รับดูดวงด้วยศาสตร์จีน ว่าด้วยหลักหยินหยาง โดยออตโต้น้อยถามได้ทุกเรื่องครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 20 พฤศจิกายน 2009.

1. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: หุๆๆ ท่าทางออตโต้จะรุ่งนะพี่ลิน เนี๊ยแระ เพื่อชีวิตกรูแท้ๆ 5555555 หยางเจ้าทรัพย์หรือหยินเจ้าหนี้ อันหยางและหยิน อยู่ในตัวเราครับพี่ลิน จะรวยจะจน ก็อยู่ที่เราอีกครับ คือหมายความว่าคนๆทุกคนเลือกที่จะจนหรือรวยก็ได้สุดแท้แต่ความพยายามและความสามารถ ทุกคุณมีหยินมีหยาง อยู่กันทุกคน แต่ไครจะเอาตัวไหนออกมานำชีวิตได้มากกว่ากัน ถ้ากันตามศาสนา พุทธ :cool:ก็ง่ายๆกุศลกรรมความดีกรรมดี(หยาง) :cool:อกุศลกรรม หรือกรรมชั่ว(บาป) คนที่เลือกนำชีวิตด้วยกุศลกรรมย่อมมีแต่ความเจริญ ดั่งพระพุทธเจ้าท่านตรัสไว้ ส่วนไครเลือกอกุศลกรรม :mad:ก็ต้องเจอบาปกรรมของตนเองชีวิตตกต่ำ วันนี้หมาออตโต้(เป็นได้แค่หมาไม่ใช่มหานะอิๆ)ขอเทศแค่นี้นะพี่ลิน เอเมนนน5555555 สาธุๆๆ(k)

2. ออตโต้

:cool: หอยไรขมๆอ่ะพี่ไปกินแกงหอยขมมารึเปล่าอิๆ มันเกี่ยวไรก่าหอยขมเนี๊ยะ

3. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ตอนนี้ชักหน้าไม่ถึงหลังครับ หนี้สินเพิ่มขึ้นทุกวัน นี่ก้อจะถึงดิวต้องจ่ายหนี้แล้วยังไม่มีเลยครับ รายได้มันไม่พอกับคชจ ครับ

4. ออตโต้

ตามที่ดูหยินหยางให้ ถึงมีหนี้ในตอนนี้ยังพอไถๆถูๆไปได้ หยางออกมายังไม่เข้าขั้นเดือดร้อนมากนะครับ แต่ดูให้แค่ ระยะ 30 วันเท่านั้น เรียกว่ารายจ่ายยังมียังหาได้เรียกว่ามีหนี้แต่ก็ยังพอมีใช้บ้างนิดหน่อย เงินเข้าไม่ค่อยจะมี แต่หลังจาก 30 วันอันนี้ไม่ทราบเพราะไม่ได้ดูให้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2009
  5. nut2515

nut2515 สมาชิก

26 พฤศจิกายน 2009
    หอยขม เวลากินต้องมี จุ๊บ จุ๊บ ค่ะ ถึงจะได้กินหอยค่ะ
    เพราะฉะนั้น หอยขม แปลว่า จุ๊บ จุ๊บ ค่ะ(k)(k)

6. kotak50

kotak50 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถามละครับ ชื่อเล่น " โก๋ "
    1.การงาน การเงินช่วงนี้จะดีไหมอย่างไรครับ
    2.เรื่องความรัก รัก ชอบ คนที่ชื่อ "อัง" จะดีไหมเอ่ย จะสมหวังและอยู่ด้วยกันได้ตลอดไปไหมครับ
    ขอขอคุณล่วงหน้า และอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

7. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณคุณออตโต้ครับ
    อนุโมทนาด้วยครับ

8. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอบพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ

ขอบพระคุณ คุณออตโต้สุดหล่อและน้ำใจงามมากๆเลยค่ะ
    เกรงใจจริงๆ ดูให้ทั้งครอบครัว เรื่องที่ปรึกษาแจ่มๆนี่
    สงสัยต้องจ้างคุณออตโต้เป็นที่ปรึกษาแล้วมั๋ง ความคิดแจ่มสุดๆเลยค่ะ

:cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

9. สาวปีใหม่

สาวปีใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ไปเร็วมั๊กๆ.... เอาดอกไม้มามาเยือนค่า....เดี๋ยวจะค่อยๆมาตามอ่านนะค้า...

10. LM2009

LM2009 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    ชื่อ โมทย์ ครับ
    อยากทราบเรื่อง งานเสริมอะไรที่เหมาะกับตัวเองทำแล้วรุ่ง แล้วก็ การนั่งสมาธิ ไม่นิ่งซักที

11. harryp05

harryp05 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2009
    ขอรบกวนด้วยนะคะ
    ชื่อ "เจี๊ยบ"
    ข้อเดียวเลยค่ะที่ตอนนี้ทำให้ทุกข์หนักสุด คือ งานนนนนน
    อยากทราบว่างานใหม่จะหาได้เร็ววันนี้ไหมคะ แล้วจะดีกว่าเดิมไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

12. ออตโต้

เรื่องเนื้อคู่ไม่ดูให้นะครับคู่แท้คู่เทียม ขอผ่านนะคับ เพราะดูไม่เป็น อาชีพการงาน ไม่มีโอกาสเปลี่ยนครับ ถ้าเปลี่ยนได้ก็แย่สุดๆอ่ะครับ

