+++++รวมพลคนรักและเคารพ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ"+++++

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 30 เมษายน 2010.

1. chonlathon

chonlathon สมาชิก

27 มิถุนายน 2011

2. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.......................
    ขอบคุณมากครับ

3. winner555

winner555 สมาชิก

10 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณครับ ขอรับรูปนี้ไว้บูชานะครับ

4. เก้าไห

เก้าไห Active Member

จะไปค้นมาลงเพิ่มเติมให้นะครับ ^_^

5. เก้าไห

ถ้าแท้ก็ไม่แพงหรอกครับ เพราะของเสิมของปลอมเยอะกว่า ส่วนเรื่องที่ดูว่าแท้ยังไง อันนี้ต้องวัดดวงครับ เพราะเหมือนมากๆ

อย่างที่ผมเคยบอกไปแล้ว เช่าบูชาจากผู้ที่ไว้ใจได้ดีที่สุดนะครับ :cool:

6. เก้าไห

ภาพนี้ผมก็ชอบครับ กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

7. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดคับ:cool:

8. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.....................
    ขอบพระคุณมากครับ
    เดี๋ยวจะเลือกภาพสวยๆ ไปขยายบูชา
    เอาแบบนี้แหล่ะครับจิตจะได้ไม่ตก ไม่ต้องกลัวเก๊ กลัวเสริม
    หากได้จีวร เกษา ติดเพิ่มสักหน่อยจะสุดยอดเลยครับ

9. winner555

winner555 สมาชิก

10 กรกฎาคม 2007
    ยอดเยี่ยมอลังการ ขอบคุณครับ

10. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ของ ลป ตอนนี้ที่เป็นเนื้อทองเหลืองเกือบทุกอย่างมีปลอมและเสริม คับ เหอะๆ

11. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    หา ประวัติ ขุนแผนมหาลำอ๊อฟ ไม่เจอซักที มีใครใจดี ทำ Index ไว้หน้า 1 ให้หน่อยซิครับ อิอิ

เล็ง
    1.ขุนแผนมหาลำอ๊อฟ เนื้อผสมผงพรายทองคำ ตะกรุดหิ่งห้อยชมสวน
    2.ขุนแผนมหาลำอ๊อฟ เนื้อผสมไม้งิ้วดำ
    3.ขุนแผนมหาลำอ๊อฟ เนื้อตะเคียนผสมผงพรายทองคำ

เล่นเนื้อไหนดีครับ
    แล้วถ้า ระหว่าง 2 กับ 3 ต่างกันอย่างไรครับ

12. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    จริงๆแล้วผมเคยพิมพ์สารบัญ เฉพาะในส่วนของประวัติวัตถุมงคลของกระทู้นี้ไว้แล้ว

พิมพ์ไปพิมพ์มารู้เลยครับว่าเยอะมากๆ และจะเป็นประโยชน์แก่คนที่ต้องการค้นหา

เคยลงไปหน้านึงแล้วแวปๆ แต่ก็ลบออกไป เพราะเห็นว่าถ้าไม่ใช่อยู่หน้าแรกของกระทู้

ก็ไม่เป็นประโยชน์อยู่้ดี

คงต้องให้คุณบอย เจ้าของกระทู้ทำละครับ

13. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขุนแผนสะกดทัพ ยอดขุนพลพนมรุ้ง
    ใครมีประสบการณืรุ่นนี้ไหมครับพอดีผมมีขุนแผนสะกดทัพ ตะกรุดทองแดง 2 ดอก อยู่องค์เดียวครับไม่ทราบว่ามีผงพรายอยู่ในมวลสารด้วยไหมและพรผงอาถรรพณ์ธมเนื้อเทามีผงพรายทองคำอยู่ด้วยไหมครับ

14. เก้าไห

ขุนแผนมหาลำอ๊อฟ เป็น 1 ใน ซีรีย์ของพระผงอาถรรพ์ธมครับ ซึ่งประกอบไปด้วย

1. พระผงอาถรรพ์ธม
    2. ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ
    3. ขุนแผนมหาลำอ๊อฟ

