รับดูดวงด้วยศาสตร์จีน ว่าด้วยหลักหยินหยาง โดยออตโต้น้อยถามได้ทุกเรื่องครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 20 พฤศจิกายน 2009.

1. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    ยืนยันอีกเสียงครับ ปัจจุบันแม่นมากครับ

2. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ค่อนข้างตรงนะครับ เงินพอควบคุมได้บ้าง งานไม่ได้ขึ้นกับเราคนเดียวขยับขยายยาก ไม่รู้ว่าจะสว่างตอนไหน ความรักไม่มีวี่แววจริงๆแต่ถ้าเป็นตามที่คุณออตโต้ว่ามาก็คงจะเป็นการดีครับ

3. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

การดูหยินหยาง บางครั้ง คนมาถามเฉยๆ การเงินครับ การงานค่ะ ตอบลำบากมาก เพราะไม่รู้รู้จะไขอักขระ และตีความสว่างและความืดของหยินอย่างไร อย่างเช่น ถ้าจะถามเรื่องการเงิน ก็ควรบอกด้วยว่า ช่วงไหน ทำกิจการอะไรรอเงินอยู่ เงินจะได้ยอดไหม อะไรแบบนี้อ่ะครับ เรื่องความรักเหมือนกัน ถามว่าความรักเป็นไง มาแบบนี้ ดูหยินหยางและถอดอักขระยากมากครับ เพราะคำถามกว้างไป ถ้าจะถามควรถามว่า ความรักของเรากับ.....จะเป็นเช่นไร หรือโกรธกับ..... จะกลับมาคืนดีได้ไหม แบบนี้ตีความและถอดอักขระง่ายกว่าครับ เพราะคำถามออกจะเจาะจง แต่ถามาแบบกว้างๆนี่ดูลำบากครับ

4. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    สวัสดีครับพีออตโต้ เปิดกระทู้อยู่นี้เองดูพระแม่นๆๆยังดูดวงแม่นๆๆอีกนะครับ

พึ่งเปิดเจอครับ ไม่นึกว่าจะชำนาญด้านนี้อีกนะครับ

ผมขอถามมั่งครับ

เรื่องงานผมเปลี่ยนงานดีไหมครับปีนี้

อนาคตเป็นยังงัยหากยังทำงานอาชีพนี้ต่อไป

โชคลาภเป็นงัยครับหรอผมีโชคเพระสิ่งศักดิ์สิทธิ์

(เลข7ดวงบอกว่าผมรวยด้านนี้5555 ดูให้ตัวเองทีไรผิดทุกที อายเค้ามาก)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2009
  5. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ ก๊า ครับ
    อยากถามเรื่องเงินครับมันติดขัดบ่อย
    โชคลาภ ครับ จะแก้ไขยังไงให้มีโชค บ้าง
    ขอบคุณมาก<!-- google_ad_section_end -->

6. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ม๊ะช่ายแมว แต่เป็น ลูกเสือ สามล้อ เอ๊ย ลูกเสือ สำรองตัวน้อยจ้า
    ขอถามอีกนะ โชคจากการเสี่ยง จะมีไหมจ๊ะ และ อาชีพ เล็กๆ ( วัตถุมงคล ) ที่พี่ทำอยู่ จะรุ่งหรือเปล่าจ๊ะ ตอนนี้ก็นอนทุนอยู่ 2 หมื่น แล้วน้า ปีหน้าปี ชง ด้วย คงจะไม่มีอะไรหนักๆอีกแล้วช่ายป่ะ ถามเยอะเกรงใจ แต่อยากตามมาเป็นกำลังใจให้จ้า

7. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ทราบค่ะว่าชื่อออตโต้ แต่ไม่อยากเรียกเหมือนคนอื่นค่ะเลยเรียกล็อตโต้แทน เพราะเห็นคุณตอบของคนอื่นแล้วรู้สึกว่าจะอารมณ์ดี หยอกเย้าได้ไม่เครียดค่ะ ดีค่ะชอบค่ะเพราะเห็นทู้อื่นๆบางทีคุยกันแบบซีเรียสเป็นงานเป็นการ ไม่ค่อยชอบค่ะชอบสนุกเฮฮามากกว่า เบื่อคนตีหลายหน้าหน้าไหว้หลังหลอกค่ะเราก็เป็นตัวเราแบบนี้แหละค่ะ ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบ อยากเมนต์ให้ว่าแม่นไม่แม่นแต่พอดีถามแต่เรื่องที่ยังมาไม่ถึงเดี๋ยวถึงแล้วจะมาเมนต์ให้นะคะ ตรงที่ขีดเส้นใต้นั้น สำหรับตัวเองแล้วคือจะไม่เป็นแบบนั้นเลยค่ะ จะเห็นค่าของคนเท่ากันเสมอค่ะจะเกรงใจลูกน้องด้วยซ้ำค่ะ แต่แฟนค่ะบางที่จะพูดกับลูกน้องไม่ค่อยดีเท่าไร แต่พยายามจะบอกให้เขาลดโหลดลงค่ะ ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

8. ออตโต้

ขอบคุณที่มาเมนต์นะครับ เรื่องที่ขีดเส้นไว้ คือหยางมันฟ้องว่า ชอบพูดจาไม่ดีกับลูกน้องอ่ะครับ เหะๆก็ว่าไปตามเรื่องตามราวครับ แนะให้ แฟนเบาๆมือลงหน่อยนะครับ ให้กำลังใจลูกน้องบ้างหนักนิดเบาหน่อย ก็อย่าไปดุเขามากครับ ตามที่ดู น่าจะมีลูกน้องเก่งๆที่ไว้ใจได้ด้วยนะครับ ช่ายป่าววว สู้ๆครับ หยางหรี่ๆ แต่หยางก็คือหยาง(สว่าง) ดีกว่าหยินครับ(มืด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2009
  9. ออตโต้

ตอบคุณปิ่นนะครับตอบช้าหน่อยคงไม่ว่ากันนะครับ แหม ของฟรีก้เงี๊ยะ ช้าหน่อยครับ
    หลังจากออกจากงานไม่เกิน 30 วันจะหางานได้นะครับ ถึงจะช้าไปหน่อย จะได้งานในเขตกรุงเทพหรือปริมนฑณนะครับ สุดท้ายขอเตือนว่าดวงการงานมาดี แต่เรื่องการเงิน หลังจากออกจากงาน 30 วันจะลำบากนะครับ จะขาดเงินก้นถุงนะครับ ใช้จ่ายระวังไว้ด้วย ตอนนี้อะไรไม่จำเป็นตัดออกนะครับ จะช่วยได้มากครับ หลังจากออกจากงานแล้ว ให้พยายามหางานนะครับดวงมาดีตัวเราก็ต้องกระตือลือล้นหางานด้วยนะครับ ขอให้โชคดีครับ

10. ออตโต้

ไม่ทราบว่ามีปัญหาอะไร แต่หยางฟ้องอีกแล้ว หยางบอกว่า น้องจะได้ไปเรียนต่อแต่น้องต้อง ดำเนินการด้วยความสุภาพอ่อนน้อมนะครับ ไปพูดจาแข็งๆกับไครไว้เปล่า หยางฟ้องเลยนะเนี๊ยะ แล้วก็ให้ดำเนินการอย่างรอบคอบจะได้ไปครับ หากไม่ทำตามที่หยางบอก เหะๆ :cool:ได้ไปนอกเมืองแทนแน่ๆอิๆๆ(k)

11. ออตโต้

ข้อมูลมาน้อย ขอตอบน้อยๆว่านับจากนี้ ระยะ 30 วันไม่มีการวางมัดจำเด้อออออ ท่านเซลแมน

12. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

จริงเหรอครับที่ดวงการงานกำลังมาดี ขอให้สมพรปากเถอะนะ หลังจากได้งานแล้วผมจะทำบุญเผื่อนะครับ คุณออตโต้จะให้ผมอุทิศส่วนกุศลให้อาจารย์หรือว่าผู้มีพระคุณท่่านไหนหรือป่าวครับ

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ

13. ออตโต้

ถามอนาคตเป็นยังงัยหากยังทำงานอาชีพนี้ต่อไป เรื่องงานผมเปลี่ยนงานดีไหมครับปีนี้
    ตอบ โฮ่ๆๆๆๆๆ ดูให้แร้ววว หยินเพียบบบบบ (ความมืด) ท่าทางงานที่ทำอยู่มีปัญหานะครับ ถ้าตอนนี้ไม่มีอนาคตเตรียมใจได้เลย หยินมารอแร้ววว แถมไม่รู้ทำอีท่าไหน ทำไม มิตรทางการงานไม่ค่อยมี หยินแห่งศัตรู ออกมาให้เห็นเลยนะครับ ขัดแย้งเพื่อนร่วมงานหรือหุ้นส่วนหรือว่ามีคู่แข่งไม่ทราบ รึเปล่าครับ? อนาคตทำอาชีพนี้ไม่รุ่งครับเตรียมหา หางานใหม่ จะดีกว่าครับคิดถูกแร้วววที่อยากเปลี่ยนงาน เพราะว่า มีแสงสว่างน้อยๆ หรือที่เรีกว่าหยางรออยู่ หยางน้อยๆดีกว่าหยินมืดๆนะครับ
    เรื่องเสี่ยงโชคไม่ดูให้นะครับ เด๋วจะเป็นการยุยงให้งมงายกับการเสี่ยงโชคครับ
    ตอบช้าไปหน่อยไม่ว่ากันนะครับ งานเข้าครับอิๆ

14. ออตโต้

ขอบคุณคร๊าบบบ แค่น้ำใจก็เพียงพอแร้วววว(ตอนนี้ไม่เก็บค่าครูดูฟรีจ๊าอิๆ) ครับอิๆ ได้งานแล้วอย่าลืมมาเมนต์นะครับ อ้อ ขยันหางานด้วยนะครับอย่านอนตีพุง ดวงข้าดีข้าไม่ต้องหา รองานมาหา ขอบอกว่าเด๋วเจ๊งเซ็งลี๊ฮ้อ นะครับอิๆ ดีแล้วครับได้งานแล้ว ทำบุญอุทิศให้ผู้มีพระคุณและเจ้ากรรมนายเวรด้วยครับ ระวังการเงินที่เตือนด้วยนะครับ :cool:ท่าทางไม่ค่อยดีครับ เตรียมเงินเตรียมใจไว้หนักจะได้เป็นเบานะครับ(k)

15. ออตโต้

:cool:การเงินแย่จริงๆด้วย นับจากนี้ภายใน 30 วันจะขาดเงินอย่างรุนแรงที่สุดนะครับคุณก๊า ได้ร้องก๊าๆๆๆๆๆๆ แน่ๆหยินมาแรงมาก(ความมืด) การแก้ไข ตอนนี้ไม่ทราบว่าจะทันรึเปล่า งดรายจ่ายที่ไม่จำเป็นทั้งหมด ตัดได้ตัดไป จะผ่อนหนักได้บ้าง แต่ไม่มากครับ ใช้จ่ายให้รอบคอบ จะช่วยได้แค่นิดหน่อยเท่านั้นครับ หยินแรงจริงๆ งานนี้เรียกว่าแทบกินแกลบครับ
    โชคลาภ แก้ไขง่ายๆหมั่นให้ทานจะมีโชคครับ ลดความตระหนี่(แต่ตอนนี้ตระหนี่เหอะขอบอกไม่งันอดตายแน่ครับอิๆ) รู้จักการให้ทาน งดการเสี่ยงโชค เอาเงินไปทำบุญดีกว่าครับ แล้วชีวิตจะดีขึ้นนะครับ รู้จักอดออมอย่าหวังรวยทางลัด เพราะทางลัดมักมีป่าทึบ และงูมันชุม อิๆๆ