13. ออตโต้

ดูจากหยินที่ปรากฏ มาแปลกอีกแร้ววนะคุณวัตร เท่าที่ดู รู้สึกว่าจะหาได้นะ แต่ไหงมันไม่ดีหรือไงไม่ทราบ พอหาได้แล้ว ก็ไม่ทำ หรือหาได้แล้วแต่เกิดปัญหา จนไม่ได้ทำอ่ะครับ :boo:แปลกดี

14. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    คงเป็นเพราะกรรมเก่าผมละมั่งครับพี่ออตโต้ และวิบากกรมที่ผมต้องผจญครับ

ขอบคุญครับ รบกวนพี่ออตโต้มามากเลย พอมีหนทางแก้ไขไหมครับ

วันนี้นำบุญมาฝากครับ

ผมไปทำบญกับหลวงปู่ดี วัดเทพากร มาครับ

เนื่องในวันนี้คล้ายวันเกิดผมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2009
  15. ออตโต้

สวัสดีน้องต้นข้าวสาวเกาหลี หุๆๆ ตัดสินใจปล่อยลิงไปหรือยังจ๊ะอิๆๆ เอาหมาปั๊กหล่อๆไปเลี้ยงแทนดีกว่า 55555 แจ่มกว่าเยอะอ่ะงิๆๆๆ โบ๋ววววว
    ตอบข้อ1 หยางสว่างสุดๆ แววได้ไปมีสูงมาก หากไม่ท้อแล้วเปลี่ยนใจซ่ะก่อนนะจ๊ะ มีคนสนับสนุนช่วยเหลือให้ไปเรียนซ่ะด้วยอิๆ คนที่พี่พูดถึงนี่ไครหว่า??? คงไม่ใช่พ่อลิงป่าที่หลุดไปของน้องหรอกนะอิๆ(ล้อเล่นนะอย่าโกดๆ) คนที่สนับสนุนน้องมีครับน่าจะเป็นคุณพ่อคุณแม่หรือเพื่อนๆนะครับ ถ้าไม่เปลี่ยนใจซ่ะได้ไปแน่ๆ
    ตอบข้อ2 อยากได้รถแต่ยังขับรถไม่เป็น.....มาถามหมอดูได้ไงนี่ 55555 น้องไปหัดขับรถก่อน เสร็จแร้ววว ไปเครียรกับคุณพ่อคุณแม่นะครับ แล้วน้องจะได้คำตอบที่แม่นยำมากๆ จากปาก บุพการีครับอิๆ
    ข้อ3 เรียนให้จบก่อนนะค่ะ โหยยยยไปไกลมากๆ อ่ะเด๋วดูหยินหยางให้หน่อยดูจิมีแววป่าว แววดีมีนะจ๊ะ หยางแห่งแสงจัดว่าใช้ได้ทีเดียว แต่นะหยางของน้องต้นข้าวเนี๊ยะ มีหยางขี้เกียจปนด้วยอ่ะ 55555 เห็นชัดมากกกก ขอบอกนะนู๋ ถ้าอยากไปถึงฝั่งฝัน ขยันให้มากกว่านี้ ไล่ตัวขี้เกียจออกด้วย แล้วอีกเรื่อง ถ้าจะไปทางที่ฝันจริงๆเพลาๆ ไอ้เรื่องตามใจตัวเองด้วยนะ แหม หยางขี้เกียจ+ตามใจตัวเองนี่ มันหยางคุณหนูชัดๆ แนะนำได้แค่นี้จ๊ะ ที่เหลือทำเองนะค่ะน้องต้นข้าวสาวเกาหลีงิๆ(k)

16. ออตโต้

อนุโมทนาครับ หนทางแก้ไขมีครับ หาต่อไปครับ เน็ทไม่ได้เอานอกเน็ทแล้วกัน อย่าท้อครับ สู้ๆครับ

17. ออตโต้

ขอบคุณมากจ๊ะ แหมออตโต้เจอมุขแกงหอย เล่นเอาเซ่อเรยยยอ้า:'((k)(k)

18. nu_wa

ครับผม

ขอบคุญครับ

19. ออตโต้

ตอบเรื่องการงาน ช่วงนี้เจอแต่เรื่องยุ่งยากครับ ให้วางแผนอย่าระมัดระวังและรอบคอบครับ ทำใจให้มีเมตตาหน่อยนะครับ เห็นอกเห็นใจผู้อื่นด้วย
    ตอบการเงิน ดีครับ หาเงินได้ดีพอใช้ครับ
    ถามเรื่องความรัก รัก ชอบ คนที่ชื่อ "อัง" จะดีไหมเอ่ย จะสมหวังและอยู่ด้วยกันได้ตลอดไปไหมครับ
    ตอบเรื่องความรัก....ของคุณโก๋ ไม่ขอดูให้นะครับเพราะดูแล้วไม่สมควรดูให้ ขอผ่านนะครับ การที่เรารักไคร จะคบกับไคร ต้องใช้ใจเรา เข้าถึงใจเขานะครับ อย่ามาพึ่งหมอดูเลยครับ ทุกอย่างอยู่ในมือเราครับ ว่าเราจะสร้างให้ดีหรือจะทำให้แย่นะครับ ทำปัจจุบันให้ดี อนาคตก็ดีเองครับ

20. nu_wa

รบกวนพี่ออตโต้อีกเรื่อง

ตอนนี้ผมกังวลเรื่องหลานนะครับ(แบงค์กับปอนด์) พ่อแม่เค้าเลิกกันตอนนี้อยู่กับตายาย(พ่อแม่ผมนี้แหละครับ) อนาคตเค้าเป็นอย่างไรบ้างครับ กะว่าผมสามารถส่งเสียจนจบการศึกษาสำเร็จอย่างที่ผมตั้งใจไหมครับ

ขอบคุญครับ