เป็นการสร้างขึ้นเพื่อ สมทบค่าใช้จ่ายในการสร้างรูปหล่อหลวงปู่ นำไปไว้ที่กุฏิของท่านที่วัดตาอีครับ ด้านซ้ายเป็นกุมาร ด้านขวาเป็นแม่พรายผู้หญิงที่ซึ่ง ลูกสาวของอาจารย์สรายุทธได้บังเอิญถ่ายภาพติดไว้ได้

ถ้าให้เลือก 3 องค์จากที่บอกมา แน่นอนต้องเป็นข้อแรกครับ มีทั้งผงพรายทองคำที่ทำยาก และ ตะกรุดหิ่งห้อยชมสวน ซึ่งพุทธคุณไปทางเมตตามหาสเน่ห์ด้วย เป็นของดีที่คนมองข้ามไปจริงๆ ทั้งๆที่ผงต่างๆที่นำมากดพระนั้น เป็นผงมวลสารของหลวงปู่ทั้งสิ้น

ส่วนข้อ 2 เนื้อไม้งิ้วดำ จะมีด้านมหาอุดเข้ามาเกี่ยวด้วยตามสไตล์เครื่องรางทนสิทธิ์ของไม้ และ ข้อ 3 เนื้อไม้ตะเคียน เป็นไม้ตะเคียนเก่าของหลวงปู่ชื่นครับ แม่ตะเคียนที่อยู่รับใช้หลวงปู่อยู่เก่งมากๆนะครับ ขนาดขุนแผนพรายกุมารเนื้อไม้ตะเคียนนี่ ก็ถือเป็นชิ้น Top ของซีรีย์พรายกุมารเลย :cool:

15. เก้าไห

วัตถุมงคลของหลวงปู่เยอะมากครับ ผมก็ยังลงไม่หมดเลย เพียงแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลารวบรวมมาลงเหมือนช่วงแรกๆ จะพยายามลงให้เรื่อยๆนะครับ สู้ตายเพื่อเผยแพร่กิตติคุณของหลวงปู่ครับ

16. เก้าไห

ขุนแผนสะกดทัพเป็นของดีที่หลวงปู่ท่านตั้งในสร้างชิ้นหนึ่งเลยครับ แต่ที่ไม่เป็นที่พูดถึงนัก เป็นเพราะว่า พุทธคุณไปทางมหาอำนาจเสียมากกว่า ซึ่งนิยมน้อยกว่ามหาสเน่ห์ครับ ชิ้นที่เป็นตะกรุดทองแดง 2 ดอก เป็นตะกรุดสาริกาครับ เด่นทางพูดเจรจาค้าขายต่างๆ เนื้อนี้ไม่มีผงพรายทองคำนะครับ รวมถึงพระผงอาถรรพ์ธมเนื้ออังคารธาตุด้วย ไม่มีผงพรายทองคำเช่นกันครับ

17. เก้าไห

ถือว่าเป็นชิ้นที่เป็นตำนานเหมือนกับลูกแก้วเทพรำลึกเลยครับ เพราะไม่มีจุดตายตัวว่าเป็นของหลวงปู่ ขอบคุณสำหรับเรื่องของหลวงปู่ที่นำมาแบ่งปันกันนะครับ :cool:

18. tumzz

tumzz สมาชิก

ของหลวงปู่ที่มีอยู่

ไฟล์ที่แนบมา:

19. เก้าไห

เอ่อ.......พูดไม่ออกเลยครับ มูลค่าหลักหลายแสนเลยน่ะครับนั่น สุดยอดมากๆครับ ถ้าเป็นไปได้ ช่วยโชว์แบบเน้นๆ ชัดๆ ได้มั้ยครับ อยากเห็นมากเลย :cool:

20. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม เพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรกเลยครับ