รับเปิดภาษาเทพ ทางโทรศัพท์ นะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanthaibaby, 12 มกราคม 2010.

1. jojopattaya

jojopattaya เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ไปหาน้องแทนถึงที่เลยอ่ะที่ราชบุรีแต่น้องแทนไม่รับสายเฉยเลยครับ

2. chocomilk

chocomilk สมาชิกใหม่

ผ่านมานานแล้ว
    ไม่ทราบว่าจะสามารถเปิดได้รึยังคะ
    โทรไปได้มั้ยเอ่ย
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

3. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    กรณีท่านใด ไม่ต้องการเปิด แต่อยากให้คุณครูบาอาจารย์ช่วยต่อสัญญาเก่าให้ ตามความเหมาะสม ก็ยินดีนะครับ

แต่ก็ต้องไปปฏิบัติต่อ ซักระยะ สัญญาเก่าจะมาเร็วขึ้น
    ทั้งนี้พอสัญญาเก่ามา ก็ให้พิจารณาว่า ของเก่า อันไหนจะเอาไว้ใช้ อันไหนจะวาง นะครับ

ในที่สุดเราก็อาจต้องวางทุกสิ่ง แต่ในปัจจุบันเราอาจจะช่วยผู้อื่น ก่อนที่เราจะวางมือ

ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ
    แต่ฝากเอาไว้ว่า การรับภาระ กิจ เพื่อนำทางดวงจิตอื่นๆ ให้เข้าใกล้บรมสุข เป็นภาระที่ควรยกย่อง
    แต่พยายามอย่า ปรุงแต่งว่า การรับภาระ แบบนี้คือทุกข์ แบบนั้นคือทุกข์ นะครับ

เราจะได้ทำเพื่อ บรมสุข สำหรับแต่ละดวงจิต ได้อย่างมีประสิทธิภาพ ไม่ย่อ ไม่ท้อ

ไม่ใช่ขอมาเกิดเพื่อช่วยงาน แต่พอเกิดแล้ว บ่นตลอดว่า ทำไมชีวิต ทุกข์อย่างนี้
    ชีวิตจะเป็นอย่างไร ก็อย่าไปปรุงแต่งว่ามันเป็นทุกข์ นะครับ
    เพราะอย่างไร มันก็เป็นอย่างนั้น
    อย่าปรุงแต่งว่า อะไรคือสภาพที่เราไม่ชอบ เราควรจะอยู่ได้ ในทุกสภาวะ นะครับ

สู้ๆ นะครับ
    งานเสร็จ ภาระก็หมด ถึงเวลานั้น ปล่อยวางทั้งหมด ก็ได้นะครับ
    สงครามจบ ก็ถึงเป็นเวลาอันควรที่ควรวางอาวุธ ได้
    อย่าท้อ ว่า แล้วเมื่อไร
    ไม่มีสงครามไหน รบตลอดนิรันดร์กาล เพราะขันธ์5 ไม่เที่ยง
    รูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณ ไม่เที่ยง
    วันที่วัฏฏะสังสาร จะสลายไป ก็ย่อมมี
    ถ้าปรุงแต่งว่านาน มันก็นานสำหรับเรา
    ถ้าปรุงแต่งว่าไม่นาน มันก็ไม่นานสำหรับเรา

เพื่อ บรมสุขแห่งทุกดวงจิต
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2010
  4. สินศักดิ์

สินศักดิ์ สมาชิกใหม่

29 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมธนาครับ
    และขอรบกวนถามครับ
    ผมจะเปิดได้ไหมครับ

5. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่จำเป็นต้องเกิด ปิติ นะครับ นั่งสมาธิ เราอาจจะวางอารมณ์ต่างๆ ให้เป็นหนึ่ง
    ไม่ต้องใส่ใจอารมณ์ ก็ได้นะครับ ยกเว้นถ้าใจหดหู่ อาจจะใช้ปิติ เข้ามาเสริมสมดุล นะครับ

6. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

7. narong_

narong_ สมาชิก

13 พฤษภาคม 2010
    ผมสามารถเปิดได้ไหมครับ แนะนำด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

8. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    วันนี้จะโทรไปครับ วันนั้นโทรไปครั้งนึงแต่อยู่ที่ทำงานไม่สะดวก

9. intensive

intensive สมาชิก

ได้คุยกับพี่แทนรู้สึกพี่แทนพูดเร็วมาก แถมสัญญาณมือถือ แต่เด๋วนี้ไม่ค่อยได้สวดมนต์อ่ะจิ

