รอบที่ ๘๔ หลายหลวงพ่อ เหนือ ใต้ อีสาน ภาคกลาง พระครูมานิตย์

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 14 กรกฎาคม 2019.

1. pashon

pashon สมาชิกใหม่

ปิดปรกโพธิ์ครับ

2. nov

nov เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการ2ครับพี่พี

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณ หนึ่ง วัดกลาง ไม่มี account พลังจิต ขอให้ปิด รายการที่ ๔ ให้น่ะครับ

ปิดไป สามรายการล่ะครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ของดีครับรายการนี้ สุดคุ้ม ตาแหลมมากครับ เกิดเป็นหลวงพ่อดังๆล่ะมีเฮ

5. nov

nov เป็นที่รู้จักกันดี

เปลี่ยนที่อยู่หน่อยนะครับพี่พี่

ขอบคุณครับพี่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      397.1 KB
      เปิดดู:
      76
  6. akeyoht

akeyoht เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2012
    ปิดรายการ6

7. พี เสาวภา

ท่านเดียวกับคุณ AKE น่ะครับ

8. พี เสาวภา

พึ่งห่อเสร็จ ๕ ท่าน พรุ่งนี้ส่งออก EMS น่ะครับ

9. พี เสาวภา

บริการต้นทาง

ของผมทุกชิ้น พวกบั้บเบิ้ลและ เทบ กล่อง ฯลฯ ทุกชนิด จะอบแสงยูวี ด้วยตู้ UV ก่อน สามสิบนาทีเพื่อฆ่าเชื้อน่ะครับ ตามรูป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2020
  10. พี เสาวภา

นอกจากนั้นพอห่อเสร็จแล้ว ผมจะอบด้วยแสง ยูวีอีกครั้งก่อนส่ง ประมาณ สามสิบนาที น่ะครับ เพื่อให้มั่นใจว่า ฆ่าเชื้อให้ปลอดภัย

39511.jpg 39512.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2020
  11. พี เสาวภา

นอกจากนั้นห้องทำงานผม หรือห้องพระ ผมจะอบด้วย โอโซนกะว่าอาทิตย์ล่ะ ๑ ครั้ง ในปริมาณ ๕ กรัมต่อ ชม ( สำหรับห้องขนาด ๕๐ ตารางเมตร แต่ห้องทำงานผม ถ้าไม่กั้นม่านจะแค่ประมาณ ๔๐ ตารางเมตร กั้นแล้วจะเหลือครึ่งเดียวครับ ยืนยันว่าประมาณ โอโซนเข้มข้นพอที่จะฆ่าเชื้อได้ครับ ) เพื่อฆ่าเชื้อน่ะครับ ซึ่งจะอบพวกเครื่องมือใช้งาน กล้องถ่ายพระ เทบ กรรไกรทุกอย่าง ทั้งพระเครื่องทุกชนิดในห้องด้วยครับ

12. พี เสาวภา

สภาพห้องทำงาน เก็บพระเครื่อง เครื่องราง

นอกจากนั้นห้องทำงาน ผมจะอบด้วยโอโซน และ ในห้องมีเครื่องกรองอากาศ แผ่นกรองอากาศ 2.5 PM ๒ เครื่อง และการยิงประจุไฟฟ้า กว่าผมจะลด PM2.5 ให้ลงมาได้ ถึง ๐ หรือ ๒ ใช้เวลา และขบวนการหลายอย่าง และลงทุนไปเยอะ ให้ห้องทำงานสะอาด อุปกรณ์การใช้งานสอาดน่ะครับ ก่อนจะถึงมือพวกท่านน่ะครับ

ด้วยความสามารถของเครื่องมือ แบบใช้ตามบ้าน ติดตัว คงไม่ถึงขั้น รพ หรือห้องแล็บ แต่อย่างน้อย จับต้อง ยังเกิดมีความมั่นใจ

เครื่องวัด วัดให้ดูปริมาณฝุ่นตอนนี้ในขณะเขียน ฝุ่น เป็นค่าศูนย์จากเครื่องวัดเซี่ยวมี่ครับ

แต่อย่างไร จับต้องแล้ว ต้องล้างมือทุกครั้งไม่ประมาทครับ

เพื่อให้ท่านมั่นใจว่า เมื่อท่านเปิดออกมา ของข้างในได้ฆ่าเชื้อมาหมดแล้ว แต่การขนส่งอาจจะผ่านหลายมือ ที่ถูกท่านควรจะตั้งของทิ้งไว้นอกบ้านให้โดนแดดยิ่งดี สักวัน ก่อนจะนำเข้าบ้านน่ะครับ

เป็นการบริการการขายให้มั่นใจ ที่ผมเพิ่มเติมให้ เมื่อซื้อจากผม เมื่อท่านมาจับต้อง อุปกรณ์ กล่อง เทบ บั้บเบิ้ลว่าผมฆ่าเชื้อให้แล้วให้ท่านปลอดภัย และ มั่นใจน่ะครับ

แต่อย่างไร จับแล้ว ล้างมือด้วยครับ ล้างมือด้วยน้ำและสบู่ เมื่ออยู่บ้านบ่อยๆ

ออกนอกบ้านจึงใช้เจล หรือ แอลกอฮอล์ เพื่อความสะอาดน่ะครับ

ขอบคุณครับ

13. พี เสาวภา

รอบนี้ กับท่านที่สั่งรอบที่แล้วในรายการที่ยังไม่ปิด ส่งออกหมดก่อนเที่ยงน่ะครับ

สแกน_25630424 (2).jpg

14. พี เสาวภา

ของที่ส่ง น่าจะได้รับหมดแล้วน่ะครับ ข้างในฆ่าเชื้อแล้วทุกอย่างครับ เพื่อความปลอดภัยของท่าน ส่วนข้างนอก ท่านรับมาก็ตากแดดสักครึ่งวัน หรือทิ้งไว้นอกบ้านสัก วันน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2020
  15. พี เสาวภา

กำลังรอดูว่ามีท่านใดไม่ได้รับของบ้างครับ

16. พี เสาวภา

๒๔ กระทู้บูชาพระรายการที่ ๑๒ ..... ๒๙ เมษา ๒๕๖๓

๑) รายการที่ ๑ เหรียญพระศรีสรรเพชญ์ วัดคลองเตย พระนคร........๒๕๐ บาท
    หาประวัติไม่เจอครับ แต่ดูทรงแล้วทรงนี้ประมาณ ๒๕๐๐ ก่อนหรือหลังนิดหน่อย มีพิธีหมู่ เหรียญทรงพระพุทธชินราชหน้าแบบนี้ ทำกันมาหลายวัดเลยครับ ไม่มีลิขสิทธิ์
    ด้านหลัง ลงด้วยยันต์ มะ อะ อุ ( ใช้อุณาโลม )
    มีกงล้อพระธรรมจักรล่างลงไป ตัว อะ อยู่ข้างในพระธรรมจักร
    ล้อมรอบด้วย สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ นวหรคุณ
    และอีกษร พระศรีสรรเพชญ์ ( สะกดแบบโบราณ ) พ.ศ. นี้ไม่มีใครใช้แบบนี้แล้ว วัดคลองเตย พระนคร
    สภาพเก่าเก็บครับ

c_oc=AQlvSy4KMwNJfo5OEp1dKqGC5q2ME9JAAO-2Gy7AryaUnZzGJWxMMDCmrqSfwbZjk7o&_nc_ht=scontent.fbkk2-4.jpg
    c_oc=AQn3D7_58MM3a9H0-1Jvnk91MnV1Wc6hj2Q6DH6-NeHhJGUjnZ7ti2ywuhMO1I4bp3A&_nc_ht=scontent.fbkk2-3.jpg

17. พี เสาวภา

๒) รายการที่ ๒ เหรียญวัดสังเวชวิศยาราม พระนคร ๒๕๑๔......๓๐๐ บาท
    เป็นเหรียญพระประธาน ในโบสถ์วัดสังเวชฯ ไม่ทราบประวัติพิธี แต่แบบนี้น่าจะเป็นพิธีหมู่และยุคนั้น ๑ อง๕์ใน กทม ที่ต้องไปนิมนต์คือ หลวงปู่ โต๊ะ วัดประดูฉิมพลีครับ
    ข้างหลังลงยันต์๕ นะโมพุทธายะ วัดสังเวชวิศยาราม ๒๕๑๔

....................................
    c_oc=AQmW8teKcNHfivo8MO-ZKUCi-i5GfmWrQ3gRFl2VRXt1Iv1tAIu5EkHt-KOIDEeJVck&_nc_ht=scontent.fbkk2-4.jpg
    c_oc=AQlUCQYhnLittHzEYYTxr4UvLz3UPdY0nniJXx_AqM0AHwRWFhaSsX9EyndBGHid3c0&_nc_ht=scontent.fbkk2-6.jpg

