รับดูดวงด้วยศาสตร์จีน ว่าด้วยหลักหยินหยาง โดยออตโต้น้อยถามได้ทุกเรื่องครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 20 พฤศจิกายน 2009.

1. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบข้อ1อยากทราบว่าที่ผ่านมาทำไมชีวิตถึงเจอแต่อุปสรรค ทั้งๆที่ตั้งใจทำสิ่งดีๆมาตลอด ทำดีกับใครก็เสมอตัว ไม่ได้ทำชั่วกับใครจู่ๆก็โดนเกลียดชัง
    ขอตอบว่าคุณคีม เวลาคุณทำงานคุณทุมแทดุจแม่ที่เลี้ยงฟูมฟักลูกๆเลยทีเดียว แต่นั่นล่ะครับ บางทีคุณแม่ผู้เลี้ยงลูกก็ต้องได้ทั้งความรู้สึกดีๆและแย่ๆคละกันไป แต่อย่างน้อยคุณคิมก็พอมีคนที่จะพึ่งได้บ้างนะครับในเรื่องงานนะ ขอให้คุณคิมอดทนต่อไปครับ สิ่งดีๆจะตามมาแต่ต้องรอเวลาหน่อย ทำดีแล้วครับ
    ข้อ2ต้องแก้ไขยังไงครับ และควรจะทำยังไงให้ไม่โดนคนอื่นเอาเปรียบหรือแย่งงานไปอีก อยากทำงานได้อย่างปลอดภัยครับ
    ตอบทำอย่างเดิมให้ดีที่สุดดุจแม่ฟูมฟักเลี้ยงลูกครับเสียสละแข้มเข็งและอดทนบางครั้งไครอาจจะไม่ทราบแต่เราทราบดีครับ
    ข้อ3แล้วงานที่กำลังรอการตัดสิน จะได้ทำและเป็นไปได้ด้วยดีมั้ยครับ
    ตอบหลังจากเริ่มต้นอย่างช้าๆ ท่าทางงานนี้อืดหน่อยนะครับ จะได้ทำนะครับโดยเฉพาะ แผนงานใหม่ๆนะครับ ส่วนงานจะเป็นไปด้วยดีไหม งานดูเหมือนจะไปด้วยดี แตมีอุปสรรคพอสมควร จะทำอะไรอย่าฝืนมากไปครับ ค่อยทำดูท่าทีให้ดีก่อนครับ ถ้าฝืนเดินหน้าไปโดยไม่คิดให้ดีและรอบคอบ เรียบร้อยแน่ครับ อันไหนหยุดได้ก็ควรหยุดครับ
    ข้อ4แล้วจะมีวิธีรักษาอาชีพนี้ให้ทำได้นานๆยังไง
    ไม่ทราบเหมือนกันว่างานแบบไหน แต่ดวงออกมาไม่ค่อยดีครับ แนะนำว่า ถ้าอยากให้อาชีพนี้ไปได้ดีให้ระวังเพื่อนร่วมงานหรือหุ้นส่วน โดยความไม่จริงใจของเขานะครับ ท่าทางจะมีคนไม่ดีห้อมล้อมอย่างอบอุ่นนะครับคุณคิม ระวังไว้ด้วยจะทำอะไร คิดให้รอบคอบครับ มีคนคอย ซ้ำคอยตืบคุณคิมอยู่ครับ งานของคุณคิมแนะนำว่าต้องมีทีมที่ดีครับ อย่าทำคนเดียวทั้งหมดหาทีมเวิร์ค สร้างทีมงานที่ดีขึ้นมาให้ได้ครับ นี่น่าจะเป็นทางออกครับ
    จบแล้วนะครับ ดูให้แล้วช่วยเมนต์ด้วยนะครับ

2. ออตโต้

ถ้าทางกำลังจะเริ่มงานใหม่ๆ หรือเพิ่งสอบเข้างานได้ก็ไม่ทราบ ยินดีด้วยครับ หลังจากที่นอนซมบนเตียงคนป่วยมานาน อะไรๆจะเริ่มดีขึ้นครับ แต่ยังไงก็อย่าเร่งรีบเกินไปนะครับ พื้นดวงเพิ่งเริ่มดีขึ้น ค่อยๆทำอย่างรอบคอบนะครับ
    แม่นไม่แม่นเมนต์ด้วยนะครับ

3. ออตโต้

คนนี้ขอบายนะครับ ไม่ขอดูให้ครับ มาเพราะความคึกอยากดูแบบนี้ ขอผ่านนะครับ ไม่โกรธนะครับ ถ้าอยากดูจริงจะดูให้ครับ กรุณา บอกรายละเอียดเรื่องที่ต้องการทราบด้วยครับ แบบนี้กว้างไป ขอผ่านนะครับ

4. ออตโต้

เหะๆ ปฏิบัติแบบไหนล่ะครับคุยกันได้ครับ^_^

5. ออตโต้

ดีใจด้วยนะครับ ภายใน 30 วันน้องได้งานแน่ :cool:แต่จะช้าหน่อยใจเย็นนะครับ จะมีคนมาช่วยเหลือหางานให้นะครับ
    แม่นไม่แม่นเมนต์ด้วยนะจ๊ะ

6. pannaon

pannaon Active Member

24 กรกฎาคม 2009
    ชื่อไพค่ะ อยากถามเรื่องการเงินค่ะ เมื่อไหร่จะพบทางสว่างเสียที ขอบคุณค่ะ