16. ออตโต้

ง๊าๆๆๆ มาถามเรื่องเสี่ยงโชคอีกแร้ววว ไม่เอาๆไม่ดูให้นะครับ ไม่หนับหนุนการเสี่ยงโชคครับ อาชีพเสริมของพี่ลิน อิๆไม่รุ่งแต่ก็ไม่ร่วงครับ แต่ต้องรอเวลาครับ หยางออกมาเล็กน้อยๆ ว่าไม่ถึงรุ่ง แต่ก็พอไปได้ แต่ต้อง ใช้เวลารออีกนานเหมือนกัน หุๆๆ พี่ลินเชื่อป่าวออตโต้ยังไม่กล้าดูดวงตัวเองเลยอ่ะ แบบว่าอยากลุ้นง่ะ ว่ามันจะไปได้สวยป่าว ขืนรู้ดวงตัวเองก่อน ก็ไม่หนุกดิ๊ เกี่ยวกับ งานของ 3 ทหารเสืออ่ะนะอิๆๆ :cool:ยังไงออตโต้ก็แค่ ทำเสริมๆ ไม่อยากไปคิดอะไรมาก คิดว่าเสริมๆไป งานอดิเรก แนววเพื่อชีวิตกรูครับพี่ลิน ทำแบบนี้น่าจะสบายใจกว่านะครับ สำหรับออตโต้นะ

17. ออตโต้

ง้า.....น้องลองไปคุยก่าคุณพ่อดีๆนะคับ เอาดอกไม้ไปกราบขอขมาท่านด้วยนะครับ เราเป็นลูกฟ้องพ่อมีแต่ล่มจมครับ บอกเหตุผลท่านดีๆ คุยกับท่านดีๆ ก่อนไปไหว้พระขอพรดีๆด้วยนะจ๊ะ คิดว่าไม่น่ามีปัญหา ทำตามนี้นะน้อง

18. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    ถึงคุณออตโต้นะค่ะ

ชื่อเล่นชื่อ ต้นข้าวค่ะ

อยากถามว่าแฟนที่เพิ่งเลิกกันไปจะกลับมามั้ยค่ะ เราจะได้คบกันอีกมั้ย
    แฟนชื่อนัทค่ะเลิกกันได้ 2 เดือนกว่าๆแล้วค่ะ

แล้วถ้าอยากให้แฟนกลับมาต้องทำยังไงบ้างค่ะ
    รักเค้ามากจริงๆค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

19. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องงานมีเล็งๆไว้บ้างแล้ว กะลังเตรียมหลักฐานเพื่อจะสมัครอยู่ครับ
    ส่วนเรื่องการเงินก้อมีการวางแผนเบื้องต้นไว้แล้วครับ แต่ยังไม่รู้ว่าอนาคตจะต้องเจออะไรที่มองไม่เห็นบ้างครับ ขอให้จำเริญๆนะครับ อิอิ:cool:

20. ออตโต้

สวัสดีจ๊าแหม หน้าตามาแนวเกาหลีเรยยนะค่ะคุณน้อง อิๆ เทียบกับพี่<=====หล่อแบบตาใสๆ แบ๋วๆไม่แพ้น้องต้นข้าวนะเนี๊ยะดูจิๆอิๆ
    ตอบนะจ๊ะ ถ้าน้องอยากคบกับเขาก็ลองไปง้อดูนะคุยกับเขาดีๆ จะได้คบกันอีกที ....แต่นะความสัมพันธ์ก็ไม่ได้ดีไปกว่าเมื่อก่อน เหมือนเอาไม้ไปไล่ตีลมอ่ะ น้องเลือกเอานะ จะจบ ตอนนี้ กับไปคบกันต่อ แล้วเอาไม้ตีลมกันต่ออิๆ อนาคตอยู่ในมือน้องแร้วววววววว
    ปล.สนใจปั๊กหล่อๆ<===== เอาไปเลี้ยงที่บ้านม๊ะอิๆ(ล้อเล่นนะน้องอย่าคิดลึก5555)