18. พี เสาวภา

๓) รายการที่ ๓ เหรียญพระสยามเทวาธิราช ๒๕๓๘ ให้ลาภพันล้าน....๑๐๐ บาท............ปิดครับ
    เทพที่ควรมีประจำบ้าน ๑ องค์ครับ เทพประจำประเทศไทยครับ
    c_oc=AQnHXG8NqnLLrs6IK6gYJ8LwTjNmuyNSO0GVh4lqw6r48ZT1CiLRUhdgIeQUCDFjZJw&_nc_ht=scontent.fbkk2-8.jpg
    c_oc=AQkreomSw27UmdT14EfIWnaIFVy3Qc8QhQGSaYuJTxlwRUlW_9SSXdzG25kkQLUFcnY&_nc_ht=scontent.fbkk2-5.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2020
  19. พี เสาวภา

๔) รายการที่ ๔ เหรียญโภคทรัพย์หลวงปู่ทองคำ........ ๒๕๐ บาท ....ปิดครับ
    เหรียญโภคทรัพย์ พระนิมมานโกวิท(หลวงปู่ทองดำ ฐิตวัณโณ) วัดท่าทอง จ.อุตรดิตถ์ ปี๒๕๓๘ สร้างพร้อมพระกริ่งทองดำ๙๙ มีจำนวนการจัดสร้างดังต่อไปนี้ ๑. เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๒๙๙ เหรียญ ๒. เนื้อนวโลหะ สร้างจำนวน ๘๔๒ เหรียญ ๓. เนื้อเงิน สร้างจำนวน ๓,๕๐๐ เหรียญ ๔. เนื้อทองแดงกะไหล่ทอง สร้างจำนวน ๑๐๓,๐๐๐ เหรียญ
    ข้างหลังลงยันต์น้ำเต้า นะชาลีติ และ อุณาโลม บนถุงเงิน เขียน ๙,๙๙๙,๙๙๙ และ ตัวยะ ขึ้นยอดคุมสองข้าง ตัวยะแบบนี้ ผมไม่รู้จักน่ะครับ ตัวนี้
    น่าจะหมายถึงโภคทรัพย์ โชคลาภ มีเงิน ๙ ล้าน มีเลข ๙ ไทย ๗ ตัว เก้าหน้ากำไรตลอด และ ยันต์ยะขึ้นยอด น่าจะหมายถึง เยอะๆ ขึ้นๆๆๆๆๆๆ ข้างหลังนี่ควาหมายดีมากครับ เห็นแล้วชอบเลย
    พระคณาจารย์ที่ทำเหรียญรูปท่านได้ที่ละ แสนเหรียญนี่ บารมีต้องไม่ธรรมดาน่ะครับ แค่ธรรมดา ทำกัน สองหมื่นเหรียญนี่ก็แจกกันเป็นสิบปีแล้วกว่าจะหมด พระองค์นี้ท่านต้องไม่ธรรมดาครับ
    เหรียญนี้ไม่ตอกโค็ดน่ะครับ สภาพสวยกริ้บ

.............................

c_oc=AQn5-TnbQSSsQhMjEh3AkabSyRrecrsE_0zlH2GsBXEr9IXGT4WTpFokyKb49JC0C0g&_nc_ht=scontent.fbkk2-3.jpg
    c_oc=AQmDmBP4-c1FVuPjZnrRXsdTj_R-YW7zJMSHuJbq7PiwQrzxFxZdpQ6CRJ1hO6D1iS4&_nc_ht=scontent.fbkk2-4.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2020
  20. พี เสาวภา

๕) รายการที่ ๕ เหรียญจอบเศรษฐีใหม่ มีห่วง.............๕๐๐๐ บาท
    ตัวจริงสภาพสวยกว่ารูป ผิวกลับ

c_oc=AQl42JfaCWlmGl2xsF0JkPuEIg1cevz-wQh_wfAVYkIBNc60t45j28SXgaiXvsXtIgo&_nc_ht=scontent.fbkk2-4.jpg
    c_oc=AQmejtAl6YfAVzzy1hzAvr-US7QquixCLKAutOAbnrfoSQ_Ykn94U31GWBTZpOXlg2M&_nc_ht=scontent.fbkk2-7.jpg