้อยลงกว่าแต่ก่อนเยอะมาก
    แต่มาช่วงหลังๆนี้ได้ประมาณ 5 เดือนลูกเจ้าของบริษัทจึงเริ่มเชื่อบ้างเพราะว่า ตัวเค้าลองเรียกชื่อกุมารทองหลวงพ่อเต๋ และบอกให้ช่วยเรียกลูกค้าเข้าบริษัทให้หน่อย เดียวนี้เวลาที่แกนั่งอยู่คนเดียวแกก็จะเรยกกุมารทองให้ช่วยตลอด มาช่วงหลังๆนี้ บริษัทมีงานเข้ามาแถมยังเป็นงานที่ใหญ่ๆอีกด้วยครับ เมื่อก่อนตอนที่พ่อเจ้าของกิจการยังดูแลบรษัทเอง ปีใหม่ทีนึงแกก็จะซื้อทองให้กุมารทองคล้องคอไว้เลย พนักงานเดินผ่านไผผ่านมาแต่ ก็ไม่เคยมีทองหายสักเส้น แถมเจ้าของบริษัทเคยเอาของเล่นที่ซื้อปห้กุมารทองไป ให้เด็กแถวๆบริษัท
    เด็กคนนั้นเล่นที่บ้าน ได้ 2 วันก็แม่ของเด็กก็ เอามาคืนเพราะว่าตอนกลางคืนเด็กร้องให้ตลอดเลยครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

อิอิอิ

เล่าสู่กันฟังคราบ หนุกๆ
    แบ่งบันประสบการณ์ คราบ

19. นพ_กำแพงแสน

มิกพี่พึ่งกลับมาจากวัดทุกวันนี้ไปวันเว้นวัน กุมารรุ่นเจ้าทรัพย์น่ารักมาก500ต้องเก็บรุ่นนี้ก่อนดีกว่า
    ชานหมากชุด700ลูก หมดจากวัดแล้วชาวมาเลหรือสิงห์โปรเช่าไปและเช่าผ้ายันต์พระสีอีกเป็นร้อยผืน คาดว่าอีกไม่เกินสองอาทิตย์หมดแน่

20. pranurat

เล่นมาคว้านซื้อกันแบบนี้เลยหลอ เหอๆ
    วันนั้นไปวัด มีเจ้คนหนึ่งคราบ แกเก็บตระกรุดสามห่วงไปหมดเลยคนเดียวคราบ (น่าจะเอาไปเกร็งราคา) สิบกว่าอัน
    คนอื่นที่มาหวังจะได้ไปบูชาเอง ได้แต่ทำตา ปริบๆ เหอๆ