10. kejungka

kejungka เป็นที่รู้จักกันดี

น้องแทนค่ะ พี่เข้ามาหลายครั้งแล้ว แต่ยังไม่เคยได้คุย ได้โทรหาสักที เนื่องด้วยพี่กลัว และไม่กล้า คิดไปต่างๆๆนาๆๆค่ะ น้องแทน แต่ตอนนี้ พี่ทุกข์ใจมากเนื่องด้วยพี่เคารพนับถือในองค์เทพเทวา และก็พยายามที่จะสร้างทุกๆพระองค์ไว้บูชาที่บ้าน เมื่อเราสร้างได้ ได้บูชา เกิดความสุขค่ะ และพี่มีเยอะมากตั้งแต่องค์ใหญ่จนมาถึงลูกๆๆกุมารอีก 10กว่า ชีวิต แต่พี่ขอบอกก่อนว่า ตั้งแต่พี่เริ่มบูชาจนถึงทุกวันนี้พี่มีครูบาอาจารย์ที่เป็นคนประสิทธิขันธ์5 และ 9 ให้กับพี่ พี่จะคอยให้ท่านช่วยเป็นหูเป็นตาในการบูชาเสมอมา เพื่อว่าพี่ทำอะไรที่ผิดพลาด ไม่ควร ท่าน จะเป็นสื่อกลางระหว่างองค์เทพและพี่เพื่อบอกให้พี่ได้ปฏิบัติให้ถูกต้อง แต่ตอนนี้พี่เสียคุณแม่ไป และด้วยเหตุนี้ ทั้งญาติฝ่ายแม่ และฝ่ายพ่อ ต่างเห็นพ้องต้องกันว่าเหตุที่ทำให้แม่เสียนั้นมีส่วนมาจากการบูชาองค์เทพเทวาที่ผิดๆไม่ถูกต้อง ถ้ายังปล่อยไว้ พี่ไม่เพียงแตเสียแม่ไปแล้ว ต่อไปต้องเสีย พ่อ เสียคนในบ้านไปเรื่อยๆ จน ทุกคนเห็นตรงกันอีกว่าควรจะทำการเชิญท่านออกจากบ้าน บ้างก็ว่าไว้วัด บ้าง ตรงนี้ ตรงนั้นบ้าง จนพี่สรุปได้ว่าก่อนที่ทุกคนจะทำอะไรลงไปนั้นอาจจะเป็นการล่วงเกินต่อทุกๆพระองค์พี่จึงตัดสินใจจุดธูปเชิญท่านไปประทับที่บ้านบรมครูของพี่ ทำการพิธีขอขมาต่อท่านโดยมีบรมครูคอยดำเนินการให้ ทั้งหมดที่ทำไป เพราะไม่สามารถที่จะทัดทานเสียงคนในบ้านและญาติพี่น้องทั้งฝ่ายพ่อ และแม่ที่เสียไป จนตอนนี้ พี่ก็ยังไม่สามารถที่จะทำความสะอาดห้องหรือเคลื่อนย้ายสิ่งของในห้องที่พี่ตั้งหิ้งของพี่ได้เพราะญาติทางฝ่ายพ่อ กำชับพ่อว่าห้ามทำการใดกับห้องนี้เด็ดขาด แล้วเดี๋ยวเขาขะมาทำพิธีปัดลังควานให้

พี่ไม่เข้าใจว่าทำไมการเดินทางสายนี้ของพี่มีอุปสรรคมากมายนัก พี่ไม่เคยคิดว่า พี่สร้างทุกๆๆพระองค์ขึ้นมาด้วยความศรัทธามุ่งมั่นแต่วันนี้พี่กลับลบทุกพระองค์ด้วยมือของพี่เอง
    แต่บรมครูของพี่ท่านบอกว่าหากเรามีศรัทธาไม่ว่าท่านจะอยู่ที่ใดก็ย่อมสื่อกันถึงพี่ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ หาก ต้องการเปิด และการเปิด นี้จะช้วยอะไรพี่ได้บ้าง ค่ะ

11. tanthaibaby

การเปิด ส่วนหนึ่งก็จะเป็นแนวทางที่สร้างความสัมพันธ์ระหว่างคุณครูบาอาจารย์ นะครับ
    เพราะ บางท่านมีคุณครูบาอาจารย์อยู่กับเรา แต่เราสัมผัสท่านไม่ได้ จึงเป็นเหตุให้เรามัก
    ใฝ่หาบางอย่างที่อยู่ไกลตัวเราออกไป นะครับ