7. ออตโต้

ดูให้แล้วนะครับ ปัญหามาจากการใช้เงินอย่างสุรุยสุร่ายครับไม่ก็ปัญหาเรื่องเจ็บไข้หรืออาจจะทั้ง2อย่างครับ(รู้ใช่ป่าวววไครใช้เงินไม่รู้เรื่องอ่ะ) โอกาสจะแยกกันมีสูงมากครับ

8. kejungka

kejungka เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อเล่น เก๋ ค่ะ

ต้องการให้ช่วยดูให้หน่อยค่ะ
    เรื่อง 1.การงานตอนนี้ตกงานอยู่น่ะค่ะอีกนานรึเปล่ากว่าจะหางานได้ งานที่ผ่านมาก็มีแต่อุปสรรคค่ะ และก็ไปสอบมาค่ะ จะผ่านรึเปล่าค่ะ

2.ความรัก
    3.เรื่องทั่วๆไป
    4.เส้นทางที่หนูเลือกเดินนั้น คือเส้นทางที่เดินอยู่ตอนนี้ถูกต้องหรือดีไม่ค่ะ และสิ่งที่หนูนับถือนั้นช่วยหนูได้มากน้อยเพียงไหนค่ะ

ปล.ขอโทษด้วยน่ะค่ะที่ถามเยอะไปหน่อยค่ะ ขอให้บุญกุศลที่คุณได้ทำนี้จงส่งผลให้คุณสำเร็จในสิ่งที่ปราถนา สมหวังๆๆน่ะค่ะ สาธุๆๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2009
  9. ออตโต้

ตอบข้อ1งานหลังจากผ่านอุปสรรคมามากมาย แนวทางทางแก้ไขงานเป็นอย่างไรในช่วงนี้ งานก็ไปได้ดีนะครับ แต่ต้องยอมรับคำแนะนำของคนอื่นๆบ้างนะครับ และให้เขาเหล่านั้นร่วมมือกันครับ ถ้าทำคนเดียวนี่แย่แน่ๆครับวางแผนการให้รอบคอบ ตัดสินใจอย่างระมัดระวังครับ ทำอะไรอย่าเร่งรีบเกินไปครับ แล้วจะดีขึ้นเองครับ งานจะบรรลุเป้าหมายไหม? อย่าอาศัยเชาว์ปัญญาของตัวเองคนเดียวครับ เราต้องขอความเห็นและความช่วยเหลือคนอื่นๆด้วย ถ้าทำคนเดียว ข้านี่ล่ะเจ๋งสุด ข้าคิดเลิสสสสุดแร้วววว รับรองเรียบร้อยครับ
    ข้อ2 เรื่องงานใหม่ยังไม่ขอทำนายครับเอาแค่นี้ก่อน นะครับ งานเก่าเอาให้ดีก่อนครับ

10. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาคอย จ้า

มาคอยคำตอบค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

11. ออตโต้

5555 ใจเย็นครับแบบนี้ออตโต้ทำนายให้ไม่ได้ครับ ขอผ่านครับ 55555 ไม่ใช่หมอดูทางในนะครับอิๆ

12. ออตโต้

สำเร็จแน่ครับคุณลิน แต่ต้องอดทนอดออมนานหน่อยนะจ๊ะ อิๆ ได้แน่แต่ต้องทนรอหน่อยค้าบบบบ

13. seva

seva เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ส่งไปทางpm แล้วนะครับ รอคำตอบครับ

14. ออตโต้

รอก่อนครับใจเย็น เด๋วงานก็มาครับพยายามหาหน่อยนะครับ ช้าหน่อยแต่ดวงออกมาว่าได้งานแน่ครับ

15. ออตโต้

แปลกครับ คำถามเหมือนคนไม่สมหวังกับความรัก???? แต่ไหง ดวงเรื่องความรักออกมาดีจัง แบบว่ากำลังตัดสินใจจะคบกับไครป่าวววนี่555555 มีคนแอบชอบอยู่ป่าววค้าบอิๆ

16. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณค่ะ แด๋ว ขอ เต็ม สูตรหลังไมค์ กับน้องน้ำนะจ๊ะ ( สู้ๆๆๆๆๆๆ ค่ะ )

17. ออตโต้

การเงินไม่ค่อยดีครับ ระวังเรื่องใช้จ่ายให้มากนะครับ อย่าย้ายเงินไปไหนนะครับ พบทางสว่าง อย่าจ่ายมากไงครับ เก็บไว้เยอะๆรับรองสว่างแน่ครับอิๆใช้แต่น้อยแต่จำเป็นครับ

18. ออตโต้

เด๋วออตโต้ขอพักยกไปอาบน้ำก่อนนะครับ เด๋วจะจัดการให้ครบทุกคนเรยนะครับ ส่วนทางพีเอ็ม รอนานหน่อยนะครับ ต้องตอบที่หน้ากระดานให้หมดก่อนครับ ขอบคุณคุณลินที่มาเป็นกำลังใจให้นะครับอิ^_^

19. jirath04

jirath04 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณมากๆๆค่ะ ได้งานแล้วจะมาบอกนะค่ะ(kiss)(kiss)(kiss)

20. j&j

j&j สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2009
    • ชื่อเล็กค่ะ เรื่องงานค่ะ ไปสัมภาษณ์มา2 รอบแล้วมีโอกาสได้งานนี้ไหมคะ
    • และวันจันทร์นี้มีสัมภาษณ์อีกที่หนึงค่ะ ที่ไหนมีโอกาสมากกว่ากันคะ
    • ขอบคุณค่ะ