ไม่ว่าจะเป็น พระศาสดา นักบวช พ่อแม่ องค์ใด หรือใครก็ตาม ที่สอนเราได้ แนะนำเราได้
    เราก็สามารภน้อมรับสิ่งที่เรายังไม่รู้ ให้มาสู่ตัวเราได้ ถ้าเราไม่ปิดกั้น นะครับ
    เพื่อขจัด ความไม่รู้ นะครับ

ถ้าจะโทรมาหาผม ก็ยินดีนะครับ
    ความกลัว ความไม่กล้า ทำให้เราไม่ทำบางสิ่ง
    หากสิ่งนั้น เป็นสิ่งที่ควรแล้ว ความกลัวนั้น ก็ถือเป็น ปฏิปักษ์ต่อความเจริญก้าวหน้า นะครับ

ในเอกภพ ไม่มีอะไรที่น่ากลัว นะครับ
    มีแต่ความรู้สึกกลัวที่ดวงจิตใดใด ปรุงแต่งขึ้นมา ก็เท่านั้นเอง นะครับ

หวังดีกับทุกท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2010
  12. iMuzic

iMuzic เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณแทน
    แนะนำและช้วยดูให้ด้วยนะคะ ว่าเปิดใด้ใหม?

13. kejungka

kejungka เป็นที่รู้จักกันดี

พี่สามารถโทรหาน้องแทนได้เวลาไหนบ้างค่ะ ที่สะดวก แล้วเมื่อโทรไปต้องทำอย่างไรบ้าง

14. intensive

intensive สมาชิก

เคยได้คุยกับพี่แทน พี่แนะนำให้สวดมนต์ แต่ทุกครั้งที่เราสวดมนต์นั่งสมาธิ ก็เหมือนมีคนมาช่วยตลอดเลย นั่นใช่องค์ของเราหรือป่าวคะพี่แทน ลินลองมา 2-3 รอบแล้ว เป็นแบบนี้ตลอดเลย แถมนอนหลับสบาย.. อิอิ

15. tanthaibaby

ก็ดีแล้วครับ
    ถ้าเรารู้สึกดีก็ปฏิบัติไปนะครับ
    สิ่งที่เราต้องตัดสินใจ เดี๋ยวคงตัดสินใจได้นะครับ ค่อยๆคิด นะครับ

แต่ถ้าครั้งไหน ที่องค์อาจไม่ได้มาให้กำลังใจเวลาเราปฏิบัติ เราก็ต้องพยายามปฏิบัติด้วยนะครับ
    ช่วงนี้ ท่านจะอยู่เป็นเพื่อน บางครั้งท่านก็ไม่ว่าง นะครับ

ช่วงที่ท่านยังอยู่กับเราตั้งใจปฏิบัตินะครับ จะได้ไม่เสียโอกาส นะครับ

ปล.ระวังได้อยู่กับคนที่เราไม่รักนะครับ (^_^) ไม่ต้องกังวลหรอกครับ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2010
  16. ป.คุณูปการ

ป.คุณูปการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ผมเข้ามาโดยบังเอิญ หรืออาจเป็นบุญของผมครับ แต่อย่างไรก็ขอโมทนาบุญด้วยครับ

17. sosazyza

sosazyza สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาค่ะ เมื่อวานโทรไป ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยคลี่คลายข้อสงสัย ขอบคุณมากค่ะที่สื่อให้รู้ว่า บางครั้งการกระทำ ความคิด คำพูด ของเราท่านรับรู้ตลอดเวลา และบางการกระทำทำให้ท่านเสียใจ(T;T) ตอนนี้จะพยายามไม่คิดมาก ฟุ้งซ่านแล้วค่ะ และจะพยายามปฏิบัติให้มากขึ้น เพื่อจะสื่อให้ชัดเจนขึ้น จะได้ไม่ต้องรบกวนคุณแทนบ่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ;)

18. สรัช

สรัช สมาชิก

ขอความกรุณาครับ

ช่วยตรวจให้ด้วยครับว่าผมสมควรเปิดหรือไม่อย่างไร
    นายสรัช พูลสมบัติ
    teenza_008@hotmail.com

19. undfined

undfined เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอให้ครูบาอาจารย์ช่วยต่อสัญญาเก่าให้ได้ด้วยหรอครับ
    แล้วตัวผมมีสัญญาเก่าหรือปล่าวครับ
    ถ้ามีบอกได้ไหมครับว่าคืออะไร

20. knightnight

knightnight สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2010
    ถามเรื่องเปิดภาษาเทพครับ

ผมสามารถเปิดภาษาเทพได้เปล่าครับช่วยบอกด้วยครับ

อนุโมทนา สาธุขอให้องค์เทพคุ้มครอง